Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội những người tiêu dùng thông thái - Tầng 2

• 0 Lượt chia sẻ
  • 109K Lượt đọc
  • 691 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 190 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Âm thầm ủng hộ các mẹ và kiên quyết hóa đơn ko Hờ 😊

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 43 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Hô hô, em lần đầu bon chen mặt tiền với các mẹ )
    • 125 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xí chỗ
    Môi giai đoạn của cuộc đời, chúng ta nên biết gác lại việc này để lo việc khác, một cô gái đôi mươi thì có thể bay nhảy, quen biết yêu đương vài ba người trước khi cưới. Nhưng khi đã lập gia đình thì nên tập trung nuôi dạy con gái, xây dựng tổ ấm bền vững... Cũng k phải tự dưng pháp luật đề ra việc phải 1 vợ 1 chồng, nếu k có điều này có lẽ loài người sẽ giống các loại động vật khác ( cứ đến mùa là tìm kiếm bạn tình). Sống có trách nhiệm vs sự lựa chọn của mình, luôn đề cao chuẩn mực gia đình thì xã hội sẽ ko ai lên án.
    Em hơi lạc đề tí,chỉ muốn viết vài dòng tâm trạng kHà kHà
    • 159 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Daddylongleg Xem bài viết
    Ơ không biết mình còn xí được mặt tiền k? Mấy hôm nay top nhà mình k tăng trang nhanh lắm nhỉ! Cơ mà các mẹ yên tâm nha, mình vẫn hóa đơn không XX. Hôm qua ông xã mình đi công tác về mình cũng đã phổ biến tình hình là mình không La cà, không U mê. Ông ý là ngừoi NN nhưng mà mình cũng phải quán triệt tư tưởng. Mấy hôm nay mình cũng tích cực buôn dưa lê và phổ biến thêm cho bạn bè dù mình vốn không thik buôn dưa lê.
    Mọi người đi chinh chiến các top nhiều nhưng cũng nên về nhà mình để comment xây nhà cao lên nha!
    Qua giai đoạn tăng trưởng nóng, tới thời kỳ phát triển bền vững. Hồi còn ở nhà mặt tiền có gần 1000 người theo dõi nhưng nhiều luồng quan điểm, sang hội tiêu dùng thông thái, tuy chỉ 360 người theo dõi (thời điểm tôi còm cái còm nầy) nhưng toàn người thực sự hành động, chất hơn. Và sang đến tầng 2 thì Mod đã ưu ái cho nhiều từ khóa tìm kiếm hơn, thời kỳ bóp mồm dán miệng mem có vẻ được nới hơn xíu xiu
    Mà thấy nhiều mem than khó tìm nhà mới, ai ới bạn Admin FB đưa link của hội TDTT wtt lên FB để các mem dễ tìm dấu nhau được không?

Vừa đọc được mẩu chuyện này trên Fây của bạn Nguyễn Tuyên, xin phép mang về nhà mới:

Thà chết còn hơn!
    Có một gã nhà giàu nổi tiếng hà tiện và keo kiệt. Một hôm thời tiết nắng nóng, gã muốn đi bơi cho mát. Nhưng vì keo kiệt gã ra sông tắm. Nhưng chẳng may gã bị chuột rút. Gã hô to ai cứu tôi, tôi trả 100tr. Lúc đó chỉ có một ekip quay quảng cáo. Một thanh niên ra hô to.
    - Chúng tôi không cần tiền. Chỉ cần cứu anh khi chúng tôi phỏng vấn anh, thì anh hãy nói là NHGT lao xuống cứu anh nhé.
    - NHGT là đứa nào. Tao chưa từng nghe tiếng.
    - Là ngôi sao ... của các nhãn hàng...
    - Thôi! Thà bố chết còn hơn.
    • 1,048 Bài viết

• 12,555 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hê hê hê, lên mặt tiền rùi (tớ thích cười hê hê hê, vì đọc 7 viên ngọc rồng, thích thằng cadic đẹp chai, cười hê hê hê bất cứ khi nó vui hay nó buồn, nó bình tĩnh hay nó nao núng)

@ Fang: Fang đẹp chai của tớ ai, bà ở đâu rùi, hỏi cái vụ nước khoáng Vĩnh Hảo với, hôm nay đi Thành đô, chả mua được, hỏi thì họ bảo không có.

@ all:
    - Hôm nay đi siêu thị, thấy hàng hóa có ca sĩ quảng cáo, có khuyến mại nhiều, nhưng tớ mà ra quầy nước uống, tính kiếm vĩnh hảo, không có, thì thấy là lá la, vì ví vi, chả áp đảo được hàng khác, thấy hơi lép vế. Chân đau, chả đi được mấy, nên tìm không được vĩnh hảo thưn iu là lượn về cho lẹ.

