TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết bổ sung dưỡng chất, giúp mẹ ngăn ngừa dị tật thai nhi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.16K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 823 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Dielac Mama Gold có dạng nhỏ 400gr nên mấy mẹ nào chưa dùng bao giờ thì mua hộp nhỏ này dùng thử nà, sau mua hộp 900gr cho tiện, hoặc có thể mua hộp giấy để đổ vào hộp thiếc, cũng tiết kiệm á.
    uh, lúc đầu ai chưa uống Dielac Mama Gold thì nên mua loại hộp giấy 400gr uống thử, nếu uống được thì mua luôn hộp thiếc cho dễ sử dụng, dễ bảo quản, uống xong nên đậy hộ thật kín để dinh dưỡng trong sữa còn giữ nguyên, pha sữa cũng nên đúng công thức, mình thấy nhiều người ngán quá thì cho ít sữa nhiều nước, như vậy đinh dưỡng không đủ đâu ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 959 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Ặx, đọc xớn xác thấy chị kêu phải ăn thiệt nhiều thiệt đủ món :P tưởng chị kêu phải ăn chớ. hihi,hóa ra chị khuyên là thôi, khó quá bỏ qua đi mấy gái ơi, muốn đẹp, muốn khỏe, muốn con thông minh thì cứ sữa bầu thôi, đủ chất dinh dưỡng, vào con được nhiều hihi
    Em cũng như chị thôi.
    Bỏ qua mấy vụ trứng ngỗng (người kêu cho con thông minh, người kêu cho da trắng, người kêu cho mắt đen) hihi.
    Em uống Dielac Mama Gold nà, chị uống chi á?
    mình cũng đang uống Dielac Mama Gold nè, còn vụ trứng ngỗng á hả, thôi không ăn nổi đâu, mẹ chồng mang lên mấy cái, toàn nhờ ông xã ăn giúp thôi hà,trứng ngỗng ít dinh dưỡng hơn trứng gà nên ăn trứng gà đi mẹ nó nhỉ, dễ ăn, đỡ ngán mà rẻ hơn nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,036 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    uh, lúc đầu ai chưa uống Dielac Mama Gold thì nên mua loại hộp giấy 400gr uống thử, nếu uống được thì mua luôn hộp thiếc cho dễ sử dụng, dễ bảo quản, uống xong nên đậy hộ thật kín để dinh dưỡng trong sữa còn giữ nguyên, pha sữa cũng nên đúng công thức, mình thấy nhiều người ngán quá thì cho ít sữa nhiều nước, như vậy đinh dưỡng không đủ đâu ạ
    Uhm, món dielac mama này đâu có ngán đâu mà phải cho thêm nước ta?! ít ngọt ít béo mà, pha nữa thì như nước gạo còn gì :P
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Hút thuốc lá thụ động còn độc hơn là hút thuốc chủ động nữa. Nhiều khi bực kinh khủng vì các ông vô ý thức cứ phì phà khói thuốc tùm lum chả nghĩ gì đến người khác cả. Mua gì cũng nên xem kỹ nguồn gốc xuất xứ rồi hẵng mua. Ăn vào thì dễ chứ lấy ra thì khó lắm. Ông bà mình vẫn nói như vậy đó các mẹ ạ.
    Em nghe nói kể cả sau khi hút thuốc tới tận 6 tiếng thì khói thuóc lá vẫn vấn vương và ảnh hưởng tới sức khỏe của những người xung quanh.
    Em làm ở cao ốc, cứ đi xuống dưới chân cao ốc là nam thanh nữ tú già trẻ gái trai lũ lượt đứng dưới hút thuốc. Có người mơ màng nhìn trời đất. Có người túm tụm tán dóc với nhau.
    Hút hết điếu thuốc có khi chỉ cần 5 phút, có kẻ hết cả nửa tiếng.
    Đi tới cửa là em váng vất cả đầu vì mùi khói thuốc lá.
    Thật kinh khủng!
