Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thời tiết hanh quá có mẹ nào bị khô da không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.25K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em không hiểu sao trời cứ chuyển lạnh 1 chút là da em nó khô lắm. Em cũng sử dụng nhiều loại mỹ phẩm đắt và cả rẻ tiền rồi nhưng không đỡ và dùng khoảng 1 thời gian ngắn còn bị dị ứng nữa. Thực sự da em vào các mùa rất đẹp, nhưng duy nhất trời mùa đông thì nó vừa khô lại còn nẻ nữa, em đã thực hiện các chế độ như uống nhiều nước, ăn nhiều rau quả tươi nhưng cũng không cải thiện được. Có mẹ nào da nhạy cảm như em ko? Các mẹ dùng loại dưỡng nào chống khô da có hiệu quả không mách cho em với. Cảm ơn các mẹ trong DD nhiều lắm.
    Hai con là tài sản vô giá của Ba mẹavatar

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 264 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em cũng như chị đó, bthg da em hơi dầu, thế mà đến mùa này thì nẻ và khô thôi rồi!
    hichic!
    Các chị ơi, help help!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với em cứ đến mùa đông là da em lại kiểu bong da rồi có chô da như bị mốc nữa nè, nhiều lúc ngại kinh khủng luôn các mẹ ạ.Em cũng đã dùng kem giữ ẩm và tái tạo ra rồi nhưng cũng không ăn thua gì cả, nó vẫn thế thôi, huhu có cách nào không các mẹ giúp em với. Em cảm ơn các mẹ nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 435 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiến càng xanh Xem bài viết
    Chào các mẹ, em không hiểu sao trời cứ chuyển lạnh 1 chút là da em nó khô lắm. Em cũng sử dụng nhiều loại mỹ phẩm đắt và cả rẻ tiền rồi nhưng không đỡ và dùng khoảng 1 thời gian ngắn còn bị dị ứng nữa. Thực sự da em vào các mùa rất đẹp, nhưng duy nhất trời mùa đông thì nó vừa khô lại còn nẻ nữa, em đã thực hiện các chế độ như uống nhiều nước, ăn nhiều rau quả tươi nhưng cũng không cải thiện được. Có mẹ nào da nhạy cảm như em ko? Các mẹ dùng loại dưỡng nào chống khô da có hiệu quả không mách cho em với. Cảm ơn các mẹ trong DD nhiều lắm.
    Cái này đúng là phải nhiều kinh nghiệm từ nhiều mẹ, sau đó mình lại tự làm chuột bạch để rút ra cái gì hợp cho mình thôi bạn ạ. Mình thấy là mỹ phẩm đắt hay rẻ không quan trọng bằng hợp hay không.

Mình đang cứu chữa làm da châu á bằng Tender care protection balm (oriflame), nó là dạng sáp, mặc dù giá rẻ bèo nhưng cực kỳ hợp với mình. Chăm sóc da mình kỹ lắm, chỉ shiseido thôi, nhưng vẫn không ăn thua trong mùa hanh khô, các loại dưỡng da chỉ tạo cảm giác ban đầu nhưng một lúc sau lại khô. Cái balm này cùng thể loại với vaseline đấy.

Tóm lại là phải thử vì mỗi người sẽ hợp một loại nhất định mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 194 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng bị nẻ và khô lắm nhưng từ khi dùng kem dưỡng Cle de pau của Shishedo thi hết luôn, thích lắm. Thế là dừng ở loại kem này sau bao nhiêu lâu tìm kiếm loại nào thích hợp với da mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 222 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

