TIN TÀI TRỢ.

Viêm tai giữa và viêm tai xương chũm không khó chữa như mọi người vẫn tưởng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.51K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các chị. E bình thường ngày nào cũng phải vào webtretho để đọc nhưng đây là lần đầu tiên e viết bài. Vì e mừng quá, muốn lên đây chia sẻ để những ai đã , đang bị như e trước đây có thể có thêm 1 kjnh nghiệm tốt. Bản thân e bị viêm tai giữa đã nhiều năm, lúc đầu chỉ thấy tai hơi đau, nhức và thỉnh thoảng ngứa. Em chủ quan và nghĩ rằng do chưa vệ sinh đúng nên mới thế. Dần dần do đi bơi , tắm gội để nước vào tai và thường xuyên dùng bông ngoáy tai đã làm tai em bị viêm. Cộng thêm việc chủ quan không vệ sinh đúng cách, nên tai em đã viêm nặng mà em ko hay biết. Cho đến khi tai chảy mủ màu vàng lẫn chút máu em mới tá hỏa đi viện tai mũi họng mổ. Sợ lắm các chị, các mẹ ạ. Tưởng mổ xong là xong. Nhưng ai ngờ 4 tháng sau lại tiếp tục chảy mủ. Em lại bị lại các chị ạ chạy chữa đủ nơi cả năm trời vẫn bị lại. Cho đến hôm mẹ em đi công tác, được giới thiệu địa chỉ chữa bệnh của 1 bác trong Ninh Bình. Thôi thì có bệnh vái tứ phương, em cũng liều đi 1 phen. Đi xe khách vào mất 2,5 tiếng thôi ạ. Đến nơi là phòng khám hết sức dân dã nhưng đông lắm các chị ạ. Bác ấy có cái thuốc ngâm tai và bôi gia truyền, đã chữa dc nhiều người. Em cũng hỏi thăm mãi người dân xung quanh để chắc chắn thì rất nhiều người đã chữa khỏi bệnh mà thời gian ngắn, tiền thuốc lại ko cao, lại không phải dao kéo gì, chỉ ngâm thuốc và bôi thôi. Kiên trì điều trị của bác khoảng 10 -15 ngàyem đã khỏi hẳn, tai ko chảy mủ nữa. Đến giờ đã dc 1 năm rưỡi mà ko tái phát.em rất mừng nên muốn lên đây chia sẻ cho mọi người ai cũng bị như em thì thử nhé. Đảm bảo hiệu quả vô cùng.Em đã làm chuột bạch rồi nên cứ yên tâm ạ. Em cho các chị địa chỉ và số điện thoại của bác nhé.
    Bác Quy
    Địa chỉ : nhà số 1 đường Nguyễn du - tổ 11 phường Bắc Sơn - thành phố Tam Điệp - Ninh Bình
    Số đt : 0989359265

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 881 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Nhăng cuội ...cười sặc tiết...dân quanh đó bị bệnh này toàn chạy qua Bv Tỉnh hoặc BVTai mũi họng TW..Chả biết Bác Quỷ nào...
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dân quanh đó bị đều đi bv rồi ko khỏi và phải quay lại cho bác đó chữa đó bạn. Mình chữa rồi , lúc đầu cũng ko tin nhưng sự thật là như vậy. Mình chỉ chia sẻ cho mọi người cùng biết thôi, vì mình cũng đã đi viện rồi chứ có phải ko đâu. Mình cũng đã phải hỏi thăm mãi mới dám tin tưởng chữa. Cuối cùng là khỏi. Chờ thời gian đủ lâu ko tái phát nên mới chia sẻ đó bạn.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dân quanh đó bị đều đi bv rồi ko khỏi và phải quay lại cho bác đó chữa đó bạn. Mình chữa rồi , lúc đầu cũng ko tin nhưng sự thật là như vậy. Mình chỉ chia sẻ cho mọi người cùng biết thôi, vì mình cũng đã đi viện rồi chứ có phải ko đâu. Mình cũng đã phải hỏi thăm mãi mới dám tin tưởng chữa. Cuối cùng là khỏi. Chờ thời gian đủ lâu ko tái phát nên mới chia sẻ đó bạn.
    • 881 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Viêm tai Xương chũm không đơn giản ...Tùy mức độ , giai đoạn...Bs có thể dùng thuốc hay mổ khoét bỏ tiệt căn phần xương chũm (sào bào) bị viêm nếu không vi trùng có thể từ ổ viêm này tấn công vào não gây Abces não nguy hiểm đến tính mạng...Bà lang này sao có thể biết trường hợp nào có thể dùng thuốc trường hợp nào nên Phẫu thuật....Ngâm tai và bôi tai...sao chữa được viêm tai xương chũm....Một ngày không xa bà lang băm này sẽ bị sờ gáy ( Không cơ quan chức năng thì cũng bị bệnh nhân và người nhà hỏi thăm) nếu vẫn còn hành nghề không giấy phép như hiện nay. ( chẳng ai cấp phép cho bà này).
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đơn giản là mình đã mổ và tái phát, ko dứt điểm dc. Đến đây thì mình khỏi, nên chia sẻ thôi. Hoàn toàn là sự thật. Đến giờ mình vẫn giữ vệ sinh cho tai, khi tắm và gội đầu thì dùng bông bịt lại cho khỏi nước vào đúng như bác ý dặn. Mình nói những gì đã trải qua thôi. Bạn cứ nói kiểu khó nghe như thế? Người ta chữa tốt , bao nhiêu người khỏi ko phải mình mình. Công an mà bắt dc thì đã bắt lâu rồi. Vì bác đó chữa bao nhiêu năm rồi, bao nhiêu người khỏi, bây giờ vẫn chữa đấy thôi
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu như bạn nói thì hẳn bác đó đã bị ngừng chữa từ lâu rồi. Nhưng bao nhiêu năm rồi, bác ấy vẫn đang chữa đấy thôi. Người ta vẫn khỏi, rồi truyền tai nhau đến. Ko thiếu những người đã từng đi viên đủ kiểu mà ko khỏi như mình. Chị họ của mình cũng đang cho con chữa ở đó, vì cháu đang nghỉ hè. Có nhiều thứ ko phải cứ bệnh viện mới tốt, có những người, những bệnh mà đi viện ko khỏi, hợp thầy hợp thuốc thì khỏi thôi.
    • 881 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Bà lang này nếu có tài như bạn nói mời ra viện Tai mũi họng TW . Tuy rằng Bệnh viện không chữa được lành tất cả nhưng Viêm tai xương chũm có ổ viêm sát ngay não nên rất nguy hiểm với nhiều biến chứng có thể xảy ra ( Viêm màng não, Abces não, Liệt mặt ....đi chữa lang băm là .....đang đùa với tử thần.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu ra viện thì cần gì chia sẻ lên đây nữa hả bạn? Bạn cứ nhắc đi nhắc lại chuyện nguy hiểm đến não, mình cũng nhắc lại là nhiều người chữa ở đó đã khỏi dù đã mổ ở viện rồi vẫn ko ăn thua nhé, còn tin hay ko tất nhiên là quyền của bạn. Lúc đầu mình cũng nửa tin nửa ngò nhưng đã mổ ở viện rồi còn ko dc thì còn biện pháp nào ko dám thử? Mình chữa rồi nên chia sẻ thôi. Cảm ơn bạn đã quan tâm đến bài viết của mình.