TIN TÀI TRỢ.

Sùi mào gà (phần 11)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 805 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhlii9909 Xem bài viết
    Thật lòng mình khuyên các bạn đừng nghe quảng cáo bán thuốc nam đông hay chấm thuốc gì đấy .. mình đã từng bị và đi đốt 6 lần ở bệnh viện da liễu trung ương,hiện giờ là 2 tháng sau lần đốt cuối k thấy mọc nữa,mình thấy rất mừng,những làn trc chỉ đốt 5,7 ngày hay 10 ngày là nó mọc lại ngay lập tức,càng về những lần sau mình cẩn thận hơn,trc khi đi khám mình dùng gel bôi trơn thò tay bên trong xem chỗ nào có sùi,khi khám xong thấy bsi chưa đánh dấu vào tờ giấy,mình xuống tầng tự lấy bút đánh dấu vị trí có sùi để bác sĩ phòng lazer đốt đúng chỗ đó,nên mình đốt những lần cuối k bị sót lại chính vì thế mà giờ mình k thấy sùi mọc lại,quan trọng các bạn ăn nhiều thịt cá k lo lắng k sợ nó coi nó như 1 dạng mụn dị ứng thui thì nó sẽ tự khỏi,mình còn hỏi bsi hôm kiểm tra là chị ơi e cbi tâm lí để đốt r mà tự dưng hnay k đc đốt e cứ thấy thiếu thiếu 😃bsi cười vui vẻ bảo đấy cứ lạc quan thế là nó hết bệnh đc,các bạn hãy ăn nhiều thịt cá vitamin đầy đủ nhiều vào sức đề kháng tốt sẽ nhanh khỏi hơn,đừng nản lòng nhé,mình chả biết dùng các ứng dụng này lắm,vì mừng quad ấn vào faan facebook để tạo tài khoản khoe vs các bạn mong các bạn k bị nản lòng và k nghe theo quảng cáo bán thuốc đông tây nam bắc gì đó hi chúc mn buổi tối vv
    ban sao roi,minh cung dang chua tri

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 158 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhdonnguyen91 Xem bài viết
    Add rui nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bagiabuon Xem bài viết
    Xin chao.
    Minh xin chia se voi moi nguoi. 4 nam truoc Minh bi smg, va di bvdl hcm tri hon 1 nam moi het. Va Minh nghi da vinh biet con quy nay roi, va cuoc song binh thuong. Cach day 4 thang minh phat hinh o am dao co thit du mau hong, va minh tro lai bvdl, bs noi smg cho do lazer, luc do minh quay lai nhu 4 nam truoc, hoang mang, stress, va bao ban trai di kham. Ket qua anh ay khong bi smg. Minh da doc nhieu trang nuoc ngoai, ho noi tuy vao co dia moi nguoi thi sgm co the duoc dao thai sau 2 nam, neu khong thi virus nay se am I trong co the loi dung co the minh yeu no se tro lai. Va ai suc de khang manh thi no khong bieu hien sgm. Minh co hoi bs dlieu , bs nói dung co quan tâm nó nhiều, cứ giữ SK, tăng cường dk. Bệnh này dung la hơi bị phien, nhung ke bà nó đi,khỏi quan tâm nữa. Máy thằng không hiểu biết nen nghe là so. Chu nước ngoài xem là bình thường nhé. Có gắng lên..
    khỏi rồi lại bị lại sao bạn ơi?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit_uot Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhdonnguyen91 Xem bài viết
    Add rui nhé
    Xin chao.
