TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm chữa táo bón khi mang thai chia sẻ giúp em với ạ huhu

• 134 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saobang8x Xem bài viết
    Bầu bí mà bị táo bón khổ lắm, mình cũng bị dù đã ăn nhiều rau xanh và hoa quả chỉ sợ lại bị thêm cả trĩ nữa
    lúc mình bầu bí bác sĩ cũng dặn đi dặn lại hoài là không được để bón, nên bổ sung thêm lượng chất xơ vào bữa ăn của mình bằng cách ăn nhiều rau xanh, hoa quả tươi, các thực phẩm giàu chất xơ khác.
    · Uống nhiều nước mỗi ngày, có thể uống nước lọc, nước ép trái cây, nước canh.
    · Ăn những loại trái cây có tính nhuận tràng như đu đủ, táo, bưởi,...
    · Thường xuyên vận động, đi lại, tập những động tác nhẹ nhàng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,534 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Bạn ơi, cái này hồi đó bác sỹ có dặn mình. Đối với các mẹ bầu, nên vệ sinh sau khi đi toilet bằng nước, dùng nước rửa, chứ không dùng giấy nha. Giấy chỉ dùng để thấm nhẹ, chứ không chùi
    Nếu được bạn thử uống sữa bầu đi, Dielac Mama gold, dòng này có thêm chất xơ hòa tan thế hệ mới gì gì đó, bạn coi mấy bài ở trên nha
    Bầu cố lên
    Hic, em đang tam cá nguyệt đầu. Nghén thì thôi bỏ qua không nói. Chuyện bón em hơi hơi bị. Xin lỗi các chị tí, nhưng hôm nọ đi có tí xíu, mà bị ra máu luôn huhu. Này thì mai mốt bầu lớn em biết làm sao?
    Cái này bạn Liny ko nói là mình quên luôn. Đúng là động tác dùng giấy để vệ sinh sau toilet các bác sỹ không cho làm nha. Nếu có dùng thì cũng nên dùng khăn ướt á, mềm mịn :P đó cũng là lý do mà các em bé cũng nên sử dụng nước rửa hoặc giấy ướt nha. Lý do là do chúng ta đang bị chèn ép vùng dưới bụng, các mạch máu đều căng ra, da mỏng hơn, nên rất dễ bị tổn thương, mà tổn thương nhỏ cũng có thể làm mình bị thương nặng, nên tìm cách trách là tốt hơn cả. Các mẹ bầu lưu ý nha.
    Mà nên nhớ nhất là ăn nhiều rau xanh, nhất là rau lang-khoai lang-hoặc các trái cây mát, đừng ăn đồ nóng nhé. Tránh ăn đồ chiên xào nhiều dầu mỡ nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 949 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, cái này hồi đó bác sỹ có dặn mình. Đối với các mẹ bầu, nên vệ sinh sau khi đi toilet bằng nước, dùng nước rửa, chứ không dùng giấy nha. Giấy chỉ dùng để thấm nhẹ, chứ không chùi
    Nếu được bạn thử uống sữa bầu đi, Dielac Mama gold, dòng này có thêm chất xơ hòa tan thế hệ mới gì gì đó, bạn coi mấy bài ở trên nha
    Bầu cố lên
    Trong sữa Dielac Mama gold có chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS nên không làm các ẹm bầu bị bón nè, mình cũng đang dùng Dielac Mama gold nên mình biết rõ..hii..không hề bị bón luôn mặc dù ngày xưa cũng không "đi" đều nhưng từ khi uống sữa thì mình "đi" đều đặn lắm luôn
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Bầu cố lên
    Trong sữa Dielac Mama gold có chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS nên không làm các ẹm bầu bị bón nè, mình cũng đang dùng Dielac Mama gold nên mình biết rõ..hii..không hề bị bón luôn mặc dù ngày xưa cũng không "đi" đều nhưng từ khi uống sữa thì mình "đi" đều đặn lắm luôn
    Đúng rồi đó, từ hồi uống sữa Dielac Mama gold này mình tránh luôn được được anh táo. Bầu bí đã nặng nề rồi, chèn ép nên càng mau bị "đầy bụng" hơn, táo ko ra được là dễ bị "sợ" ăn dần mất dinh dưỡng luôn đó
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Đúng đó, bầu bí thấy hay bón lắm, em cũng uống Dielac Mama Gold chẳng thấy bị bón gì hết, đỡ ghê. Cả khi sinh con xong cũng còn uống nên việc đại tiện rất khỏe. Ngoài sữa ra thì chăm uống nước, cân bằng thực đơn ăn mỗi ngày,ăn thêm rau, trái cây tươi.....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 672 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    lúc mình bầu bí bác sĩ cũng dặn đi dặn lại hoài là không được để bón, nên bổ sung thêm lượng chất xơ vào bữa ăn của mình bằng cách ăn nhiều rau xanh, hoa quả tươi, các thực phẩm giàu chất xơ khác.
