Đánh thức bản năng làm bố của chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.65K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Khi chồng không quan tâm chăm sóc con, tất nhiên là mình rất buồn. Tuy nhiên, bổn phận làm cha mẹ khi sinh con ra trên đời phải có trách nhiệm nuôi nấng, quan tâm, chăm sóc con. Mình sẽ ngồi nói chuyện cùng với chồng không phải bằng giọng gắt gỏng, khó chịu mà mình sẽ tỉ tê, tâm sự những khó khăn khi có một mình mình chăm sóc các con để chồng nghe. Rằng các con rất thích ở gần với ba, muốn ba được ẵm bồng, chơi đùa cùng nhau. Đừng để các con thấy thiếu hơi ấm bàn tay của ba, có ba bên cạnh các con sẽ thấy mình được bảo vệ hơn. Mình tin rằng bản năng khi được lên chức bố sẽ giúp chồng mình thức tỉnh, cùng mình chung tay nuôi dạy, chăm sóc các con khôn lớn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,442 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

Đúng là nhiều khi mình cứ cố gắng làm hết mọi việc nhà cửa rồi tới con cái. Đến lúc nhiều quá mình cảm thấy mệt mỏi thì lại quay sang trách móc chồng rằng ko quan tâm tới vợ con. Vừa vất vả mà lại mang bực tức vào mình. Phải đánh thức khả năng làm bố của chồng dậy thôi chứ, mẹ trunghieu nhỉ?:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,110 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Em cũng không biết đánh thức bản năng làm bố như thế nào, lúc nào nói chuyện cũng như rót mật vào tai chồng, tỉ tê tâm sự, làm món ngon cho chồng ăn, massage chồng khi mệt mỏi...vậy mà lười vẫn hoàn lười, con chưa ngủ, bố đã tót đi ngủ. Con dậy rồi mà bố vẫn ngủ. Có ông chồng ham ăn ham ngủ, chán. Nhiều khi con bệnh mà chẳng thấy mặt bố đâu, nghe đâu ngồi trên bàn nhậu. Đêm thức chăm con rồi chăm luôn cả chồng say xỉn, tủi thân không chịu được, mà cũng ráng cầm nước mắt, khóc mệt lắm, chăm con cũng không nổi.
    cb081f78df
    Em bị điên cute_smiley35 nhưng không hại ai cute_smiley26
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi missb Xem bài viết
    Em cũng không biết đánh thức bản năng làm bố như thế nào, lúc nào nói chuyện cũng như rót mật vào tai chồng, tỉ tê tâm sự, làm món ngon cho chồng ăn, massage chồng khi mệt mỏi...vậy mà lười vẫn hoàn lười, con chưa ngủ, bố đã tót đi ngủ. Con dậy rồi mà bố vẫn ngủ. Có ông chồng ham ăn ham ngủ, chán. Nhiều khi con bệnh mà chẳng thấy mặt bố đâu, nghe đâu ngồi trên bàn nhậu. Đêm thức chăm con rồi chăm luôn cả chồng say xỉn, tủi thân không chịu được, mà cũng ráng cầm nước mắt, khóc mệt lắm, chăm con cũng không nổi.
    Nghe em kể vê tính lười của chồng chị cũng thấy xót cho cả hai mẹ con. Có lẽ chồng của em đã được em “chiều” quá nên ra sức ỷ lại. Em hãy thử một lần để hai cha con tự quản lý nhau xem, một hai tiếng thôi cũng được, mà em cũng đừng ôm hết việc vào người, chia sẻ cho chồng làm bớt để chồng không có thời gian mà bù khú, nhậu nhẹt với bạn bè.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,110 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu@ Xem bài viết
    Nghe em kể vê tính lười của chồng chị cũng thấy xót cho cả hai mẹ con. Có lẽ chồng của em đã được em “chiều” quá nên ra sức ỷ lại. Em hãy thử một lần để hai cha con tự quản lý nhau xem, một hai tiếng thôi cũng được, mà em cũng đừng ôm hết việc vào người, chia sẻ cho chồng làm bớt để chồng không có thời gian mà bù khú, nhậu nhẹt với bạn bè.