    Mà nhiều người thấy gớm lắm. Thấy bà bầu đi tới thậm chí còn không né đường, ko phà khói sang chỗ khác nữa chứ. CHán ngán ghê luôn!
    • 652 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Hút thuốc lá thụ động còn độc hơn là hút thuốc chủ động nữa. Nhiều khi bực kinh khủng vì các ông vô ý thức cứ phì phà khói thuốc tùm lum chả nghĩ gì đến người khác cả. Mua gì cũng nên xem kỹ nguồn gốc xuất xứ rồi hẵng mua. Ăn vào thì dễ chứ lấy ra thì khó lắm. Ông bà mình vẫn nói như vậy đó các mẹ ạ.
    Mình rất ghét mùi thuốc lá và rất bực vì nhiều người mặc dù ở chỗ đó có biển cấm hút thuốc mà cứ ngang nhiên hút, tàn thuốc bay tug tóe, mùi khói thuốc nồng nặc. Nhất là ở các tòa nhà vp, cửa thoát hiểm hay gần nhà vs, mà chỗ đó thì được hút thuốc thế nên nhiều lúc đi vs thì khói thuốc cũng bay ở đó vào, mùi cứ luẩn quẩn mãi k hết, vừa hôi vừa khó chịu. Thế nên các mẹ bầu tránh được đến đâu thì cứ tránh tối đa nhé, với cả chịu khó ăn uống đủ chất vào, đi đường nhớ khẩu trang k khói bụi lắm, thời tiết thay đổi là dễ ốm lắm nên cứ fai cẩn thận ggsk các mẹ ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangcongchua Xem bài viết
    Em nói thật chứ cũng chỉ ăn uống đủ bữa đủ chất chứ biết có bị hao hụt trong quá trình chế biến, không biết cơ thể có hấp thụ được ko? Hằng tháng đi khám nghe bác sĩ con phát triển bình thường, mẹ ko bị thiếu chất là mừng rơi nước mắt luôn á.
    Mình cũng vậy, mặc dù ăn uống đầy đủ, nói là đầy thôi chứ chưa biết đã đủ hay chưa, cơ mà được BS khen con phát triển bình thường là mừng, bởi vì bà mẹ nào khi mang thai nghe được lời nhận xét của BS như thế thì ko mong gì hơn nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longphungphunglong Xem bài viết
    Bây giờ thực phẩm bẩn, rau thì dư lượng thuốc bảo vệ thực vật cao thì việc đảm bảo an toàn trong ăn uống là cả một vấn đề ý, làm thế nào để an toàn cho mẹ bầu đã khó còn phải kiêng ăn này kia nữa
    Nhà mình chẳng dám ăn gì ngoài rau bà ngoại gửi cho các mẹ ạ. Hic..hic.. Nói chung, rất sợ mua đồ ở chợ. Mẹ bầu và mẹ nuôi con nhỏ càng phải cần thận trong việc chăm sóc con và chăm sóc mình hơn ấy các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,021 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày trước mình mang bầu ko được bác sỹ tư vấn phải bổ sung thuốc acid folic gì cả. Mà mình cũng ko biết thực phẩm nào chứa nhiều acid folic để ăn. Thành ra cứ cái gì ko thuộc thực phẩm cấm mình đều ăn mỗi thứ 1 ít. À mình có đọc được thông tin là trong sữa Dielac Mama Gold có chứa acid folic, canxi, DHA nên ngày nào mình cũng nhớ uống 2 ly sữa bầu này hi vọng ít nhiều cung cấp cho con những vi chất tốt nhất cho sự pt của con từ trong bụng mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,021 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Nhà mình chẳng dám ăn gì ngoài rau bà ngoại gửi cho các mẹ ạ. Hic..hic.. Nói chung, rất sợ mua đồ ở chợ. Mẹ bầu và mẹ nuôi con nhỏ càng phải cần thận trong việc chăm sóc con và chăm sóc mình hơn ấy các mẹ nhỉ.