    · Uống nhiều nước mỗi ngày, có thể uống nước lọc, nước ép trái cây, nước canh.
    · Ăn những loại trái cây có tính nhuận tràng như đu đủ, táo, bưởi,...
    · Thường xuyên vận động, đi lại, tập những động tác nhẹ nhàng.
    Em thì thích ăn chuối chín, chuối rất giàu chất xơ nên có tác dụng nhuận tràng, tránh táo bón. Mỗi ngày ăn 2 quả chuối khi bụng trống không hoặc ninh chín chuối (ninh cả vỏ), có tác dụng nhuận tràng lợi tiểu, giảm hiện tượng đi ngoài ra máu. Lúc sinh xong cũng ăn chuối hầm xương cũng khá nhiều sữa cho con bú lại tránh được táo bón nữa.
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Cái này bạn Liny ko nói là mình quên luôn. Đúng là động tác dùng giấy để vệ sinh sau toilet các bác sỹ không cho làm nha. Nếu có dùng thì cũng nên dùng khăn ướt á, mềm mịn :P đó cũng là lý do mà các em bé cũng nên sử dụng nước rửa hoặc giấy ướt nha. Lý do là do chúng ta đang bị chèn ép vùng dưới bụng, các mạch máu đều căng ra, da mỏng hơn, nên rất dễ bị tổn thương, mà tổn thương nhỏ cũng có thể làm mình bị thương nặng, nên tìm cách trách là tốt hơn cả. Các mẹ bầu lưu ý nha.
    Mà nên nhớ nhất là ăn nhiều rau xanh, nhất là rau lang-khoai lang-hoặc các trái cây mát, đừng ăn đồ nóng nhé. Tránh ăn đồ chiên xào nhiều dầu mỡ nữa
    Em thì cũng hay dùng nước có khi dùng giấy, giờ mới biết rõ là nên dùng nước hoặc khăn ướt ơi.
    Với lại cũng hay ăn đu đủ chín lắm vì đu đủ có khả năng hỗ trợ tiêu hóa và ngăn ngừa táo bón, cũng hay làm sữa chua để ăn nữa.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bầu cố lên
    Có thai hay không cũng không nên dùng giấy khi đi vệ sinh nhe các mẹ, giấy vệ sinh không sạch đâu, có thai càng phải kỹ vấn đề này hơn. Kinh nghiệm của mình là cứ ăn thêm nhiều rau củ quả các loại và uống thêm sữa bầu có bổ sung chất xơ là tạm biệt anh táo thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 336 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Đúng đó, bầu bí thấy hay bón lắm, em cũng uống Dielac Mama Gold chẳng thấy bị bón gì hết, đỡ ghê. Cả khi sinh con xong cũng còn uống nên việc đại tiện rất khỏe. Ngoài sữa ra thì chăm uống nước, cân bằng thực đơn ăn mỗi ngày,ăn thêm rau, trái cây tươi.....
    Nguyên nhân gây táo bón cho bà bầu là
    - Do thời kì mang thai nặng nề nên chị em ít vận động, đồng thời trong thai kỳ có sự gia tăng nồng độ hormon progesteron trong máu làm cho nhu động ruột giảm, phân di chuyển chậm hơn dẫn đến táo bón.
    - Thai phát triển ngày một lớn, chèn ép vào đại tràng làm phân chậm di chuyển hơn bình thường cũng là một nguyên nhân nữa gây táo bón.
    - Khi mang thai chị em cũng bắt buộc phải bổ sung thêm sắt, can xi, đây là hai khoáng chất rất quan trọng cho một thai kỳ khoẻ mạnh, nhưng nó cũng làm cho phân khô cứng hơn bình thường. Giải thích tại sao? bà bầu rất hay bị táo bón.
    - Ngoài ra phân tồn tại lâu trong đường tiêu hóa có chứa nhiều chất thải độc hại, khi không được bài tiết ra ngoài có thể xâm nhập trở lại qua đường tiêu hóa gây nhiễm độc ngoài ý muốn cho cả mẹ và thai nhi.
    Các mẹ để ý xem nguyên nhân do đâu mình bị táo nhe, khác phục ngay và luôn vì tình trạng này không tốt đâu. Mình và cũng nhiều mẹ mắc phải là do uống viên sắt và ngồi văn phòng lâu. Sau khi mình chuyển sang uống Dielac Mama gold có bổ sung chất xơ như mẹ sausau-bimbim thì mình đã hết tình trạng ấy. Chứ hồi bị táo mình rất dễ gây ức chế tâm lý, cảm giác mệt mỏi, khó chịu, hay cáu gắt, chướng bụng gây chán ăn kéo dài, mệt mỏi lắm
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Nguyên nhân gây táo bón cho bà bầu là
    - Do thời kì mang thai nặng nề nên chị em ít vận động, đồng thời trong thai kỳ có sự gia tăng nồng độ hormon progesteron trong máu làm cho nhu động ruột giảm, phân di chuyển chậm hơn dẫn đến táo bón.
    - Thai phát triển ngày một lớn, chèn ép vào đại tràng làm phân chậm di chuyển hơn bình thường cũng là một nguyên nhân nữa gây táo bón.
    - Khi mang thai chị em cũng bắt buộc phải bổ sung thêm sắt, can xi, đây là hai khoáng chất rất quan trọng cho một thai kỳ khoẻ mạnh, nhưng nó cũng làm cho phân khô cứng hơn bình thường. Giải thích tại sao? bà bầu rất hay bị táo bón.
    - Ngoài ra phân tồn tại lâu trong đường tiêu hóa có chứa nhiều chất thải độc hại, khi không được bài tiết ra ngoài có thể xâm nhập trở lại qua đường tiêu hóa gây nhiễm độc ngoài ý muốn cho cả mẹ và thai nhi.
