TIN TÀI TRỢ.

Chọn sữa bầu nào đủ dưỡng chất để con sinh ra không bị dị tật?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.65K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Đúng luôn chỉ cần uống 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia. Ngoài ra, sản phẩm còn bổ sung thêm 30% DHA, 15% Canxi và 60% Vitamin D3 cùng 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi. Nên khi mang thai uống sữa bầu là cách bổ sung dinh dưỡng hợp lý và đầy đủ nhất
    Trước khi lựa chọn sữa bầu để uống, mình cũng đã tham khảo và tìm hiểu thông tin về các loại sữa và cuối cùng đã chọn sữa bàu Dielac Mama Gold trong suốt thời gian mang thai nè. Những dưỡng chất quan trọng có trong sữa Dielac Mama Gold giúp mẹ khỏe, con thông minh, điều mà bất cứ mẹ bầu nào cũng mong muốn đó ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,719 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với chủ top. Mình sau khi cưới hơn 1 năm mới có bầu mà đã bị stress vì những người xung quanh cứ hỏi thăm, tọc mạch quá đà. Vì mãi mới có nên khi bầu mình rất cẩn thận, đọc sách dành cho bà bầu, tìm hiểu chế độ dinh dưỡng như giai đoạn nào nên ăn gì, ăn bao nhiêu, cần bổ sung gì. Mình nghĩ mẹ nó nên mua 1 cuốn về để đọc, nó còn gợi ý cả thực đơn luôn. Mình hồi đầu chưa rõ nhiều món nên áp nguyên thực đơn đó để ăn. À, bổ sung gì thì mình vẫn luôn có 2 ly sữa Dielac Mama Gold/ngày từ khi bầu đến khi con tròn 6 tháng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Nếu mẹ bị viêm gan thì con thế nào chị, con trong bụng cũng bị ạ??? Thôi cứ phải chích ngừa đầy đủ, kiểm tra sức khỏe kỹ trước khi có thai, không xem thường được. Có thai rồi ăn uống cho thật cẩn thận, uống nước cam tăng sức đề kháng, sữa bầu bổ sung vào cho khỏe cả mẹ lẫn con. Cứ uống Dielac Mama Gold vào những ngày đầu biết mình có thai là yên tâm ạ. Vì dưỡng chất được bổ sung vào sữa rất đầy đủ.
    Nếu mẹ bị viêm gan thì mẹ nên đi khám định kỳ và khám cả bên bs chuyên khoa gan để biết tình trạng của mẹ như thế nào. Cũng không lo lắng nhiều về quá trình mang thai nếu mẹ không bị nặng đâu, sinh bé ra bs sẽ tiêm thuốc ngừa viêm gan cho bé ngay ngày đầu sau sinh. Hiện nay y học phát triển lắm rồi, cứ kiểm tra, siêu âm, xét nghiệm theo đúng định kỳ là được. Bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho con, 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày, sống lành mạnh, thư giản và thường xuyên vận động nhẹ nhàng là con sẽ khỏe mạnh, thông minh thôi.
    • 2,181 Bài viết

• 8,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vankhanhngoc Xem bài viết
    Em mới mang thai lần đầu, mà chuyện con cái đối với em cũng chẳng dễ dàng gì nên em mừng lắm ạ! Vợ chồng em chờ mòn mỏi suốt 4 năm nay mới có em bé được đó!

Mang thai, mừng thì mừng nhưng em cũng lo lắng lắm, em chỉ mong con sinh ra được khỏe mạnh thôi. Nghe nói bà bầu trong quá trình mang thai, nếu dinh dưỡng và môi trường sống không tốt có thể dẫn đến ảnh hưởng gây dị tật thai nhi.
    Không biết có loại thực phẩm nào tốt cho mẹ bầu, cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho bé và giúp ngăn ngừa dị tật thai nhi không các mẹ ? Em cảm ơn.