    Em đọc rất nhiều cách các chị trên WTT chỉ rồi, có lần em bảo em đi mua đồ, để 2 cha con ở nhà, hậu quả là ba nó bỏ con cho bà nội rồi bỏ đi mất. Em sợ lắm, con em mới có 1 tuổi, lại nghịch ngợm. Chồng em rất thương con, nhìn cách anh ấy thỉnh thoảng hôn con khi ngủ là em cảm nhận được, nhưng ra khỏi nhà 1 cái là quên mất trên đời này còn có vợ con, về nhà thì như ông hoàng, có bữa em bệnh, em bảo anh nấu giúp em nồi cháo, thì ôi thôi, quay qua quay lại thấy biến mất. Không hiểu như thế nào. Em giận quá bỏ về nhà mẹ, được dăm bữa thì má chồng gọi về bảo về nhà giữ chồng, không có mày ở nhà nó còn đi nhiều hơn. Em đuối quá. Em đang mong con lớn để gửi nhà trẻ rồi đi làm. Có tiền rồi mới tính đến chuyện chung sống với nhau hay không nữa.
    cb081f78df
    Em bị điên cute_smiley35 nhưng không hại ai cute_smiley26
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,442 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

Em đọc rất nhiều cách các chị trên WTT chỉ rồi, có lần em bảo em đi mua đồ, để 2 cha con ở nhà, hậu quả là ba nó bỏ con cho bà nội rồi bỏ đi mất. Em sợ lắm, con em mới có 1 tuổi, lại nghịch ngợm. Chồng em rất thương con, nhìn cách anh ấy thỉnh thoảng hôn con khi ngủ là em cảm nhận được, nhưng ra khỏi nhà 1 cái là quên mất trên đời này còn có vợ con, về nhà thì như ông hoàng, có bữa em bệnh, em bảo anh nấu giúp em nồi cháo, thì ôi thôi, quay qua quay lại thấy biến mất. Không hiểu như thế nào. Em giận quá bỏ về nhà mẹ, được dăm bữa thì má chồng gọi về bảo về nhà giữ chồng, không có mày ở nhà nó còn đi nhiều hơn. Em đuối quá. Em đang mong con lớn để gửi nhà trẻ rồi đi làm. Có tiền rồi mới tính đến chuyện chung sống với nhau hay không nữa.
    Chia sẻ với mẹ này cái. Anh chồng mình cũng gần giống chồng bạn nhưng được cái đỡ hơn. Chồng mình chỉ vì mải mê công việc thôi chứ nhậu nhẹt hay đàn đúm bạn bè thì thi thoảng. Bạn đọc bài của mình chưa? Mình cũng từng để con ở nhà cho chồng rồi trồn về nhà ngoại đấy. Nhưng phải lựa cơ hội ông bà không có nhà, không có ai để chồng bấu víu vào được thì mới hy vọng bạn à. Thường thì những anh chồng này hay ỷ lại nên cứ có người dựa được là dựa, hết người dựa được thì phải tự túc thôi mà. "Lạt mềm buộc chặt" nhưng không phải lúc nào cũng mềm bạn nhé! Thử lại 1 lần nữa nhưng nhớ là phải có sự kết hợp của cả ông bà và mọi người nữa nhé!
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Sao vội bi quan vậy em. Chuyện gia đình là quan trọng lắm không dễ gì nói chia tay là được đâu em nhé, nhất là con em còn bé. Chồng em chắc còn trẻ nên tính ham chơi vẫn còn. Có bao giờ em ngồi nói chuyện thẳng thắn với chồng chưa ? Chẳng hạn “Anh à, dạo này anh thấy em làm sao? Em có tiều tụy lắm không ? Em thấy trong người mệt mỏi lắm, còn con nữa, dạo này nó không theo em nữa, cứ một hai đòi bố ẳm. Anh thì suốt ngày bù khú với bạn bè, không đỡ đần giúp em một tay nên em thấy mình street quá …Rồi mỗi tối em thủ thỉ vào tai chồng bảo chở hai mẹ con đi dạo, ăn kem …để xem chồng em có “thức tỉnh” nổi không ? Nếu không bàn tính cách khác em nhé.
