TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào mang thai bị nhịp tim nhanh không ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.04K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 992 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

minh mang bầu thai đôi, các tuần trước thì bình thường, đến tuần 24 thì tim đập nhanh, có lúc đo được 120l/P, mình đi khám tim thì không sao, nhưng tim cứ đập bình bịch, mệt mỏi quá
    Có mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn tớ với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bình thường ở nhà cũng đo được 120...hôm trước khó thở đi khám đo điện tâm đồ lên 147..bác sĩ kết luận bị nhịp nhanh xoang cho uong thuốc hẹn 1 tuan khám lại...mình phân vân ko muốn uống thuốc...
    comment by WTT mobile view
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị nhịp tim nhanh , hiện tại minh đang mang thai ở tuân thứ 35. Minh cũng đi khám ở Từ Dũ bsi chỉ định qua chợ rẫy siêu âm tim. Minh siêu âm tim thi bsi kêt luận nhịp tim nhanh nhưng không co vấn đề gi hết, bsi nói sinh đẻ binh thường. Nên mẹ nó cũng đừng lo lắng quá nhé, lúc đâu minh cung lo lắng lắm vì tim minh đập nhanh thịch thịch ý hix. OX mình bảo tim vk nó đập nhanh bịch bịch kkkk, mà minh lâu lâu còn bị ép tim khó thở nữa cơ nhưng đi khám rồi bsi bảo vậy nên cung yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mang song thai 29 tuần nhưng 2, 3 tuần nay nhịp tim đập nhanh mặc dù mình cũng nằm nghỉ ngơi mà vẫn thấy tim đập nhanh, mệt và khó thở nữa, chẳng biết làm sao để trở về bình thường.
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mn có đi siêu âm tim chưa? Minh được bsi Từ Dũ chỉ định nên minh qua Chợ Rẫy siêu âm tim luôn cho yên tâm. Minh cung hay bị như vậy lâu lâu lại khó thở kinh khủng giống như bị ép ngực ý, nhưng siêu âm bsi bảo nhịp tim nhanh hơn người bình thường chứ ko sao cả. Nên mn nêu đi được thi đi siêu âm tim cho yên tâm nhé. Siêu âm tim không co ảnh hưởng gi đến e bé hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nguyenthilekieu nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi Mang thai, tim bạn cần tăng cường hoạt động để cung cấp đầy đủ máu để duy trì chức năng cơ thể và tới nuôi dưỡng cả thai nhi vì vậy đôi khi xuất hiện nhịp tim nhanh, và không nhất thiết phải điều trị. 
    Đọc tiếp tại: https://healthplus.vn/on-dinh-nhip-tim-khi-mang-thai-bang-cach-nao-d40553.html