    Minh xin chia se voi moi nguoi. 4 nam truoc Minh bi smg, va di bvdl hcm tri hon 1 nam moi het. Va Minh nghi da vinh biet con quy nay roi, va cuoc song binh thuong. Cach day 4 thang minh phat hinh o am dao co thit du mau hong, va minh tro lai bvdl, bs noi smg cho do lazer, luc do minh quay lai nhu 4 nam truoc, hoang mang, stress, va bao ban trai di kham. Ket qua anh ay khong bi smg. Minh da doc nhieu trang nuoc ngoai, ho noi tuy vao co dia moi nguoi thi sgm co the duoc dao thai sau 2 nam, neu khong thi virus nay se am I trong co the loi dung co the minh yeu no se tro lai. Va ai suc de khang manh thi no khong bieu hien sgm. Minh co hoi bs dlieu , bs nói dung co quan tâm nó nhiều, cứ giữ SK, tăng cường dk. Bệnh này dung la hơi bị phien, nhung ke bà nó đi,khỏi quan tâm nữa. Máy thằng không hiểu biết nen nghe là so. Chu nước ngoài xem là bình thường nhé. Có gắng lên..
    khỏi rồi lại bị lại sao bạn ơi?
    Nó là virus, như virus cam cum . Suc dk ban yeu thi ban bi lai. Ban doc thong tin de hieu ro ve hpv nhe, hieu la khong can phai so.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình hỏi bị ở hậu môn có đốt dc ko ạ ?,mấy tháng rồi ko thấy nổi đang vui,tự nhiên sờ thấy nổi mấy nốt,chán quá đi..mình sợ bị ở trong hậu môn nữa thì toi T_T.
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình trốn biệt từ phần 10 tới bh mới lú đầu lên lại thì thấy đã bị cắt sang phần 11. Bệnh tình mọi người hiểu như thế này, trích kinh nghiệm và đọc tài liệu, có con bạn làm bác sĩ làm truyền thông cho mình nha. SMG là virus ( hiểu đơn giản là như con virus cảm cúm ấy), nhưng nó phát triển ở bộ phận nhạy cảm. Và nếu có điều kiện ( qhtd ko an toàn, vệ sinh ko sạch v vvvvv) sẽ lên nốt từ nốt mọc lên súp lơ. Ok, giờ mọc lên thì làm gì? Đốt, áp điện, chấm thuốc. Trường hợp mình hồi tháng 7 là đốt và chấm thuốc. Smg lên rất nhanh nếu đã dính. Còn khi bạn đã diệt dc ổ khu trú của chúng ( nốt mụn và súp lơ sùi) thì congrats, bây giờ đến khâu giữ-bảo quản cho sức khỏe để Gà ko chui lên vĩnh viễn. Vậy làm ntn?
    Đây là cách mình thực hiện suốt time dài vừa qua và ko thấy gà con đâu nữa:
    - Không QHTD, từ lúc mình bị dính từ ny, ny mình đã bỏ mình. Và thề độc, mình hoàn toàn là đứa con gái ko có bậy bạ nha mãi sau mới nghĩ ra vì hắn bị mà giấu. Nên là kiêng chịch xoạc nhé.
    - Ăn nhiều rau xanh
    - Uống thêm tảo xoắn và tỏi đen nếu bạn ko mua dc AHCC. Hai loại này sẽ hơi nóng người, phải uống nhiều nước, ít nhất 1l5/ngày
    - Vệ sinh ntn cho đúng? Thay quần chip 2 lần/ ngày, giặt riêng, ngâm nc nóng 1p, phơi nắng. Khi bị Smg thì quần Chip cũ phải bỏ đi, thay mới. 6 tháng/ thay toàn bộ.
    - Ăn trái cây, yaourt. Mình uống 2 viên VitaC/ ngày, DHC vitamin C của Nhật, đẹp da mà tăng đề kháng. Ăn cam quýt trung bình ngày 2 quả + 1 hộp yaourt.
    - đối với nữ thì mình cũng khuyên nên uống thêm viên sữa ong chúa, thật ra viên này tốt cho "em gái" nên uống để tốt cho con em. Hạn chế sử dụng ddvs và lạm dụng, gây mất cân bằng PH thì "em gái" sẽ bị viêm nấm, viêm nấm lại tạo cơ hội cho Gà ngoi lên. Nên là cố gắng hạn chế dung dịch vệ sinh. Tối ngủ không mặc quần chip cho thoáng thì con em cũng khỏe ^^
    - Thăm khám định kỳ. Mình chưa can đảm đi để bs banh ra, nhưng chắc là tuần sau sẽ đi.
