TIN TÀI TRỢ.

Viêm Da Dầu - Viêm da Tiết Bã (phần 4)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 169K Lượt đọc
  • 1.25K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xin chia sẽ cho các bạn ,mình bị bện này cũng 5 năm rồi,khó chịu lắm,cũng dùng nhiều thuốc và nhiều phương pháp mà ko hết dc,sau này mình tìm hiểu thì bệnh này sẽ ko trị hết dc mà chỉ làm giãm triệu chứng của nó thôi,hiện tại mình đang làm theo cách này dc 2 năm rồi,thấy da mặt mình cũng khỏe,nhưng chỉ 2 ngày ko bôi sẽ bị lại,ngày nào mình cũng dùng sữa rửa mặt ( mình dùng lung tung nhiều hãng lắm,lúc thì của mình lúc thì lấy của vợ dùng) và bôi kem Avene Xeracalm A.D ngày 1 lần vào buổi sáng hoặc buổi tối tùy lúc.Mình xin chia sẽ phương pháp mình đang sử dụng đến các bạn,hy vọng nếu có phương pháp nào tốt hơn mong mọi người chia sẽ để cộng đồng ae bị bệnh này đỡ khổ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

R9QbNPYxF9PLCX
    XLZZBfP

ảnh ko xem được thì vào link dự phòng nè
    https://ibb.co/R9QbNPY
    https://ibb.co/xF9PLCX
    https://ibb.co/XLZZBfP

chào các bạn có theo dõi topic cũng đã lâu nhưng chưa thấy ai đỡ hẳn mình bị viêm da tiết bả đến nay là 5 năm và trước giờ ko kiêng cử và nhậu nhẹt gì , bị bệnh này nói chung là đi xe oto cực kỳ khó chịu máy lạnh làm da mình ngứa và đỏ ! tưởng như hết hi vọng cơ rồi tìm hiểu đủ kiểu ún thuốc tây , đông y đủ kiểu và thuốc tây thì lan ra nhiều hơn + ko kiêng cử / Đông y thử vài chỗ thì ko chỗ nào đc may mắn search đủ kiểu và xai đủ loại thì mình thấy duy nhất thuốc đông y của hoàng minh đường là hợp với mình + kết hợp kiêng cử + bôi mật ong nguyên chất ( với nước của khongcon bày )
    Bệnh này các bạn google thuốc hoàng minh đường và mua thử liệu trình 1 tháng về xài thử là hiệu quả trong vòng 1 tuần đầu luôn ( các loại khác mình xài cả tháng vẫn vậy ) Uống + bôi + kiêng => mình thì ăn thịt gà / heo / cá đủ kiểu ! có ng thì bảo kiêng gà , hải sản ... nhưng mình thỉnh thoảng ăn + ún bia tốt vì đàn ông mà kiêng cử gì nhiều
    Thứ 2 : các bạn bôi mật ong nguyên chất 1 tuần 2 3 lần ( 2 ~ 3 tiếng như khongcon chỉ )
    thứ 3 : nếu gần biển thì các bạn nên đi tắm biển 1 tuần 2 lần ( tắm biển sẽ làm mảng đen bong ra phê lắm )))
    thứ 4 : nếu ở máy lạnh thường xuyên thì các bạn nên bôi kem dưỡng ẩm nhé ( vì ko bôi nó sẽ khô và đỏ da lên nặng hơn đấy ) mình bị 5 năm vì ko biết dưỡng ẩm nên đỏ ngứa cực khó chịu

Bảo đảm 90% hiệu quả luôn , các bạn xem hình mình up đi mới 1 tuần mà bong gần hết + da sáng bình thường rồi vui quá ) Chúc các bạn luôn tự tin nhé ! 1 ~ 2 tuần sau đỡ hẳn mình sẽ up cho các bạn xem

TIP SỬ DỤNG THUỐC XỊT + BÔI + ÚN HOÀNG MINH ĐƯỜNG => thuốc uống ngày 20 viên chia 2 lần sáng tối nhé
    Bôi thì mình sử dụng từ 10h đi cf sáng về í bôi đến 2 3h đi tập thể dục là rửa mặt lại với nước ấm ( nên để nguyên thuôc bôi lâu vì nếu ở máy lạnh da bạn sẽ đỏ ưng khô rát => thuốc bôi này kiểu trị vẩy + dưỡng ẩm
    Tối ngủ bôi tiếp 1 lần nữa => sáng rửa mặt lại với nước ấm ! cứ vậy trong vòng 1 ~ 2 tuần là các bạn xem kết quả
    • 254 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Với u nang bã nhờn mụn mủ bạn có thể làm xẹp và biến mất với dầu i ốt. Dàu i ốt giúp diệt nấm và vi khuẩn u nang, hòa tan bã nhờn. Chỉ cần bôi 1 - 2 làn buổi tối với mụn mới. Mụn cũ thì mất vài ngày.

