TIN TÀI TRỢ.

Chọn sữa bầu nào đủ dưỡng chất để con sinh ra không bị dị tật?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.62K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,186 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Kinh nghiệm của các mẹ cũng như của mình là có bầu lần đầu tiên chưa biết uống sữa bầu nào được thì nên mua hộp nhỏ thôi xem mình uống có hợp không, nếu hợp mới mua tiếp mấy hộp to hơn cho lợi và khỏi phải mắc công đi nhiều lần.
    Chuẩn đấy, đang bầu nếu như có chương trình đk nhận sữa dùng thử của các hãng thì nên đk, mình sẽ nhận đc những gói sữa dùng thử đủ cho 1 lần uống, nếu uống thấy hợp, dễ uống thì hãy mua, cho đỡ tốn kém. Vì sữa mình đã bóc ra, đã thử đem cho ai cũng ngại, người nhận cũng k biết chất lượng hàg hóa mình mua ra sao, nhận cũng dở, k nhận cũng dở.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 271 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Nghe tư vấn viên của các nhãn hàng ở siêu thị thì hay lắm, vì các em ý bị ép ds nên sẽ show ra hết những cái ưu điểm của sữa, mà đúng là nghề của các e ý nên nói dễ nghe lắm, thấy sao mà đúng thế, sao mà mình lại k biết thông tin thế này... và rất nhiều người tiêu dùng đã tin tưởng mua sp về dùng. Ai may mắn hợp sp thì k sao, nhưng k hợp thì thấy thực sự rất lãng phí.
    May quá mà e k bị dính quả nào của nv tư vấn, e mua gì cũng tìm hiểu trc xem loại sp nào đc tin dùng, chất lượng tốt, được nhiều người yêu thích rồi mới mua ạ. Như sữa bầu e cũng đc các mẹ bầu trước mách cho đấy, vừa rẻ vừa chất lượng, khỏe mẹ khỏe con ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    May quá mà e k bị dính quả nào của nv tư vấn, e mua gì cũng tìm hiểu trc xem loại sp nào đc tin dùng, chất lượng tốt, được nhiều người yêu thích rồi mới mua ạ. Như sữa bầu e cũng đc các mẹ bầu trước mách cho đấy, vừa rẻ vừa chất lượng, khỏe mẹ khỏe con ạ
    Mình thì bị bệnh cả nể, lại thấy mấy em nhiệt tình rồi cũng thương các em vất vả nên đi siêu thị cũng hay mua mấy sản phẩm mới về dùng thử lắm. Mình thấy cũng có sản phẩm dùng được, sản phẩm không. Nhưng đa phần là dùng 1 lần cho biết còn đâu vẫn quay về với sản phẩm mình hay dùng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Mình thì bị bệnh cả nể, lại thấy mấy em nhiệt tình rồi cũng thương các em vất vả nên đi siêu thị cũng hay mua mấy sản phẩm mới về dùng thử lắm. Mình thấy cũng có sản phẩm dùng được, sản phẩm không. Nhưng đa phần là dùng 1 lần cho biết còn đâu vẫn quay về với sản phẩm mình hay dùng.
    Các sản phẩm gia dụng, dùng cho gđ như xà phòng, nước rửa bát, lau chùi thì nghe các em tư vấn ở siêu thị mua về dùng mình thấy ok. Còn đồ ăn thì k fai lúc nào cũng hợp khẩu vị, còn sữa hay đồ dùng cho con thì mình tìm hiểu trước rồi hỏi bạn bè, nên vào siêu thị chỉ chọn loại mình đã biết thôi, k mua loại các em ý tư vấn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,297 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Lên WTT là học hỏi được nhiều lắm mẹ ạ, các mẹ trên này chia sẽ nhiều kinh nghiệm cả việc nuôi con và cả trong đời sống thường ngày nữa. Từ trên trang này mà mình kết bạn được với rất nhiều người, lâu lâu đi off nữa, vui lắm. Hồi trước mình mới mang thai cũng lăn tăn vụ sữa bầu này lắm, nhờ các mẹ trên diễn đàn này chia sẻ mà mình biết đến bạn Dielac mama gold này và đồng hành cùng bạn í trong 2 kỳ thai nghén rồi đó. Hàm lượng sắt và canxi trong sữa đã đủ cho mình nên khi đi khám bs bảo không cần phải uống thuốc thêm nữa, tiện ghê hông.