    Các mẹ để ý xem nguyên nhân do đâu mình bị táo nhe, khác phục ngay và luôn vì tình trạng này không tốt đâu. Mình và cũng nhiều mẹ mắc phải là do uống viên sắt và ngồi văn phòng lâu. Sau khi mình chuyển sang uống Dielac Mama gold có bổ sung chất xơ như mẹ sausau-bimbim thì mình đã hết tình trạng ấy. Chứ hồi bị táo mình rất dễ gây ức chế tâm lý, cảm giác mệt mỏi, khó chịu, hay cáu gắt, chướng bụng gây chán ăn kéo dài, mệt mỏi lắm
    Đi khám các bác sĩ cũng hay dặn là đừng để táo bón, nhất là các mẹ ở giai đoạn thai kỳ cuối vì nếu táo sẽ phải rặn và không tốt cho em bé chút nào, có thể gây sinh sớm nữa nên các mẹ cố ăn rau xanh trái cây và uống đủ nước vô, mình nghe các mẹ bảo sữa Dielac Mama gold có Chất xơ Sc-FOS giúp giảm táo bón nữa nên các mẹ nên uống loại này
    • 815 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Thời kỳ bầu bí là giai đoạn khá mệt mỏi nên mà táo bón nữa thì cực kỳ khó chịu luôn, mình đọc sách bào thấy khuyên các mẹ bầu nên làm những bước sau đây sẽ giúp không bị táo bón nữa nè:
    - Tập Yoga
    - Uống nhiều nước
    - Tránh xa mấy món chiên xào
    - Bổ sung chất xơ với sữa bầu Dielac Mama gold
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực đơn của mẹ bầu cần có các thực phẩm giàu chất xơ để phòng ngừa táo bón. Tuy nhiên, đột ngột ăn quá nhiều chất xơ sẽ dẫn đến đầy hơi. Vì vậy, bạn nên bổ sung từ từ vào chế độ ăn hàng ngày để cơ thể có thời gian thích nghi nhe. Mình thấy bổ sung Dielac Mama Gold hằng ngày và ăn thêm chuối, rau là ổn đó bạn.
    • 87 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nay mình cũng 31W rồi nhưng trộm vía là từ khi mang thai tới giờ mình chưa bị táo bón lần nào hết, mình tăng 6kg và không bị phù chân cũng như chuột rút, vì mình mang thai lần đầu cũng không có kinh nghiệm gì, chỉ là mình rất thích ăn rau nên mỗi bữa ăn mình đều ăn 1 dĩa rau luộc + 1 tô canh rau, trái cây mình ăn rất nhiều (chỉ trừ những loại bị cấm ăn thôi còn lại mình ăn hết). Mình làm vp nên ngồi nhiều vì vậy mà cứ 2 tiếng mình đi vệ sinh 1 lần nên tranh thủ đi bộ vài vòng khoảng 10p gì đó mới ngồi làm tiếp
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 355 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Em thì thích ăn chuối chín, chuối rất giàu chất xơ nên có tác dụng nhuận tràng, tránh táo bón. Mỗi ngày ăn 2 quả chuối khi bụng trống không hoặc ninh chín chuối (ninh cả vỏ), có tác dụng nhuận tràng lợi tiểu, giảm hiện tượng đi ngoài ra máu. Lúc sinh xong cũng ăn chuối hầm xương cũng khá nhiều sữa cho con bú lại tránh được táo bón nữa.
    Trong thai kỳ, nếu các mẹ bầu ăn chuối sẽ bổ sung Kali, chúng ta sẽ bớt bị vọp bẻ/chuột rút đó.
    Nhưng cũng có chút ít lưu ý khi ăn chuối nha các mẹ
    Tác dụng của chuối Lợi ích của việc ăn chuối
    • Chuối rất giàu kali, vì thế những người bị huyết áp cao nên ăn 2 quả chuối mỗi ngày sẽ giúp ích cho cơ thể.
    • Một nghiên cứu từ trường đại học Tokyo cho biết trong những quả chuối chín có chứa một hợp chất hóa học giúp ngăn ngừa sự phát triển của tế bào ung thư.
    • Ăn 2 quả chuối mỗi ngày giúp cơ thể thoải mái, giảm căng thằng.
    • Những cô nàng hơi mũm mĩm thừa cân thì nên ăn chuối thay vì những những chất ngọt khác như kẹo bánh …
    • Trong chuối có chứa nhiều chất vitamin B6 giúp tế bào thần kinh khỏe mạnh.
    • Những người dạ dày kém, hay bị nôn, tiêu chảy hoặc táo bón, ăn chuối là biện pháp tích cực giúp dễ tiêu hóa hơn và chữa khỏi những triệu chứng này.
    • Lượng kali trong một quả chuối có thể giúp bạn tránh khỏi những cơn chuột rút cơ bắp, những ai yêu thích thể thao như chạy bộ, đạp xe … thì nên ăn chuối trước khi chạy bộ, hoặc đạp xe thể dục ...

