Viêm lộ tuyến cổ tử cung cho người chưa có gia đình

• 1 Lượt chia sẻ
  • 94.5K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em chào các chị forum webtretho
    Hiện tại em đang rất lo lắng về bệnh tình của mình
    Cách đây 2 tuần em thấy khí hư ra nhiều, k mùi ( mà lúc đó em vừa sạch kinh xong 3-4 ngày )
    Em thấy bất ổn nên đi khám tại bệnh viện phụ sản Hà Nội
    Bác sĩ bảo em bị viêm lộ tuyến cổ tử cung ở dạng nặng, bác sĩ kê đơn cho em uống thuốc Ofloxacin mỗi ngày 2viên chia sáng và chiều, ngoài ra còn đặt thuốc Grathozi mỗi tối
    Ngoài ra ngay trong hôm đó em còn đi sinh thiết tế bào vì nghi vấn cổ tử cung em có vệt trắng
    Sau 1 tuần em đến lấy kết quả thì tế bào bình thường nhưng bác sĩ kết luận em bị viêm lộ tuyến mãn tính và bảo em cứ đặt và uống hết thuốc bao giờ sạch kinh 2 ngày đến khám lại vì trường hợp của em nặng có khi fải đốt điện
    Hiện nay em vẫn đang đặt và uống thuốc nhưng vẫn ra nhiều khí hư màu vàng hơi nâu, có khi có pha chút máu hồng hồng, và đặt thuốc tối hôm trước thì hôm sau đi làm thuốc bị chảy ra ngoài cùng khí hư, cứ khoảng 1-2 tiếng là chảy. Đi ngủ em k mặc quần lót nhưng sáng dậy vẫn bị chảy khí hư
    Em đang rất lo lắng về bệnh tình của mình, em 22 tuổi chưa lập gia đình nhưng có bạn trai và có quan hệ tình dục
    Em có tham khảo trên web thì có 3 cách đó là đốt điện, áp lạnh và leep
    Mọi người chỉ giúp em xem có nên đốt điện, áp lạnh hay leep không vì em chưa lập gia đình sợ ảnh hưởng đến chuyện thụ thai sau này
    Liệu có dẫn đến vô sinh không và lộ tuyến mãn tính có nguy hiểm không và liệu có chữa khỏi được không ạ
    Mong các chị giúp em với ạ
    Em cảm ơn
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình nghe các bác sĩ nói, cắt leep thì phù hợp với phụ nữ chưa có gia đình vì có thể kiêng được quan hệ tình dục, chứ như những bạn đã có gia đình rồi thì kiêng cũng hơi khó bạn ạ.
    Bạn cứ yên tâm nhé, mình cũng mới cắt leep, mình đang đợi kết quả, khi nào có mình báo cho bạn, nếu chưa có gia đình thì bạn thử nghĩ đến phương pháp cắt leep xem. Nhớ là tìm bác sĩ tốt để có kết quả đẹp nhe. chúc bạn mọi điều tốt đẹp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn chị ạ
    Chị cho em hỏi chỗ cắt leep thì địa chỉ nào uy tín ạ
    Tại e đọc vụ ở phòng khám Maria nên em rất sợ
    Hơn nữa em định sang năm lập gia đình
    Bệnh này có vô sinh được k và có nguy hiểm k ạ
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn có thể vào bệnh viện K, hoặc trung tâm chăm sóc sức khỏe bà mẹ và trẻ em. Nếu chỉ là viêm lộ tuyến thì không gây vô sinh nếu bạn chữa kịp thời, mình chỉ biết có vậy thôi.