    Mình gắn bó với WTT gần như ngay từ những ngày đầu, tham gia biết bao hoạt động thiện nguyện cùng WTT, rồi chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc, nuôi dậy con cái, đều trên WTT này hết. Chắc giờ lứa thành viên WTT đời đầu như mình ít vào wtt lắm rồi, nhưng mình bé t2 vẫn đang trong tuổi nuôi dậy nên WTT vẫn là kênh thông tin hữu hiệu nhất đối với mình đấy.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Chúc mừng chủ top đã đón được con yêu sau nhiều năm mong ngóng. Bạn cứ an tâm dưỡng thai nhe, đừng lo lăng gì cả mà ảnh hưởng đến sức khỏe. Bổ sung vitamin mỗi ngày, nhất là acid folic sẽ tránh được dị tật ở thai nhi. Kinh nghiệm của mình đơn giản lắm, chỉ cần uống 2 ly sữa Dielac Mama gold mỗi ngày giúp đáp ứng 100 % nhu cầu Acid Folic , giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi. Mình đã sinh bé đầu lòng hoàn toàn khỏe mạnh và hiện tại mang bé thứ 2 phát triển tốt trong bụng mẹ.
    Ngoài việc uống sữa bầu Dielac Mama gold thì khi mang thai các mẹ cũng nên chú ý đến lối sống của mình như là tránh tiếp xúc với môi trường có nhiều độc tố, không được uống rượu, bia, dùng các chất kích thích, ăn ngủ đủ giấc tránh bị stress nữa.
    Có những người mất lịch sự lắm, ngồi gần phụ nữ mang thai mà cứ phì phèo thuốc lá, nhất là các quán nước. Mình tự bảo vệ mình, tránh xa những nơi như thế để an toàn cho cả mẹ và con. Mình nghiện cafe lắm, mang thai phải kiêng cũng khổ sở, bởi vậy hay thêm chocolate vào sữa cho đở nghiện
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Tin tưởng nhất vẫn là ở chị em chúng mình bảo nhau để mua sữa tốt giá rẻ uống, chứ bỏ thời gian nghe mấy em tư vấn là coi như toi luôn. Nghe mấy ẻm nói một hồi chả biết đâu là thật và đâu là giả nữa, rối như tơ vò luôn, mà mấy ẻm nói nhanh lắm nha, nghe hổng kịp luôn ý thì biết mua cái gì, hic.
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Tin tưởng nhất vẫn là ở chị em chúng mình bảo nhau để mua sữa tốt giá rẻ uống, chứ bỏ thời gian nghe mấy em tư vấn là coi như toi luôn. Nghe mấy ẻm nói một hồi chả biết đâu là thật và đâu là giả nữa, rối như tơ vò luôn, mà mấy ẻm nói nhanh lắm nha, nghe hổng kịp luôn ý thì biết mua cái gì, hic.
    Nhiều khi vào mua ở cửa hàng các mẹ ý cứ tư vấn sao cho bán được hàng ý mà, từng nhãn sữa đều có một nhận viên tư vấn riếng, nào là chị táo thì nên uống sữa gì cho mát, chị không muốn tăng cân vào mẹ mà tăng cân vào con thì dùng sữa nào... Tất cả đều không bằng kinh nghiệm từ các mẹ đã trải qua và dùng thử sản phẩm hết các mẹ nhỉ?