Tac-dung-cua-chuoi

Bên cạnh những lợi ích dễ nhận thấy của chuối thì bạn cũng nên biết, cái gì ăn với lượng vừa đủ là tốt nhưng dư thừa lại là điều nguy hiểm, nhất là khi ăn quá nhiều chuối chín kĩ sẽ gây ra nhiều triệu chứng không tốt cho cơ thể:

• Đau đầu: trong chuối chứa tyramine, phenyethyamine và axit amin có thể làm giãn mạch máu và làm tăng lưu lượng máu lên não, nhất là những trái chuối quá chín sẽ có hàm lượng các chất này cao hơn, và khi ăn quá nhiều chuối sẽ khiến bạn bị đau đầu.
    • Gây buồn ngủ:
      – Chuối có chứa tryptophan, một axit amin mà cơ thể không tự tổng hợp được. Carbohydrate trong chuối có thể ngăn chặn các axit amin khác do cơ thể chúng ta tiết ra để cho phép tryptophan vào não, từ đó tạo ra seratonin. Seratonin sẽ khiến bạn có cảm giác buồn ngủ.
      – Magie có trong chuối còn có tác dụng làm thư giãn các cơ bắp trong cơ thể nhưng nếu ăn quá nhiều chuối sẽ khiến lượng magie vào cơ thể quá nhiều, có thể gây ngộ độc magie với biểu hiện bên ngoài là tình trạng lơ mơ, gà gật, mệt mỏi ốm yếu, tiêu chảy.
    • Tăng lượng kali trong máu: chuối rất giàu kali nếu bạn ăn quá nhiều chuối khiến cơ thể hấp thu quá nhiều kali sẽ dẫn tới tình trạng tăng kali trong máu biểu hiện ra ngoài bằng triệu chứng nhịp tim bất thường, buồn nôn, mạch đập chậm hơn, thậm chí làm tim ngừng đập.
    • Ảnh hưởng tới hệ thần kinh: Vitamin B6 có trong chuối giúp bạn duy trì một hệ thần kinh khỏe mạnh, giúp cơ thể phân tán được carbohydrates và chất béo, nhưng nếu ăn quá nhiều chuối khiến cơ thể hấp thu quá nhiều vitamin B6 sẽ khiến cơ thể sinh ra độc tố, gây tổn tại tới hệ thần kinh của bạn và làm tê liệt chân tay.

Với những tác dụng của chuối đối với sức khỏe, chúng ta không thể phủ nhận chuối là thực phẩm tốt cho cơ thể con người, theo lời khuyên của các chuyên gia, mỗi người nên ăn 2 – 3 quả chuối mỗi ngày sẽ tốt cho sức khỏe và cung cấp đủ kali cho cơ thể, giảm nguy cơ bị cục máu đông trên não cũng như nguy cơ đột quỵ. Vì vậy, bạn nên sử dụng chuối hợp lý nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myloi300683 Xem bài viết
    Nay mình cũng 31W rồi nhưng trộm vía là từ khi mang thai tới giờ mình chưa bị táo bón lần nào hết, mình tăng 6kg và không bị phù chân cũng như chuột rút, vì mình mang thai lần đầu cũng không có kinh nghiệm gì, chỉ là mình rất thích ăn rau nên mỗi bữa ăn mình đều ăn 1 dĩa rau luộc + 1 tô canh rau, trái cây mình ăn rất nhiều (chỉ trừ những loại bị cấm ăn thôi còn lại mình ăn hết). Mình làm vp nên ngồi nhiều vì vậy mà cứ 2 tiếng mình đi vệ sinh 1 lần nên tranh thủ đi bộ vài vòng khoảng 10p gì đó mới ngồi làm tiếp
    sinh hoạt như bạn là rất khoa học đó, làm văn phòng nhưng chăm đi lại thường xuyên, chẳng những bầu mà không bầu cũng nên làm vậy, chiều về cũng có thể đi dạo nhẹ nhàng. Bầu bí ăn nhiều trái cây và rau xanh rất tốt nhưng cũng phải chọn lọc loại nào ăn được và không ăn được nha mẹ nó, với lại giờ dư lượng thuốc trừ sâu nhiều nên về chịu khó rửa kỹ, ngâm muối ạ
