TIN TÀI TRỢ.

Suy giãn tĩnh mạch chi dưới..!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngngocthuy Xem bài viết
    Chào các mẹ, Tôi đã khổ sở với bệnh này hơn 5 năm và bây giờ đã điều trị gần như đã khỏi. Do quá trình sinh đẻ nên phụ nữ chúng ta rất dễ mắc bệnh này. Tôi xin kể lại quá trình điều trị của mình để các mẹ khác có mắc bệnh này thì co hướng điều trị thích hợp nhé.

Tôi là Nguyễn Thị Ngọc Thủy, SN 1952, thường trú phường Cô Giang, Q1, HCM.

Vì phải làm công việc nội trợ, nấu ăn cho cả nhà, cho các con đi làm nên đứng nấu ăn lâu tôi thường có cảm giác mỏi chân, như có kiến bò dưới bàn chân và thường bị vọp bẻ. Cảm giác mỏi chân rất thường xuyên, đi lâu thì có cảm giác nặng chân, tối thường bị chuột rút, nằm lâu trở mình thì chân bị tê, chân nổi những đường gân xanh.

Tôi đã đi khám và siêu âm màu mạch máu 2 chi dưới tại Hòa Hảo, được bác sĩ chẩn đoán là suy van tĩnh mạch sâu hai chi dưới

Tôi biết đến VENPOTEN qua bạn tôi, bạn tôi đã được Bác sĩ kê toa và uống có kết quả rõ rệt nên mách bảo tôi dùng thử. Trước đây tôi đã dùng nhiều thuốc tây để điều trị bệnh suy tĩnh mạch sâu nhưng không hết nên tôi cũng không chắc chắn lắm về VENPOTEN. Sau khi được bạn mách bảo, tôi đã tìm hiểu về sản phẩm VENPOTEN trên mạng Internet, thấy sản phẩm có nhiều thông tin hữu ích, có nhiều người bị suy tĩnh mạch chân cũng đã khỏi và chia sẻ tâm sự. Tôi cảm thấy yên tâm nên đã quyết định mua dùng thử. Uống 03 hộp đầu có kết quả rõ rệt nên tôi dùng thêm cho đến nay.

Trước khi dùng VENPOTEN tôi đã sử dụng DAFLON và GLUCOSAMINE trong khoảng hơn 2 năm, tôi không thấy hiệu quả đáng kể. Mẹ tôi cũng mắc bệnh suy giãn tĩnh mạch từ hơn 5 năm nay, cũng có những triệu chứng giống như tôi kể trên. Bác sĩ kê toa cho uống DAFLON. Kết quả cũng không có gì khả quan

Đến nay tôi đã uống VENPOTEN được 12 hộp, 10 hộp đầu có tem để cào mã số gửi về công ty được tặng lọ bổ tim, 2 hộp sau thì không có tem. Dùng mỗi ngày 2 liều, mỗi liều 1 viên sau ăn. Tôi cảm thấy chân đỡ rất nhiều, bớt đi cảm giác nặng chân, chân không còn mỏi nhiều như trước, tối ngủ ngon vì không bị vọp bẻ hay chuột rút nữa. Uống VENPOTEN khoảng 5 ngày đầu có kết quả rõ rệt, về sau thì các triệu chứng bệnh dần thuyên giảm. Các loại thuốc tôi dùng trước đây không có hiểu rõ rệt và nhiều như vậy. Tôi đã quảng bá với các bạn tôi trong CLB Sức khỏe người lớn tuổi, có tất cả 5 người cùng dùng theo.

Khi mua lọ thuốc VENPOTEN, trên lọ có tem cà mã số tích điểm, được 30 điểm thì có 1 hộp bổ tim. Chương trình này giúp chúng tôi có cám giác được chăm sóc và quan tâm từ phía công ty đối với các bệnh nhân. Các cô trực điện thoại rất tận tình, chu đáo và ăn nói dịu dàng. Tôi rất hài lòng về sản phẩm này.

