TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết bổ sung dưỡng chất, giúp mẹ ngăn ngừa dị tật thai nhi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.18K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 823 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon17 Xem bài viết
    Thực ra em thấy Dielac Mama Gold rất dễ uống, giá thành cũng hợp lý, phù hợp với đại đa số chị em, vả lại cũng công ty uy tín nữa .
    uh mình cũng thấy vậy, một hộp Dielac Mama Gold 900gr có 240k, một hộp mình uống khoảng 2 tuần, giá hợp lý với mình lắm, sữa ngoại mắc quá mình kham không nổi, mà thành phần dinh dưỡng Dielac Mama Gold cũng rất đầy đủ, đâu thua loại nào đâu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 959 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Chị nói chuẩn đó ạ. Dinh dưỡng qua thực phẩm rau thịt cá tôm để cung cấp đủ các vi chất cần thiết cho 2 mẹ con thì ng mẹ phải ăn rất nhiều, ăn nhiều mà chưa chắc hấp thụ đc hết ý. Thế nên việc ăn cố gắng đạt 50% nhu cầu là đc còn lại bổ sung thêm sữa là ok. Em cũng thích Dielac Mama Gold vì sữa có đủ các vi chất cần thiết cho mẹ và bé.
    đúng vậy ạ muốn cung cấp đủ dinh dưỡng một ngày như một ly sữa bầu thì các mẹ phải ăn thật nhiều và thật đủ món, nhưng việc đó khó lắm, ăn thì đủ no thôi chứ làm sao ăn cho đủ dinh dưỡng đong đo được, các nhà nghiên cứu đã khuyên chỉ cần 2 ly sữa bầu một ngày là cung cấp đủ các chất như DHA, canxi, sắt...nên các mẹ cố uống sữa bầu nha, mình thấy uống dễ hơn ăn nên mình uống đầy đủ lắm..hii
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Chị nói chuẩn đó ạ. Dinh dưỡng qua thực phẩm rau thịt cá tôm để cung cấp đủ các vi chất cần thiết cho 2 mẹ con thì ng mẹ phải ăn rất nhiều, ăn nhiều mà chưa chắc hấp thụ đc hết ý. Thế nên việc ăn cố gắng đạt 50% nhu cầu là đc còn lại bổ sung thêm sữa là ok. Em cũng thích Dielac Mama Gold vì sữa có đủ các vi chất cần thiết cho mẹ và bé.
    Mẹ nó biết không, đôi khi mình tự hỏi: Làm thế nào để biết được mình ăn đã đủ chất rồi nhỉ!? Hỏi vậy thôi chứ khó ai biết được, nhất là trong thời kì mang thai nhu cầu năng lượng tăng lên gấp 2 gấp 3 lần, ăn không thì chưa đủ mà cần phải uống thêm sắt, canxi, và các loại vitamin mà phải nhờ đến bác sỹ hướng dẫn nữa nha. Vì thế mà cách tốt nhất là mình bù thêm sữa chắc ăn 100% sẽ ko lo thiếu chất, vì như theo mình được biết trong sữa bầu, nhất là sữa Dielac Mama Gold bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi nữa đó các mẹ ơi.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    đúng vậy ạ muốn cung cấp đủ dinh dưỡng một ngày như một ly sữa bầu thì các mẹ phải ăn thật nhiều và thật đủ món, nhưng việc đó khó lắm, ăn thì đủ no thôi chứ làm sao ăn cho đủ dinh dưỡng đong đo được, các nhà nghiên cứu đã khuyên chỉ cần 2 ly sữa bầu một ngày là cung cấp đủ các chất như DHA, canxi, sắt...nên các mẹ cố uống sữa bầu nha, mình thấy uống dễ hơn ăn nên mình uống đầy đủ lắm..hii
    Ăn như nào để mình cung cấp đầy đủ các chất trong lúc mang thai, vì bầu thường thèm món gì ăn đúng một món đó tới khi nào ngán mà thôi, ta nói bầu cũng mệt ghê, thèm những món mà lúc chưa bầu hình như ghét cay ghét đắng, vậy mà bầu thèm lại mới ghê chứ hehe.