oái, tớ cũng vậy, sao tớ ghét cái mùa hanh này thế, tay thì bệnh á sừng nứt toác, môi khô, mặt mũi nóng bừng, nứt nẻ, mũi dãi dầm dề...Nói ra có lẽ mình mùa hanh nhìn còn kinh hơn cả Thị Nở luôn...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 490 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Da mình là da dầu, nhưng đến mùa hanh khô cũng nứt nẻ kinh khủng. Năm ngoái da khô quá phát ngứa sưng hết cả mặt. Giờ mình đang dùng kem dưỡng dòng SheaButter của L'occitan thấy khá ổn. Nhưng điều quan trọng là tắm và rửa mặt xong phải bôi ngay khi da vừa se nước.
    Mùa hè thì tớ thường tắm ngày 2 lần, nhưng mùa này thì chỉ dám 2 ngày 1 lần thôi:Laughing:. Hơi bẩn nhưng nghĩ đến vụ ngứa năm ngoái thì thôi cam chịu bẩn tí vậy (tắm bằng nước hơi ấm ấm thôi). Rửa mặt cũng vậy, rửa bằng nước lạnh và chỉ dùng sửa rửa mặt 1 lần vào buổi tối.
    Uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả và sữa chua. Lúc nào trong túi cũng có lọ kem dưỡng da và 1 thỏi dưỡng môi để hơi khô 1 chút là thoa luôn.
    Thấy có cải thiện đấy. Chia sẻ cùng bạn.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 274 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thời tiết hanh thế này dù da ai có đẹp lắm thì cũng phải se se hết thôi. Mình thấy bôi môi thì cái Tender care của Oriflame công nhận tốt mà rẻ, cả mùa đông rồi bôi cái đó mà chả nẻ môi tẹo nào, trong khi bôi các loại khác thì chỉ đỡ thôi. Còn body các mẹ dùng của Bodyshop í, loại Olive, tốt cực kỳ, da không những đỡ bị khô mà còn mềm mại như nhung ấy. Hihihi...hộp đấy to, mình dùng 2 năm mới hết, hình như 270K, các mẹ thử xem. Nói chung dưỡng mà có chất Olive thì mềm lắm.
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ ủn ỉn ơi hãng đó là của oriflame hả mẹ. Mình chưa dùng loại đó ,mà mình chỉ dùng lọ bé xíu sáp mật ong của oriflame thôi. Loại olive mẹ dùng có bị kích ứng da ko hả mẹ ủn ỉn/.
    • 1,031 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hipp Xem bài viết
    Mình cũng bị nẻ và khô lắm nhưng từ khi dùng kem dưỡng Cle de pau của Shishedo thi hết luôn, thích lắm. Thế là dừng ở loại kem này sau bao nhiêu lâu tìm kiếm loại nào thích hợp với da mình.
    Đặc biệt cái son dưỡng môi của Cle thì tốt thôi rồi. Môi mình nẻ mà chỉ cần dùng một lần là lại bình thường luôn. Cũng tại mình lười dùng quá, chăm chỉ còn chắc chả bao giờ cảm giác khô nẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 435 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hipp Xem bài viết
    Ừ, mình cũng vote cho brand này, nhưng loại trừ trường hợp chống nẻ.

(Ngoài ra mình cũng khoái luôn cả đồ khuyến mại của Shiseido, nhất là bộ đồ du lịch í)
    • 210 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

nếu các bạn bị da khô, nẻ da, nẻ mặt, tay chân khô rát.... các bạn chỉ việc ăn nhiều củ cải vào, tuần ăn 3-4 bữa củ cải luộc vào thì ổn ngay . Nếu bạn nào muốn nào nẻ da quá nặng muốn khỏi nhanh thì nấu cháo củ cải mà ăn (nhớ pahỉ ăn nóng chứ ăn lạnh thì khó ăn lắm) đảm bảo với các bạn rằng da mùa này vẫn đẹp mịn màng , mình từ hồi phát hiện ra năm nào đến mùa này cũng ăn củ cải nên chẳng bao giờ bị nẻ cá. Nhớ lại những màu hanh trước , cứ đến mùa hanh mặt mày nẻ toác, da đùi căng, ngứa gãi thì đau . mình tư vấn cho khối người đều có hiệu quả cả.
    • 285 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Các mẹ ở VN thì chỉ khô có 1 mùa chứ như tôi thì từ khi sang đây khô da cả năm luôn, mặt thì có kem dương da nên không vấn đề gì, nhưng chân, chỗ bắp chân, gót chân, cẳng tay thfi thôi rồi, năm đầu lười kệ nên xa khô như da cá vừa cạo vảy luôn, không biết tả thế nào, cho đúng cái "đẹp" của làn da khô đó nhưng đi tất đen thì sau khi bỏ ra có vảy ở tất, mà bỏ tất ra thì da kinh dị lắm, nhiều khi nghĩ là có khi mình bị nấm da cũng nên, mua kem dương da toàn thân cũng không khỏi, còn kem bôi mặt thì OK chứ cho vào tay, chân cũng chỉ được một lúc rồi sau lại vẫn thế.
    Tôi đi khám bác sỹ mới cho cái kem chống khô da, bôi cả mặt, tay, chân, nói chung là chỗ nào cũng bôi được tên là DEXERYL , giá rất rẻ, gần 4,5 euro (khoảng 120 000 đồng) cho một lo 250 gramme to đùng nhé, bôi cả năm luôn, mà kem này không phải kem mỹ phẩm nhưng có thể mua không cần đơn ở bất kỳ hiệu thuốc nào, tôi bôi 1 năm thì da khỏi hẳn, giờ tôi chỉ phải dùng kem dương da toàn thân cho mùa hè, còn đông thi chỗ nào nặng dùng kem Dexeryl bôi 2 hôm là đỡ sau đó lại dùng kem thường. Từ đó đến nay tôi không bị cái mặc cảm da tróc vảy nữa. Đến nhà bọn bạn tây, cả VN bên này thấy hâu như nhà nào cũng có lọ kem này trong phòng tắm, thế mới biết da khô ở bên này nhiều thế nào. Kem này còn bôi cả vết bỏng nhẹ diện nhỏ, vết nẻ to hay đứt tay vào mùa đông lâu khoỉ nữa. Dùng cho cả trẻ sơ sinh, bôi cả bào mặt được nhưng do là kem thuốc nên khôing nên bôi ra đường vì sẽ dính bụi, nhưng nếu dùng thử các mẹ sẽ thấy là nó tốt thế nào trong chữa da khô, nẻ.

Bây giờ tình hình liên lạc, mua bán ở Vn và Pháp rất dễ, có nhiêu bạn trên mua rẻ bên TVNOline sẵn sàng nhận đặt hàng đồ bên Pháp về, tôi nghĩ nếu đã bị khô da mà mỹ phẩm đắt tiền hay rẻ tiền ở VN không khỏi thì tốt nhất nên nhờ các bạn ý mua cho một lọ này, cửa hàng thuốc nào bên Pháp cũng bán, vừa rẻ lại vừa tốt mà lại đảm bảo.
    Hình đính kèm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị Nicholas ơi? Bôi kem đó có tác dung tốt vậy hả chị? Ở VNam mình liệu có bán ko chị ? Mà đó là thuốc chứ ko phải mỹ phẩm đúng ko chị?Chị ơi nếu ở VN mình ko có thuốc đó em nhờ chị mua hộ em được ko? Merci chị nhiều lắm
    • 155 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndgiahuy Xem bài viết

Mình đang cứu chữa làm da châu á bằng Tender care protection balm (oriflame), nó là dạng sáp, mặc dù giá rẻ bèo nhưng cực kỳ hợp với mình. Chăm sóc da mình kỹ lắm, chỉ shiseido thôi, nhưng vẫn không ăn thua trong mùa hanh khô, các loại dưỡng da chỉ tạo cảm giác ban đầu nhưng một lúc sau lại khô. Cái balm này cùng thể loại với vaseline đấy.

Tóm lại là phải thử vì mỗi người sẽ hợp một loại nhất định mà.
    Cho tớ hỏi loại này như thế nào, mình đi hỏi thì chỉ có loại Tender care , lọ nhỏ 15ml giá 75.000đ, có đúng loại này không bạn.Mình cũng đang bức xúc về việc này quá.Chờ tin bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 298 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Da em bình thường cung rất mịn màng. Kinh nghiệm của em là trước khi mùa hanh khô đến phải đảm bảo cho da mình không có cơ hội khô nẻ. Kết hợp bôi kem và uống nước ngay khi đầu mùa. Em đang dùng kem PHYSIOGEL của Ireland, tuýp 75ml giá hình như 170k. Cực hiệu quả. còn để trang điểm, em hòa kem đó với kem lót thành 1 hỗn hợp. hi hi, da mịn như trẻ con. Các mẹ thử xem có hợp không
    :Rose: Mẹ yêu cún Lân của mẹ nhiều:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,139 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Da tôi thuộc loại rất khô (cả mặt và body). Khoảng hơn 2 năm nay, ngày nào tôi cũng áp dụng chăm sóc da mặt theo 3 bước: Rửa mặt, nước hoa hồng, lotion và cream chống lão hóa. Kết quả là 2 năm nay da mặt tôi cải thiện đáng kế.

Kế đó tôi mới nghĩ, tại sao không áp dụng công thức đó cho body. Bình thường sau khi tắm xong, chúng ta chỉ dừng lại ở mức độ bôi cream dưỡng thể (đối với các bạn có làn da khô) và tôi cũng vậy. Nhưng một năm nay tôi đã dùng thử nước hoa hồng dùng toàn thân sau đó mới bôi cream dưỡng thể. Kết quả là body cũng cải thiện rất nhiều.

Khi sử dụng nước hoa hồng, da của chúng ta sẽ mền mại và thẩm thấu body lotion được tốt hơn.

Thực tế là chăm sóc da cần làm đêu đặn và duy trì liên tục. Vậy chỉ cần chịu khó ngày nào cũng làm đều đặn thì làn da của chúng ta sẽ cải thiện mà chẳng cần đến spa.
    • 1,148 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Cả nhà ơi em đọc mà chưa thấy ai như em cả. Em bị khô, nứt nẻ mà nhìn da còn như bị rạn khi các chị mang bầu nữa cơ. Em vẫn dưỡng da đều mà chưa thấy loại nào hợp cả. Các chị có ai bị như em ko cứu em với!!
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ui, mình cũng sợ thời tiết này quá. Bình thường da mình nổi tiếng là đẹp thế mà cứ đến mùa này là lại như da cóc, khô ráp, mà nó lại còn có vẩy cơ. Xấu lắm. Vì da mình rất dễ bị dị ứng nên cũng chẳng dám thử nhiều hãng mỹ phẩm, thấy mọi người khen Locitane nên mới dùng thử mà nứt nẻ vẫn hoàn nứt nẻ, chẳng ăn thua gì cả :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 268 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thường xuyên bôi mật ông lên mặt, kiểu như làm mặt nạ ấy. Bôi khoảng 20 phút, thì rửa sạch.Sau đó bôi lên một lớp kem dưỡng da. Da mềm mịn mà không bị nẻ. Mình cũng thường xuyên bôi cho AX mà ổng không bị nẻ đâu.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2