TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết bổ sung dưỡng chất, giúp mẹ ngăn ngừa dị tật thai nhi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.15K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Có mẹ nào mang bầu tháng thứ 5 rồi mà vẫn còn hiện tượng nghén như em không nè? bây giờ em mà ngửi thấy mùi thịt xào là thôi rồi lượm ơi hic...
    Chỉ được mỗi khoản uống sữa bầu thì okie chả thấy sợ gì... nhưng em đang lo uống sữa nhìu sẽ dễ bị tăng cân nhiều quá thì sinh xong lại mệt vì lo giảm cân ý
    Mẹ nó yên tâm không lo bị tăng cân nếu uống sữa Dielac đâu nha vì trong thành phần của Sữa đã được nghiên cứu giảm đi 20% chất béo rùi đó, uống 2 ly sữa Vinamilk Dielac Mama Gold mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia cho mẹ bầu đó nha. Ngoài ra Dielac Mama Gold còn tăng thêm 30% DHA, bổ sung thêm 25% sắt, Cholin, I ốt cùng các vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi trong giai đoạn này.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,675 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    đúng vậy ạ muốn cung cấp đủ dinh dưỡng một ngày như một ly sữa bầu thì các mẹ phải ăn thật nhiều và thật đủ món, nhưng việc đó khó lắm, ăn thì đủ no thôi chứ làm sao ăn cho đủ dinh dưỡng đong đo được, các nhà nghiên cứu đã khuyên chỉ cần 2 ly sữa bầu một ngày là cung cấp đủ các chất như DHA, canxi, sắt...nên các mẹ cố uống sữa bầu nha, mình thấy uống dễ hơn ăn nên mình uống đầy đủ lắm..hii
    Mình nhớ hồi tập 1 có bầu thực sự là mình chăm sóc bản thân và em bé trong bụng lắm. Ông xã mình cũng vậy. Hôm nào mình bận dạy học ox cũng pha sữa cho mình uống. Hôm nào mình rảnh mà quên là ox lại nhắc. Ăn uống cũng khá là đa dạng đồ ăn như tôm, cua, ghẹ, cá, thịt gà....thay phiên nhau liên tục. Nước cam, nước dừa hầu như ngày nào cũng uống. Chả thế mà con mình trộm vía sinh ra đã 3,8kg. Giờ 8t nặng 36kg rồi. Chứ như 2 bé sau mình lười ăn uống hơn nên các bé cũng nhỏ hơn anh lớn.
    • 4,675 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Mẹ nó yên tâm không lo bị tăng cân nếu uống sữa Dielac đâu nha vì trong thành phần của Sữa đã được nghiên cứu giảm đi 20% chất béo rùi đó, uống 2 ly sữa Vinamilk Dielac Mama Gold mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia cho mẹ bầu đó nha. Ngoài ra Dielac Mama Gold còn tăng thêm 30% DHA, bổ sung thêm 25% sắt, Cholin, I ốt cùng các vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi trong giai đoạn này.
    Đối với thực trạng như hiện nay, đồ ăn thì nhiều hóa chất ko đảm bảo nên việc bổ sung dinh dưỡng qua sữa bầu Dielac Mama Gold là hoàn toàn chính xác và hơp lý chị nhỉ? Em nghe nói gần đây sữa mới cải tiết tăng cường sắt, canxi, i ốt.... như chị nói ý nên nói thật là cũng giảm bớt bao nhiêu là gánh nặng về việc ăn gì để khỏe mạnh, con pt tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,013 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Uhm, vì nhà mình gần nhà bà ngoại. Mỗi tuần đều đặn có tiếp tế từ bà ngoại cho cả nhà luốn. Chỉ có mảnh sân thươgj con con thôi nhưng bà trồng đc nhiều thứ. Và mẹ con mình cũng đc ké cẩm những món quà mang tên bà ngoại từ rau đến thịt cá. Bà ngoại toàn mua về cho ăn,sưu tầm toàn đồ sạch cho mẹ con mình.
    Trùi ui gato với mẹ cháu quá cơ. Nhà mình thì nội ngoại đều ở xa. Có gửi thì cũng chỉ thi thoảng mới gửi thì cũng chẳng ăn thua gì nên thôi mình cũng ko bảo bà gửi cho nữa. Cứ ra chợ rồi đặt niềm tin vào vài nhà, cứ đặt niềm tin vậy ăn cho tâm yên thôi chứ cũng chả biết đâu mà nần.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Uhm, vì nhà mình gần nhà bà ngoại. Mỗi tuần đều đặn có tiếp tế từ bà ngoại cho cả nhà luốn. Chỉ có mảnh sân thươgj con con thôi nhưng bà trồng đc nhiều thứ. Và mẹ con mình cũng đc ké cẩm những món quà mang tên bà ngoại từ rau đến thịt cá. Bà ngoại toàn mua về cho ăn,sưu tầm toàn đồ sạch cho mẹ con mình.
