TIN TÀI TRỢ.

Suy giãn tĩnh mạch chi dưới..!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn mình dùng tĩnh mạch khang được 3 tháng thấy gân xanh chuyển sang hồng. hiện tại đang dùng 4 tháng thì thấy lặn đi nhiều, còn ít mạch máu nổi lên thôi. yên tâm mà sử dụng bạn à. Có cả số tư vấn trên web đó bạn, bạn thắc mắc gì thì hỏi ngay, người ta tận tình lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 143 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

E đợt này nghe nhiều đến bệnh suy giãn tĩnh mạch này thế ạ! Không biết bị bệnh này có ảnh hưởng gì đến cơ thể không ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nó ảnh hưởng đến khả năng vận động, chân mất thẩm mỹ không dám mặc váy hay đi dép cao saobanglaem .
    Đêm bị đau tức mất ngủ nữa. Ám ảnh lắm bạn ơi
    • 337 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình dùng Tĩnh Mạch Khang thấy không hiệu quả, thâm chí lúc đầu uống lại bị nặng hơn nhé.
    DXmrp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi cũng vừa mới sử dụng sản phẩm tĩnh mạch khang. Được 4 5 ngày thì thấy cũng đau hơn, gọi điện thì các dược sĩ bảo là do cơ chế của sản phẩm là tăng lưu thông máu, đánh tan cục máu đông nên lúc đầu mới bị thế. Sau kiên trì dùng đến nay thấy ok mà bạn
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ các sản phẩm giúp tăng tuần hoàn, lưu thông máu huyết sẽ hỗ trợ tốt cho quá trình điều trị bệnh đó bạn. Bạn tìm hiểu thêm về những sản phẩm này nha.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao dạo này nhiều người bị bệnh này thế! Trong khu chung cư mình sống, ở riêng tầng mình thôi đã có mấy mẹ bị rồi. Là phụ nữ khổ thật đấy, mang thai đã khổ giờ lại bị suy giãn tĩnh mạch chân nữa, vừa xấu vừa đau. Mình thấy mấy chị có kháo nhau dùng cái BoniVein ấy, hình như là dòng thảo dược của Canada. Các bà ấy dùng cũng gần 3 tháng nay rồi, thấy kêu dùng tốt, không còn bị tê chân, đau nhức nữa. Có người bị nổi tĩnh mạch hằn to nổi hẳn lên ấy cũng có lặn cơ mà! Bạn có thể tham khảo sản phẩm đấy!
    • 184 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bị bệnh gì thấy khổ chỗ đó các mẹ nhỉ , thời buổi này lắm bệnh nhiều tật ghê
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuansfone Xem bài viết
    Xin hỏi các mẹ có ai biết cách trị bệnh Suy giãn tĩnh mạch chi dưới không ạ?
    Em đang bị bệnh này, mong các mẹ cho ý kiến và bài thuốc trị bệnh nhé
    Xin chân thành cảm ơn các mẹ trước..!!
    Có bài viết này khá đầy đủ chia sẻ với bạn này:

Bệnh giãn tĩnh mạch chân hay còn gọi là suy giãn tĩnh mạch chân, giãn tĩnh mạch chi dưới là bệnh lý rất phổ biến ở thế kỷ 21 nhưng chưa thực sự được quan tâm chú ý của nhiều người. Nguyên nhân gây ra hiện tượng này là do van trong lòng tĩnh mạch bị hở, làm cho dòng máu trong tĩnh mạch chảy ngược chiều thông thường, dẫn đến gia tăng áp lực trong thành tĩnh mạch và kéo giãn các thành tĩnh mạch. Suy giãn tĩnh mạch khiến cho người bệnh đau nhức, vận động khó khăn thậm chí nặng hơn có thể gây hoại tử chi và nhiễm trùng máu…Bệnh hay gặp ở phụ nữ sau sinh, người già và những người phải đứng hay ngồi nhiều

