TIN TÀI TRỢ.

Thuốc chữa rụng tóc từng mảng

• 13 Lượt chia sẻ
  • 73.9K Lượt đọc
  • 377 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị em hồi sinh nở cũng bị rụng tóc nhiều lắm, mà may có người bày vẽ bí quyết mà giờ tóc xanh và dài lắm. Mà em cũng ko hỏi rõ lắm, nếu anh/chị muốn biết thì pm vào hộp thư cho em nhé, em sẽ giúp anh/chị hỏi chị ấy.
    Nguyễn Quang Vinh
    Blog:
    https://yeubanglang.blogtiengviet.net

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi limitless Xem bài viết
    bạn ơi, mình có người thân bị rụng tóc từng mảng, bạn cho mình xin số điện thoại, địa chỉ liên lạc của vợ chồng anh có thuốc với ạ
    Chào bạn. Bạn đang có nhu cầu mua thuốc chữa rụng tóc đúng không? mình vừa dùng sản phẩm của Nuskin hiệu quả lắm bạn ạ, ai có nhu cầu làm đẹp hay muốn mình không bị lão hóa, muốn xóa nếp nhăn hoặc muốn có bộ tóc như mong muốn hãy lên hệ với mình nhé da_huong_18. số Đt 01259996686.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metunin Xem bài viết
    Bạn ơi, hôm nay phát hiện ra con gái mình bị rụng một mảng tóc lớn, da đầu trơn nhẵn không còn chân tóc. Lên mạng tìm kiếm thông tin về bệnh này thì may quá đọc được thông tin của bạn. Vì mình ở xa (Huế) nên bạn có thể cho mình xin địa chỉ hoặc số điện thoại của vợ chồng anh có thuốc chữa để mình liên lạc được không? Cảm ơn bạn.
    Em chào anh.
    em đã mua thuốc chữa rung tóc cho người quen sử dụng có hiệu quả lắm anh ạ. Nếu anh quan tâm thì liên lạc vào số Đt 01259996686 hoặc nick da_huong_18
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 229 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình nhận được SĐT của bạn gửi cho rồi. Cảm ơn bạn nha. !!!!!!!
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chồng mình cũng đang bị bệnh rụng tóc từng mảng. Nhưng theo lời khuyên của ông anh rể làm bác sĩ thì bạn lên uống hà thủ ô ( cần sắc nước để uống), tuyệt đối các bạn ngừng không được dung bất kỳ loại nước gội đầu nào mà thay vào đó là đun nước bồ kết đặc để gội, khi gội xong bạn cắt vỏ quả bồng còn tươi vắt lấy tinh dầu của vỏ quả bưởi trà lên đầu. Chồng mình áp dụng rất hiệu qủ chỉ sau 3 lần gội đầu tiên, gàu không còn xuất hiện, tóc không rụng mà mảng tóc bị rụng trước đấy đang bắt đầu mọc trở lại. Các bạn hãy thử áp dụng nhé
    • 708 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình thấy có sản phẩm TPCN : For Hair, Nail and Skin của hãng Nature Bounty tốt lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 147 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ mình từng dùng vỏ quả bòng tươi, rồi hành tây nữa mà không có kết quả. Chắc phải hợp mới khỏi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranganh2012 Xem bài viết
    chồng mình cũng đang bị bệnh rụng tóc từng mảng. Nhưng theo lời khuyên của ông anh rể làm bác sĩ thì bạn lên uống hà thủ ô ( cần sắc nước để uống), tuyệt đối các bạn ngừng không được dung bất kỳ loại nước gội đầu nào mà thay vào đó là đun nước bồ kết đặc để gội, khi gội xong bạn cắt vỏ quả bồng còn tươi vắt lấy tinh dầu của vỏ quả bưởi trà lên đầu. Chồng mình áp dụng rất hiệu qủ chỉ sau 3 lần gội đầu tiên, gàu không còn xuất hiện, tóc không rụng mà mảng tóc bị rụng trước đấy đang bắt đầu mọc trở lại. Các bạn hãy thử áp dụng nhé
    • 98 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

