TIN TÀI TRỢ.

Triệu chứng này là của bệnh tổ đỉa, mề đay hay gì vậy cà nhà ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.49K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 539 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Em bị bệnh rất lạ. Đấy là da mà tiếp xúc với các vật thể kim loại thì sẽ bị nổi mụn, ngứa, gãi thì nó lan ra, sau đó nổi lên từng tảng một, mãi k khỏi.
    Ngày trước em đeo thắt lưng có mặt kim loại, thế là bụng em nổi lên 1 tảng. Sau đó em đeo dây chuyền bạc (k biết có phải do dây chuyền lởm chứ k phải là bạc 9.25 như quảng cáo k) đi chùa Hương, trèo núi toát hết mồ hôi, hôm sau về cổ nổi đầy. Tiếp nữa em ngồi cái ghế nhựa mà có cao inox ở các cạnh ấy, kết cục là dưới đùi em nổi 1 mảng. Em đã đi khám da liễu, người ta cho thuốc, uống có, bôi có những chẳng khỏi. Em đi khám da liễu Đông Y ở Trần Hưng Đạo, về bôi thuốc đen xì cả người bao nhiêu lâu cũng k khỏi. Có đợt em đi biển, xong về bôi nước trà xanh và thuốc Flucina tự dưng thấy đỡ. Giờ ở bụng và cổ em đã khỏi nhưng cũng mất đến 2 năm ấy chứ. Dưới đùi em thì vẫn bị. K biết làm sao để nó khỏi nữa. Người thì bảo bị tổ đỉa, người bảo mề đay, người bảo echisima gì đó. Bị bệnh này em cảm thấy rất mất tự tin. Mặc áo hở cổ hay hở bụng, mặc quần đùi hơi ngắn 1 chút là nó lộ ra, trông mất thẩm mỹ vô cùng. Da em trắng nên những vết đó càng lộ rõ. Mọi người ai bị triệu chứng như em mà đã chữa được thì giúp em với.
    Em cảm ơn rất nhiều!
    9l1Yp7

uEx4p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 286 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Theo những triệu chứng mà bạn nêu trên thì bạn bị viêm da dị ứng ( ở đây là do kim loại). Bệnh này sẽ nặng lên và dễ tái phát khi sức đề kháng yếu đi, còn phương pháp điều trị hiện nay chủ yếu dùng thuốc các dòng corticoid, nhưng cũng không khả quan lắm.
    Vì vậy điều cơ bản nhất là nâng cao sức khỏe, tránh các loại hóa chất tiếp xúc với da ( kem dưỡng, xà phòng, sữa tắm...)
    Nước biển , các loại lá tắm ( tính mát , lạnh ) rất tốt cho da của bạn và nên dùng thường xuyên .

Một số loại lá tắm nên dùng Xuyên tâm liên, Sài đất, lá tre ,kim ngân cuộng....
    Group Đông Y Ứng Dụng DrD
    Zalo 0988110688
    Mail bs.ducnguyen@gmail.com
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)