TIN TÀI TRỢ.

Viêm âm đạo do trực khuẩn đặt thuốc 4 đợt mà chưa thấy khỏi ??? Em suy sụp quá

• 0 Lượt chia sẻ
  • 65.6K Lượt đọc
  • 116 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Huhu các chị ơi, e khổ vì nó quá. Từ ngày 13/2 đến nay là hơn 2 tháng rồi kể từ lúc e phát hiện bệnh. Đi khám lúc nào cũng chỉ thấy trực khuẩn ++ , BC + , viêm lộ tuyến nhẹ. Đặt thuốc đến nay là đợt thứ 4 hết itamelagin, canesten (đợt đặt thuốc này em khám ở bác Yến bv Hòe nhai, soi tươi ko thấy nấm mà bác vẫn cho em đặt thuốc nấm) rồi sadetabs, cũng rửa trầu không rồi khám ở 3 nơi rồi mà chỉ thấy đỡ đỡ, ngồi yên thì bt nhưng cảm giác lúc đi lại vẫn có cái gì mắc trong âm đạo, cứ cắn cắn nhói nhói. . Em khổ tâm quá. Chả lẽ em bị nhờn thuốc rồi sao, em bị viêm mãn tính rồi sao hả các chị . Cứ thế này em chết mất. Cứ mỗi lần đặt thuốc là 1 lần hi vọng nhưng rồi lại thất vọng , vì ko dứt được. Hôm nay đặt thuốc viên cuối cùng, Thứ 3 tới này e đi khám lại , rồi chắc lại đặt thuốc, lại hy vọng... rồi thất vọng mất thôi các chị ơi. Có chị nào như em ko? Hay tại em hay ủ rũ u sầu nên nó lâu khỏi. Em buồn quá, ko còn muốn làm gì nữa, suốt ngày nghĩ đến là khóc. E lại đang khóc đây này. Ân hận vì thời gian trước đó mình chủ quan trong việc vệ sinh , huhu. Có chị nào bị viêm lâu như em mà cuối cùng vẫn khỏi hẳn đc ko, vào động viên em với . Các chị biết chữa ở đâu dứt điểm được ko, hay là em chỉ nên theo 1 nơi...Em buồn quá, thương ngy nhưng lại chán chính bản thân mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 69 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cứu em với, em lại sắp thi tốt nghiệp ĐH, rồi bao nhiêu việc phải lo, mà cứ thế này, em ko còn sức làm gì nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tới bệnh viện khám gấp đi chứ còn gì nữa hả má
    • 69 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Liệu sẽ có 1 lúc nào đấy em sẽ lại trở lại như xưa ko? E chỉ muốn hết viêm, còn cái lộ tuyến kệ nó vì các bs bảo nhẹ chưa cần đốt điếc gì cả. Em mong đến ngày em lại thoải mái như xưa, ko còn gai gai, dặm dặm nữa mà sao lâu quá Có chị nào chữa lâu như em ko, vào chia sẻ với em với huhu
    • 86 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình có một kinh nghiệm nhưng không biết bạn đang ở đâu có kiếm được loại cây mình nói không? sau khi sinh 1 năm mình đặt vòng, vì không ưa vòng nên dù vệ sinh rất sạch sẽ nhưng mà viêm triền miên lúc nào cũng dấm dứt, ẩm ướt khó chịu cứ đặt thuốc xong được vài ngày lại đâu vào đấy. Mẹ đẻ mình bảo lấy cây bạch đồng nữ, hay còn gọi là cây mò trắng bạn nên mạng sớt là thấy cả hình ảnh lẫn công dụng của cây, hái lá về đun hàng ngày ngâm và rửa bạn sẽ thấy rất thích 2 ngày thấy khô thoáng sạch sẽ và đỡ hẳn viêm mà không cảm giác nóng như rửa lá trầu không, khi con bị ban ngứa hoặc khi phỏng dạ đun nước nước này tắm cho con vết thương khô và liền da rất nhanh. Mình đã khỏi hẳn nhờ ngâm lá cây này đấy mình đã mách cho rất nhiều người đã đi đặt thuốc không khỏi mà ngâm lá này là khỏi.chúc bạn nhanh khỏi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tra_hoa_nu2108 Xem bài viết
    Mình có một kinh nghiệm nhưng không biết bạn đang ở đâu có kiếm được loại cây mình nói không? sau khi sinh 1 năm mình đặt vòng, vì không ưa vòng nên dù vệ sinh rất sạch sẽ nhưng mà viêm triền miên lúc nào cũng dấm dứt, ẩm ướt khó chịu cứ đặt thuốc xong được vài ngày lại đâu vào đấy. Mẹ đẻ mình bảo lấy cây bạch đồng nữ, hay còn gọi là cây mò trắng bạn nên mạng sớt là thấy cả hình ảnh lẫn công dụng của cây, hái lá về đun hàng ngày ngâm và rửa bạn sẽ thấy rất thích 2 ngày thấy khô thoáng sạch sẽ và đỡ hẳn viêm mà không cảm giác nóng như rửa lá trầu không, khi con bị ban ngứa hoặc khi phỏng dạ đun nước nước này tắm cho con vết thương khô và liền da rất nhanh. Mình đã khỏi hẳn nhờ ngâm lá cây này đấy mình đã mách cho rất nhiều người đã đi đặt thuốc không khỏi mà ngâm lá này là khỏi.chúc bạn nhanh khỏi.
    em cám ơn chị, em ở hà nội nhưng mà đợt đặt thuốc này em khám ở quê. T3 tới e về quê khám lại rồi đi tìm mua lá đấy rửa kết hợp xem sao . ở Hà nội thì mua ở đâu hả chị
    • 69 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