em chào chị ạh năm nay em 21 tuổi nhưng đã bị rụng tóc rất nhiều Tóc em rụng chủ yếu ở đỉnh đầu, đến nỗi trơ cả da đầu trắng hếu ra luôn ạh. Huhu! Hồi nhỏ thì tóc em dày cực dày nhưng từ lúc bước vào tuổi dậy thì, tóc em bắt đầu bị rụng như vậy. Da đầu em là da dầu, ko bị gàu, ko bị nấm, chỉ tội là cực kỳ nhiều dầu Sau khi em gội đầu khoảng 3-4 tiếng thôi, sờ vào phần chân tóc ở đỉnh đầu đã thấy nhờn rồi Ở nhà em có bà nội em và bố em tóc cũng thưa (đặc biệt ở đỉnh đầu). Bố em tuy ko bị hói nhẵn cả đầu nhưng 1 vùng nhỏ ở đỉnh đầu (to gần bằng miệng chén) bị trơ ra luôn. Và bây giờ em cũng đang có nguy cơ như vậy Các phần khác như trước trán, 2 bên mai, đằng sau gáy tóc em mọc ổn định lắm, thậm chí có rất nhiều tóc con, chỉ vùng đỉnh đầu của em là bị như vậy thôi ạh Em ko biết cái vùng em bị rụng có chân tóc ko vì nó ở đỉnh đầu nên em ko nhìn thấy được. Huhu, em chỉ biết là soi gương thì thấy trắng hếu cả 1 vùng da đầu và đúng là nó chỉ bị rụng 1 mảng ở chỗ đó thôi ạh. Chị cho em hoi kiểu rụng tóc như của em thì có bôi thuốc được ko ạh? em cám ơn chị
    • 27 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em xem tv thấy có công nghệ cấy ghép lấy tóc ở vùng dày, cấy vào vùng thưa ấy. Thấy bảo nhanh mà hiệu quả lắm, chứ mấy loại thuốc em nghĩ cũng chả được bao lâu ạ
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn tham khảo nhé
    Trong y học cổ truyền, rụng tóc thuộc phạm vi các chứng Lạc phát, Du phong, Ban thốc..., có thể điều trị bằng phương thức dùng thuốc bôi ngoài.

Bài 1:

Dầu vừng 120g, đương quy 5g, tử thảo 3g, sáp ong 15g. Trước tiên đem đương quy và tử thảo sao với dầu vừng cho đến khi khô cháy, sau đó vớt bỏ bã thuốc, bỏ sáp ong vào đun tiếp cho tan rồi dùng vải thô lọc bỏ tạp chất, để nguội cho thành dạng cao. Mỗi ngày dùng cao thuốc xoa lên vùng tóc rụng 2 lần.

Bài 2:

Trắc bá diệp tươi 30g, cồn 75% 100ml. Đem lá trắc bá diệp ngâm trong cồn 7 ngày thì dùng được, lấy bông gòn tẩm dịch thuốc bôi vào nơi tóc rụng mỗi ngày 3 lần. Thông thường sau 30 ngày tóc mới sẽ nhú lên, dài dần và chuyển màu đen; sau khoảng 3 tháng thì trở lại bình thường.

Bài 3:

Hồng hoa 60g, can khương (gừng khô) 90g, đương quy 100g, xích thược 100g, sinh địa 100g, trắc bá diệp 100. Tất cả đem ngâm với 3 lít cồn 75%, sau 10 ngày thì dùng được, lấy dịch thuốc bôi vào nơi tóc rụng mỗi ngày 3 - 4 lần. Một nghiên cứu của các nhà y học cổ truyền TQ dùng trên 33 bệnh nhân, đạt hiệu quả 87,9%.

