TIN TÀI TRỢ.

Viêm xoang mũi & Đàm ở họng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 855 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 107 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em đi rửa + xông mũi hằng ngày ở BV tình trạng nước mũi có giảm được 50% nhưng mỗi lần cố ho thì giọng ho không được trong là biết có vướng đàm ở họng, ho khạt ra thì có chút đàm xanh, ngày nào cũng thế. Rữa mũi không ăn thua gì với đàm trong họng.
    Em không biết làm sao đây? Em bị bệnh là đi Tai-Mũi-Họng khám, uống thuốc cũng gần như bị lờn rồi. Thuốc không xi nhê nữa. Đều đặn ngày súc miệng nước muối 2 lần, ngậm lát gừng tươi mỏng. ngậm mật ong, xịt thuốc muối biển vào mũi...
    Có phương pháp nào tốt trị dứt viêm xoang mũi và đàm ở họng thì chia sẻ giúp em nha các chị. Em khổ sở qua rồi, Ân hận quá khi cứ uống thuốc tây nhiều, cũng vì em hay bệnh quá, không biết tránh làm sao nữa?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Khóa theo yêu cầu
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,603 Bài viết

• 3,097 Được cảm ơn

Bạn chịu khó ăn uống đầy đủ vào. Hồi trước mình bị nặng lắm, ho rồi hỉ ra mũi đầy đàm xanh. Mỗi lần đi hút mũi là cô y tá than trời nói chưa thấy người nào mà mủ nhiều như mình. Riết thấy mình là cổ trả lại tiền kêu không làm vì hút cho mình cực quá. Sau mình mua tảo spirulina về uống thấy dứt hẳn. Cái này mình được 1 bạn trên đây mách làm thử đúng là hết thật. Tảo này có nhiều giá tiền lắm. Bạn search trên mạng tìm hiểu. Không nhất thiết mua của ngoại đâu. VN cũng chất lắm.
    • 107 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienty Xem bài viết
    Bạn chịu khó ăn uống đầy đủ vào. Hồi trước mình bị nặng lắm, ho rồi hỉ ra mũi đầy đàm xanh. Mỗi lần đi hút mũi là cô y tá than trời nói chưa thấy người nào mà mủ nhiều như mình. Riết thấy mình là cổ trả lại tiền kêu không làm vì hút cho mình cực quá. Sau mình mua tảo spirulina về uống thấy dứt hẳn. Cái này mình được 1 bạn trên đây mách làm thử đúng là hết thật. Tảo này có nhiều giá tiền lắm. Bạn search trên mạng tìm hiểu. Không nhất thiết mua của ngoại đâu. VN cũng chất lắm.
    Ấy có thể nói rõ hơn về loại tảo đó đc ko? Nhắn tin qua cho mình cũng đc. Mình hút mũi nay cũng giảm, với lại súc miệng bằng dung dịch Natri Clorid 0.9% thấy cũng bớt khạt nhổ hẳn. Nhưng mà chuyển sang xì mũi bị ù tai, nhức 1 bên tai. Thiệt là chán ghê. Mình chỉ muốn dứt hẳn hẳn luôn thôi.