TIN TÀI TRỢ.

Tai bị nấm... có ai giống trường hợp này không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.3K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,195 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Một dạng nấm tai rất lạ, mình đã search để kiếm loại bệnh này nhưng không thấy. Khoảng 1 tháng trong tai xuất hiện một mảng lớn gần như bít cả ống tai, mảng này dính trong tai rất chặt phải chịu đau mới lấy ra được. Đã một lần đi khám phòng khám tai mũi họng và cũng được lấy ra một mảng nấm giống như vậy. Bác sỹ đã thoa cồn 50 vào chổ bị tổn thương trong ống tai nhưng tình hình đã không được cải thiện.
    Các bạn có bao giờ gặp dạng nấm tai này chưa?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng bị nấm tai do ráy tai bên ngoài tiệm, bác sỹ cho nhỏ thuốc Povidine 10%. Bạn có thể dùng thử, nhưng phải chịu khó nhỏ tai trong vài tháng liên tiếp mới có thể hết hẳn, nhỏ vài tuần sợ không hết hắn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mình đang bị nè, mấy hôm trước đến viện bác sĩ soi thây cái vảy nấm trắng trắng bám quanh tai, lấy ra đau lăm mà vẫn chưa lấy ra được!!! Không biết bạn có bị vậy không
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em cũng bị tình trạng vậy gần tháng rồi ,chưa đi khám nhưng em ra tiệm lấy giáy tai rất nhiêu bít cả lỗ tai mà láy ra rất đau.ko biết có phải bị nấm ko nhỉ.
    CẦU TRỜI KHẤN PHẬT CHO MẸ EM CON EM TAI QUA NẠN KHỎI
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 400 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Hum nay mình vừa đi khám vì thấy ngứa tai, tai bị đau khi đi ngoài đường lâu do tiếng ồn ngoài đường, tiếng còi xe... Mình cũng bị nấm tai rồi, kinh quá, bác sĩ nội soi lấy ra cho rồi, bác sĩ gọi là "tổ chức nấm". Bệnh tai mũi họng là bệnh của thời hiện đại này, do ô nhiễm môi trường, ô nhiễm âm thanh... Nguyên nhân nấm tai có thể do đi bơi, đặc biệt là mọi người hạn chế lấy ráy tai ở hàng cắt tóc, mất vệ sinh lắm, dễ lây nhiễm. Mình được bác sĩ cho uống thuốc và hàng ngày đến vệ sinh tai, thông thoáng hẳn ra rồi.
    Mong cả nhà đọc tâm sự của em
    https://www.webtretho.com/forum/f187/...cua-em-566630/

Phương pháp súc ruột thải độc tố
    https://www.webtretho.com/forum/f69/p...doc-to-555180/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Khám ở bệnh viện thấy nhiều người bị nấm tai lắm . Đây là 1 bệnh của tai ngòai. Cũng giống như các bệnh viêm tai ngòai khác nhưng viêm do nấm thì khó điều trị hơn. Vì cũng giống như rêu mọc ở các sàn nước vậy chỉ cần sót lại 1 tí thôi là vài tuần sau nó lại mọc đầy như cũ . Khi lấy nấm ra và điều trị tương đối ổn , bệnh nhân thấy thỏai mái rồi không đến bác sĩ nữa và chut xíu nấm còn lại trong tai cũng sẽ mọc đầy lại sau vài tuần vài tháng. Vì vậy bệnh cứ tái đi tái lại.
    Để phòng bệnh nấm tai không nên lấy ráy tai ở tiệm cắt tóc , không nên lau khăn chung ở hiệu gội đầu, không nên dùng chung khăn ở nhà, không nên ngóay 2 tai chung 1 que bong …Khi đã nhiễm bệnh nấm tai nên xác định bệnh phải theo dõi tương đối lâu vì vậy không nên tự động không đến tái khám như lịch hẹn của bác sĩ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

huhu! Ngthkngan cũng bị nấm tai nè! có ai biết điều trị thế nào ở đâu ko? cứu với! đau, ngứa, nhức. huhu hu
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hu hu...con minh het VTG bay gio lai bi nam tai, bs nội soi và bảo cháu bị nấm tai, soi vào thấy một mảng trắng như bã đậu phụ bít cả ống tai ấy,...ko thể hút ra được...có ai có kinh nghiệm về \bệnh này giúp mình với,....
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn khỏi chưa?

Mình mới bị khoảng 6 tháng nay, cứ 1 tuần mà ko lấy dáy tai là lùng bùng trong tai. CHịu khó nhỏ nước muối mua ở tiệm thuốc tây và ngâm cho mềm cái màng đó lấy bông ngoáy tai xoay xoay là lôi ra cả mảng.
    còn trị khỏi chưa biết loại nào cả
    CÔNG TY GỬI HÀNG QUỐC TẾ ATP POST

- Gửi hàng đi Mỹ | Gửi hàng đi Úc | Gửi hàng đi Trung Quốc | Gửi hàng đi Malaysia | Gửi hàng đi Đài Loan
    - Nhận gửi : Khô bò, khô nai, khô gà, các loại khô đi Mỹ, Úc giá rẻ
    - Nhận gửi chuyên tuyến giá rẻ: Malaysia, Trung Quốc, Đài Loan, Hồng Kông , Singrapore

Địa chỉ: 179/1B Trường Chinh, Phường Tân Hưng Thuận, Quận 12, Tp.HCM
    Điện thoại: 08 2249 8686 - 0984 056 356
    Email" antinphatpost@gmail.com - Website https://www.antinphat.net