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmun_stg Xem bài viết
    Chia sẻ với mẹ này cái. Anh chồng mình cũng gần giống chồng bạn nhưng được cái đỡ hơn. Chồng mình chỉ vì mải mê công việc thôi chứ nhậu nhẹt hay đàn đúm bạn bè thì thi thoảng. Bạn đọc bài của mình chưa? Mình cũng từng để con ở nhà cho chồng rồi trồn về nhà ngoại đấy. Nhưng phải lựa cơ hội ông bà không có nhà, không có ai để chồng bấu víu vào được thì mới hy vọng bạn à. Thường thì những anh chồng này hay ỷ lại nên cứ có người dựa được là dựa, hết người dựa được thì phải tự túc thôi mà. "Lạt mềm buộc chặt" nhưng không phải lúc nào cũng mềm bạn nhé! Thử lại 1 lần nữa nhưng nhớ là phải có sự kết hợp của cả ông bà và mọi người nữa nhé!
    Mình đã đọc bài của mẹ Giang rồi, thông cảm cho mẹ Giang lắm. Nhưng chồng mẹ Giang không nhậu nhẹt là giỏi rồi. Có nhiều ông chồng mê công việc mà quên hẳn cả vợ con lắm, không chỉ riêng chồng mẹ Giang thôi đâu nhưng cái cách mẹ Giang làm đã thành công rồi đấy, chúc mừng nhé. Mà này, đừng ôm hết công việc vào mình nữa, nhớ chia cho chồng làm chứ không thì street lắm.
    • 1,011 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Chồng mình cũng hay ỉ lại việc trông con cho bà. Một lần cả họ hàng về quê hết, mình cũng có việc đột xuất đi về quê, thế là quyết định để con ở nhà cho chồng trông 1 ngày. Không có ai để nhờ vả, chỉ có hai bố con với nhau từ sáng đến tối. Trộm vía con ngoan nên chịu chơi, chịu ăn và ngủ. Đến tối mình về nhà, chồng mình nói : "thôi từ nay cạch đến già, không trông con một mình thế này đâu. Mệt lắm"
    Đấy, có vứt con cho chồng trông nom chồng mới biết vất vả thế nào, chứ bình thường đi làm về thấy hai mẹ con ở nhà chỉ chơi đùa với nhau cứ tưởng nhàn nhã lắm.
    Đợt này mẹ chồng mình về quê, hai vợ chồng đi làm ban ngày gửi con sang bà cô chồng, tối đón về, vợ trôgn con thì chồng nấu cơm. Con mình đến nhập nhoạng tối thì chẳng theo ai ngoài mẹ, thế là chồng phải tự giác đảm nhận việc bếp núc. Chỉ tội là ham mê đá bóng không bỏ được, 4h30 về nhà bế con đến 5h, đợi vợ đi làm về là tót đi đá bóng rồi dặn với lại: "hai mẹ con chơi với nhau đi, bố đi đá bóng 6h về rùi đi chợ nấu cơm cho".. Thui thì cũng k nỡ tước nốt niềm đam mê thể thao của chồng, nên hai vợ chồng tối nào cũng ăn cơm muộn
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinh2204 Xem bài viết
    Chồng mình cũng hay ỉ lại việc trông con cho bà. Một lần cả họ hàng về quê hết, mình cũng có việc đột xuất đi về quê, thế là quyết định để con ở nhà cho chồng trông 1 ngày. Không có ai để nhờ vả, chỉ có hai bố con với nhau từ sáng đến tối. Trộm vía con ngoan nên chịu chơi, chịu ăn và ngủ. Đến tối mình về nhà, chồng mình nói : "thôi từ nay cạch đến già, không trông con một mình thế này đâu. Mệt lắm"
    Đấy, có vứt con cho chồng trông nom chồng mới biết vất vả thế nào, chứ bình thường đi làm về thấy hai mẹ con ở nhà chỉ chơi đùa với nhau cứ tưởng nhàn nhã lắm.
