TIN TÀI TRỢ.

Viêm Da Dầu - Viêm da Tiết Bã (phần 4)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 169K Lượt đọc
  • 1.25K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ban tham khảo trên wtt đi nhiêu pp chưa bệnh nay lăm ko biêt co ai thư dùng cu riêng giã ra ngâm vơi côn 90 chưa cho e xin ý kiên vơi e đang kham bs da liêu tư ơ biên hoa thi bsy cho thuôc tây uoong 1 tuan vơi chai sưa rua mat physiogel hypoallergenic moi ng lên google xem hinh dùm e ko đăng anh đc kêu 3 tuân la khoi e cung ko biêt sao nưa nhưng bsy kham thi nhanh ma chơ đông kinh khủng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Moi ngươi khỏi hêt roi hay sao ko thây ai vô binh luân hêt cho e hỏi co ai bi vdtb ma ban đêm lai ngưa trên mặt ko cảm giac như co kiên bo trên măt la sao vây mọi nguoi ai có kinh ngiêm tư vân giup e voi thank
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình không thấy bị như bạn, hay do mình bị nhẹ nhỉ ? thi thoảng mới thấy ngứa xíu à
    • 68 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chắc anh khongcon bận đó mà !
    Đúng là cảm giác y như rằng mới biết mình bị bệnh : Cảm giác thì bất lực, mất niềm tin, chán chường ( đại loại là coi như chấm hết vậy ) . Riếc rồi cũng phải sống chung với bệnh suốt đời , ráng làm sao cho bệnh tình nhẹ nhất có thể và kéo dài thời gian tái phát. Và cũng hi hữu một vài trường hợp tự miễn là sẽ hết sau một thời gian bị bệnh ( Hi hữu là số ít và hiếm ) . Các bạn mới bị , hoặc chưa bị nặng tới mức như bong vẩy , đỏ khắp mặt , từ da đầu đến mặt nhỉ ? Còn bị nhẹ nên dùng phương pháp tự nhiên như trang đầu mà anh khongcon liệt kê ra cũng đc. Hoặc các bạn có thể đến Y Dộc Dân Tộc ở Hà Nội khám và điều trị cũng tốt ( nếu có điều kiện hơn ). Còn trường hợp sử dụng thuốc tây là khi nào tái phát nặng lắm cần mới sử dụng để cứu hỏa thôi , rồi lại xài phương pháp tự nhiên. Riêng mình thì hồi đó do lạm dụng thuốc tây nên bị giản mạch ở mũi ( nhẹ ) nên cũng không dám xài mật ong , còn dầu dừa thì lại không hợp. Giờ chỉ biết theo đơn thuốc Nam và dùng kem ở Y Học Dân Tộc mà sử dụng thôi. Dù không được láng , da còn sần nhẹ , đỏ chấm li ti như mụn . Ít ra vẫn chấp nhận hơn là lúc bùng phát khắp mặt ( vảy thì đóng dày cui tới nỗi rửa mặt ko có cảm giác nước chạm vào da , lấy tay bóc vảy thì mảng lớn , nhớt vì dầu đọng ở lớp vảy,, có khi còn chảy cả nước vàng. Mặt đỏ thì như thịt tươi luôn , chỉ cần chút khói nhẹ , hay là có chút cảm xúc như bực bội , cười là thì thôi rồi : Cái mặt ngứa kinh khủng, vừa ngứa vừa như có kim châm , muốn cào rách mặt. ) Giờ thời điểm đó cũng qua rồi, không cần phải đòi hỏi gì thêm nữa, sống và chấp nhận thôi. Giờ da đầu bắt đầu lại bong vảy nhẹ, đỏ từng khu, hơi ngứa. Đúng là bệnh này khó nói mà , mà cứ tin y học ngày càng phát triển nên cũng cứ hi vọng sẽ có ngày trị được bệnh này tuyệt đối mà.
    Anh khongcon , lo mà tranh thủ reply những thắc mắc kìa, trốn biệt tâm !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào mọi người,mình bỏ thuốc ko dùng cả năm nay rùi ,h sống khoẻ,sáng dậy đánh răng ,lấy tay rửa mặt xong phắn đi cf thuốc lá ầm ầm,chiều tắm biển ,ăn chơi,tôi thì nhậu ,quán hoặc bar ầm ầm mà chả thấy tái phát gì hết,chả kiễng cử gì hết,chỉ sợ ăn nhiều béo thôi kkkk,da h thấy khoẻ,chả thấy bệnh mụn nhọt gì hết,đi nắng ầm ầm ,chả che chắn gì hết,mà thấy chả sao, tối còn thức cày game nữa chứ,vi vậy mình khuyên mọi người bỏ hết thuốc đi,tây,ta ,nam ,bắc,thiên nhiên cây cỏ..........,càng dùng nhiều ,đủ thứ ,thì mai mốt càng khó bỏ,phụ thuộc,cái quan trong là mất đi cuộc sống
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,060 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dear chandoi90!