    Nhà mình cũng ở cùng với bà ngoại luôn, nhà có cái sân thượng, toàn bà ngoại và chồng mình trồng rau, trồng hoa, còn mình thì toàn lên chụp choẹt sống ảo tranh công thôi . Nhà trồng rau mặc dù k đa dạng, phong phú như đi mua ngoài nhưng yên tâm lắm, bé nhà mình toàn được ăn rau sạch của nhà thôi, chẳng fai mua ngoài hàng bao giờ hết ý.
    J40yp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Vậy thì mẹ nó thử chuyển qua sữa Dielac Mama Gold uống coi sao, vì trong sữa có bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC- FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.Giảm 20% hàm lượng chất béo giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Đặc biệt, Dielac Mama Gold được đánh giá 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị là giải pháp hoàn hảo giúp mẹ vượt qua cơn ốm nghén và bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con trong suốt thai kỳ.
    Sữa bầu dielac mama gold dễ uống lắm. Quan trọng là có chất xơ, giúp mẹ bầu cải thiện tình trạng táo bón ý ạ. Mà đúng thật, mình uống sữa này thấy dễ chịu, thường mình nhớ uống vào buổi tối, còn những buổi khác thì nhs nhớ quên quên.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Cũng không hẳn là nghén là bé khỏe đâu mẹ. Em nghĩ chắc tùy cơ địa của mẹ và tùy từng bé, chứ em hai bé đây cũng ít nghén lắm. Nói chung là hằng tháng tốt hơn hết là nên đi khám thai định kì, chứ ở quê 1 số mẹ em thấy chủ quan lắm, cả thai kì đi khám có 1-2 lần à.
    NÓi mình mới nhớ, lúc cấn thai 8 tuần đi khám, xong BS hẹn 1 tháng khám lại, mình mới hỏi ủa sao phải 1 tháng lận mà ko sớm hơn hả BS, bởi không gì quan trọng bằng đứa con trong bụng ha các mẹ, nên mình đi khám theo đúng lịch hẹn của bác sĩ dặn dò chứ không dám chủ quan được.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    NÓi mình mới nhớ, lúc cấn thai 8 tuần đi khám, xong BS hẹn 1 tháng khám lại, mình mới hỏi ủa sao phải 1 tháng lận mà ko sớm hơn hả BS, bởi không gì quan trọng bằng đứa con trong bụng ha các mẹ, nên mình đi khám theo đúng lịch hẹn của bác sĩ dặn dò chứ không dám chủ quan được.
    Việc mang thai không chủ quan được. Câu cửa miệng chửa cửa mả là ý về sự nguy hiểm đến tính mạng của bà mẹ khi mang thai đó ạ. Mình thấy cũng đúng, sinh tử chỉ trong gang tấc. Hic...hic...
    • 961 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Có mẹ nào mang bầu tháng thứ 5 rồi mà vẫn còn hiện tượng nghén như em không nè? bây giờ em mà ngửi thấy mùi thịt xào là thôi rồi lượm ơi hic...
    Chỉ được mỗi khoản uống sữa bầu thì okie chả thấy sợ gì... nhưng em đang lo uống sữa nhìu sẽ dễ bị tăng cân nhiều quá thì sinh xong lại mệt vì lo giảm cân ý
    Tùy loại sữa bầu ấy chị, không phải uống sữa bầu là tăng cân đâu. Em đang uống sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk, sữa giảm 20 % hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Nên không lo bị tăng cân nhiều đâu chị, nhờ giảm chất béo nên sữa cũng dễ uống nữa.