    • 1,687 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Mình gắn bó với WTT gần như ngay từ những ngày đầu, tham gia biết bao hoạt động thiện nguyện cùng WTT, rồi chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc, nuôi dậy con cái, đều trên WTT này hết. Chắc giờ lứa thành viên WTT đời đầu như mình ít vào wtt lắm rồi, nhưng mình bé t2 vẫn đang trong tuổi nuôi dậy nên WTT vẫn là kênh thông tin hữu hiệu nhất đối với mình đấy.
    Kênh chia sẻ kinh nghiệm hay của các mẹ mom nó nhỉ? Mình cũng thấy nhiều chia sẻ của các mẹ thật hữu ích, mình cũng như bao mẹ đang trong giai đoạn nuôi con nhỏ, thông tin chăm con từ trong bụng mẹ đến khi chào đời rất quan trọng nên vào đây có thêm nhiều kinh nghiệm để chăm con ngày một tốt hơn...
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Nhiều khi vào mua ở cửa hàng các mẹ ý cứ tư vấn sao cho bán được hàng ý mà, từng nhãn sữa đều có một nhận viên tư vấn riếng, nào là chị táo thì nên uống sữa gì cho mát, chị không muốn tăng cân vào mẹ mà tăng cân vào con thì dùng sữa nào... Tất cả đều không bằng kinh nghiệm từ các mẹ đã trải qua và dùng thử sản phẩm hết các mẹ nhỉ?
    Người ta cần để bán được hàng nên phải Pr tối đa thôi. Mình dùng sp gì tốt thường chia sẽ cho bạn bè và các mẹ trên WTT này nên muốn tìm một sp mới cũng hay lên đây học hỏi kinh nghiệm. Mà mình thấy hiện này hàng VN mình đa dạng và chất lượng tốt hé, có nhiều sp ngày trước phải tìm mua hàng nhập, nay hàng Vn có đầy đủ, dễ mua
    • 452 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thường ở các cửa hàng, đại lý, siêu thị lớn mà có nhân viên PR cho sản phẩm của hãng thì các em luôn nói tốt hơn cho sản phẩm của công ty mình cung cấp rồi. Hoặc sản phẩm nào được chiết khấu cao hơn thì người bán khi giới thiệu cũng thiên về sản phẩm đó hơn. Vậy nên các mẹ mua hàng thì ngoài nghe giới thiệu, hướng dẫn thì nên tự quan sát, tìm hiểu và chọn lọc thông tin. Mua sữa thì chú ý tới thành phần của sữa được công bố trên bao bì sản phẩm và các hướng dẫn cũng như khuyến cáo để chọn được sản phẩm phù hợp nhất nhé!
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thay vì nghe các em ấy tư vấn như kiểu mỗi nhu cầu là một loại sữa, kiểu như ngán thì uống sữa này, sợ béo thì uống sữa kia, bổ sung canxi thì sữa nọ. Chung quy lại là tớ sẽ mua Dielac Mama Gold mà thôi, 1 hộp thôi nhưng đầy đủ những nhu cầu cần thiết của tớ, tổng hợp tất cả trong một hộp như giảm béo, bổ sung canxi, axít folic, chất xơ,.....trong 1 hộp là đủ nhé, hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Các mẹ bầu thường muốn uống thử sữa bầu xem có hợp không, có táo bón không thì đúng là cần mua hộp nhỏ trước chứ mua cả hộp to mà không uống được, bỏ cũng phí đúng không ạ
    Thêm nữa là giai đợn đầu nghén thường các mẹ ít uống được nhiều thì mua hộp nhỏ thôi, vì khi khui hộp ra sữa chỉ dùng an toàn trong khoảng 3 tuần thôi để tránh sữa bị nhiễm khuản và hư hỏng. Sau dùng quen rồi thì mua hộp to sẽ tiết kiệm dược chi phí hơn. Có cả hộp giấy nữa, mua về cho vào hộp cũ cũng tiện.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Thêm nữa là giai đợn đầu nghén thường các mẹ ít uống được nhiều thì mua hộp nhỏ thôi, vì khi khui hộp ra sữa chỉ dùng an toàn trong khoảng 3 tuần thôi để tránh sữa bị nhiễm khuản và hư hỏng. Sau dùng quen rồi thì mua hộp to sẽ tiết kiệm dược chi phí hơn. Có cả hộp giấy nữa, mua về cho vào hộp cũ cũng tiện.
