TIN TÀI TRỢ.

Chọn sữa bầu nào đủ dưỡng chất để con sinh ra không bị dị tật?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.62K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Em cũng vote cho sữa bầu Dielac Mama Gold vì giá thành hợp lý mà quan trọng hơn nữa là Dielac Mama Gold với các dưỡng chất đặc biệt giúp bé yêu thông minh, và mẹ có thai kỳ khỏe mạnh. Đó chính là mong ước lớn nhất của các mẹ bầu mà
    Mình cũng vote cho sp Dielac mama gold này, với 28 loại vitamin và khoáng chất thích hợp cho bà bầu thì minh hoàn toàn yên tâm dưỡng thai. Thai kỳ của mình đến nay rất khỏe, ngay cả những ngày ốm nghén cũng an toàn vượt qua. Các mẹ vào trang web của Dielac mama gold sẽ học hỏi được rất nhiều điều từ các bài chia sẽ của bs chuyên khoa. https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...lac-mama-gold/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Tâm lý chung của các bà mẹ là tìm hiểu xem ăn gì, uống gì trong thai kỳ cho con thông minh, khỏe mạnh, ngoài các thực phẩm giầu chất dinh dưỡng ra thì sữa bầu cũng đc các mẹ ưu tiên tìm hiểu rất kỹ, vì thực phẩm cũng chỉ giúp hấp thụ 50% dưỡng chất thôi, 50% còn lại là từ sữa và các chế phẩm từ sữa. Mình thấy rất nhiều mẹ bầu chọn uống Dielac Mama Gold như mẹ nó, ngay cả mình cũng chọn loại sữa đó luôn, vì chất lượng ngang với sữa ngoại nhưng giá thành đúng là của nội.
    Thực phẩm mà phối hợp với nhau không chuẩn thì dinh dưỡng mà nhất là các vitamin và khoáng chất cơ thể không dung nạp được, lại bị đào thải qua đường tiêu hóa hết thôi. Vì vậy mình thấy việc uống sữa bầu là thực sự cần thiết đấy.
    • 391 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Công nhận là đọc thêm các sách báo cũng có thêm kiến thức hơn, cơ mà như mình thì hay lên diễn đàn học hỏi các mẹ thông thái nhà mình cũng biết được nhiều kiến thức chăm sóc bản thân và thai nhi trong quá trình mang thai hiệu quả và tích cực hơn nữa nè
    Hihi, diễn đàn WTT luôn là người bạn đồng hành mấy năm nay rồi, trong quá trình nuôi dạy con mà không rõ về vấn đề gì, chăm sóc con, tắm cho bé sơ sinh trai và gái thế nào, sữa nào là tốt nhất cho con,... vân vân..... Nhờ vậy mà mấy bà chị bị nghén trong phòng mình giờ không còn nghén nữa đấy, không còn cảnh chạy thật nhanh vào toilet nữa nè. Hihi, tại mình mách cho các chị ấy uống Dielac Mama Gold ấy mà. Hihi... Trong phòng đến 2 chị bầu giờ cả 2 đều uống Dielac Mama Gold, xong thông tin còn truyền sang em bầu phòng kế họach, mới bầu được gần 2 tháng, Giờ mấy chị nhìn khỏe mà da dẻ hồng hào hẳn ra.
    • 303 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Giờ công nghệ hiện đại lắm các mẹ ak, đúng tháng đúng thời điểm theo chỉ định của bác sĩ chị em bầu mình đi siêu âm, xét nghiệm có thể phát hiện ra được dị tật thai nhi từ rất sớm, vậy nên các mẹ nhớ đi khám và xét nghiệm đầy đủ các mẹ nhé. Ngoài thực phẩm các mẹ còn có thể chọn uống loại sữa bầu giàu sắt, vitamin, a xit folic như sữa Dielac Mama Gold để ngăn ngừa dị tật cho con nha các mẹ.
    Ngoài thực phẩm chị em mình cần phải tránh xa môi trường độc hại, ô nhiễm, nấm mốc và khói thuốc lá nữa. Hơn 9 tháng mang bầu rất quan trọng nên chị em mình cần trang bị đầy đủ kiến thức để mang lại những gì tốt nhất cho bé yêu các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Em cũng vote cho sữa bầu Dielac Mama Gold vì giá thành hợp lý mà quan trọng hơn nữa là Dielac Mama Gold với các dưỡng chất đặc biệt giúp bé yêu thông minh, và mẹ có thai kỳ khỏe mạnh. Đó chính là mong ước lớn nhất của các mẹ bầu mà
    Thời nay con nít đứa nào cũng cứng cáp, nhanh nhẹn, thông minh hơn ngày xưa các mẹ nhỉ, bé tí mà cái gì cũng biết, cưng gê ấy.
