TIN TÀI TRỢ.

Những loại thực phẩm giúp bé thông minh và phát triển chiều cao rất nhanh

• 118 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Hi, bé nhà mình khi nhỏ thì không chịu ăn tẹo rau nào nhưng khi lớn tí là ăn được tất cả các loại rau vì mẹ thường nói cho con nghe tác dụng của các loại vitamin có trong rau đấy ạ. Mẹ thử giải thích bé nghe khi gia đình ăn loại rau nào đấy, có thể bé sẽ rất thích và ăn theo.
    Con gái mình cũng vậy, bé thích được khen đẹp nên sẽ ăn cái nào mẹ nói tốt cho da, ăn sẽ cao như hoa hậu...Nhờ vậy mà rau , cà chua, trái cây...con mình cũng ăn được nhiều .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Các loại sữa tăng chiều cao cho bé giờ thị trường cũng có nhiều lắm đó mà quan trọng là tìm được cái nào uy tín, chất lượng và thực sự có tác dụng thì sẽ hỗ trợ tối đa cho con phát triển.
    Mà cũng không phải cứ phải sữa dê, sữa bò đâu các mẹ nhé mà sưa hạt như đậu nành, óc chó cũng hỗ trợ con phát triển chiều cao tốt lắm đó.
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muonvao Xem bài viết
    Con gái mình cũng vậy, bé thích được khen đẹp nên sẽ ăn cái nào mẹ nói tốt cho da, ăn sẽ cao như hoa hậu...Nhờ vậy mà rau , cà chua, trái cây...con mình cũng ăn được nhiều .
    Hihi, bé nhà mình thì được nghe mẹ nói rằng: "rau rất nhiều vitamin, hễ ngày nào con cũng ăn rau tóc con sẽ nhanh dài và mượt". Vì tóc bé nhà mình ít lắm, mà bé thì rất thích mái tóc dài khi thấy bạn bè trong lớp thắt bím rất đẹp, thế là bé vui vẻ ăn mặc dù không thích lắm đấy ạ, ăn từ từ bé sẽ thành thói quen ăn rau được thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Các loại sữa tăng chiều cao cho bé giờ thị trường cũng có nhiều lắm đó mà quan trọng là tìm được cái nào uy tín, chất lượng và thực sự có tác dụng thì sẽ hỗ trợ tối đa cho con phát triển.
    Mà cũng không phải cứ phải sữa dê, sữa bò đâu các mẹ nhé mà sưa hạt như đậu nành, óc chó cũng hỗ trợ con phát triển chiều cao tốt lắm đó.
    Quan trọng là tìm được các loại sữa hạt an toàn , các loại hạt để chế biến sữa không bị biến đổi gen...
    Ngoài sữa đậu nành, đậu xanh, đậu phộng thì mình thấy có loại sữa Hàn Quốc , họ nói là tổng hợp 18 loại hạt, đậu( đậu đẹn, óc chó....) Mua mà không biết là có đúng là có các loại hạt đó không nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Hihi, bé nhà mình thì được nghe mẹ nói rằng: "rau rất nhiều vitamin, hễ ngày nào con cũng ăn rau tóc con sẽ nhanh dài và mượt". Vì tóc bé nhà mình ít lắm, mà bé thì rất thích mái tóc dài khi thấy bạn bè trong lớp thắt bím rất đẹp, thế là bé vui vẻ ăn mặc dù không thích lắm đấy ạ, ăn từ từ bé sẽ thành thói quen ăn rau được thôi.
    Hì hì, đúng rồi đó mẹ mummim1010, con mình vừa bỏ miếng cà chua vào miệng chưa kịp nuốt là mình đã khen " á , môi con đỏ hồng lên như quả cà chua rồi kìa! " Vậy mà tụi nó mới chịu ăn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Trẻ mỗi ngày mỗi lớn nên vấn đề dinh dưỡng cho con cần phải quan tâm nhiều hơn các mẹ hén. Bữa giờ tìm hiểu thì thấy các chuyên gia nghiên cứu và cho biết rằng: vitamin K2 khi được kết hợp với canxi sẽ giúp cho xương chắc khoẻ, giảm thiểu tình trạng loãng xương. Nó cũng là một chất chống oxy hoá lành mạnh để kết hợp cùng vitamin D duy trì sức khoẻ tổng thể. Bởi vậy, muốn chiều cao phát triển tối đa thì đừng bỏ qua loại vitamin quan trọng này. Trước giờ có để ý chi vitamin K2 nhỉ, chỉ biết vitamin K thôi, hic. Thế là tìm hiểu tiếp thì nghe nói Lif Kun Cao Lớn là loại sữa nước đầu tiên ở Việt Nam bổ sung vitamin K2, có phải thế không các mom? Muốn mua loại sữa này cho con uống thử???