Bài 4:

Phá cố chỉ 20g, hạn liên thảo (cỏ nhọ nồi) 10g, xuyên tiêu 10g, can khương 10g, ban miêu 2 con, hồng hoa 5g. Tất cả đem ngâm với 200ml cồn 70% trong 1 tuần thì dùng được, tẩm dịch thuốc vào bông gòn rồi bôi vào nơi tóc bị rụng, mỗi ngày 3 - 5 lần, 30 ngày là 1 liệu trình.

Chú ý: Vì ban miêu rất độc nên tuyệt đối không để dịch thuốc dây vào mắt, miệng, mũi. Một nghiên cứu đã khảo sát trên 123 bệnh nhân, đạt hiệu quả 95,9%.

Bài 5:

Cỏ nhọ nồi tươi 100g, lá trắc bá diệp tươi 100g, gừng tươi 100g. Ba thứ rửa sạch, giã nát, ép lấy nước rồi hoà thêm một chút mật ong, bôi vào nơi tóc rụng, mỗi ngày 3 lần, liên tục trong 10 ngày. Bài này chuyên dùng cho bệnh tóc rụng thành từng mảng.

Bài 6:

Hành củ tươi 30g, ngô công 3 con, hai thứ đem giã nhuyễn rồi bôi vào nơi tóc bị rụng, mỗi ngày 2 - 3 lần, dùng liên tục cho đến khi khỏi bệnh. Bài này chuyên trị bệnh tóc rụng thành từng mảng.

Bài 7:

Gừng tươi 100g, trắc bá diệp 100g, ớt chỉ thiên 50g. Ba thứ thái nhỏ rồi ngâm trong 800ml cồn 70%, sau 15 ngày thì dùng được, lấy bông gòn tẩm dịch thuốc bôi vào vùng tóc rụng, mỗi ngày 3 lần, 50 ngày là 1 liệu trình.

Bài 8:

Sinh địa 30g, hà thủ ô 30g, cành cây vừng đen 50g, vỏ cây liễu 50g. Tất cả đem sắc rồi xông gội đầu, mỗi ngày 3 lần. Sau mỗi lần xông gội, dùng khăn lau nhẹ cho tóc bớt ướt, lưu dịch thuốc chừng 30 phút rồi gội lại bằng nước sạch, 5 ngày là 1 liệu trình. Một nghiên cứu đã khảo sát trên 110 bệnh nhân, sau 3 - 10 liệu trình đạt hiệu quả 97,3%.

Bài 9:

Gừng tươi lượng vừa đủ, rửa sạch, thái phiến rồi xát vào nơi tóc rụng, mỗi ngày 3 - 5 lần, dùng liên tục trong 5 tuần.

Bài 10:

Tỏi 2 củ, mật ong 30g. Tỏi giã thật nhuyễn rồi trộn với mật ong bôi lên vùng tóc bị rụng, mỗi ngày2 lần.

Bài 11:

Xuyên tiêu 10g, bạch chỉ 10g, dã cúc hoa 10g. Ba vị đem ngâm với 250ml cồn 75% trong 3 ngày thì dùng được, mỗi ngày bôi vào nơi tóc rụng 2 lần.

Bài 12:

Xuyên luyện tử 50g sấy khô tán bột, mỗi lần lấy chừng 5g hoà với dầu vừng bôi lên vùng tóc bị rụng, mỗi ngày vài lần. Bài này chuyên trị bệnh rụng tóc từng mảng.