    • 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời nay con nít đứa nào cũng cứng cáp, nhanh nhẹn, thông minh hơn ngày xưa các mẹ nhỉ, bé tí mà cái gì cũng biết, cưng gê ấy.
    Tất nhiên rồi mẹ, ngày nay ai cũng có điều kiện hơn, ăn uống đủ chất hơn nên con phát triển tốt ngay từ trong bụng mẹ rồi. Quan trọng nhất là mẹ nào cũng chịu khó uống sữa bầu cả, sữa bầu không những đảm bảo sức khỏe cho mẹ mà còn cung cấp dưỡng chất giúp con khỏe mạnh, thông minh nữa.
    • 796 Bài viết

• 2,715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metraucontrau25 Xem bài viết
    Ngoài thực phẩm chị em mình cần phải tránh xa môi trường độc hại, ô nhiễm, nấm mốc và khói thuốc lá nữa. Hơn 9 tháng mang bầu rất quan trọng nên chị em mình cần trang bị đầy đủ kiến thức để mang lại những gì tốt nhất cho bé yêu các mẹ ạ.
    Nhà em đây này có bầu xã em hút thuốc lá là tránh xa luôn k dám gần, ở cơ quan bạn nào hút thuốc cũng ra ngoài k dám hút trong phòng, hơi thuốc lá rất độc hại với lại thai nhi, nên là không phải chỉ thực phẩm mà cả môi trường sống cũng quan trọng lắm, khi bầu thích nhất về quê với bố mẹ không khí trong lành lắm, nên sinh bé em về quê sinh cho thoải mái không bị ngột ngạt bởi khói bụi ở thành phố.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết
    Mình do tính chất công việc nên cũng thường xuyên phải làm khuya, khách hàng ở nước ngoài, giờ đêm của mình là giờ sáng của họ. Có hôm 12h đêm mà ngồi họp. Cũng vì làm việc kinh quá nên bạn đầu sức khoẻ mình kém, suy nhược cơ thể. Bạn thứ 2 khi bầu là nói rõ với sếp chỉ làm đến 7h là muộn nhất, tao còn phải lo cho sức khoẻ của tao và con. Cùng với đó ăn uống bồi bổ, ngày 1-2 cốc Dielac mama gold nên lần bầu thứ 2 mình khoẻ hơn rất nhiều, đứa thứ 2 cũng khoẻ mạnh hơn đứa đầu nữa.
    Bầu mà thức khuya thì không tốt cho sức khỏe một chút nào cả, cứ phải ngủ đủ giấc, em còn nghén ngủ nữa cơ chỉ thèm ngủ trong 3 tháng đầu nên rảnh là ôm chăn ngủ đã luôn, còn nếu rảnh thì cho con nghe nhạc, đọc sách báo cho con nghe, nói chuyện với con về thế giới bên ngoài, nhiều khi nằm nói chuyện con đạp mà thấy vui lắm ấy, rồi khi uống sữa thì mẹ và con cùng uống sữa bầu Dielac mama gold cho con khỏe mạnh nào, dành thời gian trò chuyện với con cũng thú vị lắm ý ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,329 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Nhà em đây này có bầu xã em hút thuốc lá là tránh xa luôn k dám gần, ở cơ quan bạn nào hút thuốc cũng ra ngoài k dám hút trong phòng, hơi thuốc lá rất độc hại với lại thai nhi, nên là không phải chỉ thực phẩm mà cả môi trường sống cũng quan trọng lắm, khi bầu thích nhất về quê với bố mẹ không khí trong lành lắm, nên sinh bé em về quê sinh cho thoải mái không bị ngột ngạt bởi khói bụi ở thành phố.
