TIN TÀI TRỢ.

Chuột vàng chuột bạc tháng 6 - 2020

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.58K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

M 32 tuổi, đã có 1 bé zai 5 tuổi, bây giờ bầu lại T2 lại ngơ ngơ như lần đầu nên mạnh dạn lập Topic, các mẹ vào tám cho vui nhé.

Thường các mẹ chậm kinh bao lâu thì đi siêu âm lần đầu?

M bị lưu thai lần đầu năm 2013, năm 2014 mang thai T1 rất vất vả và phải treo chân ở nhà 16 tuần, nên đang lấn cấn ko biết có nên đi siêu âm sớm ko?

Mong đc giao lưu cùng các mẹ .

Mẹ Gấu!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng đang băn khoăn vụ này.. không biết bao lâu các mẹ đi khám
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E cũng tập 2. Hồi t1 trễ kinh 2 tuần siêu âm thai đã hơn 5w và có tim thai. Giờ e trễ kinh đã 18 ngày. Hôm trễ 15 ngày đi siêu âm đầu dò thì mới chỉ thấy 1 túi thai sớm trong tử cung. E cũng ko nghén gì cả. E cũng lo mà ráng đợi 2 tuần nữa siêu âm lại xem sao
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e cũng tập 2, tập 1 là ngựa cái tháng 9/2014 ạ. Mong chia sẻ kinh nghiệm của các mẹ, hihi, cũng mới thấy 2v ạ.
    Baohiem_tinhyeu91
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi moms cùng dự sinh tháng 6. Mình đc tròn 7 tuần, đã thấy tim thai, và thuộc diện đc quan tâm đặc biệt vì đã 40. :-). Đồng chí này là t3 roài. 
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamThuThuy91 Xem bài viết
    Chào các mẹ, e cũng tập 2, tập 1 là ngựa cái tháng 9/2014 ạ. Mong chia sẻ kinh nghiệm của các mẹ, hihi, cũng mới thấy 2v ạ.
    Tập 1 của mình 11/2014 đây mà là đực 😅 mình vẫn chưa xác định đc tuổi thai. Đang trông từng ngày để đi siêu âm đây. 1 ngày dài ơi là dài
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chậm 8 ngày đi siêu âm thì bs bảo là ~5 tuần mà mấy nay em cứ bị đau tức bụng dưới, không biết có ảnh hưởng gì nhiều không nhỉ.
    Với có mẹ nào ở HN có địa chỉ khám thai uy tín, chất lượng, giá cả phải chăng không cho em xin 500 info.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