    Con mình uống thử sữa Lif Kun Cao Lớn rồi. Vị thơm ngon nên các con rất thích. Mình cũng rất quan tâm đến chiều cao của con. Sau khi tìm hiểu thấy sữa Lif Kun Cao Lớn có hẳn Nghiên cứu lâm sàng do Viện Y học ứng dụng thực hiện nên mình rất yên tâm.
    • 1,052 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    Con mình uống thử sữa Lif Kun Cao Lớn rồi. Vị thơm ngon nên các con rất thích. Mình cũng rất quan tâm đến chiều cao của con. Sau khi tìm hiểu thấy sữa Lif Kun Cao Lớn có hẳn Nghiên cứu lâm sàng do Viện Y học ứng dụng thực hiện nên mình rất yên tâm.
    Khi mẹ cho con uống sữa đẩy đủ thì các mẹ cứ yên tâm một điều là sữa giúp con phát triển chiều cao. Bởi trong sữa có rất nhiều vitamin D và dưỡng chất nhé. Các mẹ còn chần chừ gì nữa mà không cho con uống sữa Kun nhỉ.
    • 1,052 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan trọng là tìm được các loại sữa hạt an toàn , các loại hạt để chế biến sữa không bị biến đổi gen...
    Ngoài sữa đậu nành, đậu xanh, đậu phộng thì mình thấy có loại sữa Hàn Quốc , họ nói là tổng hợp 18 loại hạt, đậu( đậu đẹn, óc chó....) Mua mà không biết là có đúng là có các loại hạt đó không nữa!
    Sữa bán trên thị trường có những loại dưỡng chất này thì cũng tùy bé có uống hay không. Nhưng sữa tươi tăng chiều cao cho bé các mẹ có biết trên thị trường ngoài dòng sữa Hàn Quốc ra còn có sữa nào nữa không? Những sữa mà các bé đều thích ấy?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ thiên về sữa các loại hạt, nên từ đậu nành, óc chó, lúa mạch rất được tin dùng lựa chọn cho các bé. Cứ Kun Cao Lớn mà uống thôi các mom ơi.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có vậy các mẹ mới yên tâm cho con uống nè, vị lại thơm ngon.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 391 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Bây giờ thiên về sữa các loại hạt, nên từ đậu nành, óc chó, lúa mạch rất được tin dùng lựa chọn cho các bé. Cứ Kun Cao Lớn mà uống thôi các mom ơi.
    Giờ bé nào cũng mê sữa này, 2 đứa cháu nhà ông anh 2 mình tối nào cũng ôm 2 hộp, nghe chị dâu nói uống sữa này xương chắc khoẻ và tăng chiều cao nhanh hơn 18%. Không biết có đúng không chứ thấy tụi nhỏ uống ngon lắm, hấp thu cũng tốt, c ấy bảo vậy. Các mẹ cũng thử cho con xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ngoài ra Kun Cao Lớn còn được chứng minh giúp xương chắc khỏe và tăng chiều cao nhanh hơn 18% đó nha,nhất là mấy bé nhỏ,còn trong giai đoạn xương đang lớn nên nếu bổ sung đúng cách thì các bé sẽ cao vượt chuẩn.
    Con gái thì cao vừa vừa cũng được ha,chứ như mình có con trai thì lo lắm lỡ bé mà thấp còi thì bị con gái chê làm sao haha
    • 1,052 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    ngoài ra Kun Cao Lớn còn được chứng minh giúp xương chắc khỏe và tăng chiều cao nhanh hơn 18% đó nha,nhất là mấy bé nhỏ,còn trong giai đoạn xương đang lớn nên nếu bổ sung đúng cách thì các bé sẽ cao vượt chuẩn.
