TIN TÀI TRỢ.

Chọn sữa bầu nào đủ dưỡng chất để con sinh ra không bị dị tật?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.65K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 97 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mới mang thai lần đầu, mà chuyện con cái đối với em cũng chẳng dễ dàng gì nên em mừng lắm ạ! Vợ chồng em chờ mòn mỏi suốt 4 năm nay mới có em bé được đó!

Mang thai, mừng thì mừng nhưng em cũng lo lắng lắm, em chỉ mong con sinh ra được khỏe mạnh thôi. Nghe nói bà bầu trong quá trình mang thai, nếu dinh dưỡng và môi trường sống không tốt có thể dẫn đến ảnh hưởng gây dị tật thai nhi.
    Không biết có loại thực phẩm nào tốt cho mẹ bầu, cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho bé và giúp ngăn ngừa dị tật thai nhi không các mẹ ? Em cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Để các bé không bị dị tật thì mẹ bầu phải đảm bảo cung cấp đủ các dưỡng chất quan trọng cho con ngay từ khi mang thai, như các vitamin và khoáng chất, DHA và nhất là axit folic. Bây giờ y học phát triển nên vấn đề sàng lọc khi mang thai cũng như bổ sung các chất đảm bảo thai nhi phát triển tốt là cực kỳ cần thiết đó ạ
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vankhanhngoc Xem bài viết
    Em mới mang thai lần đầu, mà chuyện con cái đối với em cũng chẳng dễ dàng gì nên em mừng lắm ạ! Vợ chồng em chờ mòn mỏi suốt 4 năm nay mới có em bé được đó!

Mang thai, mừng thì mừng nhưng em cũng lo lắng lắm, em chỉ mong con sinh ra được khỏe mạnh thôi. Nghe nói bà bầu trong quá trình mang thai, nếu dinh dưỡng và môi trường sống không tốt có thể dẫn đến ảnh hưởng gây dị tật thai nhi.
    Không biết có loại thực phẩm nào tốt cho mẹ bầu, cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho bé và giúp ngăn ngừa dị tật thai nhi không các mẹ ? Em cảm ơn.
    Bạn tham khảo một số cách phòng tránh các dị tật thai nhi cho bé nhé! Mang thai đúng là có rất nhiều điều cần phải chuẩn bị thật kỹ.

Theo TS. BS Hoàng Thị Diễm Tuyết, Giám đốc Bệnh viện Hùng Vương, để ngăn ngừa dị tật thai nhi cho bé, mẹ bầu cần thực hiện những điều sau:

1. Trước mang thai

Tìm những yếu tố nguy cơ bệnh di truyền và lên kế hoạch để tìm bệnh và khả năng con có thể bị di truyền, điều trị được không…
    Bổ sung vitamin mỗi ngày, nhất là acid folic trước và ít nhất 3 tháng đầu thai kỳ.
    Sử dụng thuốc một cách thận trọng. Không tự ý mua bất kỳ thuốc nào để uống nếu sắp và đang có thai.
    Duy trì lối sống lành mạnh và cân nặng lý tưởng.
    Không uống rượu, hút thuốc
    Giữ cơ thể khoẻ mạnh, tránh nơi đông người, nơi có dịch bệnh lưu hành.
    Tìm nhiểu về môi trường sống và một số tác nhân gây hại như chì, thủy ngân, tia xạ…
    2. Khi mang thai

