TIN TÀI TRỢ.

Viêm âm đạo do trực khuẩn đặt thuốc 4 đợt mà chưa thấy khỏi ??? Em suy sụp quá

• 0 Lượt chia sẻ
  • 65.6K Lượt đọc
  • 116 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 989 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tra_hoa_nu2108 Xem bài viết
    Mình có một kinh nghiệm nhưng không biết bạn đang ở đâu có kiếm được loại cây mình nói không? sau khi sinh 1 năm mình đặt vòng, vì không ưa vòng nên dù vệ sinh rất sạch sẽ nhưng mà viêm triền miên lúc nào cũng dấm dứt, ẩm ướt khó chịu cứ đặt thuốc xong được vài ngày lại đâu vào đấy. Mẹ đẻ mình bảo lấy cây bạch đồng nữ, hay còn gọi là cây mò trắng bạn nên mạng sớt là thấy cả hình ảnh lẫn công dụng của cây, hái lá về đun hàng ngày ngâm và rửa bạn sẽ thấy rất thích 2 ngày thấy khô thoáng sạch sẽ và đỡ hẳn viêm mà không cảm giác nóng như rửa lá trầu không, khi con bị ban ngứa hoặc khi phỏng dạ đun nước nước này tắm cho con vết thương khô và liền da rất nhanh. Mình đã khỏi hẳn nhờ ngâm lá cây này đấy mình đã mách cho rất nhiều người đã đi đặt thuốc không khỏi mà ngâm lá này là khỏi.chúc bạn nhanh khỏi.
    Mò trắng thì hơi hiếm, nếu không tìm được thì Dùng cây Mò đỏ-Nó cũng có tác dụng tương tự về Điều hòa môi trường PH của âm đạo. Mò đỏ thì mọc hoang khắp nơi, mà rất là nhiều nữa.
    Hoặc cũng có thể Lấy nước sắc Cây mò trắng hoặc Mò đỏ mà dùng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnhua Xem bài viết
    Mò trắng thì hơi hiếm, nếu không tìm được thì Dùng cây Mò đỏ-Nó cũng có tác dụng tương tự về Điều hòa môi trường PH của âm đạo. Mò đỏ thì mọc hoang khắp nơi, mà rất là nhiều nữa.
    Hoặc cũng có thể Lấy nước sắc Cây mò trắng hoặc Mò đỏ mà dùng.
    Chị ơi chị đã dùng bao giờ chưa. Có đỡ ko? Em rửa được mấy hôm thấy cũng bình thường vì âm đạo em rất nhiều huyết trắng. Không biết có khả quan không chị nhỉ. Mấy nay bị nên em ko vệ sinh nữa. Cứ chiều đi làm về là em hái tối về lấy nước ngâm 5 phút.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 277 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hic, mình xin gia nhập cùng mọi người. Mình đi khám phụ khoa chưa lần nào bị nấm, trộm vía. Nhưng mà lần nào cũng bị trực khuẩn gram ++. Bác sĩ thì bảo bình thường, k vấn đề gì. Nhưng mình đặt thuốc mãi không khỏi. Mình đặt thuốc ở phụ sản Hà Nội, xong quay lại khám BSi bảo k cần đặt thuốc nữa. Vì lúc đó mới sạch kinh, âm đạo còn khô. Ít hôm sau lại thấy ra dịch. híc. Mình đi khám bà Lan ở Văn cao cũng chán chê mê mỏi. Mỗi lúc đi khám lại thì đều bảo đỡ hơn, nhưng mà đặt thuốc đến 4,5 đợt vẫn không thấy hết. Rồi mình lại lên Phụ sản trung ương. Vừa rồi bác sĩ cũng cho đặt sebdatin gì đó. đang đặt nhưng k biết thế nào. Chán quá. Bị cái này dai dẳng, vừa mất tự tin, vừa khó chịu, vừa không dám quan hệ với chồng. Có ai biết chỗ nào chữa dứt điểm món viêm âm đạo do trực khuẩn Gram này thì cứu giùm chị em chúng mình với nhé.
    • 179 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng bị viêm do trực khuẩn bao năm rùi không khỏi và càng ngaỳ càng nặng hơn. giờ bị cẳ viêm CTC nữa ,thường xuyên bị đau bụng dưới nữa.mình chữa cả ở PSTW ,pk 56 rùi bạch mai mà không ăn thua. chị em nào bít chỗ chữa viêm do trực khuẩn thì lên chia sẻ giúp với
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 277 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalong_123 Xem bài viết
    mình cũng bị viêm do trực khuẩn bao năm rùi không khỏi và càng ngaỳ càng nặng hơn. giờ bị cẳ viêm CTC nữa ,thường xuyên bị đau bụng dưới nữa.mình chữa cả ở PSTW ,pk 56 rùi bạch mai mà không ăn thua. chị em nào bít chỗ chữa viêm do trực khuẩn thì lên chia sẻ giúp với
    Bạn ơi, bạn bị dấu hiệu thế nào. Mình cũng viêm âm đạo lâu ngày, nhưng toàn dạng do trực khuẩn gram thôi. Mình k bị ngứa lắm, nhưng mà mình hay bị ra dịch âm đạo chất nhìn như kiểu đờm hoặc dịch mũi của mình khi bị ốm đấy. Nên mình rất lo. Còn bạn thì dấu hiệu là gì?