    Cũng nhiều mom chia sẻ cách làm như bạn nè, tiết kiệm được khoản nào hay khoản đó, miễn sao loại hộp giấy mua về các mẹ cẩn thận cho vào hộp thiếc đậy kín sau mỗi lần sử dụng là ok hết, uống ngon lành không vấn đề gì.
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Cũng nhiều mom chia sẻ cách làm như bạn nè, tiết kiệm được khoản nào hay khoản đó, miễn sao loại hộp giấy mua về các mẹ cẩn thận cho vào hộp thiếc đậy kín sau mỗi lần sử dụng là ok hết, uống ngon lành không vấn đề gì.
    Có cách tiết kiệm mẹ nó mua hộp sắt 900g về dùng hết sữa rồi mua hộp giấy bỏ vào là kinh tế lắm đó Sữa phải được bảo quản trong hộp kín thì mới đảm bảo, pha sữa cũng phải đúng như công thức in trên bao bì vỏ hộp các mẹ ạ. Hộp giấy thì đi đâu mang đi cũng tiện vì bên trong hộp sữa giấy còn có lớp giấy bạc nữa mà.
    • 1,687 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Sữa mua về chỉ dùng trong khoảng 3 tuần thôi, mà uống ít thì mua hộp nhỏ, nhưng minh thấy mau hộp to kinh tế hơn đó . Thường các mẹ nghén cũng chỉ mất 3 tháng đầu thôi , nên hết nghén lại ăn và uống được bình thường, tích cực uống sữa trong 6 tháng còn lại để con được phát triển toàn diện nhất.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người ta cần để bán được hàng nên phải Pr tối đa thôi. Mình dùng sp gì tốt thường chia sẽ cho bạn bè và các mẹ trên WTT này nên muốn tìm một sp mới cũng hay lên đây học hỏi kinh nghiệm. Mà mình thấy hiện này hàng VN mình đa dạng và chất lượng tốt hé, có nhiều sp ngày trước phải tìm mua hàng nhập, nay hàng Vn có đầy đủ, dễ mua
    Bây giờ mua sữa bầu Dielac Mama Gold còn có thể đặt mua trực tiếp từ website của Vinamilk luôn nè https://goo.gl/vt4vXg cô em cùng phòng có bầu cũng đặt mua và được giao hàng tận nơi mới phải thanh toán, nên mẹ nào cần mua cứ ghe vào link đặt luôn cho tiện, bầu bì không phải đi lại nhiều,mang vác nhiều đồ là thích nhất.
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Mang bầu mà chọn được sữa hợp con khỏe, mẹ vui thì như bắt được vàng ý, chứ nhiều mẹ lo lắng khi mang thai lắm, nào là không uống được sữa sợ con còi cọc, sợ mẹ tăng cân nhanh quá mà lại không tăng vào con. Bao lo lắng các mẹ thì Dielac Mama thấu hiểu cho mẹ rồi nhé, ngày chỉ cần 2 cốc sữa bầu Dielac Mama Gold là chuẩn mẹ ạ.
    Cũng nhờ có uống sữa bầu dinh dưỡng đầy đủ nên mình không phải bổ sung thêm viên sắt với canxi nhiều nữa, chứ mình cứ uống sắt với canxi là bị táo bón, nên dừng luôn từ khi uống sữa bầu là cố gắng ngày nào cũng uống 2 ly đều đặn.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

chúc mừng chủ top đã có bé ạ hihi
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5