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình công tác ở trên Sơn La nên mình cắt ở trung tâm chăm sóc sức khỏe bà mẹ và trẻ em tỉnh sơn la, mình cắt được hơn 3 tuần rồi, đang đợi kết quả. Của mình bị viêm lộ tuyến diện rộng nhưng nông, bác sĩ nói cắt leep thì một lần là khỏi, không ảnh hưởng tới thụ thai, áp lạnh cũng không ảnh hưởng tới thụ thai nhưng nếu nặng thì phải áp nhiều lần, còn đốt điện dễ bị sơ cứng cổ tử cung nên khó thụ thai, tuy nhiên ai bị nhẹ thì dùng phương pháp nào cũng được cả. MÌnh bị nặng nên mình chọn cắt leep, một lần cho dứt điểm, mình cũng không có thời gian đi lại nhiều.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chi nht_267 ơi, em cũng bị giốn y như chị ấy chị ạ. chi có thể cho e xin sdt đc ko , e và chị cùng đi cắt leep. nhưng e nghe chị cùng lớp nói là đi áp lạnh cũng tốt chị à. ko biết thế nào, xem chị em mình đi làm cách nào tốt chị nhé, chán quá, e cũng đang trong thời gian đặt thuốc chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic ,hic. hom truoc tinh co di kham phu khoa minh cung bi phat hien ra la viem lo tuyen co tu cung dien rong. nhung vi hom do chuan bi onden ky kinh nen bac si ko ke thuoc cung chang cho thuoc dat. chi hen sau khi sach kinh 4,5 ngay thi den kham lai va lam laser. nhung minh doc o day thi thay moi nguoi bao nen lam al hoac leep neu muon sinh e be. ma minh thi dang dinh sinh them e be nhung tha mai ko dinh nen moi di kham phu khoa. h thi lai phat hien ra bi benh do, chac do la ly do vi sao tha mai ma khong dinh. vi minh sieu am cac phan phu, trung... bt het.
    nhung minh thi muon chi dat thuoc cho het viem de co em be xong roi moi lam cac thu thuat kia. ko hieu co van de gi khong?
    co me nao cung bi ma chi dat thuoc cho het viem roi co em be khong? cho minh mot loi khuyen voi.....hu hu.... sot ruot qua vi minh cung lon tuoi roi, 35 khu roi.... nen cung muon de luon cho nhanh roi muon cat gi thi cat.
    hu hu....... cho tin cac me nhe.
    cam on nhieu.
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cắt leep đến giờ được 7 tuần rồi, nhiều chị sau khi cắt leep ngay tháng sau đã có em bé, của mình cũng thấy khô ráo, không biết đã khỏi chưa, nhưng cũng cảm giác đỡ hơn trước nhiều, trước thì ra quá nhiều khí hư, khó chịu lắm.nht_267 đã chọn được phương pháp chữa bệnh chưa?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cắt leep được hơn 8 tuần rồi.Hôm nay mình đi khám, cổ tử cung của mình đã tròn đầy, mịn màng, bác sĩ bảo đã hết viêm, đã có thể thả e bé. các bạn nhớ là ăn nhiều chất đạm vào, mình ăn nhiều lắm, tăng lên mấy cân.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 227 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

cắt leep là làm gì bạn nhỉ?
    Mình ở Đà Nẵng, tháng 10/2011 mình đi bệnh viện phụ nữ khám nói mình bị viêm âm đạo, viêm lộ tuyến CTC, nghe thấy sợ, mình và chồng kế hoạch được 2 năm nay, định sang năm có em bé. ĐI chữa mà sợ đốt điện ấy ảnh hưởng. nhưng tình trang hết. Mỗi lần vơ chồng quan hệ ở tư thế truyền thống thì hơi khó chịu,đổi tư thế là đau ko chịu được ở vùng bụng dưới, cảm giác bị tức tức. Nửa năm sau mình đi khám lại, kết quả chỉ là viêm âm đạo, (còn viêm lộ tuyến CTC thì ko). Bs cho thuốc uống và đặt, mình hỏi khi nào tái khám thì nói là ko cần tái khám. Nhưng uống hết thuốc ko khỏi. Cho mình hỏi mẹ nào ở Đà Nẵng biết chỗ nào khám phụ khoa tốt? và nếu áp lạnh và leep thì cái nào ít ảnh hưởng đến khả năng mang thai hơn. Mà Ở ĐN thì chữa mấy cái này ở đâu. À chi phí áp lạnh và leep thì có đắt ko các mẹ nhỉ?
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cắt leep la cắt phần viêm đó đi, khoảng 2 tháng nó tái tạo lại như ban đầu, cái này chỉ dành cho ai bị viêm lộ tuyến cổ tử cung thôi, bạn bị viêm âm đạo thì không phải cắt đâu, chỉ đặt thuốc thôi, mình bị viêm lộ tuyến nặng quá, nên mới phải cắt leep, giờ thì hết viêm rồi, cổ tử cung của mình bây giờ rất mịn màng, ko ảnh hưởng đến khả năng mang thai, vì khi tái tạo lại nó là vết thương mềm, ko giống như đốt điện.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em hôm trước đi khám bác sĩ nói là bị viêm lộ tuyến cổ tử cung nhẹ, em hỏi bác sĩ có sao không thì bác sĩ trả lời là không sao. Thật sự em rất lo vì em chưa có em bé. Thấy các chị đi chữa bằng cắt leep và áp lạnh thì không có tác hại như đốt điện, e muốn hỏi điạ chỉ bệnh viện trong Sài Gòn có thể thực hiện các phương pháp cắt leep và áp lạnh quá, mà chi phí là bao nhiêu hả các chị, e có nên đặt thuốc trước không vì giờ em thấy e ra nhiều khí hư màu trắng và xanh. Cách đây 3 tuần em có đi đặt thuốc clovagine và đã hết nấm âm đạo. Cảm ơn các chị nhiều nhé!
