TIN TÀI TRỢ.

10 phút cho bé bữa sáng giàu dinh dưỡng nè mẹ ơi!

• 2.7K Lượt chia sẻ
  • 50.7K Lượt đọc
  • 405 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 251 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi peheo1 Xem bài viết
    Như mẹ thì thích nhất rồi, có bà nội chăm sóc cháu hết, đỡ phải vất vả dậy từ sớm, bé lại được chăm sóc kĩ khỏi lo sức khỏe. Em thấy dạo này có nhiều loại phô mai kết hợp trái cây tươi như mơ tây, dâu tây, táo xanh... Mẹ có thể chọn lựa cho bé ăn, vẫn bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng, khỏi cần ép bé ăn trái cây
    Mà mẹ nó ơi, nếu cho con ăn phomai tươi với trái cây vào bữa sáng thì có tốt không ạ. Em sợ nó ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa của con. Vì trong phomai có nhiều axit béo. Ngoài ra, cái phomai với trái cây chắc chỉ nên cho con ăn vào sau cử sáng, hay cử xế thôi chứ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 110 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongloan19 Xem bài viết
    Các mẹ cho con mình ăn loại nào. Bé nhà em cũng kén phô mai lắm. Chỉ thích ăn thạch phô mai trong trà sữa đó =)).
    Mà phô mai cũng có kết hợp với trái cây tươi nữa hả? Cái này em mới biết đó các mẹ à. Sản phẩm mới hả?
    Mình cũng mới nghe phô mai kết hợp với trái cây lần đầu đó mẹ, trước giờ toàn ăn phô mai con bò cười. Loại này thì quá béo, quá ngán, ăn 1 miếng là no cả buổi luôn, bé nhà mình không thích ăn. Nếu có phô mai trái cây thì tốt quá, chắc bé thích lắm vì bé rất thích ăn trái cây
    • 110 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luz_clarita_2000 Xem bài viết
    Mình hay nấu 1 lúc nhìu món. Xay ra rã đông rồi hâm nóng cho con. Con mình mới tới tuổi ăn bột à, chưa ăn được mì đâu.
    Làm vậy cũng tốt đó mẹ, đỡ tốn thời gian nấu lắc nhắc từng món. Con mình thì tới tuổi ăn dặm rồi, đang đau đầu không bé cho bé ăn gì để phù hợp và tốt cho sức khỏe đây. Hóng cao kiến của các mẹ ạ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 362 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubindeghet Xem bài viết
    Mà mẹ nó ơi, nếu cho con ăn phomai tươi với trái cây vào bữa sáng thì có tốt không ạ. Em sợ nó ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa của con. Vì trong phomai có nhiều axit béo. Ngoài ra, cái phomai với trái cây chắc chỉ nên cho con ăn vào sau cử sáng, hay cử xế thôi chứ?
