TIN TÀI TRỢ.

Những loại thực phẩm giúp bé thông minh và phát triển chiều cao rất nhanh

• 118 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,672 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebethotho Xem bài viết
    Bon nhà em năm nay tròn 2 tuổi nên em cũng muốn tìm sữa tăng chiều cao cho bé 2 tuổi đây ạ! Bé nhà em cũng kén sữa lắm luôn với lại không thích uống sữa mom nè, nên mỗi lần suy nghĩ đổi sữa với dụ ảnh uống em đau hết cả đầu cơ. Không biết có mom nào có bé giống Bon nhà em không nữa.hic.
    Mom ơi, mình vừa biết thông tin về sữa Lif Kun Cao Lớn có hẳn Nghiên cứu lâm sàng do Viện Y học ứng dụng thực hiện, có mom nào đã từng dùng qua loại sữa này chưa ạ? Mom nào có biết thông tin không ạ, chia sẽ với em nha. Bé thứ hai nên cũng muốn chăm con kĩ hơn ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 527 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Camtien_Thuyduong Xem bài viết
    Mom ơi, mình vừa biết thông tin về sữa Lif Kun Cao Lớn có hẳn Nghiên cứu lâm sàng do Viện Y học ứng dụng thực hiện, có mom nào đã từng dùng qua loại sữa này chưa ạ? Mom nào có biết thông tin không ạ, chia sẽ với em nha. Bé thứ hai nên cũng muốn chăm con kĩ hơn ạ!
    Sữa Lif Kun Cao Lớn có chứa bộ ba vitamin D, canxi và vitamin K2 nên hỗ trợphát triển chiều cao cho con khá tốt. Chia sẻ thêm một số thông tin cho các mom biết nè, các mom tham khảo ở link này nha: https://www.youtube.com/watch?v=wx5-8HUL30w&t=28s;http://vienyhocungdung.vn/nghien-cuu-thuc-te-da-chung-minh-cong-thuc-cao-lon-chua-vitamin-k2-trong-sua-kun-cao-lon-giup-tre-cao-nhanh-hon-182-20180522144458959.htm)
    • 1,672 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa Lif Kun Cao Lớn có chứa bộ ba vitamin D, canxi và vitamin K2 nên hỗ trợphát triển chiều cao cho con khá tốt. Chia sẻ thêm một số thông tin cho các mom biết nè, các mom tham khảo ở link này nha: https://www.youtube.com/watch?v=wx5-...2144458959.htm)
    Cảm ơn mom với những thông tin bổ ích này nha, mình cũng hay cho con bổ sung cá, vì chất béo tự nhiên trong cá được coi là nguồn cung cấp vitamin D và Omega-3 tuyệt vời. Những chất này chính là vũ khí giúp con chống lại tình trạng kém tập trung và suy giảm nhận thức. Các loại cá các mom nên cho con ăn gồm có cá thu, cá hồi, cá ngừ, cá trích, cá mòi và các loại cá tương tự.
    • 527 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mom với những thông tin bổ ích này nha, mình cũng hay cho con bổ sung cá, vì chất béo tự nhiên trong cá được coi là nguồn cung cấp vitamin D và Omega-3 tuyệt vời. Những chất này chính là vũ khí giúp con chống lại tình trạng kém tập trung và suy giảm nhận thức. Các loại cá các mom nên cho con ăn gồm có cá thu, cá hồi, cá ngừ, cá trích, cá mòi và các loại cá tương tự.
    Quá chính xác luôn mom ơi, mình ngoài ra còn bổ sung rau củ cho bé iu nữa, vì đây là nguồn thực phẩm giàu vitamin C và chất chống oxi hóa, không chỉ giúp tăng cường hệ miễn dịch mà còn giúp bảo vệ não bộ khỏi những gốc tự do, vốn là kẻ thù của não bộ. Do đó, đây là loại thực phẩm cần thiết mẹ nên cho con ăn hàng ngày nè.
    • 1,672 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quá chính xác luôn mom ơi, mình ngoài ra còn bổ sung rau củ cho bé iu nữa, vì đây là nguồn thực phẩm giàu vitamin C và chất chống oxi hóa, không chỉ giúp tăng cường hệ miễn dịch mà còn giúp bảo vệ não bộ khỏi những gốc tự do, vốn là kẻ thù của não bộ. Do đó, đây là loại thực phẩm cần thiết mẹ nên cho con ăn hàng ngày nè.
    Ngoài gạo với ngũ cốc mình cũng hay cho hai bé nhà mình dùng bột yến mạch ý nàng nè, đây là loại thực phẩm giàu glucose, nguồn năng lượng chính của não bộ. Nguồn glucose có trong bột yến mạch thường được cơ thể bẻ gãy rất chậm, do đó nguồn năng lượng cung cấp cho não được duy trì lâu. Không biết có mom nào giống mình không ha!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài gạo với ngũ cốc mình cũng hay cho hai bé nhà mình dùng bột yến mạch ý nàng nè, đây là loại thực phẩm giàu glucose, nguồn năng lượng chính của não bộ. Nguồn glucose có trong bột yến mạch thường được cơ thể bẻ gãy rất chậm, do đó nguồn năng lượng cung cấp cho não được duy trì lâu. Không biết có mom nào giống mình không ha!
    Mình cũng cho con ăn yến mạch và ngũ cốc. Yến mạch thì nấu nhiều món như đun cháo, hay quấy với sữa. Ngũ cốc thì trộn thẳng vào sữa ăn. Trộm vía con mình mê ngũ cốc trộn sữa lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 453 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    Mình cũng cho con ăn yến mạch và ngũ cốc. Yến mạch thì nấu nhiều món như đun cháo, hay quấy với sữa. Ngũ cốc thì trộn thẳng vào sữa ăn. Trộm vía con mình mê ngũ cốc trộn sữa lắm.
    Bạn ơi sữa mà đun thành cháo thì chắc sẽ bị mất nhiều chất dịnh dưỡng lắm đấy. Mình nghĩ sữa tươi nên uống trực tiếp, không nên qua đun nấu.