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cắt leep rẻ lắm, hết co 900k thôi, cắt một lần khỏi viêm luôn, mình mừng lắm, mình đặt thuốc hơn 1 năm rồi mà không khỏi, tốn biết bao nhiêu là tiền, mình mà biết sớm chắc mình đã cắt leep lâu rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cắt ở sơn la, mình nghĩ ở sơn la mà các bác sĩ còn cắt được thì ở sài gòn thiếu gì địa điểm. Bạn cứ vào bệnh viện lớn hoặc trung tâm chăm sóc sức khỏe bà mẹ và trẻ em là ổn thôi.
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng bi cái này, hồi ấy chưa lấy chồng bsy cũng dọa kinh lắm, sau đó em tim hiểu trên mạng và những ng xung quanh thi thấy có nhieu ng bi như mình lắm các chị ạ. Em quyết đinh ko đốt, 2 tháng sau lấy chồng và có luôn thằng cu bây h. Cháu đc 6 tháng rồi
    Váy, vest, sơ mi chỉ còn 2 giá 150K-250K. Thanh lý shop, bán rẻ như cho.
    https://zaodich.com/forum/f2488/vay-a...e-nhe-1413650/
    vestdenresze_zps4e55c771vaydoresz_zps14aa6fb9vaytrangsocresz_zps3e49da54
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thuybabau2012 oi, cho minh hoi la ban cat leep o benh vien K phai ko? bac si nao vay?
    minh bi viem lo tuyen CTC, co kham bsi Loan va duoc tu van la dat thuoc het viem roi dot dien nhung minh lo lang vi con muon sinh em be nua. Nghe noi dot dien lam xo cung co tu cung, kho thu thai hon. Ma ko thay bac si noi gi den cat leep. Co phai la cat leep chi ap dung cho truong hop viem nang?
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình bi viêm LTCTC cũng chưa có gia đình nhg đi khám ở 56hai bà trưng và cả ở nhà bs Loan chuyên làm leep ý, cả 2 nơi đều bảo đặt thuốc chữa viêm ko cho làm leep vì chưa có gia đình.Nhưng mình thấy các mẹ ko có con đi làm leep lại có con bt?Còn mình chưa có gia đình thì lại ko đc làm có lẽ nào làm leep xong để 2-3năm sau lấy chồng thì ảnh hưởng khó sinh nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Em cũng bị VLTCTC, rầu hết cả người! Hiện, em đang độc thân, muốn chữa dứt điểm bệnh này đi, đi khám, bsy bảo viêm nặng và rộng. Em đc đặt thuốc, uống thuốc 2 tháng, hết đợt này đến đợt khác, thay thuốc nữa, rồi cũng đỡ, ở giai đoạn tái tạo rồi. Vừa cưới, em cũng kiêng đc 2 tháng, chắc chồng cũng bị viêm, đến lúc ko phải kiêng nữa, bsy bảo quan hệ bình thường thì em lại bị viêm lại, đặt đi đặt lại, uống thuốc.. mệt quá! bác sỹ ko chỉ định đốt điện hay áp lạnh, leep vì em chưa có con. Giờ thì em đã độc thân, nên muốn chữa khỏi bệnh, chứ để thế này, nguy hiểm quá!
    Đã có chị nào làm leep mà khỏi bệnh và có con ko ah? Mong các chị chia sẻ kinh nghiệm chiến đấu với bệnh này.
    Đứng lại, nhìn đằng sau và nhìn về phía trước
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi. bệnh giống mình quá. Giờ cắt ở đâu là tốt ạ. Làm ơn chỉ cho cả mình nữa!! thấy khổ tâm qá đi mất!!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì chỉ biết có mỗi chỗ cắt leep ở bác sĩ Loan ở viện K. Nhưng đi khám bsi chẳng hỏi xem minh có con chưa. Chỉ định cắt luôn (dù không viêm nặng) làm mình cũng hơi lo, chắc phải hỏi lại bác sĩ. Mẹ nào cắt leep rồi có con thì vào chia sẻ thông tin để các mẹ ở đây bớt lo nhé!
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9