    Tốt nhất cứ ngày 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi sáng và tối sẽ không lo thiếu một chất nào cả bởi trong sữa đã có đầy đủ rồi nha.

• 663 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Ăn như nào để mình cung cấp đầy đủ các chất trong lúc mang thai, vì bầu thường thèm món gì ăn đúng một món đó tới khi nào ngán mà thôi, ta nói bầu cũng mệt ghê, thèm những món mà lúc chưa bầu hình như ghét cay ghét đắng, vậy mà bầu thèm lại mới ghê chứ hehe.
    Tốt nhất cứ ngày 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi sáng và tối sẽ không lo thiếu một chất nào cả bởi trong sữa đã có đầy đủ rồi nha.
    Uống sữa bầu không có nghĩa là đủ chất cho cả thai kỳ mẹ nó nhé! Mẹ nó mà quan niệm như vậy là đang sai đó. Sữa bầu chỉ giúp bổ sung dung lượng của các chất dinh dưỡng cần thiết thôi. Dù là loại sữa nào cũng thế từ Meiji hay Enfa hay là Dielac Mama Gold...không một hãng hay loại nào nói là chỉ uống sữa bầu là đủ. Nếu sữa bầu là đủ thì cần gì ăn uống bổ sung các chất trong thai kỳ làm gì nữa chứ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 744 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    uh mình cũng thấy vậy, một hộp Dielac Mama Gold 900gr có 240k, một hộp mình uống khoảng 2 tuần, giá hợp lý với mình lắm, sữa ngoại mắc quá mình kham không nổi, mà thành phần dinh dưỡng Dielac Mama Gold cũng rất đầy đủ, đâu thua loại nào đâu
    Nói chung uống sữa nào thấy không ngán là dùng thôi mẹ nó ạ. Ăn đầy đủ chất, thịt, cá tôm cua, rau trái cây để không để thiếu chất nha. UỐng thêm sữa bầu nữa nha các mẹ, trong sữa bầu cung cấp cho chúng ta nào DHA, Axit Folic, canxi... không chỉ cho mẹ khỏe mà cho con thông minh toàn diện nữa nha.
    • 1,261 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Mẹ nó biết không, đôi khi mình tự hỏi: Làm thế nào để biết được mình ăn đã đủ chất rồi nhỉ!? Hỏi vậy thôi chứ khó ai biết được, nhất là trong thời kì mang thai nhu cầu năng lượng tăng lên gấp 2 gấp 3 lần, ăn không thì chưa đủ mà cần phải uống thêm sắt, canxi, và các loại vitamin mà phải nhờ đến bác sỹ hướng dẫn nữa nha. Vì thế mà cách tốt nhất là mình bù thêm sữa chắc ăn 100% sẽ ko lo thiếu chất, vì như theo mình được biết trong sữa bầu, nhất là sữa Dielac Mama Gold bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi nữa đó các mẹ ơi.
    Biết đủ chất thì chính là khi đi khám thai, bác sĩ kết luận bạn và con sức khỏe tốt. Không đến mức năng lượng cần gấp 2-3 lần đâu khi bầu đâu mẹ nó ơi. Sữa bầu Dielac mama gold giá thành rẻ, 1 cốc sữa bầu bao dưỡng chất mà tính ra chỉ bằng 1 cốc sữa tươi thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,036 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Ặx, đọc xớn xác thấy chị kêu phải ăn thiệt nhiều thiệt đủ món :P tưởng chị kêu phải ăn chớ. hihi,hóa ra chị khuyên là thôi, khó quá bỏ qua đi mấy gái ơi, muốn đẹp, muốn khỏe, muốn con thông minh thì cứ sữa bầu thôi, đủ chất dinh dưỡng, vào con được nhiều hihi
    Em cũng như chị thôi.
    Bỏ qua mấy vụ trứng ngỗng (người kêu cho con thông minh, người kêu cho da trắng, người kêu cho mắt đen) hihi.