    Chúc mừng 2vc bạn nhé, sau bao năm chờ đợi đã có tin vui. Bầu bí nhiều nỗi lo lắng nhất là bầu lần đầu, nhưng đừng căng thẳng quá bạn nhé, mới cóbầu bạn chịu khó nghỉ ngơi, tránh bê vác làm việc nặng nhé. Còn để đề phòng dị tật ống thai nhi thì bạn bổ sung DHA ngay từ khi có bầu nhé, DHA có nhiều trong cá và sữa bầu đó bạn. Mình uống sữa bầu Dielac Mama Gold, DHA tăng thêm 30 % DHA(***), dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ.
    • 1,471 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Chia sẻ với chủ top. Mình sau khi cưới hơn 1 năm mới có bầu mà đã bị stress vì những người xung quanh cứ hỏi thăm, tọc mạch quá đà. Vì mãi mới có nên khi bầu mình rất cẩn thận, đọc sách dành cho bà bầu, tìm hiểu chế độ dinh dưỡng như giai đoạn nào nên ăn gì, ăn bao nhiêu, cần bổ sung gì. Mình nghĩ mẹ nó nên mua 1 cuốn về để đọc, nó còn gợi ý cả thực đơn luôn. Mình hồi đầu chưa rõ nhiều món nên áp nguyên thực đơn đó để ăn. À, bổ sung gì thì mình vẫn luôn có 2 ly sữa Dielac Mama Gold/ngày từ khi bầu đến khi con tròn 6 tháng.
    Eo, em sợ nhất là người ta cứ hỏi thăm ý. Đôi khi căng thẳng quá cũng là nguyên nhân khiến mình khó thụ thai ý chị nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có rất nhiều trường hợp 2vc lấy nhau mà mãi k có con, đi khám thì k tìm ra nguyên nhân, 2vc đều khỏe, nhiều lúc y học cũng k giải thích nổi vì sao. Nhưng đúng là ở VN mình có kiểu là lấy chồng fai có bầu luôn ý, mới cưới 1-2 tháng mà chưa có bầu đã bị hỏi han rồi, đó là chuyện riêng tư và tế nhị nhưng ở VN mình thì cứ như là chuyện chung ý. Mẹ nó lấy chồng xong 1 năm sau có bầu thì cũng là bt mà, mà mẹ nó cũng chuẩn bị kỹ lưỡng ghê ha, nghiên cứu đâu vào đó, mà chọn sữa Dielac Mama Gold là có ai tư vấn cho k hay là tự mua uống thế mẹ nó.

• 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Trước khi lựa chọn sữa bầu để uống, mình cũng đã tham khảo và tìm hiểu thông tin về các loại sữa và cuối cùng đã chọn sữa bàu Dielac Mama Gold trong suốt thời gian mang thai nè. Những dưỡng chất quan trọng có trong sữa Dielac Mama Gold giúp mẹ khỏe, con thông minh, điều mà bất cứ mẹ bầu nào cũng mong muốn đó ạ
    Tâm lý chung của các bà mẹ là tìm hiểu xem ăn gì, uống gì trong thai kỳ cho con thông minh, khỏe mạnh, ngoài các thực phẩm giầu chất dinh dưỡng ra thì sữa bầu cũng đc các mẹ ưu tiên tìm hiểu rất kỹ, vì thực phẩm cũng chỉ giúp hấp thụ 50% dưỡng chất thôi, 50% còn lại là từ sữa và các chế phẩm từ sữa. Mình thấy rất nhiều mẹ bầu chọn uống Dielac Mama Gold như mẹ nó, ngay cả mình cũng chọn loại sữa đó luôn, vì chất lượng ngang với sữa ngoại nhưng giá thành đúng là của nội.
    • 744 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Tâm lý chung của các bà mẹ là tìm hiểu xem ăn gì, uống gì trong thai kỳ cho con thông minh, khỏe mạnh, ngoài các thực phẩm giầu chất dinh dưỡng ra thì sữa bầu cũng đc các mẹ ưu tiên tìm hiểu rất kỹ, vì thực phẩm cũng chỉ giúp hấp thụ 50% dưỡng chất thôi, 50% còn lại là từ sữa và các chế phẩm từ sữa. Mình thấy rất nhiều mẹ bầu chọn uống Dielac Mama Gold như mẹ nó, ngay cả mình cũng chọn loại sữa đó luôn, vì chất lượng ngang với sữa ngoại nhưng giá thành đúng là của nội.