    - Tập yoga cánh bướm. Nghe kì lạ nhưng mình thấy khá tốt. Em gái hay em trai ở dưới chịu ảnh hưởng ko nhỏ khi chúng ta ăn uống, mọi chất thừa tích tụ ở đó. Và con đũy Gà cũng ở đó. Cả nam nữ đều có thể tập động tác này, nữ tránh viêm, nam tránh bị thận, tiền liệt tuyến. Phải vận động cho các em khỏe để tránh bệnh. Google để hiểu về động tác này nha, với mình thì mình đỡ bị viêm rồi, ko có khí hư nữa.
    Đó là kinh nghiệm của mình, và hiện tại từ lúc mình bị tới baay giờ mình ko quan hệ, sống lành mạnh nên trộm vía mình khỏe hơn. Có cảm vặt thì cũng 3 ngày hết chứ ko như ngày trc là hai tuần mới hết bệnh. Mong các bạn đọc đc cmt này. Ko chưa đông y gia truyền linh tinh, bệnh này là bệnh vặt. Vui khỏe có ích sẽ mau lành.
    Và nếu các bạn cũ có đọc cmt thì copy lại cho những bạn mới xem, vì để lâu sẽ trôi bài đó.
    Yêu thương ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình mới bị 2 tháng rưỡi, và mình nói thiệt là bị ở hậu môn như mình còn khó chữa hơn những chỗ khác nhiều, nhưng cách mình vượt qua và thấy bình thường là nhờ tinh thần, mọi người hãy suy nghĩ đơn giản đây là 1 bệnh phổ biến, ở nước ngoài họ không quan trọng hoá lên đâu, còn chuyện chữa khoảng mấy tháng rồi tái phát thì cũng k cần gì để lo lắng, lúc đó thì là báo động về hệ immune của mình đang bị suy giảm thôi, nên tìm mọi cách để hệ immune tăng lại, chứ đừng suy nghĩ tiêu cực là mình sẽ không bao giờ khỏi hẳn hay không làm được gì. Khi các bạn đi tự thiện, các bạn sẽ thấy nhiều trường hợp còn khổ hơn tụi mình rất nhiều nhưng họ vẫn ráng sống, thì tụi mình chỉ là chuyện bình thường thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhhuong7979 Xem bài viết
    Mình trốn biệt từ phần 10 tới bh mới lú đầu lên lại thì thấy đã bị cắt sang phần 11. Bệnh tình mọi người hiểu như thế này, trích kinh nghiệm và đọc tài liệu, có con bạn làm bác sĩ làm truyền thông cho mình nha. SMG là virus ( hiểu đơn giản là như con virus cảm cúm ấy), nhưng nó phát triển ở bộ phận nhạy cảm. Và nếu có điều kiện ( qhtd ko an toàn, vệ sinh ko sạch v vvvvv) sẽ lên nốt từ nốt mọc lên súp lơ. Ok, giờ mọc lên thì làm gì? Đốt, áp điện, chấm thuốc. Trường hợp mình hồi tháng 7 là đốt và chấm thuốc. Smg lên rất nhanh nếu đã dính. Còn khi bạn đã diệt dc ổ khu trú của chúng ( nốt mụn và súp lơ sùi) thì congrats, bây giờ đến khâu giữ-bảo quản cho sức khỏe để Gà ko chui lên vĩnh viễn. Vậy làm ntn?
    - Không QHTD, từ lúc mình bị dính từ ny, ny mình đã bỏ mình. Và thề độc, mình hoàn toàn là đứa con gái ko có bậy bạ nha mãi sau mới nghĩ ra vì hắn bị mà giấu. Nên là kiêng chịch xoạc nhé.