Bạn cần ăn chế độ giàu protein và hạn chế tinh bột, tránh các loại đường đơn. Bạn cần thực hiện điều trị chuyên sau với dinh dưỡng thì khỏi bệnh hoặc cải thiện 95 %.

Còn với tây y hiện nay, điều trị được lựa chọn là thuốc chống nấm nhóm imidazol dùng tại chỗ như kem ketoconazol và dầu gội đầu (Nizoral), sulconazol (Exelderm); miconazol (Daktarin); clotrimazol (Lotrimin); econazol (Spectazole). Các imidazol đường uống có hiệu quả nhưng chỉ nên cân nhắc khi dùng tại chỗ thất bại, và không nên dùng liên tục trong thời gian dài.
    Doctor Mậu nhận chữa hết bệnh đau dạ dày, hp, trào ngược và bệnh gout, xương khớp, ...cho người chữa các nơi không khỏi. ĐT:0399554775

• 99 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chào mọi người, lại là em đây. không biết mọi người đã bao nhiêu người chữa khỏi và k còn theo dõi topic này nữa. 6_7 năm trước khi e đọc được bài viết của a khongcon là lúc e thực sự mất hết niềm tin vào các bác sĩ da liêu, 2 năm dòng dã dùng các thuốc uống thuốc bôi tây y, đi từ viện da liễu trung ương rồi viện da liễu hà nội, ai chỉ cho bsi gì là tới ngay chỗ bsĩ đó khám. Khi thực hiện đúng 1 tháng dầu dừa mật ong đỗ đen nha đam và kiêng ăn uống tập thể dục như chia sẻ của a khongcon thì e đã khỏi cũng đc 6 năm có lẻ. có lẽ vì khỏi lâu r mà e k lặp lại các phương pháp như 1 cách duy trì nữa mà dừng hẳn. Hiện tại e đã có e bé, vậy nên việc chăm con cả ngày mồ hôi nhễ nhại, ăn đủ các loại hải sản và sữa trứng để bồi bổ, stress liên tục và k có thời gian tập thể dục khiến bệnh của e quay trở lại vs những diễn biến khó hơn, đó là những mảng da bị tróc ngứa ở sát da đầu to cỡ đầu ngón tay. E đang quay trở vs những kiêng cữ và những bước thực hiện cũ mà a khongcon chỉ. Hi vọng a còn theo dõi topic này và cùng tiếp tục đồng hành vs những người như e.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yumiko_baby
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haunguyen0610 Xem bài viết
    R9QbNPYxF9PLCX
    XLZZBfP

ảnh ko xem được thì vào link dự phòng nè
    https://ibb.co/R9QbNPY
    https://ibb.co/xF9PLCX
    https://ibb.co/XLZZBfP

chào các bạn có theo dõi topic cũng đã lâu nhưng chưa thấy ai đỡ hẳn mình bị viêm da tiết bả đến nay là 5 năm và trước giờ ko kiêng cử và nhậu nhẹt gì , bị bệnh này nói chung là đi xe oto cực kỳ khó chịu máy lạnh làm da mình ngứa và đỏ ! tưởng như hết hi vọng cơ rồi tìm hiểu đủ kiểu ún thuốc tây , đông y đủ kiểu và thuốc tây thì lan ra nhiều hơn + ko kiêng cử / Đông y thử vài chỗ thì ko chỗ nào đc may mắn search đủ kiểu và xai đủ loại thì mình thấy duy nhất thuốc đông y của hoàng minh đường là hợp với mình + kết hợp kiêng cử + bôi mật ong nguyên chất ( với nước của khongcon bày )
    Bệnh này các bạn google thuốc hoàng minh đường và mua thử liệu trình 1 tháng về xài thử là hiệu quả trong vòng 1 tuần đầu luôn ( các loại khác mình xài cả tháng vẫn vậy ) Uống + bôi + kiêng => mình thì ăn thịt gà / heo / cá đủ kiểu ! có ng thì bảo kiêng gà , hải sản ... nhưng mình thỉnh thoảng ăn + ún bia tốt vì đàn ông mà kiêng cử gì nhiều
    Thứ 2 : các bạn bôi mật ong nguyên chất 1 tuần 2 3 lần ( 2 ~ 3 tiếng như khongcon chỉ )
    thứ 3 : nếu gần biển thì các bạn nên đi tắm biển 1 tuần 2 lần ( tắm biển sẽ làm mảng đen bong ra phê lắm )))
    thứ 4 : nếu ở máy lạnh thường xuyên thì các bạn nên bôi kem dưỡng ẩm nhé ( vì ko bôi nó sẽ khô và đỏ da lên nặng hơn đấy ) mình bị 5 năm vì ko biết dưỡng ẩm nên đỏ ngứa cực khó chịu

Bảo đảm 90% hiệu quả luôn , các bạn xem hình mình up đi mới 1 tuần mà bong gần hết + da sáng bình thường rồi vui quá ) Chúc các bạn luôn tự tin nhé ! 1 ~ 2 tuần sau đỡ hẳn mình sẽ up cho các bạn xem