    Thế thì bà ngoại gửi cho mẹ nó liên tục à? Nhà mình ăn nhiều rau lắm nên nói thật vẫn cứ phải ra chợ mua rau ăn thôi chứ ông bà gửi cho được vài bữa chứ chả gửi cho hoài được. Ăn uống giờ đúng là sợ mà ko biết phải làm sao. Ăn thì chết chậm ko ăn thì chết sớm nên cứ phải ăn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Dielac Mama Gold có dạng nhỏ 400gr nên mấy mẹ nào chưa dùng bao giờ thì mua hộp nhỏ này dùng thử nà, sau mua hộp 900gr cho tiện, hoặc có thể mua hộp giấy để đổ vào hộp thiếc, cũng tiết kiệm á.
    Bà bầu nào cũng cần uống sữa bầu nên tính sao cho thật lợi cho mình là được. Ai thích hộp thiếc thì mua hộp thiếc. Ai thích hộp giấy thì mua hôp giấy. Cá nhân mình thích hộp thiếc hơn vì có cảm giác sữa được bảo quản tốt và chắc chắn hơn, với lại mình có cái thú đếm xem trong thời gian bầu mình uống hết bao nhiêu hộp sữa. Mình chất vào 1 góc cao nghệu tới trần luôn á, hihihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Mẹ nó thế là may mắn có rau bà ngoại gửi cho ăn, chứ như nhà mình ông bà chả có đất trồng rau thì chả lấy đâu rau sạch mà gửi cho con hihihi.Thôi thì cứ đi chợ hàng ngày, lựa mua rau của mấy người tự trồng có vài mớ rau mang ra bán thêm hy vọng còn khá hơn rau họ đi buôn cả sọt về bán
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chỉ cách đây chưa tới chục năm thì chế độ bầu bí cũng khác bây giờ rồi mẹ nó ạ. Hồi mình bầu bé lớn, chẳng có đk cứ có sao ăn vậy, 2 vc nghèo còn chẳng có sữa bầu mà uống đều ý. Tới bé thứ 2 có đk hơn thì uống đều đặn sữa bầu hàng tháng... chắc có lẽ vì thé mà bố nó suốt ngày bảo "thằng em thông minh hơn con chị" ha ha

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Ngày trước mình mang bầu ko được bác sỹ tư vấn phải bổ sung thuốc acid folic gì cả. Mà mình cũng ko biết thực phẩm nào chứa nhiều acid folic để ăn. Thành ra cứ cái gì ko thuộc thực phẩm cấm mình đều ăn mỗi thứ 1 ít. À mình có đọc được thông tin là trong sữa Dielac Mama Gold có chứa acid folic, canxi, DHA nên ngày nào mình cũng nhớ uống 2 ly sữa bầu này hi vọng ít nhiều cung cấp cho con những vi chất tốt nhất cho sự pt của con từ trong bụng mẹ.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Thế thì bà ngoại gửi cho mẹ nó liên tục à? Nhà mình ăn nhiều rau lắm nên nói thật vẫn cứ phải ra chợ mua rau ăn thôi chứ ông bà gửi cho được vài bữa chứ chả gửi cho hoài được. Ăn uống giờ đúng là sợ mà ko biết phải làm sao. Ăn thì chết chậm ko ăn thì chết sớm nên cứ phải ăn thôi.
    nhà mình chả có ai ở quê để trồng rau nên toàn mua ngoài chợ..hixx..ở nhà có khoảng ban công ngoài trước trồng được mấy thùng rau muống thôi, mình toàn mua rau trong siêu thị, hy vọng là như lời quảng cáo là an toàn và sạch, giờ mua bằng niềm tin thôi ạ.
    • 823 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Mình cũng vậy, mặc dù ăn uống đầy đủ, nói là đầy thôi chứ chưa biết đã đủ hay chưa, cơ mà được BS khen con phát triển bình thường là mừng, bởi vì bà mẹ nào khi mang thai nghe được lời nhận xét của BS như thế thì ko mong gì hơn nữa.
