TIN TÀI TRỢ.

[Cảnh báo] Đọc kỹ trước khi đăng ký mạng Internet CMC

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.27K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Xin chào mọi người,

Mình gắn bó với mạng Internet CMC cũng được 2 năm rồi, tình trạng mất mạng, tốc độ rùa bò xảy ra thường xuyên, chưa bao giờ mạng đạt tốc độ thực như cam kết, nhưng do chung cư CMC độc quyền dịch vụ nên không thể sử dụng mạng khác.
    Vừa rồi chuyển nhà thằng bạn ở cùng lớ ngớ thế nào tin cái quảng cáo của VTVCab, đăng ký dùng cáp quang nó lại cứ đinh ninh VTVCab của VNPT thế mới nhục, ký hợp đồng xong 2 hôm thấy mạng chậm check IP mới biết là lại mạng CMC. Bên VTVCab cũng không thông báo là sử dụng mạng của dịch vụ nào. Mình vừa thoát khỏi CMC bên nhà cũ không cần biết mạng nào cứ không phải CMC là mừng rồi nên đóng phát 6 tháng luôn, giờ lại phải đợi 6 tháng mới chuyển mạng khác được.
    Mấy lần lên VPGD của CMC lần nào cũng gặp trường hợp khách hàng lên chửi và muốn cắt hợp đồng nhưng CMC đòi bồi thường hợp đồng và viện đủ lý do để không hoàn lại tiền cho khách hàng.

Mọi người chú ý trong điều khoản lắp đặt của CMC có 1 phần cam kết không sử dụng đủ 24 tháng sẽ phải bồi thường 1tr đồng ( chỉ duy nhất CMC có cái điều khoản này )

Mình viết bài này lên để cảnh báo mọi người về tình trạng dịch vụ của CMC và mong muốn CMC biết mà hoàn thiện tốt dịch vụ của mình chứ không hoàn toàn có ý dìm hàng, bạn nào không tin thì cứ hỏi những người đã từng dùng mạng CMC. Mình gọi điện lên tổng đài chửi quá nhiều lần rồi, lần đầu tiên mình dùng mạng CMC cách đây 5 năm và bây giờ chất lượng dịch vụ chả khá lên được 1 chút nào. Mong mọi người cùng nhau góp ý để CMC cải thiện dịch vụ của mình vị lợi ích của người tiêu dùng chứ không phải dùng mọi cách để moi tiền người dùng.
    PM zalo ( tải về từ ch play ) nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ái chà, đang rất là quan tâm cái này.
    Mình hiện đang dùng internet của vnpt gói basic 165k/tháng cũng thấy tạm ổn.
    Nhưng mới thấy bên vtvcab quảng cáo gói combo4 290k/tháng bao gồm cước truyền hình
    cáp 110k/tháng và cước internet tốc độ 15mb/s (tính ra là 180k/tháng). Mình thì dùng
    truyền hình vtvcab lâu rồi không có vấn đề gì, cái quan tâm là cái tích hợp đường internet
    của nó theo thông số là tận 15mb/s lận (tốc độ cao gấp 5 lần internet vnpt mình đang xài)
    Thấy hấp dẫn tính hủy vnpt internet và chuyển sang dùng gói combo này (thực chất mình
    chỉ cần làm thêm cái hợp đồng internet bổ sung vào hợp đồng vtvcad đang dùng rồi là
    xong).
    Nhưng tìm hiểu thấy mọi người kêu về chất lượng internet quá. Bác chủ ở đây cũng vậy.
    Vậy bác chủ có thể cho biết gói internet bác đang dùng có tốc độ download/up là bao
    nhiêu không? Các vấn đề trục trặc cụ thể là gì?
    Cảm ơn bác.
    • 39 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chuẩn, cmc làm ăn như gì ý. lúc đầu đọc quảng cáo mình thấy cũng hay lắm, cũng rẻ ai ngờ. sau này gọi lắp mạng fpt thì đầu tiên nó đòi 300 được cái gói 15MB cả VAT là 330 , đóng rồi mới lắp, mình đóng rồi nó lại đòi đóng 500 tiền đặt cọc nếu không thfì phải đóng trước 6 tháng (đúng đợt cáp quang bị cá cắn liên tục) thế là mình chọn vnpt. cái gói 290k 1 tháng ý. dùng ổn lắm. share 3 nhà dùng mà chơi game còn thoải mái nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 326 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

tôi dùng mạng của VNPT 5 năm nay rồi, gói home basic, trọn gói 275.000 Đ/ tháng, đóng đều như vắt chanh 4 năm nay, vừa rồi khuyến mại còn 235.000 Đ/ tháng. Có đúng gói này không nhỉ. VNPT so với FPT và Viettel như thế nào về chất lượng dịch vụ / giá cả ?
    • 97 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bổ sung thêm mạng của SCTV nhé, cực kỳ tệ luôn. Trước mình dùng mạng FPT, truyền hình cáp của HTVC rất ổn định, sau muốn chuyển net và cáp chung 1 nhà mạng và nghe lời quảng cáo của ng quen và nói nó đang có chương trình khuyến mãi tặng cước cho khách hàng lắp mới đó, mà mình ko tìm hiểu kỹ đã chuyển qua SCTV, giờ ức chế kinh khủng, hối hận quá, lúc mình gọi điện kêu lắp gói 240k/tháng thì nó tư vấn mình nên chuyển qua gói 300k/ tháng thì tốc độ mạng mạnh hơn, xem tivi rõ hơn, bla bla..., nên mình đóng luôn 1 năm, trời ơi hối hận kinh khủng, xài mạng thì yếu xìu, chập chờn lúc có lúc ko (thua cả gói FPT gì mà 1 tháng mình đóng khoảng 180k, lúc đó tiền cáp của HTVC là 110k ), đứng cách 7-8m là báo ko có tín hiệu internet..., h có hối cũng muộn rồi, hic, phải chờ đến hết tháng 6/2016 mới hết hợp đồng chuyển sang mạng cũ đc.
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, mẹ babyskill ở tòa nhà nào đấy, em ở Hemisco Xala mà giờ không biết dùng mạng gì, chắc phải lắp của CMC nhưng thấy mọi người kếu quá. Em thấy bảo gói 250k cả truyền hình và Internet trong khi TH em dùng An Viên rồi. Hic, giờ không dùng CMC thì cũng không biết dùng cái gì vì nó độc quyền rồi
    • 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu không có lựa chọn khác thì đành phải dùng thôi, với những hộ gia đình bình thường đi làm cả ngày thì không lo lắm, vì thi thoảng nó mất cũng không ảnh hưởng nhiều, đăng ký gói cao cao 1 tí dùng tạm vậy.
    PM zalo ( tải về từ ch play ) nhé!