Chống rạn da khi mang thai bằng dầu dừa, sau sinh da bụng mình đẹp không tì vết luôn nhé các mẹ!

• 5K Lượt chia sẻ
  • 216K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 312 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Bạn đang mang thai và lo sợ mình sẽ bị rạn da? Hãy bỏ túi bí kíp chống rạn da khi mang thai cực kỳ an toàn và hiệu quả của một mẹ sau nhé!

Rạn da sau sinh là nỗi ám ảnh rất lớn của mình vì cơ địa mình vốn vậy, hễ mập lên là da rạn hà. Do đó khi mang bầu, ngoài nỗi lo sức khỏe con yêu, thì rạn da là nỗi lo lớn thứ hai của mình. Bởi vì mình rất thích mặc áo tắm hai mảnh đi bơi, đẻ xong bỗng biến thành mẹ sề, da lại rạn nữa đau khổ giấu đâu cho hết.

tri-ran-da-khi-mang-thai-la-dieu-rat-can-thiet
    Rạn da sau sinh là nỗi ám ảnh của các mẹ bầu. Ảnh minh họa

Thế là ngày đầu tiên sau khi biết tin có em bé, mình đã tìm hiểu ngay cách chống rạn da khi mang thai sao cho hiệu quả nhưng vẫn an toàn cho con. Đầu tiên là mình lục tung các trang mạng cả trong nước lẫn ngoài nước để tìm hiểu thông tin. Mặc dù có nhiều tư vấn các sản phẩm chống rạn da đảm bảo an toàn cho bé, hiệu quả cho mẹ, nhưng tâm lý sợ sợ và nghi ngại đã lấn áp khiến mình bỏ qua những sản phẩm đó.

Tìm kiếm bí quyết trên mạng không xong, mình quay sang hỏi người thật việc thật, nhất là những mẹ đã từng sinh đẻ. Thật ngưỡng mộ biết chừng nào khi thấy nhiều mẹ sinh xong da vẫn thẳng, dáng vẫn thon, hỏi bí kíp gì thì các mẹ bảo do cơ địa nó thế chứ có làm gì đâu.

Hơi thất vọng nhưng vẫn không bỏ cuộc. Cuối cùng thì trời cũng không phụ lòng người, mình đã tìm ra bí kíp, đã thử và đã thành công nên chia sẻ với các mẹ. “Thần dược” chống rạn da khi mang thai cực hiệu quả nhưng cực kỳ an toàn và cũng cực kỳ rẻ tiền của mình là: DẦU DỪA.

Vì da mình hay bị kích ứng, sơ không mua đúng dầu dừa nguyên chất lại “gây ông đập lưng ông” nên mình quyết định tự làm dầu dừa tại nhà và sử dụng. Chỉ mất công làm một lần mà sử dụng suốt thai kỳ luôn.

Công thức xem tại đây nha các mẹ

Cách dùng như sau: Bắt đầu từ tháng thứ 4 là có thể dùng được rồi. Dầu dừa nhiều vitamin E vừa có tác dụng ngăn ngừa rạn da vừa dưỡng ẩm cho da được nha các mẹ, mỗi tội hơi khó chịu tí vì rít rít.

- Đổ ít dầu dừa ra lòng bàn tay sau đó thoa lên bụng, nhớ là vuốt nhẹ từ bụng dưới vuốt lên, tránh xoa xoa vòng tròn quanh bụng nha các mẹ, như thế dễ khiến tử cung co thắt dẫn tới sinh non á. Mình thoa liên tục cho đến khi sinh luôn, hôm nào siêng thì thoa ngày 2 lần, sáng sớm trước khi đi làm và chiều tối trước khi ngủ, còn không thì 1 lần trước khi ngủ.

Mới thoa thì thấy rít khó chịu, nhưng để chừng 30 phút nó thẩm thấu hết vào da thì không thấy khó chịu nữa. Cần nhắc lại lần nữa là các mẹ nên hết sức cẩn thận khi thoa bụng nha, thoa dầu từ phía dưới bụng thoa lên, không thoa đi thoa lại một chỗ và thoa vòng tròn như kiểu vuốt ve để tránh ảnh hưởng đến bé.

- Ngoài ngăn chặn rạn da ở vùng bụng, mình cũng thoa ở ngực và vùng đùi nữa vì hai vùng này cũng có xu hướng căng ra, da không kịp đàn hồi cũng sẽ bị rạn.

- Không chỉ chống rạn da, khi da môi khô nứt (nhất là lúc trời lạnh hoặc mẹ nào ngồi trong máy lạnh nhiều) thoa dầu dừa cũng rất hiệu quả đó, đảm bảo thoa đêm trước sáng hôm sau dậy là môi trơn láng lại ngay.

Cuối cùng, ngoài chăm chỉ thoa dầu dừa các mẹ cũng nên uống nhiều nước giúp da tăng độ đàn hồi, hạn chế tăng cân quá nhiều, chỉ nên duy trì trong mức chuẩn từ 10 – 12kg khi mang thai thôi. Và nhớ phải chống rạn da khi mang thai nhé, đừng để sau sinh bị da rạn mới chữa, lúc đó có thuốc tiên cũng không thể nào làm nó biến mất được đâu.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

hi... Vote cho dầu dừa vì công hiệu đã được nhiều chứng nhận !
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dùng dầu oliu đc ko các mẹ??
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E cũng dùng dầu oliu thay dầu dừa k bít được k. Có mẹ nào dùng rồi mách với ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Me.Kien2016
    • 173 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe noi oliu cung tot, minh xai luan phien hai loai nhung dau dua de tham vao da hon. oliu hoi rit
    • 121 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Ran da hay khong la do co* dia, bac si ben My cung bao vay. Cai nay thi cung hay co tinh di truyen (me sanh bi ran da thi con gai thuong cung hay bi ran da khi sanh de). Co nguoi sanh con khong bi ran mot vet nao mac du khong boi kem gi ca, do la may man co da dan hoi tot thoi. Tuy nhien khi da bi nut ran thi boi kem duong cung tot, se giam cam giac ngua ngay kho' chiu cho me bau, con tra'nh ran da thi khong tra'nh duoc dau cac me a. Dau dua hoac olive thi tot chu dung boi cac loai lotion hay my pham, co the khong tot cho em be.