    Em cũng thường cho bé ăn bánh mì với phô mai trái cây buổi sáng, thấy cũng không sao. Đây là loại phô mai có kết hợp sẵn trái cây luôn nhé. Bé mình ngày nào cũng ăn hết mà còn khen ngon nữa. Phô mai tốt cho hệ tiêu hóa của trẻ đó mẹ, mẹ cứ thử cho bé ăn xem sao, nhớ thường xuyên đổi mùi vị để bé không ngán
    • 4 năm
    • 362 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newlife2811 Xem bài viết
    Ăn bánh mì hoài ngán lắm mẹ à, lại nóng nữa. Mẹ cứ thử làm một số món ăn sáng đơn giản, vừa dinh dưỡng vừa an toàn cho sức khỏe, không tốn quá nhiều thời gian đâu. Mẹ thử search một số trang web dạy nấu ăn rồi làm theo, mình cũng thường như vậy. Mấy món này ăn cũng ngon lắm đó mẹ à
    Em cũng biết là ăn bánh mì ngán nhưng không có thời gian nấu nướng thì biết làm sao. Sáng dậy quay qua quay lại chuẩn bị quần áo, cặp sách cho bé đi nhà trẻ đã thấy gần trễ giờ rồi. Nếu ngán bánh mì thì có thể ra ngoài mua đồ ăn, em thấy ở ngoài bán cũng ngon và hấp dẫn lắm
    • 251 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vickynguyen58 Xem bài viết
    Đồng ý với chị là nếu muốn nấu bữa sáng đầy đủ dinh dưỡng cho cả nhà thì phải thật rảnh, chỉ ở nhà làm nội trợ chứ không phải ra ngoài làm việc như tụi mình. Mình thường nấu sẵn bữa sáng vào tối ngày hôm trước mà có khi sáng ngủ dậy còn cập rập, đi làm trễ giờ nữa
    Chỉ có những chị em đi làm như chúng ta thì mới hiểu được nổi khổ này. Nhiều lúc cũng muốn ngủ nướng tí, ăn diện tí, massage, làm đẹp, đắp mặt nạ, make up hoành tráng để đi làm lắm mà thời gian không cho phép. Bởi ta nói, làm mẹ, làm vợ rồi thì dù có muốn làm đẹp cũng khó. Chỉ có dư giả, thuê 1 chị phụ việc thì còn thời may cho chị em mình. Quay lại vấn đề dinh dưỡng của anh nhỏ lớn trong nhà, thì mẹ nào có bí quyết gì thông tin cho em với nha.
    • 251 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maria.lan Xem bài viết
    Em cũng thường cho bé ăn bánh mì với phô mai trái cây buổi sáng, thấy cũng không sao. Đây là loại phô mai có kết hợp sẵn trái cây luôn nhé. Bé mình ngày nào cũng ăn hết mà còn khen ngon nữa. Phô mai tốt cho hệ tiêu hóa của trẻ đó mẹ, mẹ cứ thử cho bé ăn xem sao, nhớ thường xuyên đổi mùi vị để bé không ngán
    Oh vậy hả mẹ nó, nhưng sao em thấy khuyến cái cách dùng phomai là không nên kết hợp sản phẩm phomat bừa bãi với các thực phẩm khác như cua, lươn, rau mồng tơi hay rau dền vì sẽ khiến bé dễ bị đau bụng. Nhóm thực phẩm có thể kết hợp với phomat kích thích sự ngon miệng cho bé là khoai tây, cà rốt, thịt bò, thịt gà,…