    Em cũng vote cho sữa bầu Dielac Mama Gold vì giá thành hợp lý mà quan trọng hơn nữa là Dielac Mama Gold với các dưỡng chất đặc biệt giúp bé yêu thông minh, và mẹ có thai kỳ khỏe mạnh. Đó chính là mong ước lớn nhất của các mẹ bầu mà
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Em cũng vote cho sữa bầu Dielac Mama Gold vì giá thành hợp lý mà quan trọng hơn nữa là Dielac Mama Gold với các dưỡng chất đặc biệt giúp bé yêu thông minh, và mẹ có thai kỳ khỏe mạnh. Đó chính là mong ước lớn nhất của các mẹ bầu mà
    Mình thấy rất nhiều mẹ bầu hợp với Dielac Mama Gold nhé, có thể là do sữa Việt được nghiên cứu theo nhu cầu của người Việt nên thành phần, vị rất chi là dễ uống. Ủng hộ hàng Việt để ngày càng có thêm nhiều sp tốt nào các mẹ.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36127280
    Những người làm mẹ lần đầu là bỡ ngỡ lắm vì cái gì cũng mới mẻ vì thế mới học bắt đầu có thai là bắt đầu học làm mẹ, học cách chăm sóc cho bản thân, biết ăn uống ngủ nghỉ có khoa học, chứ trước khi mang thai là có thể thức tới 1 - 2 giờ sáng nằm xem phim, tám chuyện chứ bầu là cứ đúng 10h nằm trên giường chuẩn bị ngủ rồi, mỗi tối đi ngủ uống thêm 1 ly sữa bầu Dielac Mama Gold nữa là mẹ sẽ yên tâm con dinh dưỡng đầy đủ không bị thiếu hụt.
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng bị áp lực vì khi mà lấy nhau chồng vẫn còn đang học nốt năm cuối cao học nên đã kế hoạch để có việc ổn định mới sinh con mà cứ về quê là bị hoirneen em cũng ngại về quê lắm, tới khi có con đúng là nhẹ cả người luôn ấy, mà khi có thai em cũng đi khám để biết có bị bệnh gì không? nói chung là chuẩn bị sẵn sàng để mang thai khỏe mạnh nhất, nên lúc có thai là tâm lý rất thoải mái.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Đúng là dị tật thai nhi là nỗi lo của tất cả các ông bố bà mẹ nhưng có thể phòng tránh được các mẹ ak. Vậy nên trước khi mang thai các chị em nên làm xét nghiệm, chích ngừa đầy đủ. Khi mang bầu để con được khỏe mạnh và phát triển bình thường các mẹ nhớ ăn uống đầy đủ và đừng quên bổ sung các thực phẩm giàu vitamin A và a-xít folic các mẹ nhé.
    Giờ công nghệ hiện đại lắm các mẹ ak, đúng tháng đúng thời điểm theo chỉ định của bác sĩ chị em bầu mình đi siêu âm, xét nghiệm có thể phát hiện ra được dị tật thai nhi từ rất sớm, vậy nên các mẹ nhớ đi khám và xét nghiệm đầy đủ các mẹ nhé. Ngoài thực phẩm các mẹ còn có thể chọn uống loại sữa bầu giàu sắt, vitamin, a xit folic như sữa Dielac Mama Gold để ngăn ngừa dị tật cho con nha các mẹ.
    Yêu Nhím nhất!
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Giờ công nghệ hiện đại lắm các mẹ ak, đúng tháng đúng thời điểm theo chỉ định của bác sĩ chị em bầu mình đi siêu âm, xét nghiệm có thể phát hiện ra được dị tật thai nhi từ rất sớm, vậy nên các mẹ nhớ đi khám và xét nghiệm đầy đủ các mẹ nhé. Ngoài thực phẩm các mẹ còn có thể chọn uống loại sữa bầu giàu sắt, vitamin, a xit folic như sữa Dielac Mama Gold để ngăn ngừa dị tật cho con nha các mẹ.