BACSI.com
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 147 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thuốc này chỉ có tác dụng với rụng tóc theo kiểu tóc đột ngột rụng va rụng rất nhanh thôi e ah. Theo kiểu một ngày kia e sờ lên đầu và phát hiện có một mảng da đầu bị nhẵn thín rồi, và sau đó e chỉ tác động nhẹ thì tóc cũng rụng ra rất nhiều, tức là nó rụng rất đột ngột và bất ngờ ấy. Nếu ko can thiệp kịp thì vùng da đầu nhẵn thín ấy lan rất nhanh, có thể xuất hiện thêm nhiều vung rụng khác nữa. Kiểu rụng này ko phụ thuộc da dầu hay khô, nó cứ tự dưng rụng thôi. Nếu tóc rụng từ từ hay vùng bị rụng ko bị rộng ra thì ko phải dạng này. C cũng ko nhiều kinh nghiệm lắm đâu. E xem lại mấy bài trước c viết xem có đúng triệu chứng ko nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi super.kem Xem bài viết
    em chào chị ạh năm nay em 21 tuổi nhưng đã bị rụng tóc rất nhiều Tóc em rụng chủ yếu ở đỉnh đầu, đến nỗi trơ cả da đầu trắng hếu ra luôn ạh. Huhu! Hồi nhỏ thì tóc em dày cực dày nhưng từ lúc bước vào tuổi dậy thì, tóc em bắt đầu bị rụng như vậy. Da đầu em là da dầu, ko bị gàu, ko bị nấm, chỉ tội là cực kỳ nhiều dầu Sau khi em gội đầu khoảng 3-4 tiếng thôi, sờ vào phần chân tóc ở đỉnh đầu đã thấy nhờn rồi Ở nhà em có bà nội em và bố em tóc cũng thưa (đặc biệt ở đỉnh đầu). Bố em tuy ko bị hói nhẵn cả đầu nhưng 1 vùng nhỏ ở đỉnh đầu (to gần bằng miệng chén) bị trơ ra luôn. Và bây giờ em cũng đang có nguy cơ như vậy Các phần khác như trước trán, 2 bên mai, đằng sau gáy tóc em mọc ổn định lắm, thậm chí có rất nhiều tóc con, chỉ vùng đỉnh đầu của em là bị như vậy thôi ạh Em ko biết cái vùng em bị rụng có chân tóc ko vì nó ở đỉnh đầu nên em ko nhìn thấy được. Huhu, em chỉ biết là soi gương thì thấy trắng hếu cả 1 vùng da đầu và đúng là nó chỉ bị rụng 1 mảng ở chỗ đó thôi ạh. Chị cho em hoi kiểu rụng tóc như của em thì có bôi thuốc được ko ạh? em cám ơn chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị Hôm trước, em nhờ em gái em soi phần đỉnh đầu cho em thì đúng là nó nhẵn thín và ko còn chân tóc thật Nhưng mà em bị rụng kiểu này cũng được khoảng 6,7 năm rồi (từ lúc em dậy thì) chứ ko phải đùng phát 1,2 tháng rụng luôn cả mảng Nó cứ rụng dần rụng dần và đúng như chị miêu tả là chỉ cần tác động nhẹ cũng làm nó rụng lả tả Huhu. Ngày trước thì em ko cuống lên vì tóc em vốn dày lắm nên em nghĩ rụng tí cũng chả sao Nhưng dạo này thì nó rụng với tốc độ nhanh chóng mặt và có nguy cơ lan sang 1 chút 2 bên thái dương Cái mảng rụng chính trên đỉnh đầu của em thì đúng là càng ngày càng to ra, lúc đầu bằng nửa đốt ngón tay thì bây giờ bằng đồng xu =(( Em nghĩ 70% em bị rụng kiểu này rồi và nói thật, em cũng hy vọng mình bị rụng kiểu này lắm chị ạh Vì ít ra nó còn có thuốc chữa Nếu em bị rụng tóc theo kiểu rụng tóc da nhờn thì chắc em chuẩn bị mua tóc giả từ bây giờ luôn quá Em đã đọc nhiều bài báo về các loại rụng tóc thì em tự thấy mình có khả năng rơi vào các TH sau:

1. Rụng tóc chuỗi hạt (monilethrix) liên quan đến yếu tố di truyền, gặp cả ở nam và nữ, thường xuất hiện từ nhỏ hoặc tuổi thiếu niên. Thân tóc có đoạn co nhỏ lại, có đoạn dày phình to ra một cách đều đặn tạo thành các nút cục ở tóc, tóc bị gãy đứt đoạn. Da dầu, tóc thưa bị gãy, rụng trông như hói, da đầu phủ đầy tóc ngắn, dày sừng nang lông nên trông xù xì, thô ráp.