- Không nên cho bé ăn sản phẩm phomat trước bữa ăn, vì phomat giàu chất dinh dưỡng nên nếu ăn ngay trước bữa ăn bé sẽ no và bỏ bữa chính. Ăn phomat trước khi đi ngủ cũng thường khiến bé đầy bụng và khó ngủ hơn.

Vậy là sao các mẹ???
    • 4 năm
    • 362 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Oh vậy hả mẹ nó, nhưng sao em thấy khuyến cái cách dùng phomai là không nên kết hợp sản phẩm phomat bừa bãi với các thực phẩm khác như cua, lươn, rau mồng tơi hay rau dền vì sẽ khiến bé dễ bị đau bụng. Nhóm thực phẩm có thể kết hợp với phomat kích thích sự ngon miệng cho bé là khoai tây, cà rốt, thịt bò, thịt gà,…

- Không nên cho bé ăn sản phẩm phomat trước bữa ăn, vì phomat giàu chất dinh dưỡng nên nếu ăn ngay trước bữa ăn bé sẽ no và bỏ bữa chính. Ăn phomat trước khi đi ngủ cũng thường khiến bé đầy bụng và khó ngủ hơn.

Vậy là sao các mẹ???
    Có chuyện không được kết hợp bữa bãi nữa hả mẹ, mình cũng không biết nữa. Mình thường cho bé ăn phô mai theo cách thông thường và chỉ kết hợp với bánh mì thôi nên cũng không biết mấy vụ này. Mà cái này là mình cho bé ăn trong bữa luôn chứ đâu có cho ăn trước bữa đâu mẹ
    • 249 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vậy là sao các mẹ???
    Em cũng nghe nói là có một số thực phẩm không thể kết hợp với phô mai nên em thường ăn với bánh quy, bánh mỳ, khoai tây nghiền, snack ... Thấy dạo này nhiều mẹ cho con ăn phô mai quá nên cũng làm theo. Phô mai có hàm lượng dinh dưỡng cao, giúp bé phát triển khỏe mạnh, kể từ ngày cho bé nhà em ăn phô mai, bé ít bệnh vặt hẳn đấy các mẹ à
    • 290 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieukttc1003 Xem bài viết
    Mình cũng mới nghe phô mai kết hợp với trái cây lần đầu đó mẹ, trước giờ toàn ăn phô mai con bò cười. Loại này thì quá béo, quá ngán, ăn 1 miếng là no cả buổi luôn, bé nhà mình không thích ăn. Nếu có phô mai trái cây thì tốt quá, chắc bé thích lắm vì bé rất thích ăn trái cây
    Có đấy bạn, phô mai kết hợp với trái cây tươi, mà toàn những loại trái cây nước ngoài trẻ con rất thích như dâu tây, mơ tây, táo xanh...Mẹ cứ thử ra siêu thị tìm mua thử. Cho bé ăn cái này khỏi mất công ép trẻ ăn thêm trái cây nữa, một công đôi việc
    • 290 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nói search để làm thì dễ lắm mẹ nó ơi, Nhưng quan trọng là mình có thời gian dể làm không á chứ. Như em đây, từ lúc kết thúc thời gian thai sản. Phải đi làm lại, nhà có ông bà ngoại chăm nhưng ông bà cũng lớn tuổi rồi. Đâu có thể chăm con suốt ngày được. Con em cũng thuộc dạng kén ăn nữa chứ. Nên con ngày còn có dấu hiệu không tăng trường nhiều. Giờ cả nhà đang lo lắng không biết phải làm sao. Đang định mua mấy dạng bột dinh dưỡng giới thiệu tivi về cho con dùng thử. Mấy chị nhà mình ai có cao kiến gì thì giúp em với.
    Bé nhà chị kén ăn thì chị thử mua các chế phẩm từ sữa như phô mai, váng sữa, sữa lên men... cho bé dùng thử xem. Nghe các mẹ bảo những loại này giúp bé tiêu hóa tốt, giúp ăn ngon miệng hơn và phát triển khỏe mạnh hơn đấy chị. Bột dinh dưỡng thì mình cũng không rành lắm
    • 249 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythumattrang12382 Xem bài viết
    Hehee. Mẹ bong_sumo chu đáo quá. Hành lá cũng bỏ đông luôn hả mẹ? Mà dạo này ở ngoài chợ giá sống nguy hiểm lắm. Mẹ mình toàn tự làm giá ở nhà thôi à. Để tối về hỏi lại mẹ rồi chia sẻ với các mẹ nha.
    Mình cũng nghe nói giá sống nguy hiểm lắm, có mấy lần mua về mới để từ sáng tới trưa thôi mà nó bị thối, nhũn ra, chắc là người ta làm bỏ nhiều hóa chất quá. Mình thì lại lười làm nên lâu rồi cũng không ăn giá Nói thật là giờ ăn ở ngoài thấy không an toàn chút nào, ăn mà cứ thấy lo lo
