TIN TÀI TRỢ.

Uống thuốc tránh thai hằng ngày cùng thuốc chữa viêm đường tiết niệu liệu có làm giảm tác dụng tránh thai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em bị viêm đường tiết niệu. Em đã uống thuốc được 2 ngày và đã thấy đỡ nhiều ko còn tiểu buốt nữa. Em còn mấy ngày thuốc nữa là hết.
    Em muốn hỏi là em đang uống thuốc tránh thai hằng ngày Mercilon mà lại uống thuốc chữa viêm đường tiết niệu này thì liệu có làm giảm tác dụng tránh thai ko ạ??? Vì em đọc trong hướng dẫn sử dụng thì có ghi 1 số loại thuốc làm giảm tác dụng tránh thai nhưng em ko biết thuốc này có làm giảm tác dụng ko. Nếu có thì em phải dùng thêm 1 biện pháp tránh thai khác trong bao lâu ạ?
    Em và ax đang kế hoạch nên em muốn hỏi cho chắc chắn ạ!
    Anh chị nào biết thì giúp em với!
    Em cảm ơn nhiều!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 128 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bạn dùng thuốc chữa viêm đường tiết niệu thường là 1 số thuốc kháng sinh và chống khuẩn hoặc chống ký sinh trùng... sẽ không ảnh hưởng gì tới tác dụng của viên tránh thai Mercilon ( thành phần chính là hormon) , yên tâm đi nhé. Chúc mau khỏe.
    Ký tên : Chồng Của Chủ Nick
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongxanh2211 Xem bài viết
    Em bị viêm đường tiết niệu. Em đã uống thuốc được 2 ngày và đã thấy đỡ nhiều ko còn tiểu buốt nữa. Em còn mấy ngày thuốc nữa là hết.
    Em muốn hỏi là em đang uống thuốc tránh thai hằng ngày Mercilon mà lại uống thuốc chữa viêm đường tiết niệu này thì liệu có làm giảm tác dụng tránh thai ko ạ??? Vì em đọc trong hướng dẫn sử dụng thì có ghi 1 số loại thuốc làm giảm tác dụng tránh thai nhưng em ko biết thuốc này có làm giảm tác dụng ko. Nếu có thì em phải dùng thêm 1 biện pháp tránh thai khác trong bao lâu ạ?
    Em cảm ơn nhiều!!!
    Ai biết trả lời giúp em với ạ???
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongxanh2211 Xem bài viết
    Em cảm ơn nhiều!!!
    Ko có anh chị nào giúp em với ạ! Em uống thuốc viêm đường tiết niệu khỏi rồi nhưng bây giờ còn vụ thuốc tránh thai nữa ko biết làm thế nào? Mấy hôm trc thì em vẫn dùng bao nhưng bây giờ khỏi rồi ko muốn dùng nữa liệu có bị dính ko ạ?
    Em ngưng thuốc chữa viêm đường tiết niệu cũng đc mấy ngày rồi vậy liệu thuốc tránh thai đã có tác dụng như bt rồi chứ ạ?