Từ hồi tham gia cái hội này, tiết kiệm được bao nhiêu xiền, mua hàng VN rẻ hơn, hơn nữa hàng hoá của họ nhiều, ngày xưa thấy khuyến mại là khuân, hồi này ngó lơ, không thèm nhé, thế là xong, tiết kiệm xiền. quả này xiền đè chết người rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,868 Bài viết

• 26,266 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em điểm danh trong nhà mới, thêm link vào chữ ký thôi các mẹ ơi viết nhiều vào nhé.
    • 1,467 Bài viết

• 9,411 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui chậm chân bị chui vô ngõ, nhưng nhà kế sau nhà mặt tiền ngõ rộng vẫn có giá lắm nha.
    • 122 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Sao phải xây tầng mới làm gì, cứ để mấy trăm trang như topic gì gì đó có sao đâu?
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 55 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Ủng hộ các mẹ....
    • 1,710 Bài viết

• 9,818 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có ý kiến với các mẹ thế này khi tham gia topic đập đá, mọi người đừng spam về hội tiêu dùng, hãy cố gắng bình luận theo đúng chủ đề. Đừng để đám chân gỗ la làng lên là chúng ta đang định hướng, khuyến khích ai có khả năng viết lách, hãy cho comment thật văn vẻ nhưng đúng chủ đề nhé. Muốn pr cho hội thì cứ để chữ ký, đừng cố gắng spam vì như vậy sẽ khiến người khác khó chịu và ác cảm. Với mấy cái nick như miumiu thì các mẹ cứ bơ đi, đừng cãi cọ cho mệt óc nhé.
    1471317_237580259744817_1253877696_n
    • 76 Bài viết

• 1,339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé Đức Thịnh Xem bài viết
    Tui chậm chân bị chui vô ngõ, nhưng nhà kế sau nhà mặt tiền ngõ rộng vẫn có giá lắm nha.
    Em tính tàu ngầm mà bác bảo nhà sau mặt tiền vẫn có giá nên em trồi lên. Xí cái nhà, ta làm hàng xóm đeeee!

Gần đây đi mua hàng em cũng xét nét này nọ, dòm mặt trước mặt sau, ngó nghiêng đủ cả. Nhất là thấy khuyến mãi không còn ôm đồm như trước, cảm giác bước qua nó thấy mình cool chết đi được (cho em tự sướng tí)

" Tiền chụy ko dễ móc đâu nha, hỡi em Lả vì U! "
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 27 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Ủng hộ các mẹ nhiệt liệt, em phải nói là cực kì hiếm khi lên tiếng ở diễn đàn này dù là cũng có 2 năm kinh nghiệm rồi . Tuy nhiên lần này thì rất muốn lên tiếng ủng hộ các mẹ.

Qua vụ này tức nhất là thấy NTD Việt Nam bị các nhãn hàng coi thường, ko có tiếng nói ý. Đọc mà thấy bực bội trong lòng. Càng nghĩ càng thấy thương cho NTD Việt Nam. Em rất muốn vụ này các mẹ thắng, và theo đến cùng để NTD Việt Nam được bước sang một kỉ nguyên mới, kỉ nguyên được thực sự coi là thượng đế chứ không phải là vua bù nhìn nữa.

Có lẽ sống ở Hàn gần 7 năm rồi nên quá quen với việc được mời chào được chăm sóc tận tình từ các nhãn hàng mà càng thấy ngán với kiểu cách cư xử của các nhãn hàng ở Việt Nam. Ở đây khách ho he tí là nhãn hàng đã xốt xắng quắn đít lên rồi. Phục vụ thì tận tình, chào mình thì cúi gập cả người lễ phép khiến mình còn thấy ngại. Coi thường khách như ở mình thì về lâu về dài sẽ teo thôi. Đấy là chưa kể việc biết tự cúi đầu nhận lỗi sau các vụ scandal hay phạm lỗi gì đó của các nhân vật quyền lực bên này. Điển hình như cái vụ MERS đang diễn biến bên này ý ạ. Thực ra các bác sĩ bên này cũng chưa có hiểu biết rõ về con virus mới đó nên chưa có biện pháp phòng trừ kiểm soát tốt và dẫn ra vụ outbreak ra ngoài ngoài mong muốn đấy. Ấy vậy mà họ cúi đầu nhận lỗi mà chưa chắc đã là lỗi của họ, chịu trách nhiệm trước truyền thông, làm việc cật lực ngày đêm như các chiến binh dũng cảm để kiểm soát tình hình dịch bệnh. Văn hóa nhận lỗi, xin lỗi, chịu trách nhiệm từ chức quả là đáng nể ở đây. Đó là cái VN cần học tập chứ ko phải mấy cái cuồng oppa hay cây bắp gì đó. Hai từ cám ơn và xin lỗi được sử dụng rất rất nhiều như là bản chất văn hóa, lối sống rồi. Mong là Việt Nam mình cũng dần dần được như thế này.