em chỉ muốn hỏi là có chị nào cũng bị viêm như em mà lâu thế này rồi phải đặt thuốc mãi cũng đến lúc khỏi ko ? em bi quan quá.
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eyanl8690 Xem bài viết
    em chỉ muốn hỏi là có chị nào cũng bị viêm như em mà lâu thế này rồi phải đặt thuốc mãi cũng đến lúc khỏi ko ? em bi quan quá.
    bạn đến bv khám , yêu cầu thêm làm cả khnags sinh đồ, cem chính xác vi khuẩn đó là j, soi rồi đặt thuốc chung chung ko ăn thua đâu, chi phia làm kháng sinh đồ tâm 160k thôi, ngày trước mình cũng viêm nhiều, nhưng làm khnags sinh đồ rồi uống thuốc 1 đơt, lần sau đi nuôi cấy tìm vi khuẩn là âm tính đấy, nhưng mình bị nấm nên vẫn chưa chữa đc nấm. kháng sinh đồ chỉ ở bv lớn mói có, phải tầm tuyến tỉnh mới làm, lần trước mình đến khám ở da liễu trung ương, ko đông đâu, bác sĩ cho thuốc mình thấy cũng đc
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 143 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

mình cũng có bài thuốc để trị tận gốc vụ này đấy. trước đây mình cũng có một thời gian rất khổ sở vì bệnh này. bây giờ thì ổn lắm rồi. Mình được tư vấn và mách sử dụng phương pháp uống một số thảo dược được chiết xuất bởi công nghê cao của pháp. bạn quan tâm thì liên lạc mình mách cho.0983584968
    • 574 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tra_hoa_nu2108 Xem bài viết
    Chị ơi, cây bạch đồng nữ này ở Hà nội thì mua ở đâu ạ? Help me!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 149 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị từng bị VAD phát hiện từ năm 2008, do VK và sau đó bị cả nấm nữa. Chữa ở Phụ sản HN và cả ở viện C triền miên cho đến năm 2011 em ạ. Thấy em bi quan thế này chị rất hiểu vì từng ở chính xác hoàn cảnh đó. Chị thường ko mấy khi chia sẻ ở mấy topic như này nữa vì chị cũng khỏi đc 1 thời gian rồi. Vừa rồi chị còn có bé nữa nhưng anh chị chưa ổn định nên phải bỏ con, đau lòng lắm. Nếu em tin chị và muốn thử 1 lần nữa. Thì đọc yahoo vào inbox, chị sẽ pm và nói chính xác những gì chị từng trải qua và giúp em. Chị ko gõ trên này vì đang ol bằng iphone nên gõ mệt lắm. Có thể chị sẽ giúp đc em thì sao
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nha` mình bán thuốc Nam ở quê có cây Bạch đồng nữ này đấy, mình đang học ở Hn, nếu bạn mún thì mình có thể giúp đỡ.sdt 01649606752
    • 69 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

