TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào biết thực phẩm chức năng nào bổ sung dinh dưỡng cho bé không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.56K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình muốn mua sản phẩm bổ sung vitamin, canxi, khoáng chất ... cho bé nhà mình. Mẹ nào biết giới thiệu cho mình với. Cám ơn các mẹ nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào proton!
    Theo mình thấy thì trên thị trường hiện nay có nhiều loại bổ sung vitamin, khoáng chất... cho trẻ lắm.Hiện giờ mình đang dùng cho bé nhà mình là loại Mr.Tumee của Mỹ, mình thấy cũng tốt cho bé. Mẹ Proton tham khảo thử rồi dùng cho bé nha.Chúc mọi người sức khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hello!
    Mình cũng đã cho bé nhà mình dùng sản phẩm Mr.Tumee rồi đó.Sản phẩm này có nhiều loại để mình lựa chọn lắm, mình thì dùng sản phẩm không đường cho bé.
    Mẹ tydo xài thử thấy có hiệu quả chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình đi khám dinh dưỡng ở VDD, con bị còi xương, chậm vận động, chậm mọc răng, được bác sĩ bổ sung các nguyên tố vi lượng BÉRES, uống 10 giọt/ ngày + canxi nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào Giahuong, mình thấy bé nhà mình thích xài sản phẩm này lắm, nó dễ sử dụng, có mùi thơm trái cây tự nhiên.
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cháu nhà mình chăm mãi vẫn không lên cân được, không hiểu lí do vì sao. Ông xã nói là đừng cho con ăn nhiều đồ dinh dưỡng quá không hấp thụ hết mà còn phản tác dụng. Nhưng cụ thể thế nào thì hai đứa còn "pó tay". Ai có kinh nghiệm chỉ giùm mình?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 473 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Cho mình hỏi sp này dành cho bé từ bn tháng tuổi ạ? LOại ko đường tức là ko ngọt phải ko ạ? Bé nhà mình ko thích đồ ngọt...

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giahuong Xem bài viết
    Hello!
    Mình cũng đã cho bé nhà mình dùng sản phẩm Mr.Tumee rồi đó.Sản phẩm này có nhiều loại để mình lựa chọn lắm, mình thì dùng sản phẩm không đường cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người rất khen sản phẩm Multivitamin và Calcium/magnesnium của Childlife nên cũng mua cho bé nhà mình dùng thử nhưng bé nhất quyết k chịu uống mặc dù mình đã nếm thử, vị chua ngọt rất dễ uống nhưng có lẽ do bé nhà mình k thích vị chua nên k chịu (cho uống nước trái cây có vị chua nó cũng k chịu uống). Cả 2 lọ mới mở được 2 ngày, dùng được 1 lần (5ml). Mua lọ Cal 500k còn Multivit 460k. Mẹ nào muốn dùng cho con mình để lại cho, lấy 900k/2 lọ thôi, đảm bảo chất lượng. Ai cần thì pm cho mình nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

với thực phẩm chức năng thì thật sự mình ko tin vào hãng nào ngoài Hẻbalife cả. Cho dù có ý kiến là bán hàng đa cấp hay gì gì chăng nữa, nhưng nó thật sự đem đến hiệu quả cho mình, nếu mình sử dụng đúng cách. Có nhìu người bảo rằng họ sử dụng ko hiệu quả, mình cũng thấy sợ. Nhưng hỏi ra mới bik họ ko sử dụng đúng như những gì họ dc bảo.

Với bản thân thì mình sử dụng thấy rất tốt, giảm cân cho mẹ. Nhưng quan trọng nhất là con mình được thừa hưởng tất cả những gì tốt nhất của cha lẫn mẹ. Và giờ bé rất khoẻ^^. Mình rất cám ơn Herbalife.