2. Rụng tóc pelade, vùng da đầu có một hay nhiều đám rụng tóc hình tròn, đường kính vài cm, da nhẵn trắng trông giống như sẹo, có khi các đám liên kết thành dải, vằn vèo "thể rắn bò", một số trường hợp có thể rụng nhẵn toàn bộ da đầu, thậm chí rụng cả lông mày, lông nách, lông mi. Loại này thường liên quan yếu tố căng thẳng thần kinh.

3. Rụng tóc da dầu (còn gọi rụng tóc liên quan androgen hay chứng hói tiến triển) thường do di truyền và tác động của androgen lên nang tóc ở đầu, làm nang tóc giảm kích thước, dần dần teo và rụng. Loại này gặp ở nam nhiều hơn nữ, nam 30-40 tuổi trở lên, nữ xuất hiện muộn hơn (40% bị ở tuổi 60-70). Đầu tiên, tóc rụng thưa dần ở phía trước trán, tạo thành hình lượn sóng chữ M, sau rụng đến vùng giữa đỉnh đầu và dần dần hói hoàn toàn phía trên (trán và đỉnh chẩm), riêng vùng thái dương hai bên và gáy vẫn còn tóc. Điều trị bằng xịt dung dịch minoxidil và tốt nhất là cấy tóc (hair transplantation). Lấy từng khóm tóc nhỏ vùng thái dương, gáy chẩm của người đó cấy lên vùng rụng tóc.

Hình như dạng 1 chính là dạng chị miêu tả. Em thấy tình trạng tóc em như kiểu kết hợp giữa dạng 1 và 2. Da đầu em thì nhẵn như dạng 1 nhưng sợi tóc của em thì xù xì đúng như miêu tả ở dạng 2, em cũng đang ở tuổi thanh thiếu niên và da dầu nữa Dạng 3 thì em nghĩ em ít khả năng vì cái này là kiểu rụng ở người tuổi trung niên. Em nghĩ mẹ chị bị rụng tóc giống dạng 3 Dạng này thì gần như là vô phương cách đó chị

Em cũng muốn đi khám ở BV Da Liễu xem cụ thể mình bị như nào nhưng em đọc qua rất nhiều topic ở đây, thấy mọi người đều chia sẻ là ai đến BV da liễu khám rụng tóc thì gần như đều được kê 1 đơn thuốc chung (cho cái bệnh ở dạng 3 ấy ạh) Và tất nhiên những người này bị dạng 3 nên áp dụng đơn đấy cũng chả có tác dụng gì Thậm chí tất cả các pp PRP, Cấy Tóc, TB Gốc cũng ko ăn thua luôn.

