TIN TÀI TRỢ.

Nên cho bé ăn bột sắn dây không?

• 6 Lượt chia sẻ
  • 66.1K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em được 5,5 tháng tuổi em chưa cho bé ăn dặm nhưng thỉnh thoảng có cho con uống nước hoa quả. Em xin hỏi các mẹ là bé có thể ăn bột sắn dây chưa ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bạn nên cho bé ăn bột sắn dây 2,3 lần 1 tuần ấy, mình cho bé mình ăn vào buổi tối bé ăn ngon miệng và ngủ ngon hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nên chứ, bột sắn dây rất tốt cho bé đấy, nên pha loãng loãng cho bé dễ uống
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng đang băn khoăn có nên cho bé ăn sắn day hay không? bé nhà em 7 tháng chỉ lo hệ tiêu hóa chưa đảm bảo! nhưng mà thời tiết nắng nóng quá, con chị hx 1 tuổi ăn bột này tiêu hía rất tốt.
    jzWt9sUjzWtp7
    NB: 2.1 & 2.3 KG; 1MONTH 3.3 & 4.1 KG; 3MONTH 5.4 & 6.5 KG; 6 MONTH 6.7 & 7.7KG;1YEAR 8,9 & 10.1 kg
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

mình thường xuyên có bột sắn dây trong nhà để giải nhiệt và giải rượu. Nhưng mẹ chồng mình thì cứ nằng nặc bảo kiêng, vì ko tốt cho gan thận. Ko rõ bà nghe đc ở đâu. Nhưng bà cứ lầm bầm là "sướng bây giờ rồi sau này khổ rồi chúng mày biết thân"... Mà hầu như bà nhai đi nhai lại liên tục kiểu như mình đầu độc chồng con, nên mình cũng bực.

Ko biết bột sắn dây dùng thường xuyên có phải hại gan thận về sau như mc mình nói hay ko?
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chỉ cần pha loãng rồi quấy lên cho bé ăn cũng dc mà, bột sắn dây tốt lắm, vừa mát vừa giúp bé chữa bệnh táo bón đó
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 0 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

bé nhà em 9th rồi mà e chưa cho ăn bột sắn dây lần nào. Hnay sẽ nấu cho bé ăn thử
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 0 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

bé nhà em 9th rồi mà e chưa cho ăn bột sắn dây lần nào. Hnay sẽ nấu cho bé ăn thử .Oa oa oa sao không post đc nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luyenbong Xem bài viết
    Bé nhà em được 5,5 tháng tuổi em chưa cho bé ăn dặm nhưng thỉnh thoảng có cho con uống nước hoa quả. Em xin hỏi các mẹ là bé có thể ăn bột sắn dây chưa ạ.
    Chị nên nấu chín cho bé ăn nhé. Đừng cho uống sống, hình như là hại thận chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 132 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Cho m hỏi là quấy bột sắn dây thì có cho đường không? Mình nghĩ là em bé thì không cần phải ăn đường, mà không có đường thì khó ăn lắm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 10 tháng tuổi rồi, mình cũng chưa cho ăn bột sắn dây. Cho mình hỏi là nên cho uống trực tiếp hay phải nấu chín hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị quấy cho tí đường thui. bé nhà em ăn từ khi 6 tháng
    • 992 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Các mẹ nấu soup cho bé an thay vì cho bột năng thì cho bột sắn dây, nó sệt sệt mà lại mát hơn bột năng.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà mình bị nóng trong, hay mọc rôm, mình thường xuyên quấy bột sắn dây cho con ăn mà, nó rất tốt. Tuy nhiên bột sắn dây bạn phải mua ở nguồn đáng tin cậy, chứ mua o ngoài sợ lắm. Hôm minh cần ra siêu thị gần nhà mua về cho con nhưng quấy lên hơi mùi chất bảo quản kinh khủng nên phải bỏ số bột đó đấy
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Bé nhà mình bắt đầu ăn bột thì cứ mỗi bữa mình lại cho chút sắn dây vào quấy cùng bột. Như vậy bé vừa tiêu hóa tốt, vừa mát lại vừa ko lo hại thận. Các mẹ đừng cho uống sống, đến người lớn uống sắn dây sống nhiều còn lắng cặn ở thận ko tốt nữa là trẻ con.

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    • 992 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu1610 Xem bài viết
    Bé nhà mình bắt đầu ăn bột thì cứ mỗi bữa mình lại cho chút sắn dây vào quấy cùng bột. Như vậy bé vừa tiêu hóa tốt, vừa mát lại vừa ko lo hại thận. Các mẹ đừng cho uống sống, đến người lớn uống sắn dây sống nhiều còn lắng cặn ở thận ko tốt nữa là trẻ con.
    Đúng rồi, mình uống sống cũng thấy nó sao sao ý, cứ nấu chè, nấu soup hoặc nấu cùng bột với cháo ăn cho lành.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình 6,5 tháng, mình cũng cho con ăn bột sắn dây nấu chín tuần 3-4 lần, thấy con đỡ rôm sẩy hẳn, output ngon lành lắm các mẹ ạ
    Tất cả vì con yêu
    • 421 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

e cũng cho bé uống bột sắn dây nè, nói chung mát ạ
    • 232 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình bị táo bón, mình cho ăn bột sắn dây 2 hôm đã thấy khác rồi. Trước kia mình hay gửi cô bé hàng xóm là sinh viên mua giúp trên quê, bột sắn rất thơm và sánh. Nhưng giờ cô bé đấy học xong, về quê rồi nên mình cũng chẳng biết mua ở đâu nữa. Mẹ nào có địa chỉ tin cậy, share mình với nhé. Thank các mẹ nhiều,
    • 42 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn Hoatigon ơi! Nhà mình còn 1kg bột sắn tự làm, bạn có nhu cầu thì mình để lại cho. Nhà mình làm hơi nhiều nên còn đấy
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3