Mong các mẹ sẽ không khổ sở với bệnh suy giãn tĩnh mạch nữa.
    Hy vọng không phải quảng cáo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn cẩn thận với loại thực phẩm chức năng nhé, thông thường người đang bệnh ai mách bản chữa trị gì đều nghe theo. Hôm bữa mình tình cờ nghe 1 cô nói chuyện, nghe lời dụ dỗ mua hết 8 triệu mà uống cũng như không nên fai bỏ đi. bệnh này không phải tầm thường nên các bạn đi khám đàng hoàng và nên đi những bệnh viện có khoa lồng ngực mạch máu. Ai không muốn trị tây y thì đi Y học cổ truyền cũng có khoa này, trong tuần lịch tư vấn miễn phí nữa.

http://webthaoduoc.com/tu-van/thac-m...ac-si-v45.html
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào mẹ hongyentt
    người VN ta khi mình hoặc người thân mắc bệnh có thói quen nghe người này người kia mách bảo để tìm thuốc hay thầy giỏi với mong muốn sớm hết bệnh.
    Tôi cũng đã khổ sở với căn bệnh này rất lâu, chữa nhiều loại thuốc mà không hết, nay tìm được một loại phù hợp, sử dụng thấy có hiệu quả nên mới chia sẻ cho mọi người biết chứ không có ý định quảng cáo gì cả. Tôi cũng đã mách bảo cho nhiều người trong CLB Sức khỏe người cao tuổi sử dụng. Nếu các bạn ở gần nhà tôi có thể đến địa chỉ 42/12 Hồ Hảo Hớn, P. Cô Giang, Q.1, TP.HCM
    Bệnh tật thì không ai muốn cả, mong cho mọi người luôn mạnh khỏe để lo cho người thân và gia đình mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chào mẹ hongyentt
    người VN ta khi mình hoặc người thân mắc bệnh có thói quen nghe người này người kia mách bảo để tìm thuốc hay thầy giỏi với mong muốn sớm hết bệnh.
    Tôi cũng đã khổ sở với căn bệnh này rất lâu, chữa nhiều loại thuốc mà không hết, nay tìm được một loại phù hợp, sử dụng thấy có hiệu quả nên mới chia sẻ cho mọi người biết chứ không có ý định quảng cáo gì cả. Tôi cũng đã mách bảo cho nhiều người trong CLB Sức khỏe người cao tuổi sử dụng. Nếu các bạn ở gần nhà tôi có thể đến địa chỉ 42/12 Hồ Hảo Hớn, P. Cô Giang, Q.1, TP.HCM
    Bệnh tật thì không ai muốn cả, mong cho mọi người luôn mạnh khỏe để lo cho người thân và gia đình mình.
    5

Tốt nhật là nên đi khám ở bệnh viên, các BS sẽ nghiên cứu các loại thuốc để giúp bệnh nhân, bệnh này có nhiều phương pháp trị thích hợp với cấp độ của người bênh.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bác đã dùng thuốc điều trị có thấy đỡ không? Em sử dụng thuốc Tây chỉ lo tác dụng phụ, mà bệnh này không điều trị cẩn thận thì không chỉ xấu mà đau nhức thường xuyên,có người bị hoại tử rùi cắt chân, sợ lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, Tôi đã khổ sở với bệnh này hơn 5 năm và bây giờ đã điều trị gần như đã khỏi. Do quá trình sinh đẻ nên phụ nữ chúng ta rất dễ mắc bệnh này. Tôi xin kể lại quá trình điều trị của mình để các mẹ khác có mắc bệnh này thì co hướng điều trị thích hợp nhé.

Tôi là Nguyễn Thị Ngọc Thủy, SN 1952, thường trú phường Cô Giang, Q1, HCM.

Vì phải làm công việc nội trợ, nấu ăn cho cả nhà, cho các con đi làm nên đứng nấu ăn lâu tôi thường có cảm giác mỏi chân, như có kiến bò dưới bàn chân và thường bị vọp bẻ. Cảm giác mỏi chân rất thường xuyên, đi lâu thì có cảm giác nặng chân, tối thường bị chuột rút, nằm lâu trở mình thì chân bị tê, chân nổi những đường gân xanh.