    Mẹ nói đúng đấy ạ, trong sữa bầu Dielac Mama Gold có hàm lượng axit folic rất cao, giúp mẹ ngăn ngừa dị tật ống thần kinh cho con. Lựa chọn sữa Dielac Mama Gold có thể giúp các mẹ bớt đi 1 nỗi lo lớn rồi.
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình uống Dielac Mama Gold cũng từ hồi bầu tới giờ con hơn 1 năm rồi nè! nhưng vì con vẫn bú mẹ ngày tối thiểu 2 bữa nên mình vẫn uống để cho con có nguồn sữa tốt nhất trong khả năng của mình đó. Dielac mama gold bổ sung 28 vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể nên mình cũng yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Mang thai sức khỏe không phải quan trọng mà cực kỳ quan trọng . Nhất mạnh vậy vì nếu chỉ trong 3 tháng đầu thôi mẹ cảm cúm hay sốt là cũng ảnh hưởng đến con đấy nhé. Siêu âm giờ công nghệ tiên tiến nên cũng có thể xem kỹ từng chi tiết của con, chị trước đi siêu âm bác sĩ kê chi tiết lắm, tay trai, tay phai, chân trai, chân phải, miệng, mắt môi... Chị uống sữa Dielac Mama Gold có acid folic phòng tránh dị tật ống thần kinh cho thai nhi nên yên tâm, chứ gần nhà chị có bé mẹ bị viêm gan B không biết lúc sinh con mới biết nhìn con thương lắm.
    Sao mẹ bị viêm gan B mà lại không có triệu chứng gì hay là đi khám xét nghiệm máu mà lại không biết được nhỉ? Thế em bé sinh ra thế nào hả mẹ nó?
    Mình thấy sữa nào cũng quảng cáo là đầy đủ dưỡng chất từ DHA đến chất cơ, sắt, canxi...nên chắc dinh dưỡng như nhau. Cái quan trọng là ai uống hợp cái gì và hấp thụ được bao nhiêu thôi. Bản thân mình dùng Dielac Mama Gold thì thấy uống hợp, hấp thụ tốt nên con khoẻ, mẹ khoẻ.
    • 2,284 Bài viết

• 16,702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Những người làm mẹ lần đầu là bỡ ngỡ lắm vì cái gì cũng mới mẻ vì thế mới học bắt đầu có thai là bắt đầu học làm mẹ, học cách chăm sóc cho bản thân, biết ăn uống ngủ nghỉ có khoa học, chứ trước khi mang thai là có thể thức tới 1 - 2 giờ sáng nằm xem phim, tám chuyện chứ bầu là cứ đúng 10h nằm trên giường chuẩn bị ngủ rồi, mỗi tối đi ngủ uống thêm 1 ly sữa bầu Dielac Mama Gold nữa là mẹ sẽ yên tâm con dinh dưỡng đầy đủ không bị thiếu hụt.