    Mình đi khám bác sĩ cũng bảo là không vấn đề gì, bị nhẹ. Trực khuẩn gram dương: ++. Nhưng về nhà thấy ra dịch như vậy nên mình vẫn lo. hic. chán thật. chữa mãi k khỏi.
    • 179 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi K_Katy Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn bị dấu hiệu thế nào. Mình cũng viêm âm đạo lâu ngày, nhưng toàn dạng do trực khuẩn gram thôi. Mình k bị ngứa lắm, nhưng mà mình hay bị ra dịch âm đạo chất nhìn như kiểu đờm hoặc dịch mũi của mình khi bị ốm đấy. Nên mình rất lo. Còn bạn thì dấu hiệu là gì?
    Mình đi khám bác sĩ cũng bảo là không vấn đề gì, bị nhẹ. Trực khuẩn gram dương: ++. Nhưng về nhà thấy ra dịch như vậy nên mình vẫn lo. hic. chán thật. chữa mãi k khỏi.
    mình cũng bị như b đó,thỉnh thoảng còn ra dịch dai đặc dính nữa,cũng k có mùi j cả.đi khám thì bị viêm ctc quanh lỗ.âm đạo rất nhìu khí hư.xet nghiệm thì chỉ có trực khuẩn gram,rùi nuôi cấy cả kháng sinh đò nhưng k có vk gây bệnh mình còn hay bị đau căng tức bụng dưới nữa cơ. thực sự lo lắng lắm b ạ. b hay khám ở đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 277 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ui, mình khám lung tung xòe. Khám phụ sản hà nội, xong khám bà Lan ở Văn cao, xong rồi lại Phụ sản hà nội, xong rồi lại phụ sản trung ương. Chán bớ đời. mình chỉ ra dịch thôi, k có mùi hôi. Nhưng cũng k thấy bác sĩ bảo viêm ctc quanh lỗ gì cả, chỉ bảo viêm âm đạo. Soi tươi thì chỉ có trực khuẩn gram. HIc, bạn làm kháng sinh đồ rồi à? Mình thì mới mổ nội soi được 3 tháng, nhưng mổ xong, kinh nguyệt ít hẳn đi. Đồng thời, vẫn thấy đau đau ở bụng, mình nghĩ hay là bị viêm từ bên trong. hic hic. mấy tháng nay rồi vẫn k hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 279 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Bạn đặt thuốc Canesten của Đức, mua ở hiệu thuốc tây nhé, hơn 60 ngàn, đặt mỗi ngày 1 viên, đặt trong vòng 12 ngày là khỏi ngay
    • 179 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi K_Katy Xem bài viết
    ui, mình khám lung tung xòe. Khám phụ sản hà nội, xong khám bà Lan ở Văn cao, xong rồi lại Phụ sản hà nội, xong rồi lại phụ sản trung ương. Chán bớ đời. mình chỉ ra dịch thôi, k có mùi hôi. Nhưng cũng k thấy bác sĩ bảo viêm ctc quanh lỗ gì cả, chỉ bảo viêm âm đạo. Soi tươi thì chỉ có trực khuẩn gram. HIc, bạn làm kháng sinh đồ rồi à? Mình thì mới mổ nội soi được 3 tháng, nhưng mổ xong, kinh nguyệt ít hẳn đi. Đồng thời, vẫn thấy đau đau ở bụng, mình nghĩ hay là bị viêm từ bên trong. hic hic. mấy tháng nay rồi vẫn k hết.
    thế chak b chit bị viêm âm đạo thui thế còn k đáng lo.mìn bị viêm lên ctc rùi.đi khám bs nhìn là bit ngay mà. nản thật đấy
    • 179 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nutinh Xem bài viết
    Bạn đặt thuốc Canesten của Đức, mua ở hiệu thuốc tây nhé, hơn 60 ngàn, đặt mỗi ngày 1 viên, đặt trong vòng 12 ngày là khỏi ngay
    Mình cũng đặt thuốc này rùi nhưng k khỏi b ạ. mình tưởng thuốc này chủ yếu chữa nấm
    • 344 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Thaohoang1088 ơi, bẹn mua ở hiệu thuốc Nam nào thế? mình cũng bị như mấy bạn đang tìm hiệu thuốc Nam mà chưa thấy?