Thế nên em quyết định cứ lấy đơn ở BV Da Liễu về luôn, khỏi khám (Vì đa số cũng toàn là Vitamin) cộng thêm cái lọ xịt chống rụng như ở trên đó.Dùng trog vòng 3,4 tháng nếu mà khỏi thì tốt, ko thì mua đông em mua cao của chị đúng như lời chị khuyên (vì da em dầu mà nhiều mồ hôi lắm lắm, bây giờ hè em sợ nó trôi hết mất). Đến lúc đó, chị giúp em nha chị. Em cảm ơn chị nhiều lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 147 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cảm ơn e đã chia sẻ. Đúng là bệnh viện bó tay với rụng tóc. Mẹ c về cả da liễu Hà Nội khám họ cũng vẫn cho một đồng thuốc vitamin và một chai xịt chính là chai xịt vết bỏng, họ dặn dùng hết lại mua dùng tiếp, dùng chán vẫn thế. Giờ thì chán bệnh viện rồi, tốn kém mà ko có tí kết quả nào.Đành nghe ngóng thuốc Nam vậy, vái tứ phương mà. Như bạn c bị rụng từng mảng cũng có bác sĩ nào chữa đc đâu, toàn kết luận do cơ địa hay thiếu vitamin, soi cũng chả có nấm. Tốn kém khủng khiếp.
    C nghĩ dạng rụng tóc c đề cập là dạng thứ 2, vì thấy anh làm thuốc kể có người rụng cả lông mày. Nhug rụng đến mức các đám liên kết thành dải thì c chưa thấy, có lẽ các bạn c mới rụng đã chữa đc r nên chưa phát triển đến mức ấy. Còn tóc họ có sần sùi hay ko thì c ko sờ nên cung chẳng biết.
    Em cứ dùng thuốc đi, khỏi hay ko thì thông báo nhé. Nếu ko để mùa đông dùng thử thuốc trên này vậy. Giờ c bắt đầu ngại đi lấy thuốc r, nhiều người nhờ quá mà lần nào đi cũng lạc, càng đi càng hay lạc, ko thuộc đường nổi nữa, hỏi thăm nhiều đến mụ óc, đến ngõ rồi mà vẫn ko nhận ra. Mùa đông có lạc cũng đỡ vất vả hơn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi super.kem Xem bài viết
    Em cảm ơn chị Hôm trước, em nhờ em gái em soi phần đỉnh đầu cho em thì đúng là nó nhẵn thín và ko còn chân tóc thật Nhưng mà em bị rụng kiểu này cũng được khoảng 6,7 năm rồi (từ lúc em dậy thì) chứ ko phải đùng phát 1,2 tháng rụng luôn cả mảng Nó cứ rụng dần rụng dần và đúng như chị miêu tả là chỉ cần tác động nhẹ cũng làm nó rụng lả tả Huhu. Ngày trước thì em ko cuống lên vì tóc em vốn dày lắm nên em nghĩ rụng tí cũng chả sao Nhưng dạo này thì nó rụng với tốc độ nhanh chóng mặt và có nguy cơ lan sang 1 chút 2 bên thái dương Cái mảng rụng chính trên đỉnh đầu của em thì đúng là càng ngày càng to ra, lúc đầu bằng nửa đốt ngón tay thì bây giờ bằng đồng xu =(( Em nghĩ 70% em bị rụng kiểu này rồi và nói thật, em cũng hy vọng mình bị rụng kiểu này lắm chị ạh Vì ít ra nó còn có thuốc chữa Nếu em bị rụng tóc theo kiểu rụng tóc da nhờn thì chắc em chuẩn bị mua tóc giả từ bây giờ luôn quá Em đã đọc nhiều bài báo về các loại rụng tóc thì em tự thấy mình có khả năng rơi vào các TH sau:

1. Rụng tóc chuỗi hạt (monilethrix) liên quan đến yếu tố di truyền, gặp cả ở nam và nữ, thường xuất hiện từ nhỏ hoặc tuổi thiếu niên. Thân tóc có đoạn co nhỏ lại, có đoạn dày phình to ra một cách đều đặn tạo thành các nút cục ở tóc, tóc bị gãy đứt đoạn. Da dầu, tóc thưa bị gãy, rụng trông như hói, da đầu phủ đầy tóc ngắn, dày sừng nang lông nên trông xù xì, thô ráp.

2. Rụng tóc pelade, vùng da đầu có một hay nhiều đám rụng tóc hình tròn, đường kính vài cm, da nhẵn trắng trông giống như sẹo, có khi các đám liên kết thành dải, vằn vèo "thể rắn bò", một số trường hợp có thể rụng nhẵn toàn bộ da đầu, thậm chí rụng cả lông mày, lông nách, lông mi. Loại này thường liên quan yếu tố căng thẳng thần kinh.