(dao nay cha hieu sao keyboard cua webtretho khong type duoc tieng Viet nua).
    Không có gì quý hơn độc lập, tự do :cool: (ý là ở nhà của mình, ăn cơm của mình, xài tiền của mình, nuôi con theo cách của mình, và ít nhờ vả)
    • 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mẹ nào có nhiều kinh nghiệm chia sẻ với ạ nên dùng dầu oliiu hay dầu dừa ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vote mạnh cho Dầu dừa, mình bôi từ ngay khi biết dc 2 tháng, đến bjo 5 tháng rồi, trộm vía bụng vẫn láng xinh :3, mình bôi cả phần trên ngực, mông, đùi ngày 2 lần. Phải chịu khó vì nghe mọi ng nói càng về cuối tháng bé lớn rất nhanh.
    Các mẹ nên tự làm dầu dừa sẽ thấy mùi thơm lắm, không phải mùi nhẹ nhẹ đâu( vì mình đã mua dầu dừa ở ngoài, ko hiểu sao nó ko thơm nức mũi như mình tự làm ^^)
    comment by WTT mobile view
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dùng dầu dừa nè, mình tăng những 14kg nh ko hề có vết rạn nào nhé
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ em bị rạn rất nhiều,bụng, mông, đùi đều bị, em sợ nên mới bầu 2 tháng là bôi dầu dừa ngày 2 lần, thứ 7 mỗi tuần em pha 1 trứng gà+bột nghệ+dầu olive vô nhà tắm thoa khắp người 30 phút, đến giờ đã gần đã 8 tháng chưa thấy dấu hiệu gì hết, bụng đùi sáng và láng mịn, nếu từ đây tới sinh mà thành công thì rạn da không phải do di truyền đâu chị ơi, em tăng cân đến nay được 12kg rồi chứ không ít.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng dầu dừa, nghe nói kết quả tốt lắm đấy
    • 1,197 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Cũng tùy vào cơ địa của mỗi người thôi các mẹ ạ. Có mẹ đẻ xong chẳng bôi chẳng thoa gì mà cũng chảng bị rạn hay nứt gì. Còn có mẹ bôi chán bôi chê vẫn rạn như thường. Nhưng về cơ bản là các mẹ cũng phải tìm được loại dầu dừa chất lượng nữa chứ giờ ngoài thị trường dầu dừa tràn lan quá, không biết đâu mà lần, các mẹ cẩn thận nha.
    0_dte122233345666777888
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,840 Bài viết

• 4,286 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    t dùng dầu dừa do ox tự làm, thơm quá kq là bị kiến cắn =.=
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho em hỏi ngu tý, như các chị, các mẹ nói: nếu mẹ bị rạn da thì con cũng dễ bị rạn da, thế trường hợp bố bị rạn da thì con có bị di truyền ko ạ ^^!

P/s: bố bị rạn da do lúc dậy thì lớn nhanh quá ^^!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dầu oliu cũng tốt mẹ ah. Nó cũng làm mờ vết rạn nếu bạn bị rạn rồi đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 82 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tuỳ cơ địa thôi mọi người ạ.khi e mang cho đến sanh kg có 1 vết rạn,mừng lắm cơ nhưng khi cai sữa cho con xong e nôn nóng giảm cân nhanh lúc đó bắt đầu mới rạn,nhưng cũng may da e trắng nên nhìn kĩ mới thấy.hồi có bầu e tăng đến 25kg

Gởi từ ứng dụng Webtretho của utlinh89
    • 818 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em dùng dầu dừa thường xuyên mà vẫn chưa đỡ. k biết có phải da em bị rạn nặng k??
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mom bôi dầu dừa có mọc lông nhiều k ạ.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình nghĩ do cơ địa 1 phần, 1 phần cũng là do chăm sóc nữa chứ. hồi mình lớp 7 lớp 8 lớn nhanh quá, rạn hết đùi với đầu gối, bgio vẫn còn vằn trắng ý, mẹ mình sinh nở cũng rạn. Mang bầu chỉ lo rạn, đầu tiên mình cũng dùng dầu dừa tự làm, cơ mà thấy nó dính quá nên mua bio oil về dùng, giờ đc 6 tháng rồi, tăng 10.5kg, mà trộm vía chưa rạn tý nào luôn, đang cố chờ 3 tháng nữa xem thành quả, biết đâu nói trc sang tháng 7 tháng 8 lại rạn tùm lum
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, dầu oliu và dầu dừa đều có công dụng làm đẹp ngang nhau. Tuy nhiên, do tùy sở thích mỗi người và độ nhạy cảm làn da khác nhau nên ảnh hưởng nhanh hay chậm là tùy mỗi người thôi. Bạn có thể xài dầu oliu 1 thời gian sau đó dùng dầu dừa thử để so sánh hiệu quả của bản thân và chọn ra sản phẩm thích hợp nhất nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2