TIN TÀI TRỢ.

Những loại thực phẩm giúp bé thông minh và phát triển chiều cao rất nhanh

• 118 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc mà thấy lo quá cơ. Con mình chỉ thích ăn trứng và uống sữa. Nếu mà theo bài này thì thiếu chất quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trẻ mỗi ngày mỗi lớn nên vấn đề dinh dưỡng cho con cần phải quan tâm nhiều hơn các mẹ hén. Bữa giờ tìm hiểu thì thấy các chuyên gia nghiên cứu và cho biết rằng: vitamin K2 khi được kết hợp với canxi sẽ giúp cho xương chắc khoẻ, giảm thiểu tình trạng loãng xương. Nó cũng là một chất chống oxy hoá lành mạnh để kết hợp cùng vitamin D duy trì sức khoẻ tổng thể. Bởi vậy, muốn chiều cao phát triển tối đa thì đừng bỏ qua loại vitamin quan trọng này. Trước giờ có để ý chi vitamin K2 nhỉ, chỉ biết vitamin K thôi, hic. Thế là tìm hiểu tiếp thì nghe nói Lif Kun Cao Lớn là loại sữa nước đầu tiên ở Việt Nam bổ sung vitamin K2, có phải thế không các mom? Muốn mua loại sữa này cho con uống thử???
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dautaythaovy Xem bài viết
    Nếu ăn các loại có chứa vitamin A, D, E, K thì phải ăn thêm dầu mỡ thì mới hấp thu dược các vitamin đó
    Đúng là khi cho con ăn thì phải đảm bảo con được bổ sung đầy đủ 4 nhóm thực phẩm đó là nhóm tinh bột, đường, nhóm chất đạm, nhóm bổ sung vitamin và khoáng chất và đặc biệt là nhóm chất béo. Mình thấy rất nhiều mẹ chủ quan bỏ qua nhóm này và rồi lại thắc mắc sao con ăn nhiều, ăn đa dạng mà lại còi cọc, không hấp thu...vì đơn giản mẹ bỏ qua nhóm chất béo là nhóm chất dẫn giúp cơ thể con hấp thu, chuyển hóa vitamin, khoáng chất....
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    Ngoài ra thì sữa là thực phẩm mình nghĩ tốt nhất giúp bé tăng cân và phát triển chiều cao nữa,nên các mẹ ủng hộ và duy trì sữa cho con đến lớn luôn nhé.
    Bé nhà mình thì trộm vía uống sữa giỏi từ bé,đến giờ sắp vào lớp 1 rồi mà vẫn mê uống như hồi nhỏ.
    Chị ơi kinh nghiệm của chị là uống sữa gì để tăng chiều cao cho con thế ạ? con em sắp cai sữa mẹ hoàn toàn mà em đau đầu với vụ chọn sữa cho con quá đây ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu ăn các loại có chứa vitamin A, D, E, K thì phải ăn thêm dầu mỡ thì mới hấp thu dược các vitamin đó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi adelegirl Xem bài viết
    mẹ à, không nhất thiết phải ăn dầu mõ nhiều để vitamin hấp thụ, vì trong quá trình dạ dày hấp thụ các vitamin thì sẽ giúp chúng có được một đường tiêu hóa tốt, vì con nít thích ăn những loại rau quả để tăng cường chất xơ
    Ôi bạn, kiến thức của bạn có vẻ không chuẩn rồi. Mình có đọc ở đâu đó nói các thực phẩm chứ Vitamin A, tiền vitamin A, D đều cần chất béo hòa tan cơ thể mới hấp thu được. Các thực phẩm giàu Vit A, D, E, K như bạn daautay nhắc đến mình có thể trộn (người lớn ăn) hoặc xào, nấu canh cho bé mà. Mỗi tội lỉnh kỉnh thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Chị ơi kinh nghiệm của chị là uống sữa gì để tăng chiều cao cho con thế ạ? con em sắp cai sữa mẹ hoàn toàn mà em đau đầu với vụ chọn sữa cho con quá đây ạ!
    Sữa Kun Cao Lớn ý bạn. Con mình chưa uống sữa này, mình định mua đấy, vì thấy các mẹ khen quá trời luôn. Mùa hè các bé ra mồ hôi nhiều, vận động nhiều nên háo lắm, cho các bạn ý uống sữa là được 1 công mấy việc đấy.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Bé nào cũng mê sữa bà sunny ha, mình cũng chọn sữa, xem thành phần và ưu tiên sữa tăng chiều cao cho con, sợ con thấp còi. Thế hệ các bé sau này đa số đều cao, phát triển đều toàn diện hơn hồi xưa, nên các bé có dáng cao đẹp hơn, toàn hot boy và hot girl thôi.