    • 565 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hồi tập 1 em mang bầu tăng cân chóng mặt luôn, mà lúc đó cứ nghĩ mẹ càng tăng kg càng tốt cho con,hic tới sinh con thì lên 20kg mà bé sinh ra có 3kg, ăn bao nhiêu vào mẹ hết trơn hết trọi. Sau sinh 2 năm em vẫn chưa xuống được hết số kg đã lên. Nên tập 2 này em nghiên cứu kỹ lưỡng chế độ ăn uống sao cho vào con, không vào mẹ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Tùy loại sữa bầu ấy chị, không phải uống sữa bầu là tăng cân đâu. Em đang uống sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk, sữa giảm 20 % hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Nên không lo bị tăng cân nhiều đâu chị, nhờ giảm chất béo nên sữa cũng dễ uống nữa.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,097 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Để phòng tránh dị tật thai nhi, em thấy các mẹ nên đi khám tầm soát trước khi chuẩn bị mang thai. Bác sĩ sẽ rà soát lại những vấn đề sức khỏe của bà mẹ tương lai để tránh ảnh hưởng đến em bé về sau. Bổ sung vitamin mỗi ngày, quan trọng nhất là 0,4 mg acid folic trước và trong khi có thai. Acid folic là một dạng viatmin giúp giảm nguy cơ dị tật ống thần kinh cho trẻ. Để hiệu quả, cần bổ sung acid folic ít nhất một tháng trước khi có thai. Chứ để con có dị tật gì thì hối hận lắm luôn ấy ạ. Hic
    • 961 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Để phòng tránh dị tật thai nhi, em thấy các mẹ nên đi khám tầm soát trước khi chuẩn bị mang thai. Bác sĩ sẽ rà soát lại những vấn đề sức khỏe của bà mẹ tương lai để tránh ảnh hưởng đến em bé về sau. Bổ sung vitamin mỗi ngày, quan trọng nhất là 0,4 mg acid folic trước và trong khi có thai. Acid folic là một dạng viatmin giúp giảm nguy cơ dị tật ống thần kinh cho trẻ. Để hiệu quả, cần bổ sung acid folic ít nhất một tháng trước khi có thai. Chứ để con có dị tật gì thì hối hận lắm luôn ấy ạ. Hic
    Em uống sữa bầu Dielac Mama Gold từ trước khi mang thai 3 tháng luôn ấy, vì trong sữa có nhiều dưỡng chất cần thiết cho cơ thể, uống để bổ sung dưỡng chất, mang thai cũng tốt hơn. Em thấy 1 ngày 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold là bổ sung đủ 100% nhu cầu axit folic 1 ngày cho mẹ và bé rồi đó chị. Nên càng yên tâm hơn.
    • 565 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Tập 2 này em dùng Dielac Mama Gold giống mẹ nó luôn á, em được bà chị họ giới thiệu uống sữa này. Sữa giảm 20% chất béo nên vị thơm ngon, ít béo, dễ uống hơn hẳn nhiều loại sữa bầu khác. Được cái sữa bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ. Em cũng đỡ bị táo bón khi mang bầu hơn hẳn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Em uống sữa bầu Dielac Mama Gold từ trước khi mang thai 3 tháng luôn ấy, vì trong sữa có nhiều dưỡng chất cần thiết cho cơ thể, uống để bổ sung dưỡng chất, mang thai cũng tốt hơn. Em thấy 1 ngày 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold là bổ sung đủ 100% nhu cầu axit folic 1 ngày cho mẹ và bé rồi đó chị. Nên càng yên tâm hơn.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 246 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chồng mẹ nó vậy là quá tuyệt vời rồi, mà em thấy chế độ ăn uống của mẹ khi mang thai ảnh hưởng nhiều đến bé lắm luôn ấy chị. Như chị em có bầu nghén khó ăn, sinh ra bé em cũng thấy khó ăn lắm. Mẹ ăn uống đủ chất, con sinh ra phát triển tốt và mạnh khỏe, thông minh hơn nhiều luôn ấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Mình nhớ hồi tập 1 có bầu thực sự là mình chăm sóc bản thân và em bé trong bụng lắm. Ông xã mình cũng vậy. Hôm nào mình bận dạy học ox cũng pha sữa cho mình uống. Hôm nào mình rảnh mà quên là ox lại nhắc. Ăn uống cũng khá là đa dạng đồ ăn như tôm, cua, ghẹ, cá, thịt gà....thay phiên nhau liên tục. Nước cam, nước dừa hầu như ngày nào cũng uống. Chả thế mà con mình trộm vía sinh ra đã 3,8kg. Giờ 8t nặng 36kg rồi. Chứ như 2 bé sau mình lười ăn uống hơn nên các bé cũng nhỏ hơn anh lớn.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,097 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Đối với thực trạng như hiện nay, đồ ăn thì nhiều hóa chất ko đảm bảo nên việc bổ sung dinh dưỡng qua sữa bầu Dielac Mama Gold là hoàn toàn chính xác và hơp lý chị nhỉ? Em nghe nói gần đây sữa mới cải tiết tăng cường sắt, canxi, i ốt.... như chị nói ý nên nói thật là cũng giảm bớt bao nhiêu là gánh nặng về việc ăn gì để khỏe mạnh, con pt tốt.
    Giảm bớt nhiều luôn ấy chị, thêm nữa trong quá trình chế biến thực phẩm là đã mất đi bao nhiêu chất có trong thực phẩm rồi, ăn cũng không biết chính xác hấp thu được bao nhiêu chất bổ. Nên các mẹ ngoài ăn uống đầy đủ các chất, thì nên uống bổ sung thêm ngày 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold, trong sữa bổ sung đầy đủ dưỡng chất như chất xơ, i ốt, canxi, DHA, Axit folic, còn giảm 20% chất béo nên các mẹ yên tâm không bị tăng cân quá mức khi mang bầu nữa.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

thanks thông tin của chủ top nhìu ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng thuốc này chưa,? cho e xin ít nhận xét ạ. Các mẹ mua ở đâu, giá bn 1 hộp 200viên ạ? Cảm ơn các mẹ.
    zLfnW29

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hoanghiennmri
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5