Trường hợp em bị vẩy nhiều em bôi thuôc tây tacro forte 0.03% hay 0.1 % trong vòng 7 đến 10 ngày sẽ hết vẩy thì ngưng ngay.

Em mua trà xanh về đun sôi để nước ấm ấm rữa mặt sẽ trị da nhờn của em.

Còn mụn em phài uống nhiều nước lọc, nước mát, ăn nhiều rau xanh sẽ giảm dần vấn đề này. Thường viêm da sẽ dẫn đến viêm nang lông sinh ra mụn nhân trắng.

Do đó khi tăm em nên nhỏ vào giọt tinh dầu tràm trà vào sữa tắm để sát khuẩn trên cơ thể bị mụn, tinh dầu tràm trà trị mụn nhân trắng hiệu quả.

Cuối cùng nên sạch sẽ đừng để mồi hôi dầu đầy mặt, rờ nặng sẽ làm tình trạng tồi tệ hơn. Khi da ra dầu nên mua giấy thấm dầu lâu nhé.

Chúc hết chán đời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,060 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dear sugar13579 !

Lá khổ qua rất mát và làm trắng da em có thể sử dung rữa mặt mỗi ngày được nhưng khi rữa mặt đừng có ra nắng nhiều sẽ làm da đen vì trong al1 khổ qua (mướp đắng có nhiều vitamin C.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E vân hay theo dỏi topic cua anh nhưng ngoài vdtb e còn bị nhiêm demodex nưa a khongcon co cach nao cho da nhiêm demodex voi vdtb như e ko anh đem nào e cung bi ngưa cam giac như kiên bo trên măt 2 bên rìa thì nôi mụn sần ngưa ko có đầu năn toan ra mủ ma ko co nhân e chỉ mơi bi khoảng 4 tháng nhưng ko ai nhân ra nưa rôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,060 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dear gauxinh6190!

Anh ngoài bệnh viêm da tiết bã còn bị viêm da dị ứng nữa chỉ cần ăn những thức ăn như bò, gà, trứng, đồ biển là ngứa nổi hột đỏ liền em

Bệnh này em không gãi, phải tránh thức ăn dễ dị ứng nếu gần biển nên đi tắm thời gian sẽ trị được bệnh viêm da dị ứng. Còn không ở gần biển em tắm bằng muối hột cũng đỡ được rất nhiều cho bệnh.

Còn uống thuốc chủ yếu kháng sinh để khống chế bệnh lây lan thôi em khi ngưng thời gian sẽ bùng phát lại. Nên nhớ kiêng ăn các đồ dị ứng, luôn sạch sẽ sẽ hạn chế bệnh này tái phát .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,060 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dear tranvantuan.xtxtxt !

Em vui lòng đọc trang đầu tiên topic có hướng dẫn cách chữa trị bằng thảo dược, các thảo dược như mật ong em mua siêu thị đều có, nha đam ngoài chợ hay siêu thị đều bán, Riêng dầu dừa mưa nơi nấu thủ công hay tự nấu sẽ đảm bảo không bị pha hóa chất..

Nếu không hiệu quả em phải điều trị bằng thuốc bôi tây y như Tacro Forte 0.03% hay 0.1%, bôi ngày 2 lần trong vòng 10 ngày bệnh sẽ giảm hẳn thì ngưng nhé, không nên sử dụng nhiều ảnh hưởng sức khỏe về lâu dài.

Chúc vui vẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,060 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dear chandoi90 !

Em bị viêm da do demodex phải điều trị bằng thuốc tây đúng bác sĩ giỏi chuyên môn mới may ra hết. Còn mật ong sử dụng cũng tác dụng với demodex em thử sử dụng xem có hợp với bệnh demodex không.

Việc da bị viêm nhiễm nên bị mũ em n6n uống them thuốc tiêu viêm hoàn sẽ trị giảm ngứa mun nhọt mua tại viện y học dân tộc TP. HCM.

Em lưu ý mua 1 chai nhỏ tinh dầu tràm trà bôi lên trên những mụn mũ trong vòng 3 đến 5 ngày sẽ trị vấn đề này. Ngoài ra em có thể sử dụng nước muối pha loãng 0,9% rữa các mụn mũ đễ giảm bớt viêm nhiễm. Không cái mặt em đầy vi khuẩn bệnh sẽ nặng thêm mỗi ngày.

Chúc em luôn lạc quan hơn nhé
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vâng, em có đọc rồi ạ, tiện thể cho em hỏi là em hay bị dầu ở vùng chữ T rất nhiều, có cách gì để hạn chế dầu ra không ạ ? Và có phải vì ra nhiều dầu nên bệnh mới tái phát không anh ?
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

A khongcon ơi cho e hoi troc vay rôi lam sao cho no bơt thâm vây a vơi a cho e xin đia chỉ mua dâm táo bơi dâu tram tra đi
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, trước bạn bị cái này mà giờ khỏi rồi hả ???? Có thật không thế ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,060 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Do da nhiều dầu sẽ làm bệnh nặng thêm, vì vậy em sử dụng trà xanh, trầu không hay mướp đắng rữa mặt mỗi ngày để hạn chế da dầu nên sử dụng trà xanh sẽ trị da dầu tốt hơn 02 loại thao dược kia.