báo cáo cả nhà hôm qua em đã đi khám lại và được bác sĩ cho kê đơn luôn mà ko cần xn dịch các chị à mà chỉ hỏi kết quả xn lần trước và thuốc đặt lần trước. Bảo là cứ đặt hết đơn này đi quay lại cô cho soi và xn dịch, giờ soi làm gì tốn tiền. Lần này bs cho e uống ks và đặt viên monicure. Em cầm đơn thuốc mà ngần ngại. Nhưng cuối cùng vẫn quyết định mua thuốc vì là nước cuối rồi và mẹ e khuyên là đến đấy ngta đặt cho. E ko tin lắm vào đợt đặt thuốc lần này, vì đã trải qua quá nhiều hi vọgn , rồi thất vọng rồi mà.
    Thế mà các chị biết ko, chiều nay e đi ra bs đặt cho. Đi về, nghỉ 1 lúc dậy e thấy người khác hẳn các chị ah, thấy tự dưng y như bt, hết đau nhức, chỉ để ý cử động mới thấy hơi dặm dặm gai gai tí thôi. Mặc dù sáng nay e khó chịu vô cùng, đau nhức, rát, nóng và sưng. Mà bt e tự đặt 1 tiếng sau là ra bột trắng trắng, cả nước thuốc. Lần này bs đặt cho chỉ thấy ra nước, ko thấy tí bột bột nào cả. Ko biết là do e hợp thuốc hay là do bs đặt sâu nên có tdung (bình thg e tự đặt cũng được 1 ngón tay trỏ mà bs bảo như thế là ok rồi - thế mà e thấy chả xi nhê gì). Giờ e lại lạc quan rồi ... ngày nào e cũng sẽ đến đó đặt. hi hi..
    Thế cho nên e rút ra 1 kinh nghiệm đó là: khi bị viêm nhiễm thì nên theo điều trị cố định tại 1 nơi uy tín và đến đó bs đặt cho mới có tác dụng, tự đặt chả có tác dụng gì cả
    hixhixx...CỐ lên, e đặt hi vọng vào lần đặt thuốc này lắm !!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn sử dụng loại Băng vệ sinh nào ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào c, e cũng đang trong tình trạng tương tự, bị viêm cổ tử cung và bị viêm âm đạo . E chữa mãi rồi mà k khỏi, cứ đặt thuốc - hy vọng, rồi lại hết hy vọng lại đặt thuốc. E cứ buồn rầu mãi k làm đc vc j khác, rồi lại lo lắng k bit tương lai mìh có bị ảnh hưởng j k..e cứ khóc hoài khóc suốt c ạ. C có kinh nghiệm j chia sẻ thì giúp e vs. theo địa chỉ: hyvong1287@gmail.com. Rất mong nhận được hồi âm từ chị.~~
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Uhm, bạn dùng loại BVS nào?
    ... Nếu được thì dẫn bạn trai đi khám xem. Có khi gốc rễ ko phải từ bạn thì chữa bao giờ cho khỏi?!
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eyanl8690 Xem bài viết
    báo cáo cả nhà hôm qua em đã đi khám lại và được bác sĩ cho kê đơn luôn mà ko cần xn dịch các chị à mà chỉ hỏi kết quả xn lần trước và thuốc đặt lần trước. Bảo là cứ đặt hết đơn này đi quay lại cô cho soi và xn dịch, giờ soi làm gì tốn tiền. Lần này bs cho e uống ks và đặt viên monicure. Em cầm đơn thuốc mà ngần ngại. Nhưng cuối cùng vẫn quyết định mua thuốc vì là nước cuối rồi và mẹ e khuyên là đến đấy ngta đặt cho. E ko tin lắm vào đợt đặt thuốc lần này, vì đã trải qua quá nhiều hi vọgn , rồi thất vọng rồi mà.
    Thế mà các chị biết ko, chiều nay e đi ra bs đặt cho. Đi về, nghỉ 1 lúc dậy e thấy người khác hẳn các chị ah, thấy tự dưng y như bt, hết đau nhức, chỉ để ý cử động mới thấy hơi dặm dặm gai gai tí thôi. Mặc dù sáng nay e khó chịu vô cùng, đau nhức, rát, nóng và sưng. Mà bt e tự đặt 1 tiếng sau là ra bột trắng trắng, cả nước thuốc. Lần này bs đặt cho chỉ thấy ra nước, ko thấy tí bột bột nào cả. Ko biết là do e hợp thuốc hay là do bs đặt sâu nên có tdung (bình thg e tự đặt cũng được 1 ngón tay trỏ mà bs bảo như thế là ok rồi - thế mà e thấy chả xi nhê gì). Giờ e lại lạc quan rồi ... ngày nào e cũng sẽ đến đó đặt. hi hi..
    Thế cho nên e rút ra 1 kinh nghiệm đó là: khi bị viêm nhiễm thì nên theo điều trị cố định tại 1 nơi uy tín và đến đó bs đặt cho mới có tác dụng, tự đặt chả có tác dụng gì cả
    hixhixx...CỐ lên, e đặt hi vọng vào lần đặt thuốc này lắm !!