Tôi đã đi khám và siêu âm màu mạch máu 2 chi dưới tại Hòa Hảo, được bác sĩ chẩn đoán là suy van tĩnh mạch sâu hai chi dưới

Tôi biết đến VENPOTEN qua bạn tôi, bạn tôi đã được Bác sĩ kê toa và uống có kết quả rõ rệt nên mách bảo tôi dùng thử. Trước đây tôi đã dùng nhiều thuốc tây để điều trị bệnh suy tĩnh mạch sâu nhưng không hết nên tôi cũng không chắc chắn lắm về VENPOTEN. Sau khi được bạn mách bảo, tôi đã tìm hiểu về sản phẩm VENPOTEN trên mạng Internet, thấy sản phẩm có nhiều thông tin hữu ích, có nhiều người bị suy tĩnh mạch chân cũng đã khỏi và chia sẻ tâm sự. Tôi cảm thấy yên tâm nên đã quyết định mua dùng thử. Uống 03 hộp đầu có kết quả rõ rệt nên tôi dùng thêm cho đến nay.

Trước khi dùng VENPOTEN tôi đã sử dụng DAFLON và GLUCOSAMINE trong khoảng hơn 2 năm, tôi không thấy hiệu quả đáng kể. Mẹ tôi cũng mắc bệnh suy giãn tĩnh mạch từ hơn 5 năm nay, cũng có những triệu chứng giống như tôi kể trên. Bác sĩ kê toa cho uống DAFLON. Kết quả cũng không có gì khả quan

Đến nay tôi đã uống VENPOTEN được 12 hộp, 10 hộp đầu có tem để cào mã số gửi về công ty được tặng lọ bổ tim, 2 hộp sau thì không có tem. Dùng mỗi ngày 2 liều, mỗi liều 1 viên sau ăn. Tôi cảm thấy chân đỡ rất nhiều, bớt đi cảm giác nặng chân, chân không còn mỏi nhiều như trước, tối ngủ ngon vì không bị vọp bẻ hay chuột rút nữa. Uống VENPOTEN khoảng 5 ngày đầu có kết quả rõ rệt, về sau thì các triệu chứng bệnh dần thuyên giảm. Các loại thuốc tôi dùng trước đây không có hiểu rõ rệt và nhiều như vậy. Tôi đã quảng bá với các bạn tôi trong CLB Sức khỏe người lớn tuổi, có tất cả 5 người cùng dùng theo.

Khi mua lọ thuốc VENPOTEN, trên lọ có tem cà mã số tích điểm, được 30 điểm thì có 1 hộp bổ tim. Chương trình này giúp chúng tôi có cám giác được chăm sóc và quan tâm từ phía công ty đối với các bệnh nhân. Các cô trực điện thoại rất tận tình, chu đáo và ăn nói dịu dàng. Tôi rất hài lòng về sản phẩm này.

Mong các mẹ sẽ không khổ sở với bệnh suy giãn tĩnh mạch nữa.
    Mình có đọc đoạn quảng cáo này của Venpoten với nội dung y hệt trên nhiều trang, thấy mọi người chê cũng nhiều lắm, uống 3 hộp thì chậm quá
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BiMa Xem bài viết
    Các bác đã dùng thuốc điều trị có thấy đỡ không? Em sử dụng thuốc Tây chỉ lo tác dụng phụ, mà bệnh này không điều trị cẩn thận thì không chỉ xấu mà đau nhức thường xuyên,có người bị hoại tử rùi cắt chân, sợ lắm.
    Mình uống thuốc và mang vớ cả ngày thấy đỡ hơn nhưng không hết hẳn được đâu, giờ 2 tuần là đi BV 1 lần. Mình uống thuốc đã được 1 năm, chân có thay đổi màu da nhưng sưng ở mắt cá thì không hết.
    Mình có ông cú gần nhà bệnh nặng lở loét có dòi luôn mà trị hết rồi đó, ông thầy này ở tận Bình Định nên đi bất tiện quá. Mình cũng đang dự định đi, khi nào có kết quả mình báo lại với các mẹ