TIP SỬ DỤNG THUỐC XỊT + BÔI + ÚN HOÀNG MINH ĐƯỜNG => thuốc uống ngày 20 viên chia 2 lần sáng tối nhé
    Bôi thì mình sử dụng từ 10h đi cf sáng về í bôi đến 2 3h đi tập thể dục là rửa mặt lại với nước ấm ( nên để nguyên thuôc bôi lâu vì nếu ở máy lạnh da bạn sẽ đỏ ưng khô rát => thuốc bôi này kiểu trị vẩy + dưỡng ẩm
    Tối ngủ bôi tiếp 1 lần nữa => sáng rửa mặt lại với nước ấm ! cứ vậy trong vòng 1 ~ 2 tuần là các bạn xem kết quả
    Thuốc hoàng minh đường này có thật sự tốt không ạ,bạn hiện giờ đã khỏi hẳn chưa vậy hay vẫn còn ạ....mình có lên gg tìm hiểu thì có nhiều trang họ nói thuốc Hmd này không tốt rồi lừa đảo nên mình cũng e ngại lắm không biết thế nào.Bạn có thể cho mình lời khuyên dc ko ạ.Cảm ơn!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi bạn, theo mình xài và cảm nhận thì vùng ngực + lưng + trán + sau tai của mình nó bong hết hẳn còn chỗ vùng cánh mũi bị lâu rồi mà nó ko đỡ vẫn còn đỏ ửng
    mình ko xài 2 tháng thì có hiện tượng nổi từ từ lại có lẽ bệnh này chỉ giảm đc chứ ko hết hẳn vì da mình vẫn còn dầu nhiều lắm. Nói chung nó bị lại thì bạn nên xịt + bôi vào vùng da đó + uống thuốc tầm 2 tuần là nó lại lặn hẳn xong rồi vài tháng xài lại thôi ! Mình tìm hiểu nhiều rồi bây giờ chỉ có sống chung với nó thôi và làm giảm đc bệnh vẩy đó là ok rồi , Trc mình xài thuốc tây + đủ thứ mà nó ko bong da vẩy đó ra , riêng thuốc của hoàng minh đường là nó bong . mình cũng chả kiêng cử gì đàn ông mà tuần uống bia 3 4 ngày rồi thêm ăn hải sản đủ đường hết :d
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haunguyen0610 Xem bài viết
    hi bạn, theo mình xài và cảm nhận thì vùng ngực + lưng + trán + sau tai của mình nó bong hết hẳn còn chỗ vùng cánh mũi bị lâu rồi mà nó ko đỡ vẫn còn đỏ ửng
    mình ko xài 2 tháng thì có hiện tượng nổi từ từ lại có lẽ bệnh này chỉ giảm đc chứ ko hết hẳn vì da mình vẫn còn dầu nhiều lắm. Nói chung nó bị lại thì bạn nên xịt + bôi vào vùng da đó + uống thuốc tầm 2 tuần là nó lại lặn hẳn xong rồi vài tháng xài lại thôi ! Mình tìm hiểu nhiều rồi bây giờ chỉ có sống chung với nó thôi và làm giảm đc bệnh vẩy đó là ok rồi , Trc mình xài thuốc tây + đủ thứ mà nó ko bong da vẩy đó ra , riêng thuốc của hoàng minh đường là nó bong . mình cũng chả kiêng cử gì đàn ông mà tuần uống bia 3 4 ngày rồi thêm ăn hải sản đủ đường hết :d
    Hi bro , mình nghĩ bạn không nên bôi tiếp thuốc hoàng minh đường ở trên diễn đàn đã có nhiều bạn bị nặng lên do có chất nghi có corticoid trong đó đấy. Hãy thử dầu dừa hoặc mật ong xem còn cá nhân mình đang xài Biom8 của canada một dạng dầu cũng đỡ đc phần nào thôi, thân.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quả thật bị bệnh này thì ko kiêng nổi lúc nào thèm quá cũng phải ăn thôi chứ biết sao giờ. Đúng là khổ khi bị dính dô cái bệnh này. Buồn dễ sợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 178 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vô tình mình độc được topic này. Với kinh nghiệm của mình, các bạn không nên dùng thuốc chứa corticoid . Bôi các thuốc này chỉ tạm thời khỏi, rồi lại tái phát. Và sau đó chữa rất khó khăn.
    Các bạn cũng không nên dùng các loại dầu gội, sữa tắm hóa phẩm. Nên lựa chọn các sản phẩm nước gội đầu, nước tắm hoàn toàn từ thảo dược tự nhiên để làm sạch da, không khiến da bị tẩy sạch. Các sản phẩm này sẽ làm sạch da dần dần, khiến cho lỗ chân lông thông thoáng, cân bằng được việc thải độc từ bên trong. Dần dần, bệnh sẽ khỏi.
    Các bạn có thể tham khảo nước gội đầu thảo dược Tóc Xuân, Nước tắm thảo dược medavi. Search google sẽ ra các thông tin để các bạn tham khảo.
    www.tocxuan.com Tel: 0915070559