Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Thông tin chưa kiểm chứng] Cây thuốc hỗ trợ bệnh gan, kể cả bướu gan thời kỳ cuối

• 53.1K Lượt chia sẻ
  • 759K Lượt đọc
  • 586 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tôi quan tâm đến đoạn này trong bài:

"Tôi đã uống rất nhiều loại thuốc nam, không có cây nào dễ uống, khỏe mạnh, đẹp da, giảm mỡ gan, giảm mỡ bụng hiệu quả bằng cây an xoa. Trái của cây an xoa Nhờ ơn cứu mạng của cây an xoa, nên tôi đã cố gắng chia sẽ tất cả những gì tôi biết về loại cây này sẽ đến các bác, cô, chú, anh, chị, em gần xa."

Có trang web bán thực phẩm chức năng còn chế thêm (hay là bài gốc ở đấy ? ) là

"Tôi đã nhờ trang bestslim.org giúp tôi viêt bài này, và tôi xin chân thành cảm ơn rất nhiều, cảm ơn cây “ an xoa” thần dược hổ trợ bệnh gan- giảm mỡ bụng đã cứu sống tôi . Theo lời khuyên của BestSlim.org nêu bạn hữu nào muốn giảm cân nên vận động thể dục thường xuyên, hoặc ăn uống điều độ, kèm theo sử dụng các thực phẩm chức năng hổ trợ giảm cân chính hãng như Best Slim USA để đạt hiệu quả giảm cân tốt nhất."

Thực sự thì có bệnh thì vái tứ phương, nhưng bài viết trên không hề công khai người viết như hình ảnh, địa chỉ cụ thể ... làm tôi hơi phân vân. ???
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào (Anh/chị) Hòa.

Xin lỗi vì chưa biết là anh hay chị. Xin được gọi là Anh Hòa.

Em là Nguyễn Thế Anh, 40 tuổi, hiện đang sinh sống tại Hà Nội, cũng bị bệnh về Gan.
    Thông qua bài viết chia sẻ của Anh Hòa, em rất quan tâm đến bài thuốc này, cũng như nhiều độc giả trên Web cũng quan tâm.

Nếu anh có thể chia sẻ với những người bệnh Gan như chúng em, xin anh hãy làm phước cho em biết thêm các thông tin khác, hoặc anh có thể giúp chúng em có được cây thuốc này.

Nếu có thể, anh Gửi cây thuốc cho em, hướng dẫn cách sử dụng.

Địa chỉ: Nguyễn Thế Anh, số 124 phố Minh Khai, phường Minh Khai, Quận Hai Bà Trưng, TP Hà Nội.
    Điện thoại: 091 359 3627
    Email: theanhllm@gmail.com

Anh có thể gửi chuyển phát nhanh qua bưu điện giúp em, mọi chi phí anh cho em biết số tài khoản Ngân hàng, em chuyển khoản cho anh.

Trân trọng cảm ơn anh.

Rất mong nhận được tin
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bác ơi cho em xin số điện thoại của bác , em muốn hỏi bác về cây này ah
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on Tue, nhung lam sao minh tim gap hoac co duoc loai cay nay nhi, gia dinh va ban be chac se mung lam neu biet co 1 loai thao duoc tri benh tot nhu the nay, rat mong nhan dc phan hoi ah. Xin cam on rat rat nhieu ah
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cây này ở chổ mình rất nhiều , chắc về cắt phơi khô bán kiếm tiền quá , nhiêu vô kể :3
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chia sẽ rõ hơn để giúp được nhiều người !
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nhìn cây này thì thấy giông cây mà trên mình gọi là nhập gio, chuyên dung làm nước gói bánh gio. Mình sẽ về xác Minh lại xem đúng hok. Hy vọng đúng và cũng hy vọng câu này chưa được bệnh như tác giả nêu
    • EHN
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuaans Xem bài viết
    Tôi quan tâm đến đoạn này trong bài:

"Tôi đã uống rất nhiều loại thuốc nam, không có cây nào dễ uống, khỏe mạnh, đẹp da, giảm mỡ gan, giảm mỡ bụng hiệu quả bằng cây an xoa. Trái của cây an xoa Nhờ ơn cứu mạng của cây an xoa, nên tôi đã cố gắng chia sẽ tất cả những gì tôi biết về loại cây này sẽ đến các bác, cô, chú, anh, chị, em gần xa."

Có trang web bán thực phẩm chức năng còn chế thêm (hay là bài gốc ở đấy ? ) là

"Tôi đã nhờ trang bestslim.org giúp tôi viêt bài này, và tôi xin chân thành cảm ơn rất nhiều, cảm ơn cây “ an xoa” thần dược hổ trợ bệnh gan- giảm mỡ bụng đã cứu sống tôi . Theo lời khuyên của BestSlim.org nêu bạn hữu nào muốn giảm cân nên vận động thể dục thường xuyên, hoặc ăn uống điều độ, kèm theo sử dụng các thực phẩm chức năng hổ trợ giảm cân chính hãng như Best Slim USA để đạt hiệu quả giảm cân tốt nhất."