Cậu ơi, t cũng y hệt như cậu, bị trực khuẩn và bạch cầu,t khám ở bv phụ sản tw cũng đặt 3 đợt thuốc rùi mà k khỏi hẳn, lần này sau khi đặt xong vài ngày thì bắt đầu thấy dặm dặm ngứa ngứa mà k hiểu tại sao , lại còn rát rát rất khó chịu, suốt ngày lo bệnh nên chả làm gì tập trung được cậu ạ, t k ở hà nội nên mỗi lần khám lại ra hà nội, lần nào bác sỹ cũng hẹn 1 tháng khám lại. Lần thứ 2 đặt thuốc xong t thấy thoải mái lắm nhưng vẫn khám theo lịch, lần này đặt thuốc xong lại thấy dặm dặm, khổ quá . Cậu đang theo bác sỹ nào thế? cậu chia sẻ với tớ địa chỉ và kinh nghiệm được k? ngày nào t cũng nghĩ đến chuyện này nên đầu óc mệt mỏi lắm, chỉ sợ sau này con cái khó khăn thôi cậu giúp mình nhé, thanks cậu nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn đừng lo, có viên đặt điều trị tận gốc bệnh cho bạn đấy. Hiện nay tại VN đang có viên đặt Đan Mạch có tên là LadyBalance. Sản phẩm này không chứa kháng sinh, hoàn toàn tự nhiên, 96% là lactose, sản phẩm không chỉ phòng ngừa mà còn điều trị tận gốc bệnh viêm nhiễm âm đạo. Minh đảm bảo với bạn nếu sử dụng sản phẩm viên đặt này hàng ngày, bạn sẽ không phải ngồi khóc như bây giờ nữa đâu. Bạn thử tham khảo thông tin từ website ladybalance.com.vn nhé!

Chúc bạn nhanh chóng lấy lại sự tự tin trong cuộc sống.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị ơi. E cũng bị viêm âm đạo và cổ tử cung đã khám và điều trị ở dốc phụ sản hà nội 2 đợt nhưng vẫn hơi ngứa. Chị nào có cách chữa khỏi hoàn toàn thì mách e với ạ. E đang rất lo lắng. Đầu óc cứ nghĩ lung tung, e nghĩ nhiều quá làm ảnh hưởng đến nội tiết mà 4 tháng nay e k ra kinh nguyệt được. E lo quá c ạ.
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ichic. Nếu bạn kinh nguyệt đều thì vẫn có em bé được đấy
    Mình đây cũng thế. Uống bao nhiêu thuốc mà vẫn đầy dịch trong âm đạo. Mình nghe nói điều trị dai dẳng lắm mà mệt hết cả người. Mình cũng cưới 1 năm rùi mà chưa có con.
    Đi khám vẫn thế : bạch cầu ++, trực khuẩn + : ++, trực khuẩn - : +
    Huhu. Ai chữa khỏi ở đâu uống thuốc gì bảo bọn em với
    Em bị stress vô cùng
    Vì uống mãi ko khỏi
    Chị ơi cây bạch đồng nữ ra hỏi hiệu thuốc nam là có ạ
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6