TIN TÀI TRỢ.

Uống bao nhiêu nước là đủ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.78K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cần bổ sung nc mỗi ngày cho cơ thể hoạt động tốt. người lớn cần uống khoảng 2lít nc mỗi ngày. nước rất tốt cho da, làm cho làn da luôn tươi trẻ đó...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocontn01 Xem bài viết
    cần bổ sung nc mỗi ngày cho cơ thể hoạt động tốt. người lớn cần uống khoảng 2lít nc mỗi ngày. nước rất tốt cho da, làm cho làn da luôn tươi trẻ đó...
    Uống 2L nước mỗi ngày thì sẽ có làn da tươi trẻ...khó tin quá:Laughing:nếu thấy được gương mặt và làn da của bạn thì sẽ mình sẽ tin. Vì uống nước không mà có kết quả tốt như vậy, thì nhiều phụ nữ không cần phải tốn tiền.

Nhiều người phụ nữ khi mang thai, các sắc tố trong cơ thể sẽ thay đổi, làn da cũng sẽ thay đổi theo. Vậy làm thế nào để có được làn da săn chắc? Bật mí cho mình zới.
    • 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choaixalo Xem bài viết
    - Trẻ em chưa biết kêu khát, hoặc có thể do ham chơi nên quên uống nước. Nhưng người lớn phải biết để giúp trẻ uống đủ nhu cầu nước của cơ thể, đặc biệt là trong những ngày nắng nóng hoặc với những trẻ quá hiếu động, hoạt động nhiều.

Nước cần thiết đối với mọi người, tuy nhiên nhu cầu đối với mỗi lứa tuổi đều khác nhau. Nếu như trẻ em cần đến 100ml cho mỗi kilogram trọng lượng cơ thể, thì người lớn lại cần lượng nhiều hơn mà tỷ lệ lại ít hơn so với trọng lượng cơ thể. Nhưng dù ở tuổi nào, nếu thiếu nước vẫn là vấn đề dẫn đến nhiều nguy cơ khác nhau.
    Làm sao có thể nhận biết được cơ thể đang thiếu nước? những trẻ hiếu động thì lượng nước cung cấp có bằng các trẻ bình thường không? hoo..hoo..zúp mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 119 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bill ti hon Xem bài viết
    Làm sao có thể nhận biết được cơ thể đang thiếu nước? những trẻ hiếu động thì lượng nước cung cấp có bằng các trẻ bình thường không? hoo..hoo..zúp mình với
    Trẻ mà thiếu nước thì thường là khô môi thường biểu hiện đầu tiên . Và bé thường loay quay tìm j đó . Phận làm mẹ thì phải để í đế biểu hiện và thái độ của bé.:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 119 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bill ti hon Xem bài viết
    Trẻ mà thiếu nước thì thường là khô môi thường biểu hiện đầu tiên . Và bé thường loay quay tìm j đó . Phận làm mẹ thì phải để í đế biểu hiện và thái độ của bé.:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 119 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vậy còn em bé thì sao ? Em bé cần bao nhiêu nước trong 1 ngày vậy ?
    • 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

trên thị trường nước nào mà ko sạch??? nước nào cũng đạt chứng chỉ chất lượng mà.......làm sao biết ko sạch???
    Bill ti hon đồng ý với bạn là trên thị trường thì nước nào cũng sạch, có ai sản xuất ra để bán kiếm lời mà nói nước mình kém chất lượng bao giờ " chỉ bán, còn uống thì không".

Nước nào cũng đạt chứng chỉ chất lượng thì bạn đã nhầm rồi. Đạt chứng nhận chất lượng thì không phải ai cũng đạt được. Cái bạn nói có thể là " mẫu xét nghiệm " nhưng cũng chỉ có giá trị trên chai mẫu. Quan trọng là qui trình xử lý và áp dụng theo tiêu chuẩn nào.

Cùng là một chiếc xe nhưng xe của Thái sẽ mắc hơn, chất lượng sẽ tốt hơn. Còn xe Trung Quốc thì rẻ hơn, đương nhiên chất lượng thì bạn cũng hiểu rồi. Tiền nào của đó mà.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 136 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình bây h đun nước sôi để nguội uống, chả dám dùng nước tinh khiết đấu
    nhìn họ sản xuất rôi!
    híc sợ lắm!
    Cún con là nhất ở trên đời!
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn đã thấy qui trình sx rùi ah? như thế nào mà phải dùng nc đun sôi??? và bạn đã thấy cty nào sx zậy nói cho mình đề phòng zới........ nhưng nc đun sôi chỉ có thể dùng trong ngày thui.....bạn đun nc để dùng mỗi ngày á???rooling:
    • 5,194 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choaixalo Xem bài viết
    Axon_Edwards Ơi ! Vì sao mà mình dùng nước tinh khiết lâu ngày là ko tốt vây? Có thể cho mình biệđươc ko vậy . Nếu nước tinh khiết dùng lau ngày là ko tốt thì nước nào mới tốt hả
    Axon_Edwards
    Điều này mấy vị GS, TS đã giải thích rồi đấy thôi bạn. Tớ thấy cũng có lý đó.
    Nước nào mới tốt à? Khó nhỉ? Nhà tớ từ lớn đến bé dùng đun sôi để nguội.Thấy vẫn sống khỏe, trộm vía chẳng bệnh tật gì, thế được gọi là tốt ko nhỉ?:Thinking:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 782 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Mình thấy nước mưa đun sôi để nguội uống trong ngày là tốt nhất, :Laughing: thật đấy các mẹ ah.
    People are illogical, unreasonable, and self-centered