http://alobacsi.vn/20110325032448109...h-chi-duoi.htm
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng 12/8/12 BV Đại hoc YD có Chương trình tư vấn bệnh lý “Suy tĩnh mạch mạn tính chi dưới và các biến chứng thường gặp”
    Thời gian: 8g00 Chủ Nhật ngày 12/08/2012
    Địa điểm: Giảng đường A, Lầu 4, Bệnh viện Đại học Y Dược TP.HCM
    215 Hồng Bàng, P.11, Q.5, TPHCM
    Ngoài ra, 100 người đăng ký sớm nhất sẽ được khám miễn phí bệnh lý này. Vui lòng đăng ký tại Bộ phận Chăm sóc khách hàng. Điện thoại: (08) 5405 1010 – 3952 5353. (Trong giờ hành chính)
    mẹ nào có tgian thì đăng ký đi,
    http://www.bvdaihoc.com.vn/bv/news.a...ils&action=835
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Uống thuốc tây lâu ngày sẽ bị lờn thuốc và rất nóng người. Bây giờ bệnh này cũng phổ biến, rất hay gặp phải, nhất là đối với chị em phụ nữ. Mình vẫn sử dụng thuốc VENPOTEN và thấy rất hiệu quả đối với mình và các bạn trong hội người cao tuổi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi bạn vẫn còn uống thuốc này ah, uống được mấy hộp rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống thuốc tây lâu ngày sẽ bị lờn thuốc và rất nóng người. Bây giờ bệnh này cũng phổ biến, rất hay gặp phải, nhất là đối với chị em phụ nữ. Mình vẫn sử dụng thuốc VENPOTEN và thấy rất hiệu quả đối với mình và các bạn trong hội người cao tuổi.
    Ban ngngocthuy oi ban uong duoc may hop roi, gio con dau nua khong
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitconxauxi4108 Xem bài viết
    Mình uống thuốc và mang vớ cả ngày thấy đỡ hơn nhưng không hết hẳn được đâu, giờ 2 tuần là đi BV 1 lần. Mình uống thuốc đã được 1 năm, chân có thay đổi màu da nhưng sưng ở mắt cá thì không hết.
    Mình có ông cú gần nhà bệnh nặng lở loét có dòi luôn mà trị hết rồi đó, ông thầy này ở tận Bình Định nên đi bất tiện quá. Mình cũng đang dự định đi, khi nào có kết quả mình báo lại với các mẹ

http://alobacsi.vn/20110325032448109p0c163/kham-va-tu-van-mien-phi-benh-suy-tinh-mach-chi-duoi.htm

Chị có thể cho em biết bác sĩ ở Bình Định chữa bệnh suy giãn tĩnh mạch là bác sĩ tên gì, nếu có địa chỉ liên lạc thì càng tốt. Mẹ em đang ở Bình Định, chữa bệnh này đã lâu ở cả Sài Gòn và Bình Định nhưng chưa khỏi, nếu biết bác sĩ này ở Bình Định thì tốt quá.

Cảm ơn trước rất nhiều!
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina2013 Xem bài viết
    Chị có thể cho em biết bác sĩ ở Bình Định chữa bệnh suy giãn tĩnh mạch là bác sĩ tên gì, nếu có địa chỉ liên lạc thì càng tốt. Mẹ em đang ở Bình Định, chữa bệnh này đã lâu ở cả Sài Gòn và Bình Định nhưng chưa khỏi, nếu biết bác sĩ này ở Bình Định thì tốt quá.

Cảm ơn trước rất nhiều!
    lầu rồi minh không vào diễn đàn. Ở Bình Định không phải trị thuốc tây mà là thuốc nam (thuốc bột) hãm trong ly nước sôi rồi uống.
    địa chỉ mình không nhớ, vì gọi điện có taxi chở vào. bạn liên lạc với thầy đi nha, thầy sẽ chỉ cho bạn đi. ai ở xa nếu không tới tận nơi thì có thể chụp hình gửi ra. Mà thuốc này uống lại lên kg,

Thầy Kha: 0975.052.469
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina2013 Xem bài viết

Cảm ơn trước rất nhiều!
    hôm nay mình lục sổ lại thì thấy địa chỉ như sau: Cầu An Vinh - Tây Vinh - Tây Sơn - Bình Định