3. Rụng tóc da dầu (còn gọi rụng tóc liên quan androgen hay chứng hói tiến triển) thường do di truyền và tác động của androgen lên nang tóc ở đầu, làm nang tóc giảm kích thước, dần dần teo và rụng. Loại này gặp ở nam nhiều hơn nữ, nam 30-40 tuổi trở lên, nữ xuất hiện muộn hơn (40% bị ở tuổi 60-70). Đầu tiên, tóc rụng thưa dần ở phía trước trán, tạo thành hình lượn sóng chữ M, sau rụng đến vùng giữa đỉnh đầu và dần dần hói hoàn toàn phía trên (trán và đỉnh chẩm), riêng vùng thái dương hai bên và gáy vẫn còn tóc. Điều trị bằng xịt dung dịch minoxidil và tốt nhất là cấy tóc (hair transplantation). Lấy từng khóm tóc nhỏ vùng thái dương, gáy chẩm của người đó cấy lên vùng rụng tóc.

Hình như dạng 1 chính là dạng chị miêu tả. Em thấy tình trạng tóc em như kiểu kết hợp giữa dạng 1 và 2. Da đầu em thì nhẵn như dạng 1 nhưng sợi tóc của em thì xù xì đúng như miêu tả ở dạng 2, em cũng đang ở tuổi thanh thiếu niên và da dầu nữa Dạng 3 thì em nghĩ em ít khả năng vì cái này là kiểu rụng ở người tuổi trung niên. Em nghĩ mẹ chị bị rụng tóc giống dạng 3 Dạng này thì gần như là vô phương cách đó chị

Em cũng muốn đi khám ở BV Da Liễu xem cụ thể mình bị như nào nhưng em đọc qua rất nhiều topic ở đây, thấy mọi người đều chia sẻ là ai đến BV da liễu khám rụng tóc thì gần như đều được kê 1 đơn thuốc chung (cho cái bệnh ở dạng 3 ấy ạh) Và tất nhiên những người này bị dạng 3 nên áp dụng đơn đấy cũng chả có tác dụng gì Thậm chí tất cả các pp PRP, Cấy Tóc, TB Gốc cũng ko ăn thua luôn.

Thế nên em quyết định cứ lấy đơn ở BV Da Liễu về luôn, khỏi khám (Vì đa số cũng toàn là Vitamin) cộng thêm cái lọ xịt chống rụng như ở trên đó.Dùng trog vòng 3,4 tháng nếu mà khỏi thì tốt, ko thì mua đông em mua cao của chị đúng như lời chị khuyên (vì da em dầu mà nhiều mồ hôi lắm lắm, bây giờ hè em sợ nó trôi hết mất). Đến lúc đó, chị giúp em nha chị. Em cảm ơn chị nhiều lắm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con mình cũng bị rụng tóc mảng,cháu mới được 5 tuổi,mà uống thuốc khám ở bệnh viện da liễu trung ương ma không thấy đỡ ai biết thuốc gì thì mách mình với.Mình cảm ơn
    • 358 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ xưa đến nay chưa có loại thuốc nào đặc trị bệnh này cả.
    Bệnh này khi loại trừ nấm chỉ còn rối loạn nội tiết tố ,có người tự khỏi còn phần đông phải dùng thuốc bổ thận(vì thận sinh tinh ,tủy,biểu hiện ở râu tóc).
    để tóc nhanh mọc lại bạn nên dùng hà thủ ô (cả dây,củ,lá) với cỏ mần trầu mỗi ngày dùng một nắm to mỗi loại (dùng tươi)băm nhỏ sắc đặc gội đầu .Làm liên tục sau một tháng bạn sẽ thấy tóc mọc xanh đen hơn xưa.
    Chúc các bạn thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 147 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ mình đi lấy thuốc mấy thầy lang cũng bảo giống bạn chuduyhuong, uống mãi ko khỏi thì lại bảo phải kiên trì hơn. Nói chung là có nhiều bài thuốc dân gian của dân thường thôi mà lại chữa đc nhữg bệnh tưởng như y học không chữa đc, nên kinh nghiệm của mình là có bện thì vái tứ phương. Nhg mình công nhận là dùng hà thủ ô thì tóc đen hơn, với người thường thì tóc xanh hơn nhg với người rụng tóc như mẹ mình thì ko có kết quả. Có lẽ chỉ có tác dụng với người tóc rụng thưa đi thôi.
    Mình tin là nếu cứ chịu khó tìm kiếm thì may ra sẽ có thuốc chữa đc cho mẹ mình.
    Như thuốc của anh bộ đội ấy, chẳng hiểu nó là cái j mà bạn bè mình rụng từng mảng lại khỏi ngay, mà quý là họ ko chém gió, ko hạch sách, ko kiêu ngạo, ko chặt chém người cần họ. Đang nghĩ nếu có nhà thuốc hay bác sĩ tâm huyết nào quan tâm mà gặp họ xin đc bí quyết rồi nghiên cứu chế thành thuốc bán trên thị trường thì thật có ích. Nhìn nhiều bạn gái xinh xắn mà tóc rụng lởm chởm, phải đội tóc giả cũng thấy xót xa lắm. Mà mình nói cứ như đang quảng cáo ấy nhỉ? Dù sao cũng thấy quý sự mộc mạc chân thành của anh chị ấy lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn sin vỏ quả bưởi và sịt tinh dầu bất cứ khi nào có thể vào vùng da đầu rụng tóc thử xem.da đầu sẽ ngứa và sẽ mọc lại.nếu nhiều vỏ bưởi thì các bạn đun sôi lên và lấy nước gội đầu thay dầu gội cũng đc.mình đã từng bị rụng tóc từng vùng 3 lần và đã chữa như vậy và tóc đã mọc lại. Bạn nào có toa thuốc trị dứt điểm nhờn da đầu chia sẻ cho mình sin kn luôn nhé mình bị da dầu nhiều quá nên nghĩ vì đó mà bị rụng tóc
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, mẹ e cũng bị rụng tóc thành mảng như thế gần 1 năm nay rồi( (Tóc rụng thành 1 mảng ban đầu thì nhỏ thôi,bây giờ gần bằng cái chén rồi,hix,chỗ tóc rụng nhẵn thín ,không có chân tóc,như c nói là nó giống vết sẹo vậy) . Chữa ở bệnh viện da liễu ,uống thuốc rồi cũng chẵn ăn thua,ngày càng rụng c ạ! tội nghiệp mẹ cứ lo nghĩ chắc bị bệnh gì ghê lắm thì mới rụng tóc thành ra bị mất ngủ triền miên vì suy nghĩ nhiều,hôm nay đọc topic này của chị mừng như bắt được vàng í ,hy vọng chữa khỏi để mẹ đỡ bị tâm lý
    Chị làm ơn cho e xin sdt của ac đó với nhé! c gửi cho em theo dc mail này giúo nha : nhahan3@yahoo.com
    cảm ơn chị nhiều,em ở sài gòn ko biết mua được thuốc của ac ấy ko nhi?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể cho tớ số điện thoại của bạn để nhờ mua hộ thuốc được không.Mình đang trong tình trạng rụng tóc từng mảng như thế.Đt của mình 0912031859 email nguyenhoakb@yahoo.com.vn.Cảm ơn bạn nhiều.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi tớ có các biểu hiện bệnh giống như bạn mô tả.Bạn làm ơn cho tơ số điện thoại của bạn để nhờ bạn mua hộ thuốc được không? tớ ở Hà Nội bạn ạ.Điện thoại của tớ 0912031859,0906260578 email nguyenhoakb@yahoo.com.vn.Cám Ơn bạn nhiều.