TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu đẹp từ đầu đến chân chỉ với một loại nguyên liệu thần thánh này, vừa rẻ vừa tốt vô cùng

• 549 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 171 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tết nhất đến nơi rồi, mẹ bầu là em vẫn ung dung ăn ngủ nghỉ, lướt facebook phà phà. Chiều nay chồng nhìn vợ một lượt từ đầu đến chân xong hỏi “Ồ năm nay vợ yêu không trùng tu nhan sắc đón Tết à”. Em uể oải nhìn chồng, “đằng nào chẳng xấu rồi, ma nào thèm nhìn mà trùng với chả tu”.

Mẹ chồng đứng gần đó, nghe chồng em nói vậy cũng vào góp vui ngay “Ham đẹp làm gì con ơi, có bầu mà làm đẹp thì sinh con ra mất duyên con.” Em chẳng tin mấy vụ này đâu, nhưng ngộ lỡ như thế thật thì sao, nên em cứ xuề xòa để phần duyên phần đẹp cho con em.

Nhưng mẹ chồng rất tâm lý, không làm đẹp của mẹ là không nhuộm tóc, không vẽ móng xanh đỏ vàng, không giày cao gót, quần jeans bó bụng… thôi. Nghĩa là tránh xa các hóa chất vì khả năng gây hại cho mẹ bầu và thai nhi rất cao. Còn các cách làm đẹp có nguồn gốc từ thiên nhiên, thì mẹ rất khuyến khích, thậm chí mẹ còn đích thân làm tặng em để em chăm sóc bản thân mà.

Đó là mẹ chồng em đích thân chọn trái dừa, lấy cơm dừa và nấu thành dầu dừa cho em. Đồng thời bà còn hướng dẫn em những công dụng tuyệt vời của dầu dừa đối với bà bầu. Em may mắn có mẹ chồng chiều con dâu, nên em ghi lên đây chia sẻ để các mẹ cũng đẹp và đẹp một cách an toàn như em nhé!

ba-bau-lam-dep-voi-dau-dua

Dầu dừa vừa rẻ vừa tốt trong việc phòng ngừa rạn da bụng
    Em vẫn tin dùng các loại sản phẩm chăm sóc da có nguồn gốc từ thiên nhiên hơn. Nhờ chai dầu dừa của má chồng mà bụng em đến giờ 7-8 tháng vẫn không hề có một vết rạn. Các mẹ nên bắt đầu xài dầu dừa từ sau tuần thai thứ 12, vì lúc này em bé bắt đầu phát triển, da bụng các mẹ cũng giãn ra để phù hợp với sự phát triển của em bé.
    Còn với các mẹ trải qua sinh nở và da bụng vẫn còn rạn, hãy sử dụng dầu dừa ngày 2 lần sáng và tối để vết rạn biến mất dần dần.

Dầu dừa giúp da dẻ bầu căng mịn, hồng hào
    Các mẹ làm việc trong phòng lạnh, da tay khô, hãy xài dầu dừa như một loại lotion để có đôi tay mượt mà hơn. Còn với da toàn thân, mẹ hãy nhỏ vài giọt dầu dừa vào nước tắm để làn da mượt mà, nuột nà hơn.

Làm kem dưỡng vùng mắt
    Sau những ngày tìm kiếm giấc ngủ ngon khi mang bầu, đôi mắt mẹ bầu dễ trở nên thâm quầng và mệt mỏi. Dầu dừa sẽ vô cùng hiệu quả trong trường hợp này, chỉ cần mẹ thoa chút dầu dừa lên vùng da quanh mắt, kiên trì và điều độ mỗi ngày.

Ủ tóc cho mái tóc suôn mượt
    Tết nhất đến nơi, các mẹ ngại không ra tiệm hấp dầu, ủ tóc, thì dầu dừa sẽ phát huy công dụng trong trường hợp này. Sau khi gội, mẹ thoa dầu dừa lên tóc, trùm khăn ủ kín tóc trong 15-20 phút rồi xả lại với nước sạch. Mái tóc các mẹ sẽ bớt xơ rối và đặc biệt là giảm rụng tóc hiệu quả.

Giúp môi bớt nứt nẻ
    Những ngày cận tết, không khí se lạnh thì mọi người cũng như bầu, đôi môi dễ khô tróc. Một lọ dầu dừa sẽ là cứu tinh lúc này của bầu. Đồng thời các vùng da dễ bị chai cứng như khuỷu tay, chân, hãy bôi dầu dừa để lấy lại làn da mịn màng tươi trẻ.

Dùng dầu dừa như một loại mặt nạ dưỡng da
    Khi mang thai, những hormone thai kỳ sẽ là nguyên nhân khiến các mẹ bầu bị mụn trứng cá, da thâm sạm. Để giảm thiểu tình trạng này, mẹ có thể tự tay chế biến cho mình loại mặt nạ hoàn toàn thiên nhiên như sau.
    Nguyên liệu: 1 muỗng canh mật ong, 1 muống dầu dừa, một thìa thịt bơ và một chút chuối đã nghiền sẵn rồi trộn đều với nhau. Đắp trên da với loại mặt nạ này 10 phút sau đó rửa sạch sẽ giúp giảm mụn hiệu quả. Sử dụng dầu dừa lâu dài còn giúp cho làn da mẹ bầu trắng hồng hơn.

Bầu, cũng cần đẹp. Nhưng an toàn nên là tiêu chí số một, trước cả đẹp nha các mẹ bầu. Hy vọng những công dụng từ dầu dừa em vừa chia sẻ sẽ giúp các mẹ tự tin hơn khi chăm sóc và làm đẹp cho bản thân mình.

1383623159-1

Mẹ sao con vậy quả thật chẳng ngoa, mẹ mang bầu lười ăn mất ngủ thì con sinh ra cũng thế thôi
    Nóng vội giảm cân sau sinh và cái kết đắng mẹ ôm con hưởng
    Mâm cơm bà đẻ thiếu món này thì sữa mẹ ít chất, em bé ít cơ hội thông minh nhanh nhẹn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,111 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có mẹ chồng tâm lý thật thích
    • 16,166 Bài viết

• 1,441 Được cảm ơn

Dầu dừa hữu ích thật đấy
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk