TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm chữa táo bón khi mang thai chia sẻ giúp em với ạ huhu

• 134 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình xét nghiệm rồi không bị tiểu đường mừng ghê vì mình ăn đồ ngọt từ nhỏ tới lớn luôn mà, có bầu cũng toàn ăn bánh ngọt, trà sữa, trái cây ngọt không ak, nhưng hơi buồn vì e bé nhà mình bị rốn quấn cổ 1 vòng, có hy vọng e bé tự tháo ra được không các mẹ, lo quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,545 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myloi300683 Xem bài viết
    mình xét nghiệm rồi không bị tiểu đường mừng ghê vì mình ăn đồ ngọt từ nhỏ tới lớn luôn mà, có bầu cũng toàn ăn bánh ngọt, trà sữa, trái cây ngọt không ak, nhưng hơi buồn vì e bé nhà mình bị rốn quấn cổ 1 vòng, có hy vọng e bé tự tháo ra được không các mẹ, lo quá
    Có thể bé tự tháo vòng ra được đó bạn ơi, đừng lo lắng quá nhe, bé nghịch tí thôi hà Bạn cứ khám định kỳ thường xuyên theo dõi nhe. Cố gắng giảm ăn ngọt lại, ăn thêm rau xanh và trái cây, uống nhiều nước để vừa bổ sung nhiều vitamin vừa tránh được táo bón nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 351 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Nay mình cũng 31W rồi nhưng trộm vía là từ khi mang thai tới giờ mình chưa bị táo bón lần nào hết, mình tăng 6kg và không bị phù chân cũng như chuột rút, vì mình mang thai lần đầu cũng không có kinh nghiệm gì, chỉ là mình rất thích ăn rau nên mỗi bữa ăn mình đều ăn 1 dĩa rau luộc + 1 tô canh rau, trái cây mình ăn rất nhiều (chỉ trừ những loại bị cấm ăn thôi còn lại mình ăn hết). Mình làm vp nên ngồi nhiều vì vậy mà cứ 2 tiếng mình đi vệ sinh 1 lần nên tranh thủ đi bộ vài vòng khoảng 10p gì đó mới ngồi làm tiếp
    Me này có cách hay nè, ăn rau luộc vừa không bị mất nhiều vitamin trong rau, vừa tránh táo bón. Thêm nữa là các mẹ nên dùng dầu oliu thay dầu ăn hằng ngày nhe, dầu oliu ít thấm vào thức ăn nên tốt cho dạ dày, vừa giảm cảm giác buồn nôn vừa giảm nguy cơ bị táo bón cho mẹ
    • 4,579 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hầu như bé nào cũng thấy bị rốn quấn cổ 1 vòng đó mẹ, đừng lo quá nhé, với lại hạn chế ăn ngọt để tránh bị tiểu đường, tránh ăn mặn để ko bị phù chân sớm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 679 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Me này có cách hay nè, ăn rau luộc vừa không bị mất nhiều vitamin trong rau, vừa tránh táo bón. Thêm nữa là các mẹ nên dùng dầu oliu thay dầu ăn hằng ngày nhe, dầu oliu ít thấm vào thức ăn nên tốt cho dạ dày, vừa giảm cảm giác buồn nôn vừa giảm nguy cơ bị táo bón cho mẹ
    Em thì ăn đu đủ chín với lại sữa chua , ăn trái cây, rau xanh....uống nhiều nước để đỡ bon. Cách dùng dầu oliu như thế nào vậy mẹ ơi? Cũng nấu ăn bình thường à, có mùi khó chịu ko?
    • 9,716 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

nhà mình cũng hay dùng dầu oliu để tốt cho sức khỏe, quá trình chiết xuất để tạo ra dầu oliu rất tự nhiên và ít bị pha trộn hay bị ô nhiễm, dính các tạp chất khác nên khá an toàn nữa ạ
    • 5,757 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không biết bạn bao nhiêu tuần rồi nhỉ? Bé nhà mình lúc siêu âm ngoài 32 tuần cũng quần cổ 1 vòng thế mà tới lúc khoảng 36 tuần đi siêu âm hết đến 37 tuần lại quấn, do con nghịch trong bụng mẹ nhiều quá, tới lúc 40 tuần em đinh ninh phải sinh mổ đó thế mà siêu âm lại tháo ra được, tài lắm luôn ấy, nên em sinh mổ được đó, mẹ nó đừng lo lắng các con hiếu động chút thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em thì không biết ăn dầu oliu khi mà mang thai kinh nghiệm k bị táo bón của em là mỗi sáng thức dậy uống một cốc nước ấm thật lớn, rồi trong ngày cũng uống thật nhiều nước, chịu khó vận động đi lại k nên ngồi 1 chỗ quá lâu, ăn nhiều rau xanh nữa, và nhớ ăn cả khoai lang hoặc khoai tây em áp dụng nên suốt 9 tháng không có bị táo bón đâu mặc dù có thể về quê thay đổi môi trường sống cũng không bị.
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Công nhận bé nhà chị đáng yêu ghê, cũng hy vọng con mình tháo ra được, mình siêu âm hôm 31w4d , mà bs hẹn 4 tuần sau mới tái khám có lâu quá không mẹ nó, vì mình nghe nói mấy tháng cuối mỗi tuần khám 1 lần mà, mình cũng nôn đi siêu âm lại xem con có tháo ra được chưa
    • 810 Bài viết