Tránh tắm hơi hay ngâm nước nóng quá lâu. Nếu tắm bồn nước nóng, chỉ ngâm đến vai, nước không quá nóng và thời gian không quá 15 phút.
    Khám thai định kỳ và thực hiện xét nghiệm tầm soát đầy đủ.
    Hy vọng bài viết trên đã giúp mẹ đã có đủ thông tin về các dị tật thai nhi và có kế hoạch sinh hoạt cũng như dinh dưỡng để bé thật khoẻ mạnh khi chào đời. Nhớ dành thời gian nghỉ ngơi, thư giãn, tập các bài tập thai giáo và uống sữa cho bà bầu để bổ sung đủ dưỡng chất mẹ nhé.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng chủ top đã đón được con yêu sau nhiều năm mong ngóng. Bạn cứ an tâm dưỡng thai nhe, đừng lo lăng gì cả mà ảnh hưởng đến sức khỏe. Bổ sung vitamin mỗi ngày, nhất là acid folic sẽ tránh được dị tật ở thai nhi. Kinh nghiệm của mình đơn giản lắm, chỉ cần uống 2 ly sữa Dielac Mama gold mỗi ngày giúp đáp ứng 100 % nhu cầu Acid Folic , giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi. Mình đã sinh bé đầu lòng hoàn toàn khỏe mạnh và hiện tại mang bé thứ 2 phát triển tốt trong bụng mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Trước tiên là em chú ý theo dõi thai nhi định kỳ theo lịch Bác Sĩ để có chuyện gì còn phát hiện được sớm và có hướng giải quyết tốt nhất em nhé. Thứ hai em nhớ bổ sung những thực phẩm giàu axit folic như: trứng, súp lơ, cải bó xôi, ngũ cốc,... Ngoài ra uống thêm 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày vì trong sữa bầu này có hàm lượng acid folic giúp mẹ phòng tránh dị tật ống thần kinh cho thai nhi đấy em. Cuối cùng là mẹ bầu phải thoải mái, vui vẻ thì con trong bụng cũng sẽ khỏe và vui vẻ theo nè.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Chúc mừng chủ top đã đón được con yêu sau nhiều năm mong ngóng. Bạn cứ an tâm dưỡng thai nhe, đừng lo lăng gì cả mà ảnh hưởng đến sức khỏe. Bổ sung vitamin mỗi ngày, nhất là acid folic sẽ tránh được dị tật ở thai nhi. Kinh nghiệm của mình đơn giản lắm, chỉ cần uống 2 ly sữa Dielac Mama gold mỗi ngày giúp đáp ứng 100 % nhu cầu Acid Folic , giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi. Mình đã sinh bé đầu lòng hoàn toàn khỏe mạnh và hiện tại mang bé thứ 2 phát triển tốt trong bụng mẹ.
    Ngoài việc uống sữa bầu Dielac Mama gold thì khi mang thai các mẹ cũng nên chú ý đến lối sống của mình như là tránh tiếp xúc với môi trường có nhiều độc tố, không được uống rượu, bia, dùng các chất kích thích, ăn ngủ đủ giấc tránh bị stress nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết

Bạn tham khảo một số cách phòng tránh các dị tật thai nhi cho bé nhé! Mang thai đúng là có rất nhiều điều cần phải chuẩn bị thật kỹ.

Theo TS. BS Hoàng Thị Diễm Tuyết, Giám đốc Bệnh viện Hùng Vương, để ngăn ngừa dị tật thai nhi cho bé, mẹ bầu cần thực hiện những điều sau:

1. Trước mang thai

Tìm những yếu tố nguy cơ bệnh di truyền và lên kế hoạch để tìm bệnh và khả năng con có thể bị di truyền, điều trị được không…
    Bổ sung vitamin mỗi ngày, nhất là acid folic trước và ít nhất 3 tháng đầu thai kỳ.
    Sử dụng thuốc một cách thận trọng. Không tự ý mua bất kỳ thuốc nào để uống nếu sắp và đang có thai.
    Duy trì lối sống lành mạnh và cân nặng lý tưởng.
    Không uống rượu, hút thuốc
    Giữ cơ thể khoẻ mạnh, tránh nơi đông người, nơi có dịch bệnh lưu hành.
    Tìm nhiểu về môi trường sống và một số tác nhân gây hại như chì, thủy ngân, tia xạ…
    2. Khi mang thai