    Việc hút thuốc là điều không hề tốt, ảnh hưởng đến người xung quanh. Ai hút thì phải có ý thức đi ra chỗ vắng người mà hút. Nhất là chồng nữa thì bạn việc gì phải tránh, bắt ra góc nào đó hút, hút xong đi lại 15-20 phút cho hết mùi thì mới vào nhà. Hoặc nữa thì bắt bỏ hẳn thuốc đi không thì cả mẹ và con hít khói thuốc lá, hại kinh khủng. Mình chúa ghét ai hút thuốc.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,707 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Bầu mà thức khuya thì không tốt cho sức khỏe một chút nào cả, cứ phải ngủ đủ giấc, em còn nghén ngủ nữa cơ chỉ thèm ngủ trong 3 tháng đầu nên rảnh là ôm chăn ngủ đã luôn, còn nếu rảnh thì cho con nghe nhạc, đọc sách báo cho con nghe, nói chuyện với con về thế giới bên ngoài, nhiều khi nằm nói chuyện con đạp mà thấy vui lắm ấy, rồi khi uống sữa thì mẹ và con cùng uống sữa bầu Dielac mama gold cho con khỏe mạnh nào, dành thời gian trò chuyện với con cũng thú vị lắm ý ạ
    Trước bầu mình chỉ ngủ 6h/ngày vì có quá nhiều thứ phải làm trong 1 ngày. Khi biết bầu mình đã mặc kệ, luôn cố đi ngủ lúc 10h30 đến 11h, đủ 8h buổi tối, trưa có nhắm mắt được thì nhắm mắt 1 xíu, không thì thôi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Mình cũng vote cho sp Dielac mama gold này, với 28 loại vitamin và khoáng chất thích hợp cho bà bầu thì minh hoàn toàn yên tâm dưỡng thai. Thai kỳ của mình đến nay rất khỏe, ngay cả những ngày ốm nghén cũng an toàn vượt qua. Các mẹ vào trang web của Dielac mama gold sẽ học hỏi được rất nhiều điều từ các bài chia sẽ của bs chuyên khoa. https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...lac-mama-gold/
    Đây, mình copy về đây về các ưu điểm của Dielac Mama Gold để các mẹ tham khảo cho tiện:

• Tăng thêm 25% hàm lượng sắt, bổ sung nhu cầu gia tăng và hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt trong suốt thai kỳ.
    • Bổ sung thêm 15% canxi và 60% Vitamin D3 với tỉ lệ hợp lý, hỗ trợ quá trình hình thành và phát triển hệ xương của thai nhi, giảm nguy cơ loãng xương ở mẹ.
    • Bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC- FOS và Inulin, giúp ngắn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.
    • Giảm 20% hàm lượng chất béo giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Đặc biệt, Dielac Mama Gold được đánh giá 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị là giải pháp hoàn hảo giúp mẹ vượt qua cơn ốm nghén và bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con trong suốt thai kỳ.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 271 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Hihi, diễn đàn WTT luôn là người bạn đồng hành mấy năm nay rồi, trong quá trình nuôi dạy con mà không rõ về vấn đề gì, chăm sóc con, tắm cho bé sơ sinh trai và gái thế nào, sữa nào là tốt nhất cho con,... vân vân..... Nhờ vậy mà mấy bà chị bị nghén trong phòng mình giờ không còn nghén nữa đấy, không còn cảnh chạy thật nhanh vào toilet nữa nè. Hihi, tại mình mách cho các chị ấy uống Dielac Mama Gold ấy mà. Hihi... Trong phòng đến 2 chị bầu giờ cả 2 đều uống Dielac Mama Gold, xong thông tin còn truyền sang em bầu phòng kế họach, mới bầu được gần 2 tháng, Giờ mấy chị nhìn khỏe mà da dẻ hồng hào hẳn ra.
    Công ty mình cũng như thế đấy! Cứ người này dùng xong thấy tốt thì lại rỉ tai nhau. Nhiều hôm ở tủ đựng đồ ở khu vực nước uống ở công ty để tìm đồ mà thấy bị chiếm dụng thành chỗ để sữa của các bà bầu. Đa phần toàn là Dielac Mama Gold nên mọi người phải dính note để phân biệt lọ nào của mình .
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Trước bầu mình chỉ ngủ 6h/ngày vì có quá nhiều thứ phải làm trong 1 ngày. Khi biết bầu mình đã mặc kệ, luôn cố đi ngủ lúc 10h30 đến 11h, đủ 8h buổi tối, trưa có nhắm mắt được thì nhắm mắt 1 xíu, không thì thôi.
    Bà bầu cứ phải ăn ngủ nghỉ điều độ chứ không phó mặc sức khỏe như trước được. Ăn đúng bữa, ngủ đủ giờ, bổ sung thêm sữa bầu Dielac Mama Gold hàng ngày là bản thân mình thấy mình có sức khỏe và thoải mái tinh thần rồi nè
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Lên WTT là học hỏi được nhiều lắm mẹ ạ, các mẹ trên này chia sẽ nhiều kinh nghiệm cả việc nuôi con và cả trong đời sống thường ngày nữa. Từ trên trang này mà mình kết bạn được với rất nhiều người, lâu lâu đi off nữa, vui lắm. Hồi trước mình mới mang thai cũng lăn tăn vụ sữa bầu này lắm, nhờ các mẹ trên diễn đàn này chia sẻ mà mình biết đến bạn Dielac mama gold này và đồng hành cùng bạn í trong 2 kỳ thai nghén rồi đó. Hàm lượng sắt và canxi trong sữa đã đủ cho mình nên khi đi khám bs bảo không cần phải uống thuốc thêm nữa, tiện ghê hông.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Công ty mình cũng như thế đấy! Cứ người này dùng xong thấy tốt thì lại rỉ tai nhau. Nhiều hôm ở tủ đựng đồ ở khu vực nước uống ở công ty để tìm đồ mà thấy bị chiếm dụng thành chỗ để sữa của các bà bầu. Đa phần toàn là Dielac Mama Gold nên mọi người phải dính note để phân biệt lọ nào của mình .