1. Triệu chứng của bệnh suy giãn tĩnh mạch chân là gì?

Kem-%C4%91i%E1%BB%81u-tr%E1%BB%8B-gi%C3%A3n-t%C4%A9nh-m%E1%BA%A1ch-Varikosette-tri%E1%BB%87u-ch%E1%BB%A9ng
    Ở giai đoạn sớm, người bệnh thường bị đau chân, nặng chân, nhức mỏi chân khi đứng lâu hoặc ngồi nhiều. Ban đêm, thường bị chuột rút (vọp bẻ), cảm giác tê chân, châm chích như có kiến bò ở vùng cẳng chân…
    Ở giai đoạn tiến triển, các triệu chứng giai đoạn sớm nặng dần lên, phù chân sẽ xảy ra khi đứng lâu, ngồi nhiều liên tục hoặc buổi chiều sau một ngày làm việc. Thường thấy phù ở vùng mắt cá chân, bàn chân. có khi phù kín đáo hơn, chỉ cảm thấy khi mang giày dép chật hơn so với bình thường.Vùng cẳng chân xuất hiện chàm da, thay đổi màu sắc da; các tĩnh mạch nông dưới da giãn to ngoằn ngoèo. Giai đoạn sớm chỉ thấy tĩnh mạch nổi li ti nhất là vùng cổ chân và bàn chân.

Ở giai đoạn cuối có thể diễn tiến đến tình trạng giãn to toàn bộ hệ tĩnh mạch, ứ trệ tuần hoàn và rối loạn dinh dưỡng của da chân phía dưới gây viêm loét, nhiễm trùng rất khó điều trị. Có thể xuất hiện cục máu đông trong tĩnh mạch, trôi về tim và gây tắc mạch máu phổi, một biến chứng rất nặng có thể dẫn đến tử vong nếu không cấp cứu kịp thời.

2. Biến chứng của giãn tĩnh mạch chân

bienchung
    Trước tiên là các biến chứng về rối loạn huyết động học: cẳng chân bệnh nhân bị sưng to, có triệu chứng đau buốt mặt sau cẳng chân, chuột rút về đêm.
    Nặng hơn, bệnh nhân có thể bị viêm tắc tĩnh mạch, chân nóng, sưng đỏ, các tĩnh mạch nông nổi rõ và viêm cứng.

Giai đoạn cuối cùng có thể diễn tiến đến tình trạng giãn to toàn bộ hệ tĩnh mạch, các tĩnh mạch giãn rất lớn, ứ trệ tuần hoàn và rối loạn dinh dưỡng của da chân phía dưới gây viêm loét, nhiễm khuẩn rất khó điều trị.
    Cục thuyên tắc có thể tách rời khỏi thành tĩnh mạch, đi về tim và gây thuyên tắc động mạch phổi, một biến chứng rất nặng có thể đưa đến tử vong nếu không cấp cứu kịp thời.

3. Làm thế nào để hộ trợ điều trị suy giãn tĩnh mạch chân hiệu quả?
    Như chúng tôi đã trình bày ở trên, suy giãn tĩnh mạch chân là một bệnh mãn tính rất đau đớn, gây phiền toái thậm chí gây nguy hiểm tính mạng cho bệnh nhân nhưng chưa được quan tâm đúng mức. Những phương pháp điều trị hiện nay chủ yếu là mang vớ y khoa, hay phẫu thuật không giải quyết được triệt để, tốn kém và gây đau đớn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hACYsNCvbDYv-Mp2arS1l-CnexA364MwKMQWhMCR5z21wTSch3qd9L2GA_dvi6Yni0H9qTL8o4Tc1WeyTr9fuN2r6RXgJQ

LH : 0904097073 để được tư vấn
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ô, mình cũng đang dùng cái này, tốt thật, chân đi lại đỡ đau nhức mà còn mờ được cả gân xanh nữa
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4