Love them anyway. Người đời thường vô lý, không biết điều và vị kỷ

Dù sao đi nữa, hãy yêu thương họ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 119 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trời nóng, uống bao nhiêu nước là đủ?
    - Một ngày, một người cần uống bao nhiêu lít nước thì đủ? Tôi uống rất nhiều nước, nếu là mùa đông thì phải 3-4 lít/ngày, chưa kể thời tiết nắng nóng. Uống nước nhiều hay ít có ảnh hưởng gì đến sức khoẻ không?
    Uống đủ lượng nước cho cơ thể
    Cơ thể sinh vật luôn có sự trao đổi vật chất với môi trường nhờ hàng loạt phản ứng hoá học khác nhau trong từng tế bào của các mô cơ thể. Tiến trình này liên quan đến nhiều yếu tố, trong đó có vai trò quan trọng của nước.

Nước là thành phần chính của cơ thể, tuỳ theo độ tuổi mà chiếm lĩnh từ 60 - 95% trọng lượng cơ thể. Nhờ nước mà mọi vật chất trong cơ thể mới được giao lưu bình thường và các chức năng của cơ thể mới được thực hiện (thải nhiệt, thải độc, dung môi, vận chuyển...).

Nhu cầu về nước hằng ngày phụ thuộc vào lứa tuổi, điều kiện khí hậu, tính chất lao động. Qua tính toán thì mỗi kilôgam thể trọng ở người trưởng thành cần 40ml nước mỗi ngày. Nhìn chung ở người già, lượng nước cần cung cấp hằng ngày là khoảng 1,5-2 lít (không kể lượng nước có trong thực phẩm, các chất gluxit, lipit, protit bị đốt trong cơ thể cũng tạo ra khoảng 300ml nước mỗi ngày).

Lượng nước này ngang với lượng nước được đào thải hằng ngày qua nước tiểu, mồ hôi, phân... Như vậy, khuyến cáo của bác sĩ đưa ra là: không để cơ thể thiếu nước, mất nước hoặc ngược lại, thừa nước, ứ nước.

Cơ thể thiếu nước có thể dẫn tới hiện tượng mệt mỏi, sốt, kém hấp thu, khó khạc đờm... Tình trạng mất nước do tiêu chảy, mà không bù đủ lượng nước cần thiết thì dễ dẫn tới tình trạng truỵ tim mạch nặng với nguy cơ tử vong. Một số bệnh như sỏi đường tiết niệu cũng có thể bắt nguồn từ hiện tượng thiếu nước. Ngược lại, do có sự trục trặc nào đó trong cơ thể mà nước được giữ nhiều thì sẽ sinh ra chứng phù thũng.

Hiện tượng thừa nước, ứ nước trong cơ thể thường gặp ở những người mắc bệnh tim (to tim, suy tim, bệnh thận). Những người uống quá nhiều nước có thể do mắc một số bệnh như: tiểu đường, đái tháo nhạt, chứng cuồng uống... (các bệnh gây tiểu nhiều). Ngoài ra, những người lao động nặng,... cũng hay uống nhiều nước do cơ thể xảy ra hiện tượng giảm natri trong máu một cách bất thường và đột ngột. Bệnh nhân có thể bị rơi vào tình trạng lú lẫn, bán mê, co giật, thậm chí tử vong.
    :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking: :Thinking::Thinking::Thinking:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 136 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

bạn đã thấy qui trình sx rùi ah? như thế nào mà phải dùng nc đun sôi??? và bạn đã thấy cty nào sx zậy nói cho mình đề phòng zới........ nhưng nc đun sôi chỉ có thể dùng trong ngày thui.....bạn đun nc để dùng mỗi ngày á???rooling:
    Nhìn tận mắt luôn! sản xuất ở Bắc Ninh!ko tiện nói tên vì nó là của một ông người quen
    Hi hi!
    Mình đun buổi tối sau đó để nguội, cho vào tủ lạnh uống! hi hi
    Cún con là nhất ở trên đời!
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uhm. minh nghĩ chắc cũng có nhưng cũng đâu thể gom chung tất cả các cty sx nc lại nói như vậy đc đúng ko??? khi dùng bất kỳ sp nào cũng vậy, nên lựa chọn thật kỷ...... meocon sợ quá chắc cũng uốg nc đun sôi wá....hic..hic.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4