    Cũng không hẳn dáng cao hết đâu mom ơi. Nhỏ em mình cao 1m65 nè mà cũng đang lo tìm sữa cao cho con uống, thấy hắn đang cho con uống sữa có cả Vitamin D / Canxi / Vitamin K2, hắn bảo nhờ vitamin K2 được chứng minh có vai trò dẫn canxi hấp thụ chính xác vào xương, tăng cường mật độ canxi trong xương, giúp xương chắc khỏe mà giúp bé phát triển chiều cao tối ưu đấy.
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật ra DHA kết hợp với ARA thì cũng là để giúp cho trẻ phát triển thêm về trí não thôi các mẹ ạ, nó cùng một tác dụng. Em thích hợp chất DHA với MFGM hơn. MFGM có trong sữa mẹ, nó là lớp màng bọc ngoài, nói chung là lý thuyết thì em ko thuộc, các mẹ lên mạng để tìm hiều thêm, nhưng ngoài bước nền phát triển trí não, thì nó còn giúp phát triển tư duy cảm xúc nữa, giúp con thông minh lại vừa sống tình cảm. Mấy cái hội thảo dành cho mẹ, mẹ chồng em dẫn đi quài nên em cũng biết chút chút
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnguyet1983 Xem bài viết
    Thật ra DHA kết hợp với ARA thì cũng là để giúp cho trẻ phát triển thêm về trí não thôi các mẹ ạ, nó cùng một tác dụng. Em thích hợp chất DHA với MFGM hơn. MFGM có trong sữa mẹ, nó là lớp màng bọc ngoài, nói chung là lý thuyết thì em ko thuộc, các mẹ lên mạng để tìm hiều thêm, nhưng ngoài bước nền phát triển trí não, thì nó còn giúp phát triển tư duy cảm xúc nữa, giúp con thông minh lại vừa sống tình cảm. Mấy cái hội thảo dành cho mẹ, mẹ chồng em dẫn đi quài nên em cũng biết chút chút
    Bữa em cũng biết cái MFGM nên mua sữa Enfa A+ cho thằng cu Ken uống này. Mới uống được 9 ngày. Được cái cu cậu khoái sữa này nên em cứ pha đều đều cho con uống. Nhìn thấy vậy em cũng mừng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    bé nhà mình thì ăn trái cây khá giỏi nhưng rau thì nhất định không chịu ăn,ăn món nào có rau là mặt bí xị buồn hiu à,chán lắm...may mà cũng ăn trái cây khá nhiều bù lại,mình cũng cho ăn nước canh rau thay cho rau,còn các loại thực phẩm khác thì cố duy trì đầy đủ cho con.Nhất là sữa nè,uống sữa đầy đủ mỗi ngày luôn.
    Hình như bé nào cũng ghét ăn rau á. Thôi thì chịu khó bổ sung thêm sữa vậy. Sữa phát triển trí não và chiều cao cho bé mà. Chọn được loại sữa tốt thì bé cao lớn vèo vèo ấy chứ. Chẳng phải nhờ sữa mà thế hệ sau bao giờ cũng cao hơn thế hệ trước sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Đúng là khi cho con ăn thì phải đảm bảo con được bổ sung đầy đủ 4 nhóm thực phẩm đó là nhóm tinh bột, đường, nhóm chất đạm, nhóm bổ sung vitamin và khoáng chất và đặc biệt là nhóm chất béo. Mình thấy rất nhiều mẹ chủ quan bỏ qua nhóm này và rồi lại thắc mắc sao con ăn nhiều, ăn đa dạng mà lại còi cọc, không hấp thu...vì đơn giản mẹ bỏ qua nhóm chất béo là nhóm chất dẫn giúp cơ thể con hấp thu, chuyển hóa vitamin, khoáng chất....
    Đúng đó bạn, bé nhà mình dạo này lại thích ăn béo hơn, thích ăn có mỡ , do bé mình thuộc dạng chắc thịt, không mập bụng hay bệu nên mình vẫn cho con ăn mỡ để đủ chất, chỉ có mẹ là kiêng béo chứ con đang lớn phải bổ sung đủ cả mới tốt. Tạo tiền đề cho sự cao lớn khỏe mạnh sau này.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    Hình như bé nào cũng ghét ăn rau á. Thôi thì chịu khó bổ sung thêm sữa vậy. Sữa phát triển trí não và chiều cao cho bé mà. Chọn được loại sữa tốt thì bé cao lớn vèo vèo ấy chứ. Chẳng phải nhờ sữa mà thế hệ sau bao giờ cũng cao hơn thế hệ trước sao.