    Cái rỉ tai nhau thế này là cách truyền thông hiệu quả nhất đấy, chẳng mất chi phí marketing mà mọi người lại tin tưởng đón nhận thông tin đó. Cty mẹ nó nhiều mẹ bầu thế cơ à, thế thì chia sẻ học hỏi nhau được ối kinh nghiệm về bầu bí đấy nhỉ.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Ôi thế chắc công ty mẹ nó to nên mới đông người bầu cùng lúc vậy lại còn có khu vực uống nước riêng. Bên mình có cái cây nước nóng lạnh để ở góc phòng. Nhiều hôm đứng lên pha sữa, cái thìa inox lúc quấy sữa cứ lạch cạch vào thành cốc mà cũng ngại vì làm ồn mọi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Tất nhiên rồi mẹ, ngày nay ai cũng có điều kiện hơn, ăn uống đủ chất hơn nên con phát triển tốt ngay từ trong bụng mẹ rồi. Quan trọng nhất là mẹ nào cũng chịu khó uống sữa bầu cả, sữa bầu không những đảm bảo sức khỏe cho mẹ mà còn cung cấp dưỡng chất giúp con khỏe mạnh, thông minh nữa.
    sữa bầu có người uống được có người không uống được và bây giờ trên thị trường cũng có quá nhiều loại khiến các mẹ đau đầu khi không biết chọn loại nào cho tốt. Em thì thấy sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk có thương hiệu từ xưa nay nên em rất yên tâm khi chọn uống, giá cả hợp lí mà chất lượng thì quá vượt trội luôn.
    • 303 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sữa bầu có người uống được có người không uống được và bây giờ trên thị trường cũng có quá nhiều loại khiến các mẹ đau đầu khi không biết chọn loại nào cho tốt. Em thì thấy sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk có thương hiệu từ xưa nay nên em rất yên tâm khi chọn uống, giá cả hợp lí mà chất lượng thì quá vượt trội luôn.
    Em có chị bạn thân bầu bí nghén lên nghén xuống, ăn bao nhiêu ói bấy nhiêu, sữa bầu đổi qua bao nhiêu loại sữa cũng vẫn nghe mùi là ói. Em thấy mấy chị nhà em đều uống sữa Dielac Mama Gold nên kêu chị bạn mua về uống thử, thế mà giờ uống sữa bầu ngon lành, ngày nào cũng 2, 3 ly đều đặn luôn các mẹ ạ.
    • 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metraucontrau25 Xem bài viết
    Em có chị bạn thân bầu bí nghén lên nghén xuống, ăn bao nhiêu ói bấy nhiêu, sữa bầu đổi qua bao nhiêu loại sữa cũng vẫn nghe mùi là ói. Em thấy mấy chị nhà em đều uống sữa Dielac Mama Gold nên kêu chị bạn mua về uống thử, thế mà giờ uống sữa bầu ngon lành, ngày nào cũng 2, 3 ly đều đặn luôn các mẹ ạ.
    Sữa Dielac Mama Gold mẹ nào đã từng uống cũng đều thích cả vì không những dễ uống, nhiều dưỡng chất nhưng lại không hề đắt. Trong sữa có nhiều DHA, sắt, vitamin,... và thích nhất là rất giàu axitfolic giúp ngăn ngừa dị tật thai nhi, đúng là hàng Việt Nam chất lượng cao các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,164 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Đây, mình copy về đây về các ưu điểm của Dielac Mama Gold để các mẹ tham khảo cho tiện:

• Tăng thêm 25% hàm lượng sắt, bổ sung nhu cầu gia tăng và hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt trong suốt thai kỳ.
    • Bổ sung thêm 15% canxi và 60% Vitamin D3 với tỉ lệ hợp lý, hỗ trợ quá trình hình thành và phát triển hệ xương của thai nhi, giảm nguy cơ loãng xương ở mẹ.
    • Bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC- FOS và Inulin, giúp ngắn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.
    • Giảm 20% hàm lượng chất béo giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Đặc biệt, Dielac Mama Gold được đánh giá 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị là giải pháp hoàn hảo giúp mẹ vượt qua cơn ốm nghén và bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con trong suốt thai kỳ.
    Ui, dù cũng uống Dielac Mama Gold lúc bầu mà mình không biết được rằng Dielac Mama Gold có bổ sung nhiều dưỡng chất như vậy. Hồi dùng chỉ vì thấy mọi người nói là dùng tốt và giá hợp lý thôi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5