TIN TÀI TRỢ.

Ăn khoai lang, ăn nhiều rau mà vẫn táo bón

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.21K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,607 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Mấy tuần nay con em rất hay bị táo bón, có lúc phải thụt mặc dù e đã tích cực cho ăn khoai lang và rau rồi nhưng tình hình không được cải thiện là mấy. E đang tính đổi sữa. Hiện tại con e đang dùng Nestney gấu vị mật ong, vì gần năm nay con e có vẻ hợp sữa này. E nghe nói sữa Enfa số 3 đã bổ sung một số chất giúp tiêu hóa tốt hơn, e định đổi sang sữa này xem tình hình có khả thi hơn ko. Trước đó e cũng cho cháu dùng sữa Hipp gần 1 năm rồi nhưng vẫn không ăn thua gì.
    Mẹ nào có kinh nghiệm hay tư vấn cho e với. Cảm ơn các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,381 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthibong Xem bài viết
    Mấy tuần nay con em rất hay bị táo bón, có lúc phải thụt mặc dù e đã tích cực cho ăn khoai lang và rau rồi nhưng tình hình không được cải thiện là mấy. E đang tính đổi sữa. Hiện tại con e đang dùng Nestney gấu vị mật ong, vì gần năm nay con e có vẻ hợp sữa này. E nghe nói sữa Enfa số 3 đã bổ sung một số chất giúp tiêu hóa tốt hơn, e định đổi sang sữa này xem tình hình có khả thi hơn ko. Trước đó e cũng cho cháu dùng sữa Hipp gần 1 năm rồi nhưng vẫn không ăn thua gì.
    Mẹ nó xem thêm mấy topic về "Táo bón" nhé. Sữa là một phần, nhưng ngoài ra mẹ nó xem bé có uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả không? Bạn có thể cho bé uống thêm nước táo, nước mận khô, nước nho pha với nước lọc để giảm táo. Ăn nhiều phoma, bánh mì, chuối, uống sữa quá đặc góp phần làm bé bị táo.
    08042007545-1-1PICT0101-126052007597-1a21042007580-1
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho mình hỏi với. cu tí nhà mình nó ko bị táo bón, nhưng đã 3 tháng rưỡi rồi nhưng vẫn xì xoẹt suốt ngày. giặt đồ suốt ngày mệt lắm. mình thấy có người bảo là uống men tiêu hóa, nhưng có người bảo là còn nhỏ lắm chưa uống được. ko biết có em bé nhà mẹ nào đi ị nhiều như thế ko nhỉ, chia sẻ kinh nghiệm với mình với.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthibong Xem bài viết
    BAN NEN DOI SUA CHO BE.MINH THAY SUA CO ANH HUONG AT NHIEU DEN PHAN CUA BE.THANG BE NHA MINH NEU UONG SUA RIDILAC CUA VINAMILK THI BI BON.HIEN TAI BE DANG DUNG SUA SIMILAC CUA AIBOT HOA KY.PHA DEP NHU MO RA HANG RA LOI RAT TUYET:Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: .BAN THU XEM
    • 47 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn thử cho bé ăn váng sữa xem. Con nhỏ nhà em cũng bị táo bón suốt, mẹ ăn đủ thử nhuận tràng, đi viện dinh dưỡng vẫn không ăn thua. Giờ em cho bé ăn váng sữa thấy có vẻ ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,424 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungonwebtretho Xem bài viết
    các mẹ ơi, cho mình hỏi với. cu tí nhà mình nó ko bị táo bón, nhưng đã 3 tháng rưỡi rồi nhưng vẫn xì xoẹt suốt ngày. giặt đồ suốt ngày mệt lắm. mình thấy có người bảo là uống men tiêu hóa, nhưng có người bảo là còn nhỏ lắm chưa uống được. ko biết có em bé nhà mẹ nào đi ị nhiều như thế ko nhỉ, chia sẻ kinh nghiệm với mình với.
    Nếu bé bú mẹ thì chuyện xì xoẹt suốt ngày là rất bình thường, mẹ nó chịu khó sử dụng miếng lót để đỡ phải giặt đồ là được mà :Smiling: