TIN TÀI TRỢ.

tinh thần sa sút, stress và phiền nào, buồn lòng.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.52K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào mọi người!

Năm nay em 24 tuổi, năm 2015 này đối với em bao nhiêu chuyện buồn và shock lắm. Mẹ em bị bệnh phải nằm viện để trông, người yêu em mới mất khiến em đau khổ và tinh thần sa sút, trí nhớ giảm hẳn, và bệnh viêm họng em lại tái phát, lần này đã diễn tiến thành viêm amidan. Một năm trời chữa trị và đã dẫn đến bệnh này. Mũi em cứ nghẹt khó thở. em rất sợ bị xoang. Mấy nay ngày nào em cũng vào chùa thắp nhang và nói chuyện với người yêu đã mất.
    Em ngày càng cảm thấy trí nhớ em tệ hẳn đi, em không ho nhưng dịch đờm chảy rất xanh đặc, rát cổ họng, tai hay đau nhói lên, mũi nghẹt.
    Lúc bạn trai em mất em khóc thật nhiều, em đạo Chúa nhưng em đã ăn chay theo Phật ( vì anh đạo Phật) để anh được siêu thoát theo giống bên phật quan niệm. Em đã cảm thấy thật khó khăn giai đoạn này, khi việc làm cũng không được thuận lợi, công ty em chuẩn bị dọn đi xa nơi em ở. em ở gò vấp, cty dọn qua quận 7. công việc nhiều áp lực mà không còn anh nữa khiến em chỉ muốn bỏ hết tất cả. Việc học của em cũng nhiều áp lực khi em còn phải học thi nhiều nhưng giai đoạn này tâm trí em chẳng còn gì cả.

Xin hãy cho em lời khuyên về sức khoẻ cũng như tinh thần. Em cám ơn rất nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 234 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Quá khứ đã qua không cách gì tìm lại được.
    Đừng để quá khứ làm hỏng hiện tại và tương lai của bạn.
    Bạn trong trạng thái đau buồn quá lâu, tình chí quá độ và lâu dài sẽ sinh ra các bệnh thực thể. Bạn có biểu hiện của bệnh thực thể rồi. Nếu tiếp tục không thoát ra khỏi tình cảnh này, tâm tỳ hư sẽ trầm cảm nặng. Cuộc đời bạn sẽ đi xuống. Chưa biết xuống đến đâu.
    Không ai cứu bạn bằng bạn. Hãy để quá khứ ngủ yên, sống vui tươi cho chính hiện tại và tương lai của bạn, mẹ bạn và gia đình đang cần bạn. Người yêu bạn cũng mong bạn có cuộc sống tốt và hạnh phúc mà.
    Bây giờ sức bạn đang yếu rồi. Ko thay đổi, tình trạng của bạn sẽ tệ hại hơn rất nhiều. Gia đình bạn sẽ rất lo lắng cho bạn.
    Thay đổi suy nghĩ, làm việc vui chơi,giải trí, thể thao, tham gia các hoạt động tập thể xã hội... đừng tự thu mình với suy nghĩ về quá khứ đã qua nữa. Tụ tạo niềm vui cho minh.
    Bạn tìm một ông lương y tốt bắt mạch lấy thuốc uống, tâm tỳ tốt sẽ hết trầm cảm, người có sức sẽ không còn tinh thần mệt mỏi nữa.
    Suy nghỉ phải thay đổi, ko thay đổi uống thuốc sẽ ít tác dụng và cuộc sống của bạn và gia đình bạn sẽ xuống dốc ko phanh.
    Người yêu bạn thì bao giờ cũng mong bạn có cuộc sống hạnh phúc và tốt đẹp mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Anh chuamatngu ơi, em cám ơn anh nhiều lắm.
    Hiện tại em cũng đang cố để quá khứ yên bình. Nhưng chuyện vừa mới xảy ra, thêm nữa, việc thi cử tới em không thể nào thay đổi được tình hình, thêm nữa, sức khoẻ em xuống dốc. em cũng chuẩn bị cắt viêm amidan. Em phải làm sao đây hả anh? Thật sự em stress lắm.
    Em có nên tham gia khoá học nào hoặc làm gì để thay đổi trạng thái của em bây giờ. Thời gian làm việc và học của em kín hết rồi, nên không thể tham gia hoạt động xã hội, nhưng có thể em dành thời gian cố định nào đó như tối 357 để học gì đó.
    em mong nhận hồi âm của anh
    • 234 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chào em,
    Ưu tư nhiều hại tỳ, nên tâm tỳ hư sẽ gây nên trầm cảm.
    Buồn quá hại phế nên mắc các bệnh vè hệ hô hấp.
    Em đã có triệu chứng của trầm cảm, cơ thể suy yếu nếu ko khắc phục thì trầm cảm nặng mà ko biết chữa thì khổ cho em và gia đình em đấy.
    Chữa trị:
    - tâm lý:
    Bệnh gốc ở tâm lý, tình cảm. Nếu giải tỏa được tâm lý thì sẽ hết gốc bệnh.
    Em hãy đặt mục đích sống cho minh là có cuộc sống hiện tại và tương lai tốt đẹp hơn. Gia đình em đang cần em. Chuyện quá khứ dù sao đã qua rồi, đừng làm hỏng hiện tại và tương lai của em. Người yêu nhau bao giờ cũng mong điều tốt cho người yêu mình. Hãy để quá khứ ngủ yên.
    Hãy sống một cuộc sống có ý nghĩ cho chính mình và gia đình mình.
    - Dùng thuốc:
    Em tìm một ông lương y tốt bắt mạch lấy thuốc đông y uống.
    Phế khỏe lên thì hệ hô hấp sẽ khỏe, viêm amidan tự hết ko cần phải mổ xẻ gì. Phế yếu mà cứ đi uống thuốc tây thì chữa cả năm ko khỏi viêm họng.
    Tâm tỳ khỏe lên thì tinh thần em sẽ ổn định.
    Khí huyết tốt lên thì người có lực, em sẽ thấy niềm vui của cuộc sống, ham thích hoạt động.
    - chữa bệnh ko dùng thuốc:
    Tự tạo niềm vui cho mình: tham gia các hoạt động tập thể, làm việc mình yêu thích, vui chơi, quan tâm với người thân của mình...
    Luyện tập thể thao, bồi bổ nâng cao sức khỏe...

Chúc bạn thay đổi để có cuộc sống tốt đẹp hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cám ơn anh nhiều. Em sẽ cố gắng!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 502 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không có tình yêu. không chết.
    không có cha mẹ khổ......