    - Ăn nhiều rau xanh
    - Uống thêm tảo xoắn và tỏi đen nếu bạn ko mua dc AHCC. Hai loại này sẽ hơi nóng người, phải uống nhiều nước, ít nhất 1l5/ngày
    - Vệ sinh ntn cho đúng? Thay quần chip 2 lần/ ngày, giặt riêng, ngâm nc nóng 1p, phơi nắng. Khi bị Smg thì quần Chip cũ phải bỏ đi, thay mới. 6 tháng/ thay toàn bộ.
    - Ăn trái cây, yaourt. Mình uống 2 viên VitaC/ ngày, DHC vitamin C của Nhật, đẹp da mà tăng đề kháng. Ăn cam quýt trung bình ngày 2 quả + 1 hộp yaourt.
    - đối với nữ thì mình cũng khuyên nên uống thêm viên sữa ong chúa, thật ra viên này tốt cho "em gái" nên uống để tốt cho con em. Hạn chế sử dụng ddvs và lạm dụng, gây mất cân bằng PH thì "em gái" sẽ bị viêm nấm, viêm nấm lại tạo cơ hội cho Gà ngoi lên. Nên là cố gắng hạn chế dung dịch vệ sinh. Tối ngủ không mặc quần chip cho thoáng thì con em cũng khỏe ^^
    - Thăm khám định kỳ. Mình chưa can đảm đi để bs banh ra, nhưng chắc là tuần sau sẽ đi.
    - Tập yoga cánh bướm. Nghe kì lạ nhưng mình thấy khá tốt. Em gái hay em trai ở dưới chịu ảnh hưởng ko nhỏ khi chúng ta ăn uống, mọi chất thừa tích tụ ở đó. Và con đũy Gà cũng ở đó. Cả nam nữ đều có thể tập động tác này, nữ tránh viêm, nam tránh bị thận, tiền liệt tuyến. Phải vận động cho các em khỏe để tránh bệnh. Google để hiểu về động tác này nha, với mình thì mình đỡ bị viêm rồi, ko có khí hư nữa.
    Đó là kinh nghiệm của mình, và hiện tại từ lúc mình bị tới baay giờ mình ko quan hệ, sống lành mạnh nên trộm vía mình khỏe hơn. Có cảm vặt thì cũng 3 ngày hết chứ ko như ngày trc là hai tuần mới hết bệnh. Mong các bạn đọc đc cmt này. Ko chưa đông y gia truyền linh tinh, bệnh này là bệnh vặt. Vui khỏe có ích sẽ mau lành.
    Và nếu các bạn cũ có đọc cmt thì copy lại cho những bạn mới xem, vì để lâu sẽ trôi bài đó.
    Yêu thương ^^
    nàng có định lấy ck ko

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Snakeduy
    • Thành viên Webtretho
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snakeduy Xem bài viết
    mình không biết bạn snakeduy tham gia group này với ý định gì, toàn hỏi những câu tầm phào, thưa bạn, bệnh này vẫn có người yêu, lấy chồng, lấy vợ bình thường nha bạn, còn không có cũng không sao, quan trọng là bạn sống tốt, thành công hay không. Chứ lấy về, rồi sống khổ cực thì thà đừng lấy hen. Thay vì hỏi như vậy thì bạn nên động viên nhau để vượt qua bệnh tật, sống vậy mới đáng là con người có tâm 'nhân' bạn ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snakeduy Xem bài viết
    - Ăn nhiều rau xanh
    Yêu thương ^^
    nàng có định lấy ck ko

Có lấy chồng thì sao mà không lấy chồng thì sao bạn? "ý định"? Lấy chồng hay không liên quan gì cậu? Bạn hỏi để làm gì? Liên quan gì tới cái rắc rối mà mọi người ở đây đang chịu?