    Em uống Dielac Mama Gold nà, chị uống chi á?
    • 251 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Em nói thật chứ cũng chỉ ăn uống đủ bữa đủ chất chứ biết có bị hao hụt trong quá trình chế biến, không biết cơ thể có hấp thụ được ko? Hằng tháng đi khám nghe bác sĩ con phát triển bình thường, mẹ ko bị thiếu chất là mừng rơi nước mắt luôn á.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    Dielac Mama Gold có dạng nhỏ 400gr nên mấy mẹ nào chưa dùng bao giờ thì mua hộp nhỏ này dùng thử nà, sau mua hộp 900gr cho tiện, hoặc có thể mua hộp giấy để đổ vào hộp thiếc, cũng tiết kiệm á.
    • 345 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Dielac Mama Gold có dạng nhỏ 400gr nên mấy mẹ nào chưa dùng bao giờ thì mua hộp nhỏ này dùng thử nà, sau mua hộp 900gr cho tiện, hoặc có thể mua hộp giấy để đổ vào hộp thiếc, cũng tiết kiệm á.
    Giá của sữa bầu này giờ bao nhiêu 1 hộp 900gr nhỉ, còn hộp giấy nữa. Em định cuối tuần này đi siêu thị mua đây ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau_2303 Xem bài viết
    Biết đủ chất thì chính là khi đi khám thai, bác sĩ kết luận bạn và con sức khỏe tốt. Không đến mức năng lượng cần gấp 2-3 lần đâu khi bầu đâu mẹ nó ơi. Sữa bầu Dielac mama gold giá thành rẻ, 1 cốc sữa bầu bao dưỡng chất mà tính ra chỉ bằng 1 cốc sữa tươi thôi.
    Có vẻ như quan trọng nhất là giá thành rẻ đúng không ạ. Mua 1 dielac mama gold rẻ hơn gần 1 nửa so với sữa khác, giá trị dinh dưỡng tương đương thì cần gì phải đắn đo đúng không các mẹ. Nói chung, mình thấy công nghệ, dây truyền của VN cũng có kém gì nước ngoài đâu, các mẹ cứ cầu kỳ làm gì
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau_2303 Xem bài viết
    Mình thấy Dielac Mama tuy là sữa nội nhưng chất lượng thì cũng chẳng kém gì sữa ngoại đâu nhé, mà công thức mới được cải tiến để phù hợp với thể trạng của các bà mẹ VN chúng mình vốn thường ăn thiếu chất nữa đó
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon17 Xem bài viết
    Giá của sữa bầu này giờ bao nhiêu 1 hộp 900gr nhỉ, còn hộp giấy nữa. Em định cuối tuần này đi siêu thị mua đây ạ.
    Mình hay mua hộp giấy để ở văn phòng cho tiện ý. Nhưng mà tính ra, hộp giấy đắt hơn hộp thiêchs 900g Đằng nào mua để mình uống thì cứ mua đại hộp to. Ngày 2 ly thì chả mấy mà hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangcongchua Xem bài viết
    Em nói thật chứ cũng chỉ ăn uống đủ bữa đủ chất chứ biết có bị hao hụt trong quá trình chế biến, không biết cơ thể có hấp thụ được ko? Hằng tháng đi khám nghe bác sĩ con phát triển bình thường, mẹ ko bị thiếu chất là mừng rơi nước mắt luôn á.
    Thất ra, ăn đồ tươi sống là đảm bảo dinh dưỡng nhất. NHưng mà thưc phẩm ở VN chẳng đảm bảo, nên mình cứ phải đảm bảo ăn chín uống sôi. Thậm chí rau cũng phải trần bỏ qua 1 nước thì làm gì còn chất nữa. Chỉ gọi là ăn vào cho có lượng thôi các mẹ ạ.
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Trang web chính thống của Vinamilk đây rồi! Nhiều thông tin bổ ích quá chừng. Mọi sản phẩm của Vinamilk đều có thể tham khảo được ở đây chứ không riêng gì Dielac Mama Gold dành riêng cho bà bầu nè cả nhà! Mình cũng vô tìm hiểu thêm để bổ sung kiến thức mình còn thiếu đây!
