TIN TÀI TRỢ.

Quả óc chó cải thiện trí nhớ, ngừa ung thư

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.4K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,200 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Hi, cả nhà, em có đọc các bài báo nói về tác công dụng của quả óc chó rất là tốt.
    Giúp cải thiện trí nhớ, ngừa ung thư, kiểm soát bệnh tiểu đường..:Angel:
    Hic, nhưng em chả biết mua quả đó ở đâu cả. Ái bít thì chỉ giùm em nha. Em ở Hanội.
    Tks nhìu :Rose::Rose::Rose:
    9RxGp7 Lu3op7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 279 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ko mẹ nào biết về quả này ah:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,200 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Ùh, hình như các mẹ không biết quả này hay sao ý, đọc ở topic khác cũng chỉ thấy nói đến công dụng của nó, chứ không thấy nói là có thể tìm mua được ở đâu cả. Hic hic:Sick:
    9RxGp7 Lu3op7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái này mình thấy trong một số siêu thị có bán mà. Hình như ko phải bán quả mà bán hạt thôi, dùng cho vào bánh, kem. Bạn có thể tìm dễ dàng hơn ở các siêu thị bán cho người nước ngoài ý. Một số hàng bánh Âu cũng có loại bánh có hạt này, ngon lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,417 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongmeou Xem bài viết
    Hi, cả nhà, em có đọc các bài báo nói về tác công dụng của quả óc chó rất là tốt.
    Giúp cải thiện trí nhớ, ngừa ung thư, kiểm soát bệnh tiểu đường..:Angel:
    Hic, nhưng em chả biết mua quả đó ở đâu cả. Ái bít thì chỉ giùm em nha. Em ở Hanội.
    Tks nhìu :Rose::Rose::Rose:
    Chính xác thì nhân hạt óc chó mới có tác dụng này thì phải bạn ạ! Ở HN thì mình không biết nhưng cô mình toàn mua trong các siêu thị ở trong Sài Gòn rồi gửi ra biếu bố mẹ mình thôi. Khi nào rảnh rỗi bạn thử tìm ở các siêu thị xem sao?
    Fun by life!!!

e89b7c723c
    6
    • 311 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Quả óc chó hay còn gọi là quả hồ đào, thường thì chỉ lấy nhân thôi.
    Em thấy trong Maximax cũng có bán, Chị ở HN thử hỏi tiệm thuốc bắc chắc sẽ có nhưng hình như người ta chưa tách nhân ra đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 90 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em ăn thử rồi, thấy ko quen lắm. Nhà em mua ở bên Hà Khẩu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,200 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Vâng, cảm ơn các chị, để em thử ra siêu thị tìm xem có không :Battin ey:
    9RxGp7 Lu3op7

• 920 Bài viết

• 1,200 Được cảm ơn

Óc chó có phải là cái hạt mà đập nó ra bên trong nhân giống như bộ óc không? Nếu đúng thế thì bên tớ bọn nó hay khuyến khích phụ nữ ăn cái nhân này, ít nhất ngày một hạt, vì có tác dụng làm đẹp da, giúp da đàn hồi tốt hơn. Đúng là hạt này người ta hay dùng làm bánh. Hồi lâu tớ còn đọc báo thấy bảo trong nam cũng có cây óc chó, không biết có cùng một loại không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 167 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ruột quả óc chó gọi là Hồ Đào Nhục , chị có thể ra các cửa hãng thuốc bắc hỏi !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 701 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

thỉnh thoảng mình cũng mua ở SThi Hq K-mark hoặc chắn chắn thì mua ở mấy St bán đồ cho tây ở Nghi tàm( St gì bán nhiều rau rạch cùa Đà Lạt ý, mình ko nhớ số bn nữa). Cái này hơi khó ăn, nhưng rang ròn lên thì ăn cũng thơm thơm
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 85 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Một nghiên cứu đăng trên tạp chí Biology of Reproductive khuyến nghị ăn quả óc chó mỗi ngày có thể cải thiện chất lượng tinh trùng ở những người đàn ông trẻ tuổi. Nghiên cứu này được thực hiện trên 117 người đàn ông tuổi từ 21 - 35, được chia thành 2 nhóm. Một nhóm thêm vào khẩu phần ăn mỗi ngày 75g quả óc chó còn nguyên vỏ.

nam_khoa_46
    Quả óc chó.

Nhóm còn lại giữ nguyên khẩu phần ăn của mình. Kết quả cho thấy, có sự cải thiện quan trọng ở các thông số về tinh trùng trong nhóm bổ sung quả óc chó. Chất lượng tinh trùng được cải thiện ở mật độ, sức sống, chuyển động, hình dáng và sự đột biến nhiễm sắc thể. Các acid béo được tìm thấy trong loại quả này được cho là giúp tinh trùng phát triển. Thế nhưng, liệu nó có giúp tăng khả năng sinh sản của nam giới không vẫn còn là điều chưa rõ.

tinh-trung

Tiến sĩ Allan Pacey, giảng viên cao cấp về nam học ở Đại học Sheffield, cho biết: “Ngày càng có nhiều bằng chứng cho thấy các khía cạnh trong bữa ăn của nam giới có ảnh hưởng đến số lượng và chất lượng tinh trùng được sản xuất bởi tinh hoàn của anh ta”.

Nguồn : phongkhamdakhoaAthena.com
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 424 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quả óc chó tăng cơ may làm cha, Quả óc chó giúp cải thiện chất lượng tinh trùng

Trường Y tế cộng đồng, thuộc Trường Đại học UCLA bang California (Mĩ) đã tiến hành nghiên cứu lấy mẫu tinh trùng bắt đầu và lúc kết thúc nghiên cứu của 117 người đàn ông ở độ tuổi 21 đến 35 có sức khỏe bình thường.

Một nửa trong số người tham gia nghiên cứu mỗi ngày được ăn thêm một nắm hạt quả óc chó (quả hồ đào) với trọng lượng khoảng 70g ngoài chế độ ăn binh thường. Sau 12 tuần, chất lượng tinh trùng của những người đàn ông này được cải thiện đáng kể, trong khi đó chất lượng tinh trùng của những người không ăn loại hạt quả này không có gì thay đổi. Đặc biệt, những người ăn quả óc chó hàng ngày có tinh trùng lười di chuyển lúc mới bắt đầu tham gia thực nghiệm đã có những thay đổi kì diệu về chất lượng so với lúc ban đầu.

Theo giáo sư nam học Allan Pacey, "ngày càng có nhiều yếu tố chứng minh được rằng, chế độ ăn uống của nam giới ảnh hưởng trực tiếp đến số lượng và chất lượng của tinh trùng được sản sinh từ tinh hoàn". Chúng ta cũng nên biết rằng, có 1/6 cặp vợ chồng gặp vấn đề về sinh đẻ và 40% trong số đó là do người đàn ông.
    • 303 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

quả óc chó có nhiều công dụng tốt cho sức khỏe
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Quả óc chó rất tốt cho sức khoẻ nhưng theo mình biết, cửa hàng thuốc bắc toàn đồ TQ thôi. Bạn mua của nutrinut.net ấy. Mình rất hài lòng về hàng của họ, ngon mà rẻ nữa.