TIN TÀI TRỢ.

Bé trai ăn yến có được không?

• 1.66K Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 106 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ thông thái. Mình muốn mua yến cho bé nhà mình ăn để tăng cường sức đề kháng nhưng lại nghe tin đồn rằng bé trai ăn yến sẽ không tốt cho sức khỏe sinh sản sau này nên mình lăng tăng quá. Các mẹ có kinh nghiệm hay thông tin chính xác về việc này chia sẽ với mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn.theo mình biết thì yến là loại thực phẩm rất tốt cho trẻ.Không có ảnh hưởng tới sức khoẻ sinh sản đâu.Mình cũng cho bé nhà mình ăn thường xuyên nên bạn không cần phải lo lắng quá. Nhưng cũng cần phải lựa chọn một thương hiệu đáng tin cậy bởi vì ngoài thị trường cũng xuất hiện yến Mã Lai rất nhiều.Kể cả những thương hiệu lớn hầu hết cũng sủ dụng yến Mã Lai nhiều.Có gì cứ hỏi mình mình sẽ tư vấn thêm cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 106 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yến Mã Lai thì có vấn đề gì không mn? Cho mình thêm thông tin nhe
    • 185 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chỉ sợ nhỏ ăn có sao ko nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 106 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trên 8 tháng là ăn yến được rồi mn ơi
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Yến Mã Lai là yến nuôi công nghiệp.Giá trị dinh dưỡng thấp vì có dộn thêm một số nguyên liệu khác.1 lạng yến thì có tầm 40% là yến nguyên chất.Nhưng giá bán vẫn rất cao.Mình có quen một chỗ uy tín.Yến nuôi nhưng chất lượng bảo đảm.Mình cũng được đi tham quan nhà yến của công ty này rồi nên hết sức yên tâm.Nhưng nói chung là nên mua yến nuôi của một nơi nuôi yến thì mới chất lượng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 106 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn thông tin của mẹ Bonguyen155 nha. Mình cũng mua yến tại nơi nuôi yến ở Cần Giờ nên chất lượng cũng yên tâm. Vầy là từ giờ mĩnh sẽ nhok nhà mình ăn yến thường cho tăng sức đề kháng.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dưới độ tuổi cơ thể phát triển toàn diện, ko nên cho trẻ ăn nhung hươu,tổ yến... Những thức ăn bổ dưỡng đó sẽ thúc đẩy nhanh quá trình phát triển của trẻ và rút ngắn vòng đời của các tế bào...hãy dùng những thứ đó tẩm bổ cho bản thân hay cha mẹ của bạn...con cái ai cũng thương nhưng hãy để bé phát triển tự nhiên và cung cấp đầy đủ dưỡng chất là bé đã hoàn hảo lắm rồi...hãy nghỉ đến bản thân và cha mẹ...dành nó cho người nuôi mình là phù hợp bạn nhé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực tế mình nghe người trong ngành nói là yến Malaysia từng bị cấm nhập khẩu vào Trung Quốc vì bên đó họ kiểm nghiệm thấy có chất gây ung thư trong đó. Sau khi truy ra thì là do bên Malaysia cố tình dùng phản ứng hóa học để biến yến trắng thành yến huyết để tăng giá trị. Bạn muốn biết làm họ làm thế nào thì pm riêng mình kể cho nghe... sự thật dã man lắm, mình thề cạch ko dùng yến huyết luôn.

Về yến kém chất lượng thì mình thấy ở đâu cũng có kể cả trong nước mình, vì lợi nhuận mà ngta cố tình sai phạm ít hay nhiều thôi. Nên mình góp ý nếu có điều kiện thì bạn xuống khảo sát nhà yến rồi quyết định mua vẫn chưa muộn.

Theo ý kiến cá nhân thì bé con nhà bạn nếu dưới 12 tháng tuổi thì không nên sử dụng vì thời gian này thì sữa mẹ vẫn là tốt nhất. Bạn cứ nghĩ đơn giản Tổ Yến nó là Thực Phẩm Chức Năng thì dễ hơn ^^

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mh hai đứa cũng ăn yến từ nhỏ xíu, người nhà mình ở Quy Nhơn có nhà nuôi yến ngay cạnh biển, mang tiếng yến nuôi nhưng chất lượng không khác gì yến sào mà lại đảm bảo vệ sinh hơn. Chủ yến là cung cấp cho gia đình và họ hàng người quen là chính. Mn có nhu cầu mh share cho 1 ít nhé, vài tháng mới được có 1kg thui đấy cm.
    ĐẸP QUÁ BA ƠI....
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower250282 Xem bài viết
    Con mh hai đứa cũng ăn yến từ nhỏ xíu, người nhà mình ở Quy Nhơn có nhà nuôi yến ngay cạnh biển, mang tiếng yến nuôi nhưng chất lượng không khác gì yến sào mà lại đảm bảo vệ sinh hơn. Chủ yến là cung cấp cho gia đình và họ hàng người quen là chính. Mn có nhu cầu mh share cho 1 ít nhé, vài tháng mới được có 1kg thui đấy cm.
    Bao nhiêu 100gr thế mẹ nó ơi?
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

3 triệu một lạng mẹ nó ạ. Mà 1 lạng thì được 10 tổ. 1 tổ trẻ em ăn được 5 lần, người lớn ăn được 3 lần. 1 tuần chỉ nên ăn 1 - 2 lần. ăn liên tục một đợt đe kháng lên lắm. mh chi co to chua so che thui, an den dau lam den do cho dam bao. tinh ra co 300k mot to, 60k mot bua cho be. chat luong chu ko nhu lo nuoc yen moi ng van mua dau. có gì liên lạc với mh. mh có viber, zalo: 0904120054
    ĐẸP QUÁ BA ƠI....
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chưa có thông tin chính xác nào nói đến việc bé trai ăn yến là không tốt cho sức khỏe sinh sản nên mẹ yên tâm nhé, nếu có chắc các ông vua thời xưa chẳng có nổi tam cung lục viện thất thập nhị phi đâu