    đúng rồi há chị, đi khám thai xong chỉ mong bác sĩ con con phát triển ổn, cân nặng và chiều dài đạt chuẩn, không bị gì là mừng lắm rồi. Em có đợt tuần rồi cả ngày không thấy con đạp, lo quá đi khá ngay, may mà con không sao, sinh con chỉ mong con khỏe là vui rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy nhiều mẹ bảo k ăn được gì, muốn bổ sung bù thêm cho con nên pha sữa đặc hơn bt, uống cho nó chất, nhưng như thế chẳng tốt tẹo nào cả, nếu muốn uống loãng pha loãng, uống đặc pha đặc thì cần gì công thức nữa đúng k ak. Các nhà nghiên cứu đã nghiên cứu ra với bao nhiêu ml cần bao nhiêu gr sữa thì sẽ phát huy hết tác dụng của sp, thế nên mình cứ theo thế mà làm thôi, nước tăng, sữa tăng, nước giảm, sữa gảm, đừng tăng giảm lệch 1 trong 2 thứ đều k tốt cả nhé.
    J40yp7
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, bác sỹ cũng ẩu ghê ha. Nghĩ sao mà ko nhấn mạnh vậy. Lỡ đâu chị mà ko uống Dielac Mama, thiếu hụt chất này kia thì sao, có chuyện gì ai chịu trách nhiệm dùm chớ.
    Cũng hên là chị có uống sữa bầu á ha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,036 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng rồi há chị, đi khám thai xong chỉ mong bác sĩ con con phát triển ổn, cân nặng và chiều dài đạt chuẩn, không bị gì là mừng lắm rồi. Em có đợt tuần rồi cả ngày không thấy con đạp, lo quá đi khá ngay, may mà con không sao, sinh con chỉ mong con khỏe là vui rồi
    Mẹ Kim Loan mấy tuần rồi vậy? Nhớ cẩn thận theo dõi con nha. Bữa có chị nào nói bé hơn 32 tuần, tự dưng 1 ngày không đạp tới chừng đi khám sốt vó luôn đó
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Em nghe nói kể cả sau khi hút thuốc tới tận 6 tiếng thì khói thuóc lá vẫn vấn vương và ảnh hưởng tới sức khỏe của những người xung quanh.
    Em làm ở cao ốc, cứ đi xuống dưới chân cao ốc là nam thanh nữ tú già trẻ gái trai lũ lượt đứng dưới hút thuốc. Có người mơ màng nhìn trời đất. Có người túm tụm tán dóc với nhau.
    Hút hết điếu thuốc có khi chỉ cần 5 phút, có kẻ hết cả nửa tiếng.
    Đi tới cửa là em váng vất cả đầu vì mùi khói thuốc lá.
    Thật kinh khủng!
    Mà nhiều người thấy gớm lắm. Thấy bà bầu đi tới thậm chí còn không né đường, ko phà khói sang chỗ khác nữa chứ. CHán ngán ghê luôn!
    Có thai thì không nên hút thuốc, kể cả tránh cả nơi hay có nhiều người hút thuốc, nhất là những quán cafe , chỉ cần ngửi thôi thì cũng đủ ảnh hưởng cho mẹ lẫn con rồi.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có vấn đề bất thường thì nên đi khám ngay. Cả tuần mà không đạp cũng sợ lắm chớ, đi khám không sao thì mới ăn ngon ngủ yên được mom nhỉ.
    • 1,251 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn cũng gan thật đấy, con k đạp cả tuần mới đi khám, mình thì từ ngày thấy thai máy trở đi, chỉ cần 1 ngày k thấy máy hay đạp là fã fai đi kiểm tra rồi vì chỉ sợ có vđ gì thôi, mọi người bảo mình cẩn thận quá k cần thiết fai thế nhưng mình kệ, con mình trong bụng thế nào mình mới cảm nhận và mới biết được, chủ quan 1 cái nhỡ có gì thì ân hận cả đời.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5