Để hạn chế da dầu em nên uống ngày 2 lít nước lọc, ăn đồ mát va nhiều rau xanh, tránh để da mặt ra nhiều dầu, rữa mặt tra xanh mỗi ngày để trị da dầu thì thị vùng chữ T em sẽ giảm dần...

Chúc ngũ ngon nhé
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mà anh ơi, 2 bên cánh mũi của em trước do dùng thuốc Tây nó cũng bị giãn mạch, nên bình thường cứ bị đỏ dù bệnh ko tái phát, liệu có cách gì làm nó bt trở lại không anh ?
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

A khongcon cho e xin đia chi mua tinh dâu tram tra đuoc ko anh e ơ đông nai nen củng ko ranh lăm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Dear Chandoi, Bạn vô trang nguyenlieulammypham mua tinh dầu tràm trà nhé, hình như có 65k thôi. Chỗ này bán rất nhìu loại tinh dầu, mình cũng đang dùng pp này nhưng thấy cũng chỉ tạm thời, chắc do lúc đó mình đi thực tập ăn uống tùm lum mà bệnh ngưng dc gần cả tháng là thấy cũng có chút hiệu nghiệm rồi. Mình cũng đang nghiên cứu kỹ về nguồn gốc công dụng của các loại dầu này, nhưng thấy shop này bán dễ mua ở hcm thôi chứ chư phải là rẻ nhất, mà đôi khi họ bả nhập từ Ấn Độ mà mình hỏi tên cty là gì thì họ k nói. Sau này nếu có điều kiện nhất định mình sẽ tìm cách nhập các loại của Mỹ có chứng nhận nghiêm ngặt về rồi mới xài. Còn bây giờ thì tạm xài ở đây vậy, ngta cũng có nhận ship đó bạn lên đó coi thử xem sao. Giấm táo thì mình cũng đang xài, mình mua của Mỹ hiệu Bragg mỗi lần xài chưa tới 1 muỗng canh mà thấm vào bông thì có tý tẹ đủ để lau mặt sơ qua 1 vòng thôi, chai tới 500ml lận nên ko bik khi nào dùng mới hết, nếu bạn muốn thì mình share thử cho 50ml dùng thử, (chứ mình cũng hok muón share nhiều hi tại khó khăn lắm mới mua được 1 chai giá sale off). Chỉ có điều mình vừa rửa nước muối vừa bôi giấm pha nước này sợ bị mỏng da thôi. Mà mình dùng hơn tháng rồi, thấy mặt cũng hok bị đen nhiều, có thể là do chỉ ra nắng trc 8h còn bao nhiu là trốn trong mát hết. Nhưng mình cũng sợ bị mỏng lắm mà h đâu bik dc là có mỏng hay ko, thấy ok ko bị gì thì cứ xài thôi, mặc kệ mỏng mỏng còn đỡ hơn là bị tróc viêm.

Dear gaboxoi, ngay nao ban cung di tắm biển hết hả, và bạn đã hết đựoc cả năm trg khi ko kiêng cử hả, da bạn có nhờn hay ko và tiền sử bạn bị bệnh là bao lâu rồi, đã từng sử dụng thuốc tây ta trg thời gian bao lâu rồi mới ngưng tất cả. Nếu bạn đã giúp rồi thì mong bạn giúp cho trót lọt hj, nói rõ giúp mọi người để còn biết mà theo nữa chứ Nếu bạn hết dc như vậy có thể là nhờ đi tắm biển thường xuyên, nhưng phải với một cơ địa ko quá nặng. Mà ko quá nặng ở đây bạn phải nói cụ thể tiền sử bệnh của bạn như thế nào thì những ng bị lâu như tớ mói dám theo, vì mình cũng thử nhìu cách rồi cả kiêng cử hoàn toàn, nếu cứ hở ra ăn bậy 1 cái là nặng nên ko dám dễ dàng bất chấp tất cả ăn bậy dc, hj , mong sớm nhận hồi đáp của bạn, nhớ là cụ thể rõ ràng nhé. Cám ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,060 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dear chandoi90!

Khi da hết tróc vẩy em hạn chế ánh nắng để tránh da bị thâm, Khi da bị thâm đen có người em sử dụng mật ong hay nha đam chỉ giảm chứ kông hết thâm 100% tùy vào cơ địa mỗi người.

Về tinh dầu tràm trà em tham khảo giá cả theo địa chỉ sau nhé:

http://websosanh.vn/s/tinh+dau+tram+tra.htm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,060 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Em bị giản mạch làm sao chữa trị hết được, giờ em tập thể dục giành cho những người giản mạch để giảm bớt tình trạng thôi em. Em có thể đi khám bác sĩ sẽ cho em tài liệu hoặc search trên mạng xem các bài tập thể dục giành cho da giản mạch em nhé.