TIN TÀI TRỢ.

Bố hay mẹ, ai sẽ là người giáo dục giới tính cho con trai tốt hơn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.09K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Bố hay mẹ, ai sẽ là người giáo dục giới tính cho con trai tốt hơn? - Câu trả lời của mình là "bố". Dù gì thì bố và con cũng cùng giới tính với nhau nên để giúp con hiểu rõ hơn về giới tính thì vai trò của người bố là vô cùng quan trọng. Những cuộc thảo luận cùng giới tính sẽ tốt hơn vì không có các giới hạn và bố có thể trực tiếp chia sẻ kinh nghiệm của chính mình về những thay đổi của cơ thể,.. mà mẹ có thể không biết. Và ngược lại đối với bé gái thì mẹ sẽ là người hơn ai hết mới có thể chia sẻ với con những trải nghiệm của mình về chu kì kinh nguyệt cũng như những thay đổi của cơ thể. Do vậy, mình hoàn toàn ủng hộ việc để bố giáo dục giới tính cho con trai còn mẹ thì giáo dục giới tính cho con gái. Tuy thế, đôi khi vẫn cần có sự phối hợp giữa bố và mẹ thì việc giáo dục giới tính cho các con sẽ đạt hiệu quả cao hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 274 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Ý tưởng của mình giống mẹ ếch nè. Mà mình rất có duyên với mẹ ếch đó nha. Chúc mừng mẹ ếch đoạt giải học bổng bên hoccungbe.com nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 669 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Mình cũng cùng quan điểm với mẹ ếch
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 84 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình cũng vậy. Nếu nói là có thể thì bố hay mẹ đều có thể nhưng để tốt hơn thì người cùng giới giáo dục giới tính cho nhau tốt hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi johntom Xem bài viết
    Mình cũng vậy. Nếu nói là có thể thì bố hay mẹ đều có thể nhưng để tốt hơn thì người cùng giới giáo dục giới tính cho nhau tốt hơn.
    Cảm ơn mẹ johntom nhiều nhé vì đã vote cho mình. Đúng như mẹ nó nói đấy, bố và mẹ đều có thể giáo dục giới tính cho con nhưng nếu hỏi rằng ai làm tốt hơn thì mình tin là bố giáo dục con trai tốt hơn mẹ.