Thực sự thì có bệnh thì vái tứ phương, nhưng bài viết trên không hề công khai người viết như hình ảnh, địa chỉ cụ thể ... làm tôi hơi phân vân. ???
    chuẩn quá
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thông tin bài báo từ trang này:
    http://bestslim.org/cay-xoa-duoc-ho-...-cuu-song-toi/

Còn thông tin có chính xác hay không, hay độ uy tín của người viết thì mình không rõ!

Bạn vuamaohiem101, có lòng thương người thì nên lấy gốc về trồng nhân thành giống, để cho nhiều người có thể có nguồn thuốc quý sử dụng hằng ngày.(tránh khai thác triệt để)!
    • 43 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tôi biết rất nhiều người mắc bệnh gan như tôi, nhưng bệnh gang có một đặc điểm là không có một biểu hiện bệnh lý nào biểu hiện ra bên ngoài nên người bệnh rất khó biết, kể cả các xét nghiệm và khám thông thường cũng không phát hiện ra, chỉ trừ những biện pháp khoa học kỹ thuật cao như CT, MRI…Đến khi người bệnh thấy biểu hiện bệnh lý phát ra bên ngoài thì đã quá muộn, cũng như tôi khi đã phát hiện ra là đang ở thời kỳ cuối.Ban đầu tôi nặng 59kg, nhưng từ khi phát hiện bệnh, ăn uống dần không được, mỗi ngày chỉ uống được một muỗng sữa, chẳng thèm khát bất cứ thứ gì. Rồi dần dần tôi chỉ còn 39kg, gần như da bọc xương, và nói thẳng ra là chờ chết.

Bỏ ngay mấy cái trò vớ vẩn này đi đọc đã thấy láo toét rùi. Mình đã từng bị bệnh viên gan B nên cũng tìm hiểu đôi chút về những người mắc bệnh này. Khi mắc bệnh, bệnh nhân thường mệt mỏi, đau cơ, ngủ nhiều... thời gian này kéo dài 1 tháng tới 2 tháng. Sau đó lưỡi bắt đầu vàng... vàng hết lưỡi. Rồi tới mắt nếu nhìn kỹ sau đó tới lòng bàn tay rồi tới da. Khi da vàng là bệnh đã khá nặng. Nhưng vẫn có thể chữa khỏi, thời gian mình bị da và mắt cũng đã vàng. Đi sét nghiệm máu BV cũng xác nhận bị viên gan B ai nói là khó phát hiện? Bệnh viện cho thuốc tây về uống mình sem trong đơn thuốc tất cả các loại thuốc đều có Nhân Trân (loại nước uống mà sinh viên Hà Nội ưa thích) thấy là nên google tìm thì nhân trần là loại thuốc có thể chữa bệnh viêm gan. Có một câu truyện cũng đc đăng tải trên mạng về thầy thuốc Hoa Đà từ trối chữa cho bệnh nhân bị viên gan vì nghĩ cô ta xắp chết sợ ảnh hưởng tới danh tiếng. Nhưng sau một thời gian gặp lại vẫn thấy cô ấy khỏe mạnh hỏi ra mới biết cô ấy uống loại lá cây mà ở vn mình gọi là Nhân Trần....
    Sau một thời gian tìm hiểu mình có nghe người chỉ thầy thuốc chữa đc cho rất nhiều người vị bệnh viêm gan ( ko phải giai đoạn cuối) mình có nhờ người tới mua về uống thì khỏi thật khi đi sét nghiệm máu ở bệnh viện 2 lần đc xác nhận đã hết bệnh. Trong đơn thuốc của người ấy mình có xem thì toàn là Nhân Trân sấy khô thêm 1 ít tổ con tò vò.
    Mọi người lên mạng mà tìm hiểu về bệnh gan tránh bị lừa đảo.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsboysstyle Xem bài viết
    Thông tin bài báo từ trang này:
    http://bestslim.org/cay-xoa-duoc-ho-tro-benh-gan-giam-mo-bung-da-cuu-song-toi/

Còn thông tin có chính xác hay không, hay độ uy tín của người viết thì mình không rõ!