    Đợt này mẹ chồng mình về quê, hai vợ chồng đi làm ban ngày gửi con sang bà cô chồng, tối đón về, vợ trôgn con thì chồng nấu cơm. Con mình đến nhập nhoạng tối thì chẳng theo ai ngoài mẹ, thế là chồng phải tự giác đảm nhận việc bếp núc. Chỉ tội là ham mê đá bóng không bỏ được, 4h30 về nhà bế con đến 5h, đợi vợ đi làm về là tót đi đá bóng rồi dặn với lại: "hai mẹ con chơi với nhau đi, bố đi đá bóng 6h về rùi đi chợ nấu cơm cho".. Thui thì cũng k nỡ tước nốt niềm đam mê thể thao của chồng, nên hai vợ chồng tối nào cũng ăn cơm muộn
    Ai cũng vậy thôi, mỗi người một tính. Chồng siêng năng thì vợ nhờ, chồng lười nhác thì vợ khổ. Mẹ này có chồng nêu cao tình thần tự giác là tốt rồi. Thôi cứ để chồng đi đá bóng cho có sức khỏe,mẹ nó đừng cằn nhằn chồng cái vụ này, còn đỡ hơn là chồng ngồi nhậu nhẹt mẹ nó à. Buổi tối ăn cơm mà có mặt đông đủ cả vợ chồng con cái thì có gì hạnh phúc bằng, muộn một tý cũng không sao.
    • 1,011 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Bây giờ có hai vợ chồng với nhau, con thì mới 5 tháng, chồng không cùng vợ chăm sóc con cái, việc nhà việc cửa thì mình vợ sao làm nổi. Nhưng chồng mình cứ có bà nội ra trông cháu hay gửi được con cho ai bế là tót đi đá bóng ngay lập tức, còn không thì đành chịu ở nhà nấu cơm để vợ bế con. hihi

PS: Hum nay sinh nhật chồng mình mà mình chưa nghĩ ra món quà gì tặng chồng cả. Ai tư vấn giúp mình với ( lạc đề chút nhưng chỉ hum nay thui )
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinh2204 Xem bài viết
    Bây giờ có hai vợ chồng với nhau, con thì mới 5 tháng, chồng không cùng vợ chăm sóc con cái, việc nhà việc cửa thì mình vợ sao làm nổi. Nhưng chồng mình cứ có bà nội ra trông cháu hay gửi được con cho ai bế là tót đi đá bóng ngay lập tức, còn không thì đành chịu ở nhà nấu cơm để vợ bế con. hihi

PS: Hum nay sinh nhật chồng mình mà mình chưa nghĩ ra món quà gì tặng chồng cả. Ai tư vấn giúp mình với ( lạc đề chút nhưng chỉ hum nay thui )
    Tặng chồng một cái hun bất ngờ trên má:LoveStruc::LoveStruc: kèm theo một câu “Chúc mừng sinh nhật ông xã, em yêu anh nhiều lắm” :LoveStruc::LoveStruc:đảm bảo chồng mê tơi. :Laughing::Laughing:
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,442 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

Tặng chồng một cái hun bất ngờ trên má:LoveStruc::LoveStruc: kèm theo một câu “Chúc mừng sinh nhật ông xã, em yêu anh nhiều lắm” :LoveStruc::LoveStruc:đảm bảo chồng mê tơi. :Laughing::Laughing:
    Quả này mà em đem ra áp dụng với chồng em chắc thể nào lão ấy cũng nói "Điên thật rồi" còn miệng thì tủm tỉm cười. Hờ hờ, "tình trong như đã, mặt ngoài còn e"
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmun_stg Xem bài viết
    Quả này mà em đem ra áp dụng với chồng em chắc thể nào lão ấy cũng nói "Điên thật rồi" còn miệng thì tủm tỉm cười. Hờ hờ, "tình trong như đã, mặt ngoài còn e"
    Hehe, đích thị là chồng mẹ Giang mắng yêu rồi. Mình để ý khi yêu nhau thì nói ba từ “Anh yêu em” không biết chán, đến khi lấy nhau rồi mà nói ba từ đó thì mấy ông cho là điên, là vẽ chuyện nhưng trong lòng thì thích lắm. Đảm bảo với mẹ Giang trong cuộc sống vợ chồng, thỉnh thoảng thì thầm vào tai nhau nói những lời như thế thì vợ hay chồng sẽ tủm tỉm cười suốt ngày luôn đó.Smiling::Smiling:
    • 1,011 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Một là ngượng không nói và làm được
    Hoặc là nói xong rùi ngượng đỏ mẹt lên.
    Hị hị

đúng là khi yêu thì nói bt, lấy nhau rùi sao khó nói thế