    Mình do tính chất công việc nên cũng thường xuyên phải làm khuya, khách hàng ở nước ngoài, giờ đêm của mình là giờ sáng của họ. Có hôm 12h đêm mà ngồi họp. Cũng vì làm việc kinh quá nên bạn đầu sức khoẻ mình kém, suy nhược cơ thể. Bạn thứ 2 khi bầu là nói rõ với sếp chỉ làm đến 7h là muộn nhất, tao còn phải lo cho sức khoẻ của tao và con. Cùng với đó ăn uống bồi bổ, ngày 1-2 cốc Dielac mama gold nên lần bầu thứ 2 mình khoẻ hơn rất nhiều, đứa thứ 2 cũng khoẻ mạnh hơn đứa đầu nữa.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Lúc có bé đầu tiên mình mừng lắm nên cũng tìm hiểu kỹ qua các trang điện tử, sách báo,... Mình cũng có mua uống vượt cạn nè, rồi cuốn sách: hướng dẫn trị bệnh lặt vặt cho bé tại nhà nè, cũng hay lắm đó bạn. Sách có hướng dẫn ở cữ thế nào cho đúng, tắm con làm sao,.....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết
    Mình do tính chất công việc nên cũng thường xuyên phải làm khuya, khách hàng ở nước ngoài, giờ đêm của mình là giờ sáng của họ. Có hôm 12h đêm mà ngồi họp. Cũng vì làm việc kinh quá nên bạn đầu sức khoẻ mình kém, suy nhược cơ thể. Bạn thứ 2 khi bầu là nói rõ với sếp chỉ làm đến 7h là muộn nhất, tao còn phải lo cho sức khoẻ của tao và con. Cùng với đó ăn uống bồi bổ, ngày 1-2 cốc Dielac mama gold nên lần bầu thứ 2 mình khoẻ hơn rất nhiều, đứa thứ 2 cũng khoẻ mạnh hơn đứa đầu nữa.
    Mẹ bầu thức khuya cũng không tốt đâu mẹ ạ, ngủ đủ giấc sẽ tốt cho thai nhi phát triển. Kết hợp ăn uống để mẹ tăng cân, tăng từ 11 kg đến 15 kg nếu bạn bắt đầu thai kỳ bằng số cân chuẩn. Còn nếu bạn bị thiếu cân trước khi mang bầu, bạn nên tăng khoảng 12-18 kg. Những ai đã bị thừa cân khi mới bắt đầu thì chỉ cần tăng khoảng 6-11 kg.Mình cũng tăng 15kg thôi nhưng mình uống được sữa bầu Dielac mama gold nên bé tăng cân mà mình sinh bé xong nghỉ 6 tháng đi làm lại là cân lại về như lúc ban đầu ngay.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Lúc có bé đầu tiên mình mừng lắm nên cũng tìm hiểu kỹ qua các trang điện tử, sách báo,... Mình cũng có mua uống vượt cạn nè, rồi cuốn sách: hướng dẫn trị bệnh lặt vặt cho bé tại nhà nè, cũng hay lắm đó bạn. Sách có hướng dẫn ở cữ thế nào cho đúng, tắm con làm sao,.....
    Công nhận là đọc thêm các sách báo cũng có thêm kiến thức hơn, cơ mà như mình thì hay lên diễn đàn học hỏi các mẹ thông thái nhà mình cũng biết được nhiều kiến thức chăm sóc bản thân và thai nhi trong quá trình mang thai hiệu quả và tích cực hơn nữa nè
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Mẹ bầu thức khuya cũng không tốt đâu mẹ ạ, ngủ đủ giấc sẽ tốt cho thai nhi phát triển. Kết hợp ăn uống để mẹ tăng cân, tăng từ 11 kg đến 15 kg nếu bạn bắt đầu thai kỳ bằng số cân chuẩn. Còn nếu bạn bị thiếu cân trước khi mang bầu, bạn nên tăng khoảng 12-18 kg. Những ai đã bị thừa cân khi mới bắt đầu thì chỉ cần tăng khoảng 6-11 kg.Mình cũng tăng 15kg thôi nhưng mình uống được sữa bầu Dielac mama gold nên bé tăng cân mà mình sinh bé xong nghỉ 6 tháng đi làm lại là cân lại về như lúc ban đầu ngay.
    Sữa Dielac Mama Gold này đã giảm lượng chất béo nên uống thường xuyên cũng không sợ bị tăng cân nhiều. Có điều mẹ bầu thường hay thèm ăn vặt thì nên hạn chế chất bột đường lại và tăng lượng rau quả lên. Có thai nên nghĩ dưỡng nhiều, đừng thức khuya ảnh hưởng cả mẹ và con. Tối nên uống ly sữa ấm, nghe nhạc để tâm trạng thoải mái và ngủ ngon nhe các mẹ
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5