TIN TÀI TRỢ.

Thuốc Đại tràng cần tư vấn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 983 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình bị đau dạ dày + mới đây là viêm đại tràng mãn tính, hiện cả 2 đều ko khỏi. Về thuốc Tây thì mình lấy 2 nơi đều ko khả thi vì có kháng sinh và uống thấy đau tức thêm, minh bỏ. Cũng lấy thuốc Nam của 1 ông anh về uống chắc được khoảng hơn 1 tuần chữa đại tràng+ dạ dày nhưng có vẻ ko cải thiện lắm, thì mình có nhận được 1 địa chỉ nữa của 1 ông bạn nói thuốc tốt thế là quyết tâm mò về xem thực hư ra sao cũng mất nửa ngày dò la cẩn thận dân tình xung quanh xem chữa giỏi ko này nọ...thấy họ nói tốt nhiều người khoir~~>>ok lấy thêm 20 ngày thuốc uống cũng khoảng đc gần 10 ngày nhưng chưa khẳng định đc gì lắm ( phân thì có khuôn dạng táo hơn chút, nhưng vẫn sống và nhiều nhày mũi) bụng thì vẫn âm ỉ chưa êm lắm, hiện tại thì có người tài trợ thuốc Tràng Phục Linh mà mình thấy cái thành phần ImmuneGamma® là ngon nhất vì mình sợ nhất là mấy thuốc Nam chỉ chữa và giảm trong 1 thời gian rồi tái phát lại vì ko có chất phục hồi bảo vệ niêm mạc như ImmuneGamma®, cho nên là mình quyết tâm dù khỏi hay ko khỏi cũng quyết tâm uống cái Tràng Phục Linh đúng 3-6 tháng tránh tái phát phục hồi niêm mạc. Chỉ là hiện nay đang băn khoăn nên kết hợp uống Thuốc Nam chữa Đại tràng + Tràng Phục Linh của ai đây, khi mà 2 loại thuốc Nam đều chưa chứng tỏ đc gì nhiều, mà mình thì đang đau cả dạ dày nữa, nên kết hợp thuốc Nam của ông Anh chữa Dạ Dày+ Đại tràng+ Tràng Phục Linh hay là Tràng Phục Linh+ kết hợp thuốc Nam của ông bạn mình đây, theo mọi người mình nên uống như thế nào đây?
    Thanh Giả Tự Thanh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,478 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tradahnc Xem bài viết
    Mình bị đau dạ dày + mới đây là viêm đại tràng mãn tính, hiện cả 2 đều ko khỏi. Về thuốc Tây thì mình lấy 2 nơi đều ko khả thi vì có kháng sinh và uống thấy đau tức thêm, minh bỏ. Cũng lấy thuốc Nam của 1 ông anh về uống chắc được khoảng hơn 1 tuần chữa đại tràng+ dạ dày nhưng có vẻ ko cải thiện lắm, thì mình có nhận được 1 địa chỉ nữa của 1 ông bạn nói thuốc tốt thế là quyết tâm mò về xem thực hư ra sao cũng mất nửa ngày dò la cẩn thận dân tình xung quanh xem chữa giỏi ko này nọ...thấy họ nói tốt nhiều người khoir~~>>ok lấy thêm 20 ngày thuốc uống cũng khoảng đc gần 10 ngày nhưng chưa khẳng định đc gì lắm ( phân thì có khuôn dạng táo hơn chút, nhưng vẫn sống và nhiều nhày mũi) bụng thì vẫn âm ỉ chưa êm lắm, hiện tại thì có người tài trợ thuốc Tràng Phục Linh mà mình thấy cái thành phần ImmuneGamma® là ngon nhất vì mình sợ nhất là mấy thuốc Nam chỉ chữa và giảm trong 1 thời gian rồi tái phát lại vì ko có chất phục hồi bảo vệ niêm mạc như ImmuneGamma®, cho nên là mình quyết tâm dù khỏi hay ko khỏi cũng quyết tâm uống cái Tràng Phục Linh đúng 3-6 tháng tránh tái phát phục hồi niêm mạc. Chỉ là hiện nay đang băn khoăn nên kết hợp uống Thuốc Nam chữa Đại tràng + Tràng Phục Linh của ai đây, khi mà 2 loại thuốc Nam đều chưa chứng tỏ đc gì nhiều, mà mình thì đang đau cả dạ dày nữa, nên kết hợp thuốc Nam của ông Anh chữa Dạ Dày+ Đại tràng+ Tràng Phục Linh hay là Tràng Phục Linh+ kết hợp thuốc Nam của ông bạn mình đây, theo mọi người mình nên uống như thế nào đây?

Chào bạn

Thuốc dầu có tốt đến đâu trong khi chức năng của bộ máy tiêu hóa làm việc quá kém thì thuốc cũng trở thành độc tố gây hại cho cơ thể. Bao tử sẽ trở thành cái thùng rác, toàn bộ thức ăn thuốc uống không thành chất lỏng, chất khí nuôi cơ thể mà bị lên men oi thiu, thành đàm mỡ, cholesterol, sinh nhiệt độc gây khí nghịch lên hầu họng, phân sống sít, không thành khuôn,...