Bạn vuamaohiem101, có lòng thương người thì nên lấy gốc về trồng nhân thành giống, để cho nhiều người có thể có nguồn thuốc quý sử dụng hằng ngày.(tránh khai thác triệt để)!
    chổ mình có nhiều lắm bạn ơi . ai muốn thử ko mình gữi cho nè . mà để về làm ún thử xem có sao ko đã .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 209 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ck mình cũng bị viêm gan B. Các bạn có gì cho mình tham khảo với nhé
    3BNiMjz3BNip7

NKwSAI1NKwSp7
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi behoachanh Xem bài viết
    Bỏ ngay mấy cái trò vớ vẩn này đi đọc đã thấy láo toét rùi. Mình đã từng bị bệnh viên gan B nên cũng tìm hiểu đôi chút về những người mắc bệnh này. Khi mắc bệnh, bệnh nhân thường mệt mỏi, đau cơ, ngủ nhiều... thời gian này kéo dài 1 tháng tới 2 tháng. Sau đó lưỡi bắt đầu vàng... vàng hết lưỡi. Rồi tới mắt nếu nhìn kỹ sau đó tới lòng bàn tay rồi tới da. Khi da vàng là bệnh đã khá nặng. Nhưng vẫn có thể chữa khỏi, thời gian mình bị da và mắt cũng đã vàng. Đi sét nghiệm máu BV cũng xác nhận bị viên gan B ai nói là khó phát hiện? Bệnh viện cho thuốc tây về uống mình sem trong đơn thuốc tất cả các loại thuốc đều có Nhân Trân (loại nước uống mà sinh viên Hà Nội ưa thích) thấy là nên google tìm thì nhân trần là loại thuốc có thể chữa bệnh viêm gan. Có một câu truyện cũng đc đăng tải trên mạng về thầy thuốc Hoa Đà từ trối chữa cho bệnh nhân bị viên gan vì nghĩ cô ta xắp chết sợ ảnh hưởng tới danh tiếng. Nhưng sau một thời gian gặp lại vẫn thấy cô ấy khỏe mạnh hỏi ra mới biết cô ấy uống loại lá cây mà ở vn mình gọi là Nhân Trần....
    Sau một thời gian tìm hiểu mình có nghe người chỉ thầy thuốc chữa đc cho rất nhiều người vị bệnh viêm gan ( ko phải giai đoạn cuối) mình có nhờ người tới mua về uống thì khỏi thật khi đi sét nghiệm máu ở bệnh viện 2 lần đc xác nhận đã hết bệnh. Trong đơn thuốc của người ấy mình có xem thì toàn là Nhân Trân sấy khô thêm 1 ít tổ con tò vò.
    Mọi người lên mạng mà tìm hiểu về bệnh gan tránh bị lừa đảo.
    [/COLOR]
    như bác này thì cậy Nhân Trần không phải cây này rồi . không biết bài viết này có đúng ko nữa?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn vuamaohiem101 về nghiên cứu rùi có j cho mọi người biết thông tin với nhé. Tks rất nhiều!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đánh dấu xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 400 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bị xơ gan cổ trướng thì ở Tiên Phước - Quảng Nam có 1 bà bán lá thuốc nam về nấu nước uống mà bệnh thuyên giảm rất nhiều. Cậu của mình bị bệnh gan da vàng, mặt mũi teo xạm hốc hác và thậm chí có lúc bụng trướng to nhưng uống thuốc lá của bà này thì bệnh giảm hẳn và hàng năm thì mua uống bổ sung chừng 200k/1thùng cỡ thùng mì tôm đầy thuốc lá rồi về nấu nwóc uống như trà lai rai vậy thôi.
    Nhưng nếu bị u gan thì mình ko chắc vì có con bạn bị xơ gan mình có chỉ chỗ này, ko biết bạn í có uống ko nhưng bạn í đã ko còn nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác ơi, xin bác cho cháu số đt đc k ạh ? Cháu muốn nhờ bác lấy thuốc cho người nhà ạh . Mong tin của bác sơms ạh !
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebubeby1234 Xem bài viết
    Bạn vuamaohiem101 về nghiên cứu rùi có j cho mọi người biết thông tin với nhé. Tks rất nhiều!
    biết chi mà nghiêm cứu bác ơi . lở ún vô cái trúng đọc cái chết :P .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 124 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mới đầu đọc được bài này của chủ top mình như người chết đuối vớ được phao. anh trai mình cũng ung thư gan giai đoạn cuối đi khám bác sĩ bảo chỉ sống được từ 3 đến 6 tháng nữa. nhà mình buồn lắm tìm mọi thứ thuốc để kéo dài sự sống cho anh, thương anh quá, thương cháu quá, con anh mới vừa tròn 16 tháng. vậy mà hy vọng vừa lóe lên thì lại thấy comet của một số người làm mình nản quá không biết thực hư thế nào, nếu đúng thực sự như lời nói của bác chủ top thì cháu hy vọng rằng bác hãy lên tiếng đi cho cháu xin địa chỉ và số điện thoại. bác hãy làm phúc cứu những người như anh cháu