    Share cho mình với nhé, thanks bạn,

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaohoang1088 Xem bài viết
    Chị ơi chị đã dùng bao giờ chưa. Có đỡ ko? Em rửa được mấy hôm thấy cũng bình thường vì âm đạo em rất nhiều huyết trắng. Không biết có khả quan không chị nhỉ. Mấy nay bị nên em ko vệ sinh nữa. Cứ chiều đi làm về là em hái tối về lấy nước ngâm 5 phút.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn eyanl8690 ơi? Bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm chữa viêm do trực khuẩn của bạn cho mình ko? Bạn có thể cho mình địa chỉ mail hoặc sdt của bạn được ko?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi? Bạn có thể chia sẻ kinh nghiêm và địa chỉ chỗ bạn đã điều trị bệnh cho tớ đc ko bạn?to cũng đang khổ vì bệnh này quá.2 năm rồi mà ko khỏi (
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi? Chị pm lại cho e với ạ. Yahoo của e là havy_11
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã dùng hết 5 gói thuốc của chị trên trang phukhoanu.com. Nhưng khỏi mà còn bị nặng thêm chị a. Chán thật
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã ko khỏi lại còn nặng thêm ý chị ạ. Chắc em tự tử luôn cho rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi thêm bạn về triệu chứng ngoài triệu chứng bạn mô tả, bạn có thấy ngứa? đau? hay bỏng rát? dịch tiết ở âm đạo có mùi gì không? màu gì? và có bọt không vậy bạn? bác sĩ của bạn có tiến hành soi niêm mạc âm đạo và cổ tử cung không? cũng rất có khả năng bạn được điều trị sai thuốc chứ không phải hoàn toàn của bạn là kháng thuốc đâu. Hy vọng bạn vui vẻ lên, nếu mình biết triệu chứng chính xác biết đâu lại có thể có loại thuốc thích hợp cho bạn.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bệnh này đi khám không bao giờ hết, cứ tái đi tái lại hoài à.
    Bạn cứ pha nước muối với nước đun sôi còn hơi ấm ấm. Pha bạn nếm sao cho hơi mặn mặn là được. Rửa 1 tuần đầu ngày nào cũng rửa, sang tuần thứ 2 thì giãn ra, 2 ngày/lần. Kết hợp với ăn sữa chua.
    À đồ đạc bạn đi trụng nước sôi, rồi phơi nắng hết đi. Với thường xuyên mặc váy cho nó thông thoáng
    Mình đã làm và qua giai đoạn khổ sở đó rồi.
    Chúc bạn mau khỏi nha !
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi? E đi khám bác sĩ cho nội soi. Niêm mạc ko làm sao. Cổ tử cung bình thường. Nhưng mà e cứ bị ngứa rát, rất ngứa và nhặm nhụ khó chịu lắm. Khí hư ra nhiều: dính dính, đặc sệt, màu hơi vàng vàng nhạt, mùi hôi hôi...Kết quả khám là do trực khuẩn gram.Em uống 3 đợt thuốc + đặt
    từ bv 108 trên đường Trần Hưng Đạo và 4 đợt thuốc + đặt ở bệnh viện phụ sản trung ương trên đường Hai Bà Trưng. Mà bệnh vẫn ko thuyên giảm tí nào. Em nản quá, suy sụp tinh thần và không thể làm đc việc gì chị ạ.
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoconcon88 Xem bài viết
    Chị ơi? E đi khám bác sĩ cho nội soi. Niêm mạc ko làm sao. Cổ tử cung bình thường. Nhưng mà e cứ bị ngứa rát, rất ngứa và nhặm nhụ khó chịu lắm. Khí hư ra nhiều: dính dính, đặc sệt, màu hơi vàng vàng nhạt, mùi hôi hôi...Kết quả khám là do trực khuẩn gram.Em uống 3 đợt thuốc + đặt
    từ bv 108 trên đường Trần Hưng Đạo và 4 đợt thuốc + đặt ở bệnh viện phụ sản trung ương trên đường Hai Bà Trưng. Mà bệnh vẫn ko thuyên giảm tí nào. Em nản quá, suy sụp tinh thần và không thể làm đc việc gì chị ạ.
    Ngày trước e cũng viêm nặng giống chị.ngưá rát k chịu nổi.đi chữa bệnh viện gia liễu cũng k khỏi,đốt điện càng thêm nặng. Sau đó về nhà mẹ dẫn e đến tiệm thuốc nhỏ gần nhà, cô ấy chữa viêm nhiễm rất giỏi, e kể tình trạng,cô ấy hỏi vài ba câu rồi cho e thuốc uống+đặt+thuốc rưả có 7 ngày e khỏi luôn. Rồi cứ mỗi khi hết chu kỳ qkd e lại đặt 1 viên thuốc đặt,thường xuyên giữ vệ sinh sạch sẽ nên k bị lại bao giờ chị à.gặp thầy gặp thuốc là khỏi chị à, đôi khi chữa các bệnh viện lớn lại k khỏi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6