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng bị hậu môn đây...chưa đi đốt,vì dạo này rét quá nên tính chờ hửng hửng tý..chán vãi luôn ạ..mình chỉ lo sau này lây cho vợ con thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua AHPC ở đâu chuẩn chỉ e vs.chồng e bị rồi.chắc chắn e cũng sẽ bị.chỉ là chưa phát ra thôi.huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đi khám và đốt 2 lần ở bvdltw lần đầu đốt tuần thứ 3 tái phát và đi đốt tiếp lần 2 dc 3 hôm thì tái phát các chị ạ. E nghĩ tới mà thấy buồn quá. Ngày e vẫn thực hiện ăn tỏi 2 nhánh,2 hộp sữa chua và 2 quả quýt, đơn thuốc thụcw hiện đúng chỉ định mà ko thấy thuyên giảm. Chắc là do e thiếu ngủ có ngày e ngủ có 6 tiếng mà ngủ ko ngon giấc. Chờ đến thứ 4 tuần tới chắc lại đi đốt tiếp. E chỉ lo tiền đốt và thuốc thôi các chị ạ tốn kém lắm.
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bệnh này lúc chưa biết thì kinh hoàng lắm, biết rồi cũng bình thường thôi. Thông thường, đốt một đến hai lần là khỏi rồi. Mà điều trị là phải điều trị cho cả hai. Nhớ giặt phơi đồ riêng ở nơi nắng gắt. Ăn uống đầy đủ chất, giữ tinh thần lạc quan ( biết bao người chữa khỏi, lấy chồng, lấy vợ rồi sinh con rồi) nên cứ yên tâm. Có nhiều bạn trên diễn đàn đã khỏi rồi đấy. Có người chỉ đốt có một lần, tái khám lại một lần. Cao nhất là đốt 2 lần thôi! Nếu tới lần thứ 3 thì nên xem xét lại có nên đi bác sĩ khác?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 158 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nó là virus, như virus cam cum . Suc dk ban yeu thi ban bi lai. Ban doc thong tin de hieu ro ve hpv nhe, hieu la khong can phai so.
    mọi người trong diễn đàn nói cái này sẽ đào thải sau 2 năm nên ai đọc cũng đỡ hoang mang bao nhiêu, haiz. Bác sĩ da liễu bảo bệnh này có thể chữa đc. Bạn bị lại (sau 4 năm) có thể kiểm tra xem có bị tiếp xúc với nguồn lây bệnh?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có lấy chồng thì sao mà không lấy chồng thì sao bạn? "ý định"? Lấy chồng hay không liên quan gì cậu? Bạn hỏi để làm gì? Liên quan gì tới cái rắc rối mà mọi người ở đây đang chịu?
    hì. có chứ. rắc rối lớn nhất là ko biết có nên lập gia đình ko nữa. sợ lây sang vk lắm ý. nên mình muốn tìm một bạn nữ cũng bị để tìm hiểu thôi. chứ ko có ý gì cả. còn bệnh này thì ko có thuốc đặc trị. tất cả nhờ vào sức đề kháng của cơ thể. mình có đọc thì thấy 8-90% số người bị nhiễm HPV sẽ đc cơ thể tự đào thải đc. chỉ sợ mình rơi vào số ít thôi.

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai893 Xem bài viết
    E đi khám và đốt 2 lần ở bvdltw lần đầu đốt tuần thứ 3 tái phát và đi đốt tiếp lần 2 dc 3 hôm thì tái phát các chị ạ. E nghĩ tới mà thấy buồn quá. Ngày e vẫn thực hiện ăn tỏi 2 nhánh,2 hộp sữa chua và 2 quả quýt, đơn thuốc thụcw hiện đúng chỉ định mà ko thấy thuyên giảm. Chắc là do e thiếu ngủ có ngày e ngủ có 6 tiếng mà ngủ ko ngon giấc. Chờ đến thứ 4 tuần tới chắc lại đi đốt tiếp. E chỉ lo tiền đốt và thuốc thôi các chị ạ tốn kém lắm.
    đừng lo lắng. tự tin vui vẻ lên.