Chữa bệnh là phục hồi lại tế bào bị bệnh trở về bình thường, mà tế bào thì cần máu và oxy nuôi dưỡng. Máu có từ thức ăn, thuốc uống, oxy có từ tập luyện thể dục, khí công, oxy giúp duy trì công thức máu đỏ nuôi tế bào trong cơ thể. Do vậy, chữa bệnh mãn tính mà chỉ lo uống thuốc là ngoại dược và không làm gì thì bệnh cũng không bao giờ khỏi.

Sở dĩ bạn chữa không hết bởi vì không chữa đúng vào nguyên nhân gây bệnh, chỉ chữa vào ngọn bệnh thì bệnh sẽ không bao giờ khỏi.

Chữa bệnh không nên theo quảng cáo, lời đồn thổi của thiên hạ mà gây hại cho thân .

Ta cần phải biết Khí + Huyết + Đường trong cơ thể ta thực hư hàn nhiệt ra sao, nguyên nhân bệnh từ đâu, thì mới có cách chữa đúng được.

Thân
    Vạn Pháp do tâm sinh, vạn Pháp do tâm diệt
    Tâm bình, thế giới bình
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chưa hiểu ý bạn cho lắm, có phải ý bạn là kết hợp tập luyện dưỡng sinh, thể dục???mình thì hiện tại vẫn uống thuốc kiêng khem đều, vẫn tập thể dục nâng cao thể trạng
    Thanh Giả Tự Thanh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chỉ là mình phân vân dùng thuốc nào mới ổn, nhưng thôi giờ mình có lẽ dùng 1 loại là Tràng Phục Linh, thực ra mới đầu cũng băn khoăn vì sợ trên mạng chỉ là PR này nọ cũng có 2 ý kiến trái chiều về TPL có người nói khỏi có người nói ko khỏi, nhưng sau khi dùng thuốc Nam thì mình mới dần hiểu vấn đề thuốc Nam ở đây chỉ là '' đỡ '' giảm triệu chứng nâng cao thể trạng nghĩa là giảm đi ngoài, giảm lỏng,giống như mình cảm giác khi dùng thuốc Nam thực chất làm Phân khô và cứng lên dạng nóng trong chứ tính chất phân vẫn chưa bình thường vẫn sống- giống như ta cố ép các mẩu vụn vào 1 cái khuôn vậy.chứ chưa đi sâu vào gốc dễ như làm lành và tái tạo niêm mạc bị tổn thương, nhưng mà đó là ý kiến riêng của mình thôi, chứ bây giờ lắm lúc cũng buồn lắm nhất là bệnh mãn tính khó chữa như Viêm Đại tràng mãn vì khó khỏi nhiều khi Điên điên gặp ai cùng cảnh là tìm hiểu thông tin dò hỏi xem khỏi hay ko? rồi là thuốc chỗ nào chỗ kia tốt hay ko?uống khỏi hay ko? thậm chí thiếu mỗi nước Đi Lễ cầu phúc thôi,và cũng chỉ tự an ủi mình cố gắng lạc quan mà thôi, từ bỏ tất cả những niềm vui trong cs như ăn uống, tụ tập.Và điều sai lầm nhất là hồi trước chủ quan ko theo dõi và để ý quan trọng sk nhiều, vui thì vui hết mình, ăn đc gì là ăn, thấy ốm đau là uống kháng sinh tùy ý để đến giờ đường ruột có vấn đề có lẽ bệnh mình có liên quan đến kháng sinh.Mình cũng cố gắng chữa = đc bệnh này ko khổ và lo lắng lắm
    Thanh Giả Tự Thanh
    • 364 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn chủ top ! Câu hỏi của bạn thật sự khó trả lời vì chưa nhìn thấy kết quả nội soi dạ dày, đại tràng của bạn nên khó tư vấn cho bạn được. Theo kiểu mua bò vẽ bóng sẽ không chính xác thậm chí còn có thể làm trò cười cho người khác. Nhưng có một vấn đề cần bàn đó là hiện tượng phân sống của bạn nguyên nhân do dạ dày chứ không phải đại tràng bạn nhé ! Đại tràng chỉ có tác dụng dẫn chất thải về hậu môn và lấy lại nước trong chất thải mà thôi. Bạn cần chữa dạ dày trước , khi dạ dày khỏi rồi bạn tiếp tục chữa đại tràng mới mong khỏi được. Nhưng dứt khoát bạn phải nội soi hai cơ quan này xem tổn thương thực thể ra sao mới có thể tìm và lựa chọn phương và thuốc điều trị hiệu quả được. Nếu có thể bạn pots hình ảnh kết quả nội soi hai cơ quan của bạn lên diễn đàn để mọi người xem và tư vấn cho bạn nhé ! Chào thân !
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bạn, mình cũng bị cả đại tràng co thắt và mãn tính mà chẳng cần phải phối hợp thuốc gì phức tạp như bạn viết, mình dùng có mỗi Bonibaio của Mỹ là ngon ngay,. Độ chỉ 10-15 ngày đã đỡ đau bụng, đi ngoài nhiều lần rồi, bây giờ thì ngon thật rồi.