TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu lo lắng vì khí hư ra nhiều, viêm phụ khoa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.85K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị em ơi đang bầu mà bị khí hư nhiều , ban đầu nó trong trong ẩm ướt khó chịu, sau khi trắng đục đi khám thai định kỳ có hỏi bs rồi. 2 tháng đầu bs bảo ko sao đâu chú ý vệ sinh là được hoặc dùng dung dịch vệ sinh phù hợp.
    Giờ 5 tháng rồi khí hư vẫn nhiều , bs bảo theo dõi có thể cho thuốc đặt. ko ảnh hưởng đến con nhưng vẫn lo.

Chị em vào cho cao kiến

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Viên đặt mình cũng không dám dùng sợ ảnh hưởng con, mẹ xem dùng rửa ngoài kiếm loại chuyên cho bà bầu ấy. Giữ vệ sinh sạch là được do thai kỳ thay đổi đấy.
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

vâng e thấy nhiều chị em bảo là nếu mà viêm nhiễm khi sinh thường sợ ảnh hưởng con ạ. cũng đau đầu vụ này
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị chú ý vệ sinh sạch sẽ chút là được đấy. Ngoài ra có thể dùng lá trầu không hoặc lá trà xanh để làm sạch. Em thấy cũng hiệu quả
    • Thành viên Webtretho
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Luc truoc Minh co bau cug khi hu ra nhieu.bac si bao bi viem cho thuoc ve dat..Minh bau 3 thang la dat thuoc roi.dat trong vong 7 ngay.bau bi hay ra khi hu nhieu.me chu y giu gin ve sinh ki.neu ra nhieu qua co the di kham va hoi bac si loai thuoc dat Phu hop .khong anh Huong den con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Di kham bac si va loai thuoc dat Phu hop we khong anh Huong den con dau..me yen tam .con Minh bay gio da 2 tuoi roi..
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sinh xong 2 đứa thấy mất tự tin quá các mẹ ạ. Nói thật, rất ngại nói về mấy cái vấn đề này. Cơ mà bí bách quá, nào là ngứa, xong lại thâm nữa, r*ng nữa, hic. Em đang đắn đó quá, tiện đây các chị cho e hỏi là có nên đi thẩm mỹ "cô bé" không ạ? Với ai đã làm rồi thì cho e hỏi là có đau không ạ, chứ e sợ đau lắm với giờ dùng dung dịch vệ sinh gì để thơm tho cả ngày đc ạ. Buồn phiền quá mà lại khó nói
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho e hóng với ạ. Em sắp sinh rồi. Bị từ ra nhiều từ tháng T3, đi khám thai có hỏi mà bác sĩ bảo đó là chuyện bình thường, kêu về vệ sinh sạch sẽ. E vẫn làm mà ko thấy khả quan lắm, với bác sĩ bảo là chuyện thường của bầu nên e cũng không đi khám cơ. Không biết có ảnh hưởng gì đến bé không ạ. Với sau khi sinh xong thì liệu có cải thiện gì không ạ? Giúp em với, còn ít ngày nữa e sinh rồi ạ ( Nay đọc mới biết ý, em chỉ lo ảnh hưởng đến con thôi ạ
    • 212 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bác sĩ nói vậy là không sao đâu bạn ah
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn tuân theo chỉ dẫn của bsi nhé!
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế chị em đang dùng loại nào mà thơm lại giảm tình trạng khí hư, giúp khô thoáng mách nước em xem ạ
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danbadanhda Xem bài viết
    Sinh xong 2 đứa thấy mất tự tin quá các mẹ ạ. Nói thật, rất ngại nói về mấy cái vấn đề này. Cơ mà bí bách quá, nào là ngứa, xong lại thâm nữa, r*ng nữa, hic. Em đang đắn đó quá, tiện đây các chị cho e hỏi là có nên đi thẩm mỹ "cô bé" không ạ? Với ai đã làm rồi thì cho e hỏi là có đau không ạ, chứ e sợ đau lắm với giờ dùng dung dịch vệ sinh gì để thơm tho cả ngày đc ạ. Buồn phiền quá mà lại khó nói
    Mình cũng đang hỏi xem có loại nào mới dùng ổn không, giúp thơm thơm khô thoáng.
    • 253 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Đi khám bác sỹ cho yên tâm bạn ơi. Đừng đặt linh tinh sợ ảnh hưởng đến bé
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyendaudau Xem bài viết
    Đi khám bác sỹ cho yên tâm bạn ơi. Đừng đặt linh tinh sợ ảnh hưởng đến bé
    Ah tớ ko đặt đâu. Làm j dám tự ý đặt, chỉ đang hỏi thêm loại nào vệ sinh ngoài, loại rửa ngoài ấy mà để thơm vs khô thoáng thôi. Hy vọng có loại tốt dùng rửa khô thoáng
    • 212 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

có nhiều dung dịch phụ nữ mà bạn
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suckhoemebau2019 Xem bài viết
    có nhiều dung dịch phụ nữ mà bạn
    Uh, nhiều loại bạn ạ. trước dùng cái dạ hương vs lactacyd ấy, mà rửa cái lactacyd là biết ngay. nó ẩm ướt hơn bt gây khó chịu để lại mùi ko tự tin j cả. Đang thử 1 loại mới, hiệu thuốc đưa.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lúc trc mình bầu cũng ra khí hư nhiều, BS kê Woncyd xài cũng OK, nay lâu rui vẫn xài e đó mom ạ
    • 212 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bachduong1612 Xem bài viết
    Lúc trc mình bầu cũng ra khí hư nhiều, BS kê Woncyd xài cũng OK, nay lâu rui vẫn xài e đó mom ạ
    Loại này cũng tốt đó mom
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Loại mình đang dùng là OrganikAg+ của Việt Nam, có nano bạc diệt khuẩn và đặc biệt ở chỗ là không dùng chất tẩy rửa đâu. làm sạch từ bột ngô và dầu dừa. không sls, không parapen nên ko lo sót da
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang bầu đứa thứ 2 được 5 tháng. Cũng bị như bạn đợt mới bầu, chỗ bác sỹ khám thai bảo dùng dung dịch vệ sinh hàng ngày để sạch nhé. Mình đang dùng cái Organik Ag+ thấy ok lắm. hết ngứa mà còn đỡ hẳn vụ khí hư có mùi ).
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2