Tránh tắm hơi hay ngâm nước nóng quá lâu. Nếu tắm bồn nước nóng, chỉ ngâm đến vai, nước không quá nóng và thời gian không quá 15 phút.
    Khám thai định kỳ và thực hiện xét nghiệm tầm soát đầy đủ.
    Hy vọng bài viết trên đã giúp mẹ đã có đủ thông tin về các dị tật thai nhi và có kế hoạch sinh hoạt cũng như dinh dưỡng để bé thật khoẻ mạnh khi chào đời. Nhớ dành thời gian nghỉ ngơi, thư giãn, tập các bài tập thai giáo và uống sữa cho bà bầu để bổ sung đủ dưỡng chất mẹ nhé.
    Mình cũng cùng quan điểm với mẹ đó, để con đủ chất khi sinh ra, việc đầu tiên mẹ phải khoẻ mạnh ngay từ khi chưa có bé, chuẩn bị tâm lý làm mẹ, kiểm tra sức khoẻ định kỳ và khi có thai ăn uống điều độ , uống sữa bầu và nghỉ ngơi vận động hợp lý.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Mình cũng cùng quan điểm với mẹ đó, để con đủ chất khi sinh ra, việc đầu tiên mẹ phải khoẻ mạnh ngay từ khi chưa có bé, chuẩn bị tâm lý làm mẹ, kiểm tra sức khoẻ định kỳ và khi có thai ăn uống điều độ , uống sữa bầu và nghỉ ngơi vận động hợp lý.
    Hồi đấy trước khi muốn có thai là mình kiểm tra sức khỏe trước đấy ạ, chích ngừa rồi chuẩn bị tâm lý trước, tìm hiểu thông tin về các loại sữa bầu, thức ăn nào cần thiết bổ sung cũng như mẹ bầu cần tránh những gì, .... Mình có lo xa quá không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Hồi đấy trước khi muốn có thai là mình kiểm tra sức khỏe trước đấy ạ, chích ngừa rồi chuẩn bị tâm lý trước, tìm hiểu thông tin về các loại sữa bầu, thức ăn nào cần thiết bổ sung cũng như mẹ bầu cần tránh những gì, .... Mình có lo xa quá không nhỉ?
    Nên làm như thế mẹ ạ, phải xét nghiệm tiền sản xem mình đã đủ sức khỏe để mang thai chưa. Chứ như nhỏ bạn mình, không kiểm tra sức khỏe trước, mấy lần mang thai đều bị sẩy không rõ nguyên nhân, đến khi được khuyên nên làm xét nghiệm tiền sản thì mới biết trong máu thiết một số loại vitamin nên khó cho việc mang thai đó. Đừng ỷ vào sức khỏe của mình tốt mà bỏ quên giai đoạn này nhe.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Sức khỏe khi mang thai quan trọng lắm mẹ bầu mà không khỏe mạnh thì làm sao con khỏe mạnh được chứ, việc ăn uống nghỉ ngơi phải khoa học, chứ k phải càng ăn nhiều thì càng tốt, càng nằm nhiều thì càng tốt, vận động, thư giãn, giảm stress với bà bầu quan trọng lắm, nhiều hôm mệt em cùng ông xã đi dạo rồi nghe nhạc như thế tâm trạng cũng tốt hơn.
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Sức khỏe khi mang thai quan trọng lắm mẹ bầu mà không khỏe mạnh thì làm sao con khỏe mạnh được chứ, việc ăn uống nghỉ ngơi phải khoa học, chứ k phải càng ăn nhiều thì càng tốt, càng nằm nhiều thì càng tốt, vận động, thư giãn, giảm stress với bà bầu quan trọng lắm, nhiều hôm mệt em cùng ông xã đi dạo rồi nghe nhạc như thế tâm trạng cũng tốt hơn.
    Mang thai sức khỏe không phải quan trọng mà cực kỳ quan trọng . Nhất mạnh vậy vì nếu chỉ trong 3 tháng đầu thôi mẹ cảm cúm hay sốt là cũng ảnh hưởng đến con đấy nhé. Siêu âm giờ công nghệ tiên tiến nên cũng có thể xem kỹ từng chi tiết của con, chị trước đi siêu âm bác sĩ kê chi tiết lắm, tay trai, tay phai, chân trai, chân phải, miệng, mắt môi... Chị uống sữa Dielac Mama Gold có acid folic phòng tránh dị tật ống thần kinh cho thai nhi nên yên tâm, chứ gần nhà chị có bé mẹ bị viêm gan B không biết lúc sinh con mới biết nhìn con thương lắm.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Mang thai sức khỏe không phải quan trọng mà cực kỳ quan trọng . Nhất mạnh vậy vì nếu chỉ trong 3 tháng đầu thôi mẹ cảm cúm hay sốt là cũng ảnh hưởng đến con đấy nhé. Siêu âm giờ công nghệ tiên tiến nên cũng có thể xem kỹ từng chi tiết của con, chị trước đi siêu âm bác sĩ kê chi tiết lắm, tay trai, tay phai, chân trai, chân phải, miệng, mắt môi... Chị uống sữa Dielac Mama Gold có acid folic phòng tránh dị tật ống thần kinh cho thai nhi nên yên tâm, chứ gần nhà chị có bé mẹ bị viêm gan B không biết lúc sinh con mới biết nhìn con thương lắm.