C ơi sao 5w đã có tim thai sớm v c nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ gấu ơi e 27t hôm 18/10 cũng chậm kinh ngày thứ nhất và thử vạch thì đc 2v nè. E chưa đi siêu âm đang đợi cuối tuần này rồi đi. Đứa trước e bị 8w ko tim thai vào tháng 3/2019. Lần này e lo lắng lắm c ạ. E uống củ gai cho yên tâm. C có kinh nghiệm j ko chia sẻ chi e bớt lo vs
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ gấu ơi e 27t hôm 18/10 cũng chậm kinh ngày thứ nhất và thử vạch thì đc 2v nè. E chưa đi siêu âm đang đợi cuối tuần này rồi đi. Đứa trước e bị 8w ko tim thai vào tháng 3/2019. Lần này e lo lắng lắm c ạ. E uống củ gai cho yên tâm. C có kinh nghiệm j ko chia sẻ chi e bớt lo vs
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hihi, ngựa đực thì tập 2 tâm lý về giới tính đỡ hơn. E cũng mong đủ nếp đủ tẻ, mà nếu không được thì cũng vẫn không sao, chỉ cần con khỏe mạnh là hạnh phúc ạ. E chắc đợi tầm 20/11 đi s.â ạ. Giờ bắt đầu cũng thấy mệt mệt và hơi buồn nôn vào sáng ạ.
    Baohiem_tinhyeu91
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em sau sinh bé thứ nhất xong thì bị rối loạn nội tiết, chu kì lung tung, tập 2 xác định thả cũng đi siêu âm canh trứng và que thử rụng trứng. E canh 1 tháng ở chỗ bác sĩ Hợi 83-85 Lò Đúc, tình cờ thì đó là chỗ chữa hiếm muộn vô sinh mới thấy các mẹ hiếm muộn mong con khổ sở thế nào, sau đó e bỏ k canh gì cả, thả tự nhiên 2 tháng không có, đang nghĩ tháng thứ 3 mà k có thì đi làm xét nghiệm nội tiết. Tuần trước e nhìn que thử rụng trứng còn thừa của tháng e canh e nghịch nghịch thử lại thấy 2 vạch đậm, 2 hôm sau thử thêm que thử rụng trứng vẫn thấy 2 vạch đậm, thế là nghi nghi đi thử thai thì 2v, thử 2 que thử tiếp của mấy hôm sau cũng 2 vạch. Đúng là con cái duyên trời, chỉ mong con khỏe mạnh thôi chứ giờ k còn quan trọng zai gái gì cả. )
    Baohiem_tinhyeu91
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thấy ko yên tâm.thì theo m cứ đi khám. Quan trọng là tinh thần của mẹ tốt em bé mới khỏe đc. Ko nên ôm nỗi lo mà ko đi khám rồi em bé cũng bị ảnh hưởng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ôi các mẹ trloi nh tnay mà e chả nhận đc tn gì cạ. cứ chắc mẩm bảo già rồi nên ko còn ai lên Web Tt để tám nữa.
    Cập nhật tình hình mẹ G như sau: ngay hôm 18/10 thấy xót ruột nên đã đi khám. có h.ảnh túi thai bé xíu nhưng bsi tiên lượng xấu vì niêm mạc tử cung mỏng, lại xơ và cứng khó nuôi nên đã cho uống thuốc nội tiết, tiêm nội tiết luôn 2 mũi (1 mông 1 bắp tay). mai là ngày 24/10 lại fai quay lại ktra đây các mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamThuThuy91 Xem bài viết
    Em sau sinh bé thứ nhất xong thì bị rối loạn nội tiết, chu kì lung tung, tập 2 xác định thả cũng đi siêu âm canh trứng và que thử rụng trứng. E canh 1 tháng ở chỗ bác sĩ Hợi 83-85 Lò Đúc, tình cờ thì đó là chỗ chữa hiếm muộn vô sinh mới thấy các mẹ hiếm muộn mong con khổ sở thế nào, sau đó e bỏ k canh gì cả, thả tự nhiên 2 tháng không có, đang nghĩ tháng thứ 3 mà k có thì đi làm xét nghiệm nội tiết. Tuần trước e nhìn que thử rụng trứng còn thừa của tháng e canh e nghịch nghịch thử lại thấy 2 vạch đậm, 2 hôm sau thử thêm que thử rụng trứng vẫn thấy 2 vạch đậm, thế là nghi nghi đi thử thai thì 2v, thử 2 que thử tiếp của mấy hôm sau cũng 2 vạch. Đúng là con cái duyên trời, chỉ mong con khỏe mạnh thôi chứ giờ k còn quan trọng zai gái gì cả. )
    tập 1 mn gái hay trai
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuan304 Xem bài viết
    c siêu âm ngay hôm đăng bài r. uống thuốc và tiêm cả tuần r . em sao r. c e tiền sử lưu thai tức là nội tiết kém nên phải theo sát e ạ. c buồn nôn cả tuần rồi nhưng chỉ nôn khan thôi. tập trc xin đc làm ở nhà. tập này vướng ô ngựa đực nên vẫn fai cố đi làm để đưa đón ô í đi học. hi vọng k sao!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatrinhnu525 Xem bài viết
    mn đi khám chưa ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vanahong Xem bài viết
    Thấy ko yên tâm.thì theo m cứ đi khám. Quan trọng là tinh thần của mẹ tốt em bé mới khỏe đc. Ko nên ôm nỗi lo mà ko đi khám rồi em bé cũng bị ảnh hưởng.
    vâng. e đi khám rồi c ạ. cảm ơn c
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vanahong Xem bài viết
    Hi moms cùng dự sinh tháng 6. Mình đc tròn 7 tuần, đã thấy tim thai, và thuộc diện đc quan tâm đặc biệt vì đã 40. :-). Đồng chí này là t3 roài. 
    thế ạ ? 2 tập trc là zai hay gái c? c nhỡ hay là chủ đấy! e phục các mẹ sinh 3 lắm. số e vất vả cả bầu cả nuôi dạy nên tập 2 còn phải suy nghĩ chán chê ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatrinhnu525 Xem bài viết
    nên đi khám khi chậm kinh vài ngày xem thai đã vào tử cung chưa mn ạ!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4