Các mẹ ơi cố lên, quyết tâm đến cùng nhé!Rất may là bên này vô số các nhãn hàng không đụng hàng họ. Em xin ủng hộ hết mình ạ!
    • 366 Bài viết

• 5,189 Được cảm ơn

E vừa mua thùng vĩnh hảo 24 chai , về khui ra đắp mặt nạ cái đã.

Mình ăn uống nhiều khi thiếu khoáng chất mà ko biết, nên e nghĩ mỗi ngày một ly nc khoáng là tốt cho sức khỏe.

Vn mình có nhiều núi đá vôi, nhiều sông ngầm, núi lửa cũ, nên có nhiều nguồn suối khoáng tự nhiên vô cùng tốt. Đến ng Pháp còn phải khen thì chất lượng mình cứ yên tâm mà dùng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,215 Bài viết

• 12,889 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vào mừng nhà mới. Mua sắm là một niềm vui.
    • 76 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Xí chỗ nhà mới. kHA kHA....
    • 166 Bài viết

• 2,437 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em xin thông báo là mẹ em ở nhà đã hoàn thành thêm nhiệm vụ tuyên truyền tới gia đình dì, cậu và chị họ em. Hai mẹ con nhắn tin Viber mỗi ngày, cứ khi nào mẹ em nói đang đi mua sắm, là em lại dặn dò: "Mẹ nhớ nha, không mua nước rửa chén Ánh Sáng Mặt Trời, không mua dầu gội Mặt Trời Tơ Lụa, không mua nước uống Sự Sống, không mua bột nêm Cờ No nha, mà nói chung cứ thấy U Mê hay La Cà là Né ra nha. Người lạ hỏi tại sao thì mẹ nói không thích, không hợp, còn người quen hỏi thì mẹ rủ rỉ rù rì như con thủ thỉ với mẹ vậy nha."

Kết quả hôm nay ngủ dậy em nhận được tin nhắn kèm hình: "Mẹ mới mua bồ kết chanh sả túi lọc hàng Việt Nam chất lượng cao nè, có 10,500VND/hộp thôi hehe". Tự nhiên thấy hạnh phúc .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 144 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Ủn mông các Mẹ!
    Mình dạo này bận rộn quá nhưng ngày nào cũng tranh thủ vào ủn mông, ủn top...
    Lúc topic 300 pages kia, mỗi ngày mình post cả 10 còm, và vui kỳ lạ. Top này ít hơn nhưng vẫn tăng trang là vui rồi.
    Mỗi người làm 1 việc nhé, mình thời gian qua tuyên truyền theo nhiều phương thức, và thấy cũng hiệu quả, nhất là các sếp bảo thủ...
    Bạn nào có quen ai có tiềm lực thì tuyên truyền nhen, mưa dầm thấm lâu!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 119 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Mình vừa mua mấy sản phẩm của hàng VN chất lượng cao và thấy rất vui !

Còn các nhãn hàng mà NTD lên tiếng có ca sỹ làm đại diện hãy đón nhận những ý kiến đóng góp chân thành từ người tiêu dùng và hãy cho chúng tôi thấy các bạn thật sự mong muốn mang đến 1 dịch vụ và những sản phẩm chất lượng, uy tín trên tinh thần xây dựng một xã hội tiêu dùng theo đúng nghĩa của nó. Sản phẩm sản xuất ra thật sự phục vụ cho lợi ích của người sử dụng. Và đó cũng là cách tăng lợi nhuận chính đáng nhất cho các bạn!
    • 549 Bài viết

• 2,543 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy hôm nay bận quá không vào nhà mình được. Mình có việc phải chạy loăng quăng suốt. Mỗi ngày mình mua 12 chai nước suối cho mình và mọi người. Mình mua Đasani, có lúc lại mua Ả qua a quà. Mình toàn vào các hàng tạp hoá và kỳ lạ thay các hàng này đều không ca bài hát Là lá la. Đi ăn trưa thấy các cửa hàng đều dùng Dà sá ni, và có cả loại Avani 3a gì đó. Loại 3a này chai rất đẹp nhé.
    Đi đến đâu mình cũng bảo: chị/ em bán nước này là chuẩn đấy. Là lá la đang bị tẩy chay.
    Mình sẽ theo chiến dịch này hàng năm luôn.
    • 15 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

chuyển nhà, ha ha, tàu ngầm lâu năm, lâu lâu ngoi lên, số là em vừa tẩy não xong cả xóm quê ở miền tây, về quê chơi, đi giao lưu cả xóm, giờ thì xóm em hết u nhé, ở quê thấy ít dùng la lắm, chủ yếu om.., sunl.., suns*l , riêng nhà mẹ mình bán quán ăn , trước giờ chỉ dùng sunl.., mỗi tháng cả chục lít, nhưng mà mẹ đã cam kết hết đợt này sẽ chuyển qua mỹ hảo, tiếc là về sg khog thể chụp ảnh khoe cả nhà. mn cố lên! yup!