• 2,740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    em thì không biết ăn dầu oliu khi mà mang thai kinh nghiệm k bị táo bón của em là mỗi sáng thức dậy uống một cốc nước ấm thật lớn, rồi trong ngày cũng uống thật nhiều nước, chịu khó vận động đi lại k nên ngồi 1 chỗ quá lâu, ăn nhiều rau xanh nữa, và nhớ ăn cả khoai lang hoặc khoai tây em áp dụng nên suốt 9 tháng không có bị táo bón đâu mặc dù có thể về quê thay đổi môi trường sống cũng không bị.
    Ăn nhiều rau xanh cũng là cách giúp mình không bị táo bón đấy, nhiều mẹ còn nói uống sữa bầu là bị táo bón vì nóng lắm nhưng mà mình đây uống sữa bầu từ khi mang thai không bị nóng chút nào chưa gặp tình trạng bị táo bón nặng mình uống sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk đó.
    • 5,757 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Ăn nhiều rau xanh cũng là cách giúp mình không bị táo bón đấy, nhiều mẹ còn nói uống sữa bầu là bị táo bón vì nóng lắm nhưng mà mình đây uống sữa bầu từ khi mang thai không bị nóng chút nào chưa gặp tình trạng bị táo bón nặng mình uống sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk đó.
    Bầu mà ngồi nhiều là cũng sẽ bị tình trạng táo bón đấy nên là phải đi lại, hoạt động nữa ít nhất ngày lấy 15 phút hoạt động cho thoải mái, nhiều mẹ có thời giàn còn đi tập Yoaga cơ chứ mình còn đi làm rồi về nhà còn bao thứ việc thì chỉ tập nhẹ nhàng buổi tối như đi bộ cũng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu Dielac Mama Gold có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ. Nên khi mang thai uống thấy rất an tâm và lại còn giúp mình không bao giờ bị đầy bụng, khó tiêu nữa chứ, sản phẩm sữa bầu Dielac Mama Gold là mấy chị ở công ty em khi mang thai ai cũng uống mỗi ngày ít nhất 2 ly đó.
    • 810 Bài viết

• 2,740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Bầu mà ngồi nhiều là cũng sẽ bị tình trạng táo bón đấy nên là phải đi lại, hoạt động nữa ít nhất ngày lấy 15 phút hoạt động cho thoải mái, nhiều mẹ có thời giàn còn đi tập Yoaga cơ chứ mình còn đi làm rồi về nhà còn bao thứ việc thì chỉ tập nhẹ nhàng buổi tối như đi bộ cũng được.
    Những thực phẩm giúp mẹ bầu không bị táo bón như là đu đủ chín, thanh long, khoai lang, khoai tây, 1 thìa mật ong với nước ấm mỗi sáng, uống nhiều nước, uống thêm sữa bầu mà có thành phần bổ sung chất xơ nhiều như thế thì sẽ tránh được táo bón, bị táo bón lâu ngày là có dẫn tới trĩ ấy nên các mẹ bầu hãy cẩn thận.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,757 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những thực phẩm giúp mẹ bầu không bị táo bón như là đu đủ chín, thanh long, khoai lang, khoai tây, 1 thìa mật ong với nước ấm mỗi sáng, uống nhiều nước, uống thêm sữa bầu mà có thành phần bổ sung chất xơ nhiều như thế thì sẽ tránh được táo bón, bị táo bón lâu ngày là có dẫn tới trĩ ấy nên các mẹ bầu hãy cẩn thận.
    Mẹ nên uống sữa bầu Dielac Mama Gold vì trong thành phần có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ. Uống sữa bầu lại đầy đủ dinh dưỡng cho con nữa chứ, khi mang thai các mẹ ngại đi lại thì có thể đặt mua sữa bầu Dielac Mama Gold tại link này https://goo.gl/vt4vXg sản phẩm sẽ được ship đến tận nơi, mẹ bầu khỏe re mà vẫn có sữa uống nè, không phải phiền ai mua giúp nếu k đi được.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3