    • 249 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nuhoang_ai_cap Xem bài viết
    Làm cái này không cực lắm, nhưng mà lách cách, hết cái này đến cái kia. Cả tuần bận rộn, cuối tuần phải dọn dẹp nhà cửa, giặt giũ, hết cả thời gian. Nên thi thoảng mình mời làm. Mà mua ngoài hàng thì cũng sợ. Con mình bé quá, bụng yếu. ko dám cho ăn đồ handmade ở ngoài. Nên cứ siêu thị hay cửa hàng sữa mà thẳng tiến thôi các mẹ à. Mình hay mua cho bé ăn váng sữa với phô mai.
    Mẹ này giống mình nè, làm ở nhà thì ngại bày bừa, mất thời gian mà mua ở ngoài thì sợ hàng không chất lượng. Mình thường tham khảo các topic của các mẹ trên wtt, thấy các mẹ review cái gì tốt là mình mua hết, nghiên cứu như vậy tốt hơn xem quảng cáo trên tivi nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 341 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi newlife2811 Xem bài viết
    Bé nhà chị kén ăn thì chị thử mua các chế phẩm từ sữa như phô mai, váng sữa, sữa lên men... cho bé dùng thử xem. Nghe các mẹ bảo những loại này giúp bé tiêu hóa tốt, giúp ăn ngon miệng hơn và phát triển khỏe mạnh hơn đấy chị. Bột dinh dưỡng thì mình cũng không rành lắm
    Mình nghĩ sẽ ổn, nếu như chúng ta nấu món mặn như các loại soup và cho váng sữa vào. Chu choa, cái món khoai tây nghiền thì ngon lém, nhưng em thì không dám ăn nhiều đâu, Cuối tuần rảnh rỗi mới làm cho mấy cha con ăn thôi. Hôm nào siên hơn thì làm phomai que. Nhắc tới đã them rồi. Mai chắc phải làm quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 341 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thunguyen2205 Xem bài viết
    Mình cũng nghe nói giá sống nguy hiểm lắm, có mấy lần mua về mới để từ sáng tới trưa thôi mà nó bị thối, nhũn ra, chắc là người ta làm bỏ nhiều hóa chất quá. Mình thì lại lười làm nên lâu rồi cũng không ăn giá Nói thật là giờ ăn ở ngoài thấy không an toàn chút nào, ăn mà cứ thấy lo lo
    Giá sống có nhiều vitamin E tốt cho da đó mẹ nó. Nhà em thích ăn giá sống, hay giá luộc lắm. Nhưng giá là do nội của tụi nhỏ làm tại nhà. Làm khoảng 500gram đậu xanh hạt cho ra 1 rổ to giá luôn. Làm giá là phải siêng, vì mình phải tưới thường xuyên. Nhưng nếu không có thời gian thì đánh chịu. Giá mình mua ở ngoài chợ để bị ún là do họ tưới nước tăng trưởng, giá lớn nhanh. Nên mau nhũn lắm. Nếu dc thì chị nó thử xem trên mạng có nhà mẹ nào bán giá sống tự làm không. Mua ít về trữ tủ lạnh. Bữa cho con ăn ít ít. Nó cũng tốt cho hệ tiêu hóa lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 518 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusung Xem bài viết
    Giá sống có nhiều vitamin E tốt cho da đó mẹ nó. Nhà em thích ăn giá sống, hay giá luộc lắm. Nhưng giá là do nội của tụi nhỏ làm tại nhà. Làm khoảng 500gram đậu xanh hạt cho ra 1 rổ to giá luôn. Làm giá là phải siêng, vì mình phải tưới thường xuyên. Nhưng nếu không có thời gian thì đánh chịu. Giá mình mua ở ngoài chợ để bị ún là do họ tưới nước tăng trưởng, giá lớn nhanh. Nên mau nhũn lắm. Nếu dc thì chị nó thử xem trên mạng có nhà mẹ nào bán giá sống tự làm không. Mua ít về trữ tủ lạnh. Bữa cho con ăn ít ít. Nó cũng tốt cho hệ tiêu hóa lắm.
    Mecusung mần ra làm sao. Hôm qua em về hỏi mẹ rồi. Mẹ em làm bằng hộp sữa bò á. sữa bò tươi hộp, mua về cho con uống, lấy cái hộp, đổ hạt đậu xanh vô, rồi ủ qua đêm, mỗi ngày cho ẻm uống nước 20 phút. tầm 1 tuần, cắt cái hộp ra là có 1 đống giá luôn.

