TIN TÀI TRỢ.

Bé mới ốm dậy ăn gì để mau lại người...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.03K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 118 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ. KM vừa mới nằm viện, bệnh không nặng lắm nhưng không chịu ăn uống gì cả nên chỉ còn da bọc xương thôi ạ:Crying:

Mẹ cháu muốn hỏi các mẹ có những món nào bổ bổ một tý, nhờ các mẹ chia sẻ để mẹ cháu cho cháu ăn trả bữa, mong lấy lại mấy cân bị mất, (bình thường chỉ roi rói thôi ạ, ốm dậy h chỉ còn da và xương)
    MOng các mẹ chia sẻ sớm ạ
    Mẹ cháu cám ơn trước và xin làm theo ngay ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khánh minh Xem bài viết
    Chào các mẹ. KM vừa mới nằm viện, bệnh không nặng lắm nhưng không chịu ăn uống gì cả nên chỉ còn da bọc xương thôi ạ:Crying:

Mẹ cháu muốn hỏi các mẹ có những món nào bổ bổ một tý, nhờ các mẹ chia sẻ để mẹ cháu cho cháu ăn trả bữa, mong lấy lại mấy cân bị mất, (bình thường chỉ roi rói thôi ạ, ốm dậy h chỉ còn da và xương)
    MOng các mẹ chia sẻ sớm ạ
    Mẹ cháu cám ơn trước và xin làm theo ngay ạ.
    Thương các con quá. Con nhà mình cũng mới ốm dậy, bây giờ vẫn còn ho nhưng trộm vía ăn được nhiều hơn một chút. Không biết là bé ăn trả bữa hay mình bổ sung vitamin (vibovit) và men tiêu hóa (biolactovin) nữa. Thấy con ăn được là mừng rồi. Vì con gầy nên mỗi bữa ăn mình bổ sung thêm chất đạm và chất béo (ăn thịt bò, cá, tôm, 2 thìa dầu ăn (nhiều gấp đôi so với trước)) thêm nhiều rau và hoa quả để bé tăng sức đề kháng.

Cũng không biết làm thế nào hơn nữa. Mong con khỏe mạnh, vui vẻ.
    • 2,623 Bài viết

• 3,000 Được cảm ơn

Em thấy bên topic BS Nhi Đồng Việt nói là bé gầy yếu ko nên ăn quá nhiều đạm (thịt cá) vì bé khó tiêu hóa, quá tải đường ruột và sẽ lại càng gầy hơn. Bs đó nói nên ăn tăng chất bột và đường, đạm và béo nên ở mức vừa phải.

Con nhà em cũng vừa đi viện về. Bsi này lại nói nên tăng nước hoa quả, hoa quả, rau, bánh mì và sữa chua.

~ Đậu Dế ~
    bqnqp8

Wofmp8
    • 118 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. KM hôm về nhà cũng chịu khó ăn hoa quả lắm (từ bé, chỉ ăn 1-2 thì chuối nạo ra, thế mà giờ tự ăn 1 quả chuối! kỳ lạ!!) thế nhưng cũng chỉ được 3-4 hôm,. Mẹ cháu cũng cho ăn thêm sữa chua, dầu ăn, sữa... chỉ được mấy hôm ăn trả bữa đó thôi.
    đến giờ lại lười ăn rồi. chắc đến lúc bù đủ cân là lại trở lại quỹ đạo cũ thôi ạ.
    • 1,941 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết
    Em thấy bên topic BS Nhi Đồng Việt nói là bé gầy yếu ko nên ăn quá nhiều đạm (thịt cá) vì bé khó tiêu hóa, quá tải đường ruột và sẽ lại càng gầy hơn. Bs đó nói nên ăn tăng chất bột và đường, đạm và béo nên ở mức vừa phải.

Con nhà em cũng vừa đi viện về. Bsi này lại nói nên tăng nước hoa quả, hoa quả, rau, bánh mì và sữa chua.
    ~ Đậu Dế ~
    Đúng rồi đấy, mẹ nên cho bé ăn từ chất dễ tiêu rồi tăng dần dần lên các thực phẩm bổ dưỡng, chứ bổ ngay thì bé không hấp thụ được đâu.