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oaoa8991 Xem bài viết
    Mua AHPC ở đâu chuẩn chỉ e vs.chồng e bị rồi.chắc chắn e cũng sẽ bị.chỉ là chưa phát ra thôi.huhu
    cần lắm một địa chỉ tốt ở HN

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit_uot Xem bài viết
    mọi người trong diễn đàn nói cái này sẽ đào thải sau 2 năm nên ai đọc cũng đỡ hoang mang bao nhiêu, haiz. Bác sĩ da liễu bảo bệnh này có thể chữa đc. Bạn bị lại (sau 4 năm) có thể kiểm tra xem có bị tiếp xúc với nguồn lây bệnh?
    Chào ban, bệnh này dung la trị được, những bs đầu có noi nó sẽ hết vinh viên. Ban vô bvdl hoi co y ta hay bs xác nhận với bạn không. Bệnh này tai lai sau vài năm đó sức dk yêu là bt nhé bạn. Lúc trước mình vào bvdl trị cũng có vài chi tai lại sau vài năm. Chẳng có web nào xác nhận là tất cả được dao thai sau 2 năm.noi vậy cho mọi người dung cơ hoang mang nếu bị lại rồi nghĩ lay từ nguon khác. Có bệnh thì trị thoi, moi người phải tăng sức dk để day lui con này. Giờ smgm vô bvdl bs phát hiện rồi nói rất nhẹ nhàng.. haha. Nhung giờ xịt al mac gặp 4 hoi xua... Ton kem
    • 266 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Đi đốt thôi bạn, không thuốc nào đâu. Toàn ảo thôi
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thực sự mà nói là virus có thể đào thải hay không thì chúng ta ko phải bs nên ko thể chốt. Nhưng link bên dưới là một bài báo nc ngoài mình thường xuyên tìm đọc thì, mụn cóc sinh dục (SMG) có thể biến mất sau 2 năm hoặc hơn.
    Điều đó sẽ đúng, nếu chúng ta không để hệ miễn dịch và đề kháng kém ( kiểu như virus cảm, lơ ngơ phát là cảm á), và tuyệt đối chung thủy 1-1, or không làm gì trong thời gian điều trị và đã điều trị xong thì nghiễm nhiên ko có cớ để virus tái phát. Mình thấy rất lạ, các bạn cứ chữa xong lại xxx xong lại tái. Kiểu như cứ tạo cơ hội cho virus thì làm sao đào thải dc? Và bây giờ có chủng vắc xin ngừa hpv, tiêm cũng chẳng thừa thêm chút nào đâu, có vậy mới mau khỏe. Đừng nghe chưa đông tây nam bắc rồi nó bầy hầy ra.
    Mình tạm nói ntn cho các bạn yên tâm: sẽ khỏi NHƯNG ko abcxyz trong time điều trị và sau ít nhất 6 tháng mới dc abcxyz trở lại. Giữ vệ sinh, ăn tỏi. Điều mình hay thấy nhất ở các tài liệu nc ngoài là: bệnh này cũng chưa chắc do bạn tình ko chung thủy và cơ thể con người đều có virus nên chúng chỉ chờ cơ hội thôi.
    Thế nênn, bạn nào lại tái, bình tĩnh đi đốt chấm thuốc. Bạn nào mới bị càng nên bình tĩnh và ko dc hỏang sợ. Sau khi chữa xong, kiêng cữ khổ khem chút, ăn tỏi và bổ sung vi khuẩn có lợi sẽ lại lành.
    Chúc các bạn cũng như cả mình mau khỏe!
    Ps không nghe đông tây y nam bắc gì gì. Chỉ có bệnh việnh lớn mới nên lui tới.
    Pss, mình ko phải bác sĩ, chỉ là mình có con bạn làm bs và cô em gái học y nên có tài liệu hơn mọi ng chút. Lời góp ý chân thành của mình hi vọng ko khiến ai buồn
    https://www.medicalnewstoday.com/articles/321127.php