    Cũng tùy bé bạn ơi, mình thì ăn rau lá xanh nhiều, củ cũng có nhưng ít hơn, bé mình chỉ không thích ăn cá và hải sản thôi nên mỗi lần ăn chế biến cực lắm. Cũng cố gắng để con được ăn uống đủ chất, bé không ăn hải sản mình cũng lo lắm, nhưng được cái bé thích uống sữa, nhất là Kun Cao Lớn đó, chắc cũng không đến nỗi thiếu chiều cao đâu.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em thấy nên cho con uống sữa nào có thành phần gần giống với sữa mẹ ấy, đảm bảo con dễ ăn, tiêu hóa và hấp thụ các chất vào người tốt. Ăn mấy sữa kêu nhiều dinh dưỡng nhưng nóng, con ăn ko vào người thì cũng quá tội
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhuong018 Xem bài viết
    em thấy nên cho con uống sữa nào có thành phần gần giống với sữa mẹ ấy, đảm bảo con dễ ăn, tiêu hóa và hấp thụ các chất vào người tốt. Ăn mấy sữa kêu nhiều dinh dưỡng nhưng nóng, con ăn ko vào người thì cũng quá tội
    em thấy mẹ trên nói sữa enfa này nghe bảo thành phần bổ sung thêm chất MFGM này giống với sữa mẹ lắm đó. thấy bảo cái chất này khá đa năng, giúp con phát triển cả IQ lẫn EQ luôn.
    • 31 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congphuong1992 Xem bài viết
    em thấy mẹ trên nói sữa enfa này nghe bảo thành phần bổ sung thêm chất MFGM này giống với sữa mẹ lắm đó. thấy bảo cái chất này khá đa năng, giúp con phát triển cả IQ lẫn EQ luôn.
    Hiện giờ mình thấy hình như mới có mỗi sữa enfa a+ là có bổ sung thêm mfgm kết hợp dha cho giống sữa mẹ thôi. Mà chất này cũng giá trị lắm, hình như 150kg sữa mới chiết xuất dc 1 kg dưỡng chất mfgm thôi ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc mà thấy lo quá cơ. Con mình chỉ thích ăn trứng và uống sữa. Nếu mà theo bài này thì thiếu chất quá.
    có nhiều bé như vậy lắm,chỉ thích 1 loại nào đó trong 1 thời gian nào đó...khó tiếp nhận thứ khác.
    Con mình cũng có khi như vậy,mặc dù hồi ăn dặm là cho ăn đủ thứ,chả chê món nào vậy mà càng lớn càng kén,thích cái này không thích cái kia.May mà chỉ 1 thời gian thôi,ví dụ có giai đoạn thích ăn hải sản cực kỳ nhưng có giai đoạn lại không thèm ăn 1 tí nào...
    Nên cân bằng dinh dưỡng cho trẻ con thì mẹ cũng phải siêng năng nấu nướng bày vẽ lắm,mà đâu phải mẹ nào cũng có thời gian đâu.
    • 854 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Cũng tùy bé bạn ơi, mình thì ăn rau lá xanh nhiều, củ cũng có nhưng ít hơn, bé mình chỉ không thích ăn cá và hải sản thôi nên mỗi lần ăn chế biến cực lắm. Cũng cố gắng để con được ăn uống đủ chất, bé không ăn hải sản mình cũng lo lắm, nhưng được cái bé thích uống sữa, nhất là Kun Cao Lớn đó, chắc cũng không đến nỗi thiếu chiều cao đâu.
    Hi, bé nhà mình khi nhỏ thì không chịu ăn tẹo rau nào nhưng khi lớn tí là ăn được tất cả các loại rau vì mẹ thường nói cho con nghe tác dụng của các loại vitamin có trong rau đấy ạ. Mẹ thử giải thích bé nghe khi gia đình ăn loại rau nào đấy, có thể bé sẽ rất thích và ăn theo.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà mình có cháu trai,rất thích ăn rau,cả rau sống cũng ăn luôn,mà ít thấy bé nào như vậy ha,con nhà mình thì 1 cọng hành lá thôi cũng gỡ ra,chỉ ăn được vài loại củ,rau thì thi thoảng nấu canh thấy ngon lắm thì mới ăn 1 tí...
    Nên vậy cứ lo con thiếu chất thì không tốt,sợ nhất là thiếu tăng trưởng về chiều cao,nên là phải cứ phải mong mỏi tìm sữa tăng chiều cao cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong quá trình chế biến thì chú ý cách nấu sao cho có dầu , mỡ kèm theo ha ?! Ví dụ nấu cà rốt thì phải hầm chung với nước xương chứ không luộc trong nước thì sẽ không đúng phải không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhuong018 Xem bài viết
    Bé nhà mình 6 tuổi rồi nên mình cho uống sữa tươi hoàn toàn. Tuần rồi vào siêu thị , thấy quảng cáo sữa Kun Cao lớn con mình đòi mua .
    Kun Cao lớn có hai hương vị chính là sản phẩm sữa tiệt trùng có đường và sữa cacao lúa mạch theo khẩu vị yêu thích của bé.