    Em công nhận trang web của Vinamilk Dielac Mama này nhiều thông tin tốt dễ sợ chị ha. Bữa trước mình có bầu mà có thì đỡ phân vân lo lắng rồi.
    Giờ đẻ xong chỉ tiêu rồi mới phát hiện ra :P vậy thôi thì đi truyền bá thông tin cho các mẹ bầu cùng đọc cũng đỡ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam201080 Xem bài viết
    Uống sữa bầu không có nghĩa là đủ chất cho cả thai kỳ mẹ nó nhé! Mẹ nó mà quan niệm như vậy là đang sai đó. Sữa bầu chỉ giúp bổ sung dung lượng của các chất dinh dưỡng cần thiết thôi. Dù là loại sữa nào cũng thế từ Meiji hay Enfa hay là Dielac Mama Gold...không một hãng hay loại nào nói là chỉ uống sữa bầu là đủ. Nếu sữa bầu là đủ thì cần gì ăn uống bổ sung các chất trong thai kỳ làm gì nữa chứ?
    Mấy chế làm em hoang mang nha! Em thì ngày ngoài ăn uống bổ sung thêm 2 ly Mama Dielac vậy có đúng chưa? Hay cần ăn thêm, uống thêm gì ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Em công nhận trang web của Vinamilk Dielac Mama này nhiều thông tin tốt dễ sợ chị ha. Bữa trước mình có bầu mà có thì đỡ phân vân lo lắng rồi.
    Giờ đẻ xong chỉ tiêu rồi mới phát hiện ra :P vậy thôi thì đi truyền bá thông tin cho các mẹ bầu cùng đọc cũng đỡ
    Em cũng nhờ mò vô WTT mà biết được bao nhiêu điều hay. Em hiểu thêm được nhiều về món sữa bầu em uống hằng ngày, hiểu kỹ nữa là khác. Ngoài kiến thức dinh dưỡng dành cho bà bầu, em còn học được bao nhiêu ý hay từ chuyên gia luôn ạ. Dielac Mama Gold là món quà hữu ích và thiết thực nhất của các mẹ bầu chúng em. Giờ em giơ icon "I Dielac Mama Gold" có ai giơ theo không nè?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Bổ sung acid folic trong thời kỳ trước và khi mang thai sẽ làm giảm đáng kể dị tật thai nhi là chính xác luôn mẹ nó ạ, đi khám thì cũng được sàng lọc nữa đó, vì thế mà bác sỹ khuyên nên ăn uống những loại thực phẩm có chứa acid folic chẳng hạn như trong sữa bầu đấy mẹ nó.
    Mẹ nó chuẩn đấy, trong 28 ngày đầu tiên của thai kỳ là giai đoạn hình thành ống thai nhi, nên giai đoạn này rất cần bổ sung thêm axit folic, các mẹ có thể bổ sung chất này qua các loại thực phẩm như: nước ép cà chua, chuối, cam, măng tây, súp lơ, khoai tây, lòng đỏ trứng, đậu tương và sữa. Thế nên mình uống Dielac Mama Gold nay từ ngày đầu mang thai để phòng ngừa dị tật thai nhi đó bạn ạ. Mình mang thai bé2 khi cũng đứng tuổi nên cẩn thận vẫn hơn.
    J40yp7
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minguyencon Xem bài viết
    Mấy chế làm em hoang mang nha! Em thì ngày ngoài ăn uống bổ sung thêm 2 ly Mama Dielac vậy có đúng chưa? Hay cần ăn thêm, uống thêm gì ạ?
    Em cứ ăn uống bình thường thôi, nhưng đảm bảo đầy đủ các chất như protein, vitamin, khoáng chất, chất xơ.....có uống sữa là tốt rồi. Còn viên bổ sung vitamin thì cứ theo hướng dẫn và chỉ định của bác sĩ
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5