    • 87 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tks bạn nha, mình không ăn tinh bột nhìu, mỗi bữa chỉ nữa chén cơm, mình ăn nhạt nhưng bù lại mình thích ăn trái cây ngọt (chắc do mang bầu là boy nên thèm ngọt dễ sợ) nên mình ăn rất nhiều trái cây ngọt mà chìu nay đi xét nghiệm đường huyết nè nên cũng hơi lo không biết có bị tiểu đường không nữa, cũng hơi lo
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    Thời kỳ bầu bí là giai đoạn khá mệt mỏi nên mà táo bón nữa thì cực kỳ khó chịu luôn, mình đọc sách bào thấy khuyên các mẹ bầu nên làm những bước sau đây sẽ giúp không bị táo bón nữa nè:
    - Tập Yoga
    - Uống nhiều nước
    Em thì ngày 2-3 ly Dielac Mama Gold nên đỡ táo hẳn, trong list này gì cũng có mỗi tội chỉ tập thể dục mấy động tác nhẹ nhàng, đi bộ chứ không có tập yoga. Mà mang thai có nên tập yoga ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 672 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Đi khám các bác sĩ cũng hay dặn là đừng để táo bón, nhất là các mẹ ở giai đoạn thai kỳ cuối vì nếu táo sẽ phải rặn và không tốt cho em bé chút nào, có thể gây sinh sớm nữa nên các mẹ cố ăn rau xanh trái cây và uống đủ nước vô, mình nghe các mẹ bảo sữa Dielac Mama gold có Chất xơ Sc-FOS giúp giảm táo bón nữa nên các mẹ nên uống loại này
    Không chỉ lúc mang thai ko đâu mà sau khi sinh con xong cũng cần uống tiếp sữa bầu đó, ngày 2 ly Dielac Mama Gold thứ nhất để có nhiều sữa và sữa có chất hơn, có bú khỏe mạnh hơn. Thứ 2 có thêm chất xơ cho khỏi bị táo, chứ vừa sinh xong em sợ nhất là bị táo đó
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    - Tập Yoga
    - Uống nhiều nước
    Em thì ngày 2-3 ly Dielac Mama Gold nên đỡ táo hẳn, trong list này gì cũng có mỗi tội chỉ tập thể dục mấy động tác nhẹ nhàng, đi bộ chứ không có tập yoga. Mà mang thai có nên tập yoga ko nhỉ?
    Mang thai tập Yoga là tốt cho sức khoẻ lắm, không thì đi bộ vừa thư giãn vừa có lợi cho mẹ. Đừng tập quá sức nhe bạn, mỗi tối tập tầm 30ph và uống thêm ly sữa bầu là bảo đảm ngủ ngon luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 949 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myloi300683 Xem bài viết
    Tks bạn nha, mình không ăn tinh bột nhìu, mỗi bữa chỉ nữa chén cơm, mình ăn nhạt nhưng bù lại mình thích ăn trái cây ngọt (chắc do mang bầu là boy nên thèm ngọt dễ sợ) nên mình ăn rất nhiều trái cây ngọt mà chìu nay đi xét nghiệm đường huyết nè nên cũng hơi lo không biết có bị tiểu đường không nữa, cũng hơi lo
    trái cây vị ngọt thì không đến nỗi tiểu đường đâu bạn, nhưng tốt nhất cũng nên đi khám định kỳ xem thế nào, mình có thai mà cứ thèm trà sữa nè, lúc 22w xét nghiệm máu cũng có nguy cơ tiểu đường cao, bác sĩ tư vấn nên kiêng đồ ngọt lại