    Con gái thì cao vừa vừa cũng được ha,chứ như mình có con trai thì lo lắm lỡ bé mà thấp còi thì bị con gái chê làm sao haha
    Bây giờ con trai bạn sợ lùn thì cứ thế mà bổ sung đầy đủ cho con, cho bé ăn uống đủ chất, đủ chủng loại và điều đặc biệt là cho bé dùng sữa Kun Cao Lớn thì đảm bảo con của bạn sẽ hết lùn nhé. Gì chứ mình tin rằng nó thật sự có tác dụng hỗ trợ cho con bạn rất nhiều đó. Bởi sữa này rất nhiều bé thích và đã được các chuyên gia dinh dưỡng nghiên cứu kết hợp cho ra sản phẩm sữa này để tăng trưởng chiều cao cho các bé thấp còi mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,130 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthihaily Xem bài viết
    Bây giờ con trai bạn sợ lùn thì cứ thế mà bổ sung đầy đủ cho con, cho bé ăn uống đủ chất, đủ chủng loại và điều đặc biệt là cho bé dùng sữa Kun Cao Lớn thì đảm bảo con của bạn sẽ hết lùn nhé. Gì chứ mình tin rằng nó thật sự có tác dụng hỗ trợ cho con bạn rất nhiều đó. Bởi sữa này rất nhiều bé thích và đã được các chuyên gia dinh dưỡng nghiên cứu kết hợp cho ra sản phẩm sữa này để tăng trưởng chiều cao cho các bé thấp còi mà.
    Có rất nhiều bà mẹ trẻ còn suy nghĩ đang tìm hiểu là mình nên chọn cho con uống sữa gì để tăng chiều cao thì qua diễn đàn này chúng ta đã phần nào biết được loại sữa nào mình lựa chọn cho con là đúng đắn nhỉ. Với Kun Cao Lớn sẽ trả lời được những thắc mắc của các mẹ rồi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện tại, Công thức Cao Lớn chứa Vitamin K2 không chỉ có trong sản phẩm KUN Cao Lớn mà đã có mặt trong sản phẩm Kun thường (vị ca cao lúa mạch, vị cam, dâu Kun có hình ảnh gia đình nông dân siêu phàm) và sữa Nông Trại Ba Vì nữa. Các mẹ có thể thoải mái lựa chọn cho con nha hihihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Có rất nhiều bà mẹ trẻ còn suy nghĩ đang tìm hiểu là mình nên chọn cho con uống sữa gì để tăng chiều cao thì qua diễn đàn này chúng ta đã phần nào biết được loại sữa nào mình lựa chọn cho con là đúng đắn nhỉ. Với Kun Cao Lớn sẽ trả lời được những thắc mắc của các mẹ rồi nhé.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ chọn sữa Kun Cao Lớn cho con có thể yên tâm nha, vì theo kết quả nghiên cứu lâm sàng: Sữa Kun có Công thức Cao Lớn chứa Vitamin K2 giúp cải thiện rõ rệt tình trạng dinh dưỡng của bé: Tăng chiều cao nhanh hơn 18,2%, tăng cân nhanh hơn 19,7% so với nhóm trẻ không được bổ sung Công thức Cao Lớn chứa Vitamin K2

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthihaily Xem bài viết
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé con nhà em mới bé xíu mà cũng đã thích đẹp rồi nên nếu mẹ nịnh là ăn cho tóc dài, cho da trắng hay cho môi đỏ là nàng ấy cũng chịu ăn. Nhưng cái tội lười ăn nên cho ăn cũng chỉ được chút thôi. Không nịnh là khỏi ăn luôn đó.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dùng qua nhiều loại rồi, nhưng mấy bé nhà mình thích nhất Kun cao lớn đó. Mà dùng Kun cũng thấy con ăn tốt hơn, tăng cân đều, gióng dài ra đấy.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mom cho mình hỏi chút, mình vừa biết về sữa Lif Kun Cao Lớn có hẳn Nghiên cứu lâm sàng do Viện Y học ứng dụng thực hiện . Vậy đã có mẹ nào mua sữa này về cho con uống chưa???
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Các mom cho mình hỏi chút, mình vừa biết về sữa Lif Kun Cao Lớn có hẳn Nghiên cứu lâm sàng do Viện Y học ứng dụng thực hiện . Vậy đã có mẹ nào mua sữa này về cho con uống chưa???
    Mua rồi nha mẹ nó, bé nhà mình rất thích, sữa thơm ngon lại nhiều vị để thay đổi, mau mua cho con uống đi bạn ơi, đảm bảo sẽ thích ngay từ hộp đầu tiên cho xem.
    Cũng thổn thức kêu đau