Mần cách này hơi chậm, mà an toàn, nhà em hay làm cuốn chiếu, lúc nào cũng có để ăn sáng với mì tôm hết á
    • 518 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thunguyen2205 Xem bài viết
    Mẹ này giống mình nè, làm ở nhà thì ngại bày bừa, mất thời gian mà mua ở ngoài thì sợ hàng không chất lượng. Mình thường tham khảo các topic của các mẹ trên wtt, thấy các mẹ review cái gì tốt là mình mua hết, nghiên cứu như vậy tốt hơn xem quảng cáo trên tivi nhiều
    Đúng rồi, phải coi cái nào con mình thích ăn. Phù hợp với con mình nữa. Sữa thì có nhiều loại, mình nếm thì y nhau à, mà đưa con mình là nó nhè ra. Chắc là tùy khẩu vị hehee.

Hôm bữa mình đi siêu thị, thấy cái phô mai viên trái cây. Mình mua về cho con ăn thử. Nó thích lắm các mẹ à. Hôm nào các mẹ mua thử đi
    • 153 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maria.lan Xem bài viết

Nhà em cũng đang cho cháu nó dùng phomat mix dâu tây của Hoff ạ. Cháu nó rất thích, nhưng vì lượng béo trong phomat nhiều nên ngày em chỉ cho cháu dùng 2 hộp vào sau bữa sáng khoảng 1h, và sau bữa trưa, tầm 2h chiều đó ạ. Cháu ăn thấy ngon miệng lắm. Cũng may là phomat của Hoff có nhiều hương trái cây khác nhau. Nên khi nào con ngán thì em đổi mùi khác.
    Hỡi chiếc lá nào bay về trời. Có gửi lời với tôi. Hãy giữ lấy dùm tôi nụ cười, và đức tin ở con người...
    • 153 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythumattrang12382 Xem bài viết
    Đúng rồi, phải coi cái nào con mình thích ăn. Phù hợp với con mình nữa. Sữa thì có nhiều loại, mình nếm thì y nhau à, mà đưa con mình là nó nhè ra. Chắc là tùy khẩu vị hehee.

Hôm bữa mình đi siêu thị, thấy cái phô mai viên trái cây. Mình mua về cho con ăn thử. Nó thích lắm các mẹ à. Hôm nào các mẹ mua thử đi
    Đồng ý với mẹ nó, chưa chắc sữa ngoại là con thích, sữa ngoại là con sẽ hấp thụ tốt. Nhà em trước giờ con đều dùng sữa nội. Hồi mới làm mẹ, cung nghe các mẹ bảo nhau là sữa này nhập từ nước lớn, chất lượng lắm, tốt lắm. giá cao tí thôi. Em cũng ham hố mua thử, uống ngày đâu tiên con đã đi ngoài, nghĩ là mới đổi sữa nên thế. Nào ngờ cho con uống 3 4 ngày vẫn bị, mà thêm chuyện ói nữa. nên thôi từ đó không dám. Nội cũng dc, giá rẻ cũng dc. Con dùng tốt là được.
    Hỡi chiếc lá nào bay về trời. Có gửi lời với tôi. Hãy giữ lấy dùm tôi nụ cười, và đức tin ở con người...
    • 316 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà các mẹ hay cho con ăn lúc nào? Mình hay cho con ăn no các bữa rồi. Nên không cho ăn trước bữa ăn hay sau bữa ăn nữa. Mình cho ăn bữa phụ không à. vd như tầm 10h ăn hoặc 4h ăn.
    Mà mình nghĩ ăn lúc đói thì hấp thụ toàn diện hơn.
    Với lại khi cho ăn lúc đói thì bé dễ tiếp nhận hơn.