Đó là ý kiến của mình, các mẹ có thể tham khảo :Smiling:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cụ thể là con nhà bạn mấy tuổi rồi, cháu ăn có tốt không và hàng ngày chị thường cho cháu ăn những thức ăn gì vậy. Bạn cần nói rõ thì mọi người mới có thể giúp bạn được.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị,
    Con trai tôi được 6t tuổi, tôi được tư vấn sử dụng thực phẩm bổ xung cho con, tôi thấy sau khi sử dụng cháu ăn uống tốt hơn, khỏe mạnh và cứng hơn các cháu khác cùng độ tuổi. Không biết có nên dùng cho cháu lâu dài không các anh chị nhỉ? Hãy tư vấn giúp tôi nhé!
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ nên lựa chọn cẩn thận nhé, thực phẩm dinh dưỡng cũng có những hạn chế nhất định
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào proton,
    Con trai tôi đang sử dụng thực phẩm chức năng của Mỹ, tôi thấy hiệu quả rất tốt, cháu khỏe, ăn uống tốt và rất cứng, cháu mới 6 tháng mà đã ngồi và đang tập bò rồi đấy. Trước đây tôi cũng không tin tưởng về thực phẩm chức năng nhiều lắm.
    • 129 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Dear các mẹ,

có mẹ nào đã dùng vitamin tổng hợp childlife hàng Mỹ cho con mình hay chưa ? Các mẹ cho em xin ý kiến ạ.

Vừa rồi em có đọc một bài về trẻ thiếu vitamin trên mevabe.net http://mevabe.net/News/vi-VN/Detail/.../24/16569.aspx

Hic hic tình hình con em đúng như mô tả
    "Với những bé không bị suy dinh dưỡng, cân nặng bình thường nhưng nếu phát hiện các dấu hiệu sau thì cũng có thể bị thiếu vitamin: ngủ không ngon giấc, quấy khóc, thần kinh dễ kích thích, tóc rụng, tóc khô, cứng, dựng ngược; da và niêm mạc biến đổi (khô, xanh, mất độ sáng, viêm da, niêm mạc nhợt, xuất huyết bầm tím dưới da, viêm loét niêm mạc miệng, lưỡi đỏ, có vết loét, hay chảy máu chân răng, chậm liền sẹo); móng chân, móng tay khô, dễ gãy, sần sùi, trắng bệch, xước móng; giảm cảm giác ăn ngon (biếng ăn, ăn ít); bớt vui vẻ, giảm khả năng tập trung, dễ tổn thương và tăng phản ứng với stress"

Theo các mẹ thì bé có thể dùng childlife được không ? hoặc nếu không thì có thể dùng loại nào thì tốt ạ?

Thanks các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 68 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thực sự mình cũng không rõ lắm về tác dụng của nó cụ thể thế nào, nhưng mình nghĩ cũng giống như các loại vitamin và khoáng chất bổ sung thêm thôi, không có hại gì. 1 bộ childlife có 3 lọ - 3 loại bổ sung vitamin khác nhau. Mình cũng đã mua cho con 1 lọ childlife vitamin và khoáng chất, hình như gần 400k gì đó, mới dùng được 1 thời gian thôi, và bảo quản trong tủ lạnh. Nhưng con nhà mình kêu chua (chắc là có vitamin C) cu cậu không thích uống nên nếu bạn cần mình có thể tặng lại bạn. Có gì thì cứ nhắn tin vào hộp thư của mình nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thử dùng sản hâm MIN của Agel xem, mình dùng cho cháu ở nhà rất tốt
    • 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

mình cũng có người bạn hỏi mình vấn đề này nhưng mình cũng không biết vì từ hồi nuôi cháu đến giờ mình chưa sử dụng những loại sản phẩm này (vì cháu cũng dễ nuôi và mau lớn khỏe mạnh ),tiện đây thấy các mẹ đề cập đến vấn đề này mình cũng hỏi tí kinh nghiệm để chia sẻ cho bạn mình,mấy loại này dùng cho trẻ từ độ tuổi nào vậy các mẹ,đã có trường hợp nào bị các phản ứng phụ với thuốc này chưa vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ cứ nấu cho con ăn dầy đủ chất dinh dương ngay từ lúc bắt đầu cho con ăn dặm thì cần gì phải mua thêm vitamine bổ sung. Mình toàn làm như thế cho bé nhà mình. Thấy con mình khỏe mạnh (trộm vía).
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giahuong Xem bài viết
    Hello!
    Mẹ này đi làm PR cho sp này à?:Laughing: lại còn cho lên ở avatar nữa chứ. Nghi ngờ lắm:Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Nhà tớ dùng Noni. Từ hồi con còn bé tí đến tận giờ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2