    Nếu mẹ bị viêm gan thì con thế nào chị, con trong bụng cũng bị ạ??? Thôi cứ phải chích ngừa đầy đủ, kiểm tra sức khỏe kỹ trước khi có thai, không xem thường được. Có thai rồi ăn uống cho thật cẩn thận, uống nước cam tăng sức đề kháng, sữa bầu bổ sung vào cho khỏe cả mẹ lẫn con. Cứ uống Dielac Mama Gold vào những ngày đầu biết mình có thai là yên tâm ạ. Vì dưỡng chất được bổ sung vào sữa rất đầy đủ.
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ưng sữa bầu Dielac Mama Gold lắm. Với hương vị thơm ngon và phù hợp với khẩu vị của mẹ trong giai đoạn mang thai, sữa bột Dielac Mama Gold bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi nữa chứ, uống hàng ngày là mẹ yên tâm luôn
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang thai chẳng mẹ nào muốn con có vấn đề gì, nhất là về dị tật bẩm sinh, cơ mà nếu loại bỏ yếu tố di truyền thì việc mẹ bổ sung dưỡng chất hàng ngày đảm bảo đầy đủ và chuẩn cho con thì khả năng dị tật cho thai nhi là hoàn toàn không có đâu nha, chủ top đừng quá lo lắng nè
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dị tật thai nhi không phải là nỗi lo của riêng mẹ nó mà là nỗi lo của tất cả các mẹ bầu, thật sự là không có gì hạnh phúc hơn cả là sinh được 1 đứa con khỏe mạnh và lành lặn các mẹ nhỉ. Em bầu bì là lúc nào cũng thấp thỏm, lo lắng, chỉ đến khi làm tất cả các siêu âm, xét nghiệm đều bình thường em mới thở phào nhẹ nhõm.
    Yêu Nhím nhất!
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Dị tật thai nhi không phải là nỗi lo của riêng mẹ nó mà là nỗi lo của tất cả các mẹ bầu, thật sự là không có gì hạnh phúc hơn cả là sinh được 1 đứa con khỏe mạnh và lành lặn các mẹ nhỉ. Em bầu bì là lúc nào cũng thấp thỏm, lo lắng, chỉ đến khi làm tất cả các siêu âm, xét nghiệm đều bình thường em mới thở phào nhẹ nhõm.
    Đúng là dị tật thai nhi là nỗi lo của tất cả các ông bố bà mẹ nhưng có thể phòng tránh được các mẹ ak. Vậy nên trước khi mang thai các chị em nên làm xét nghiệm, chích ngừa đầy đủ. Khi mang bầu để con được khỏe mạnh và phát triển bình thường các mẹ nhớ ăn uống đầy đủ và đừng quên bổ sung các thực phẩm giàu vitamin A và a-xít folic các mẹ nhé.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Không lo xa chút nào nha! như bạn là chuẩn rồi đó. trước khi có bầu thì tiêm phòng cúm, tiêm phòng sởi, quai bị, rubella, bổ sung axit folic...như vậy là chuẩn rồi đó bạn.
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Để tránh di tật thì mẹ nên khám sức khỏe, tiêm phòng và bổ sung đầy đủ các vitamin, khoáng chất, axit folic cần thiết cho cơ thể trước khi mang thai. Còn nếu mẹ chưa kịp bổ sung trước khi mang thai thì vẫn có thể bổ sung vitamin và khoáng chất khi mới có thai và trong suốt thai kỳ.
    Mẹ bổ sung axit folic để tránh dị tật ống thần kinh; bổ sung DHA tốt cho hệ thần kinh của thai nhi; bổ sung vitamin D và canxi để xương chắc khỏe; bổ sung vitamin C để tăng đề kháng cho mẹ, phòng chống bệnh tật trong suốt thai kỳ... mà mình mách nhỏ mẹ bầu nhé! Tất cả những cái mình vừa nêu đều có trong sữa Dielac mama gold của vinamilk đó! mẹ nó thử uống xem sao. Mà mua hộp nhỏ uống trước nha! nếu uống được thì chuyển sang hộp lớn cho kinh tế!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng chủ top nhé! Chờ đợi 4 năm rồi cũng đến ngày có bầu rồi. Chủ top giữ gìn sức khoẻ, ăn uống điều độ: bổ sung thêm các loại thịt bò, cá, tôm, cua, rau củ quả và nếu uống được sữa bầu thì 1-2 cốc/ngày nhé!
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Đúng luôn chỉ cần uống 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia. Ngoài ra, sản phẩm còn bổ sung thêm 30% DHA, 15% Canxi và 60% Vitamin D3 cùng 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi. Nên khi mang thai uống sữa bầu là cách bổ sung dinh dưỡng hợp lý và đầy đủ nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5