Thật sự bây giờ mình cũng không biết là bị gì nữa. Trong tháng này mình đi khám 4 bệnh viện, 3 BV nói không bị tĩnh mạch, quay lại BV cũ siêu âm xem ntn thì vẫn như cũ. Hic hic. Giờ mình để vậy luôn, không chữa trị gì nừa

mình vào BV115 lúc 14h30, tới phòng khám không thấy BS nên ngồi đợi khoảng 20p thì bảo vệ gọi BS khám. BS xem chân rồi có chuông dt reo, BS ngồi gác chân lên nghe dt 10p. xem lại chân mình và nói "ở đây chỉ khám mạch máu thôi", mình nói em khám tĩnh mạch la khoa mach máu mà. BS nói mình không bị tĩnh mạch đâu mà khám. chân tê và sưng là do thần kình mà giờ không kịp giờ siêu âm (15h) nên qua khoa thần kinh khám đi. Sau đó mình đưa kq siêu âm cũ (BV khác) ra cho BS xem. BS nhìn và nói rằng "siêu âm ai chẳng rả KQ như vậy" ." tôi chuyển chị qua khoa thần kình khám" .

chắc BS đang chơi dở dang mà bảo vệ gọi khám bênh nên tưc
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 111 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng bị giãn tính mạch chân, đánh dấu để theo dõi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hiện làm ở công ty dược phẩm An Châu, vì mình làm về sản phẩm Tĩnh Mạch Khang- Điều trị suy giãn tĩnh mạch nên được các chuyên gia traning khá nhiều về căn bệnh này.
    Bài viết cho mẹ tham khảo: http://www./forum/showthread.php/1167247-Suy-t%C4%A9nh-m%E1%BA%A1ch-m%E1%BA%A1n-t%C3%ADnh-m%E1%BB%99t-nguy%C3%AAn-nh%C3%A2n-g%C3%A2y-ph%C3%B9-ch%C3%A2n
    Ngoài ra mẹ có thể gọi số tư vấn: 0983212669 để được tư vấn nhé.
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanhtam0804 Xem bài viết
    Mình hiện làm ở công ty dược phẩm An Châu, vì mình làm về sản phẩm Tĩnh Mạch Khang- Điều trị suy giãn tĩnh mạch nên được các chuyên gia traning khá nhiều về căn bệnh này.
    Bài viết cho mẹ tham khảo: http://www./forum/showthread.php/1167247-Suy-t%C4%A9nh-m%E1%BA%A1ch-m%E1%BA%A1n-t%C3%ADnh-m%E1%BB%99t-nguy%C3%AAn-nh%C3%A2n-g%C3%A2y-ph%C3%B9-ch%C3%A2n
    Ngoài ra mẹ có thể gọi số tư vấn: 0983212669 để được tư vấn nhé.
    Bạn vui lòng đừng quảng cáo THỰC PHẨM CHỨC NĂNG trong này nếu bạn là người có lương tâm
    • 58 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

khong le benh nay khong chua duoc that sao?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bệnh này mãn tính mak bạn, ko chữa dc, vì tĩnh mạch đã bị dãn ra, thì chỉ còn cách đi vớ để ép cho tĩnh mạch nhỏ lại thôi
    kết hợp vs uống thuốc, để làm giảm triệu chứng bệnh
    và xin mọi người đừng quảng cáo THỰC PHẨM CHỨC NĂNG, nó không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh, có uống nhiều mà không uống thuốc thì cũng vậy thôi
    Các thực phẩm chức năng đều là quảng cáo, chứ không có các bài báo khoa học chứng minh công dụng như các thuốc cả, chúng chỉ được dùng để hỗ trợ thêm vs thuốc thôi
    Tốt nhất là nên đến bác sĩ để tìm cách tốt nhất
    • 178 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn mua venotrong mà uống loại này vùa uống vừa bôi bên ngoài. loai này nhập từ pháp về chuyên dành cho các bác sỹ đứng mổ lâu. đặc biệt cho ai bị tĩnh mạch. loại này thì tốt và hiệu quả thì ko ngờ được nếu dùng đúng, dùng đủ có thể khỏi đước. nhưng giá cũng không phải ai cũng có tiền mà dùng nên phù hợp với quan chức và người có điều kiện. bạn cần alo mình chao đổi thêm.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4