TIN TÀI TRỢ.

Viêm da cơ địa dị ứng (chàm thể tạng)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.54K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 60 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em đk thành viên lâu rồi mà mò mẫm mãi đến giờ mới tìm đường vô diễn đàn vs cả nhà. Em có cơ địa dị ứng phát ra bệnh viêm mũi dị ứng (đã trên 10 năm) và chàm (mới bị hơn 2 năm nay thôi). Em rất khổ sở với bệnh này vì kiêng máy lạnh, quạt gió, luồng không khí lạnh; hải sản, bò, gà, vịt, trứng, thức ăn lên men. vừa rồi em phát đợt bệnh chàm bội nhiễm phải nằm viện cả tháng trời, sau khi ra viện hầu như ngày nào em cũng phải uống thuốc và bôi thuốc. Vợ chồng em lấy nhau được 8 tháng rồi mà mãi vẫn chưa có con. Em nghe mọi người nói bệnh này không điều trị dứt hẳn được vì do cơ địa sinh ra. Em đang rất đau khổ vì bản thân đang bệnh nhưng lại rất muốn có con. Cả nhà tư vấn giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,697 Bài viết

• 4,155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ở đâu? Nếu ở Sg tới BS Hoàng Văn MInh ở Hồng Bàng ,Q5 xem .Tớ thấy BS này ok .Địa chỉ cụ thể bạn search google nhé!
    KGJ2p7
    • 125 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanhtuyet Xem bài viết
    Chào cả nhà, em đk thành viên lâu rồi mà mò mẫm mãi đến giờ mới tìm đường vô diễn đàn vs cả nhà. Em có cơ địa dị ứng phát ra bệnh viêm mũi dị ứng (đã trên 10 năm) và chàm (mới bị hơn 2 năm nay thôi). Em rất khổ sở với bệnh này vì kiêng máy lạnh, quạt gió, luồng không khí lạnh; hải sản, bò, gà, vịt, trứng, thức ăn lên men. vừa rồi em phát đợt bệnh chàm bội nhiễm phải nằm viện cả tháng trời, sau khi ra viện hầu như ngày nào em cũng phải uống thuốc và bôi thuốc. Vợ chồng em lấy nhau được 8 tháng rồi mà mãi vẫn chưa có con. Em nghe mọi người nói bệnh này không điều trị dứt hẳn được vì do cơ địa sinh ra. Em đang rất đau khổ vì bản thân đang bệnh nhưng lại rất muốn có con. Cả nhà tư vấn giúp em với.
    Mình biết có người bị như bạn mà giờ đã có em bé được 3 tháng rồi, và sự cố sức khỏe cũng đã hồi phục rồi đó bạn
    • 60 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà nhé. Mình sẽ cố gắng chiến đấu. Hi vọng sớm có kết quả để lên khoe với cả nhà
    • 125 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanhtuyet Xem bài viết
    Cảm ơn cả nhà nhé. Mình sẽ cố gắng chiến đấu. Hi vọng sớm có kết quả để lên khoe với cả nhà
    mà bạn đã có biện pháp chữa trị tốt chưa bạn, bạn 9dang ở đâu
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mau khỏi bệnh bạn nhé. Mình bị lột da bàn tay thôi mà đã thấy khổ sở lắm rồi nè!
    • 60 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hiện tại mình vừa uống thuốc tây vừa uống thuốc y học cổ truyền bạn à. Nhưng tình hình là uống thuốc thì hết nhưng ngưng uống thì lại bị. Mình ờ Sài Gòn bạn à.
    • 60 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

cảm ơn nhimxinh 242 nhiều nha, mình có hi vọng rồi. hehe
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn có thể tìm hiểu xem bệnh gì mà chữa thôi, tôi có đọc trên trang web này nẻ và cũng chữa khỏi bệnh đó các mẹ và các bạn có thể tham khảo http://viemdacodia.blogspot.com/2013...bi-truyen.html
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình cũng bị chàm 8 năm nay, ngứa kinh khủng, khổ sở lắm, rất tự ti. May là mình gặp BS Ánh ở đường Hoa Cúc. Bạn có thể gọi 1080 để đặt lịch khám. Lên google tìm nhé bạn. mình chữa đã khỏi dần dần, mih rất hi vọng và bạn thử xem sao nhé.