TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ sau khi sinh con xong có dùng được cây chó đẻ không…

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 183 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

PHỤ NỮ SAU KHI SINH CON XONG CÓ DÙNG ĐƯỢC CÂY CHÓ ĐẺ KHÔNG…

Nhiều người nhắn tin cho tôi hỏi sau khi sinh em bé xong có dùng được cây chó đẻ không,nay tôi sẻ viết và nói về chủ đề này.nhé,trước mắt đi về chủ đề thì chúng ta cần phải biết được dược tính nói như thế nào nhé,
    Vị thuốc: Diệp Hạ Châu
    Tên khác: Kiềm thảo, cây Chó đẻ, Diệp hòe thái, Trân châu thảo,
    Tên Latin: Herba Phyllanthi Urinariae
    Tên Pinyin: Yexiazhu
    Tên tiếng Hoa: 叶下珠
    Tính vị: Vị đắng, tính hàn
    Quy kinh: Vào kinh can
    Dược năng: thanh nhiệt giải độc, tiêu ung
    Liều Dùng: 5 - 12g
    Chủ trị:
    - Trị mẩn ngứa, mụn nhọt ngoài da, suy gan do nghiện rượu, sốt rét, ứ mật, lỵ amip, nhiễm độc ,viêm gan vv…
    + Tôi cảm thấy sợ người VIỆT mình,nghe ai nói,ai bảo.ai chỉ,là theo vậy dung.không cần tìm hiểu,không cần quan tâm nó đang dùng cái gì…dùng như vậy các bạn có biết là chết người không,tuổi thọ trong cơ thể muốn được khỏe mạnh cần phải cân bằng âm dương trong cơ thể,các bạn có biết là nước tưới cây nhiều quá cây cũng bị úng mà chết,hay không tưới nước cây cũng chết..vì khô..vì thế chúng ta chỉ tưới khi cây cần nước mới tốt được…
    + Diệp hà chau vị đắng.tính hàn.( lạnh) khi người phụ nữ sinh xong khí huyết hoàn toàn như mới.lúc này ăn uống kiêng cử không đúng cách thì dể sau này mắc bệnh sản hầu..không chữa được… từ bắc chi nam… ai ai cũng dùng cái này…và rất là tâm đắc…đôi người khi mang bầu còn chuẩn bị cho mình cả 2-3 chục ký.để dành sau khi sinh xong thì uống..có người uống vào thì bị tiêu chảy,người thì bị nỗi mụ,người thì bị ngứa.vvv..có người thì uống vào khỏe,ăn tốt,ngủ tốt…. mẹ béo trăng…..con toi tóp……………tại sao mẹ lại béo trắng mà con còi cọt vậy..trong chủ đề này ý tôi muốn nói về vấn đề này,
    Diệp hà châu rất là lạnh…người mẹ đề kháng cao thì dùng nó rất tốt..( tốt là tốt cho mẹ…..) nhưng trẻ con khi sinh xong sức khỏe và đề kháng rất yếu ớt.tỳ vị và nội tạng còn rất chi là non yếu.không hấp thụ được những thức ăn đồ uống mang tính lạnh được.mỗi khi mẹ uống vào là con có hiện tượng đi cầu lỏng liền.nếu uống kéo dài thì em bé không thể lớn nỗi rùi…..nội tạng em bé hư yếu thì dể sinh bệnh…còi xương,chậm lớn…vvv nói tới đây thôi các bạn cũng biết nói tệ hại như thế nào rùi…
    Tôi khuyên nhưng người phụ nữ sau khi sinh xong tuyệt đối không được dùng diệp hà châu tránh bệnh tình cho bé sau này…
    Bài viết xong chưa kịp chỉnh sữa,nếu có gì sai sót mong các bạn góp ý nhé…

Thân ái
    Hương phụ đường, 01/10/2014.xóm 13,diễn trường,nghệ an.
    Lưu bút: Tuệ Tự

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungvu676 Xem bài viết
    đúng rồi bạ ak. sinh xong dùng tinh bột nghệ rất tốt bạn ak. ở sài gòn thì bạn qua 635 nguyễn kiệm mà mua. ỏ đấy người ta bán tinh bột nghệ tách tinh dầu của viện khoa học việt nam rất tốt bạn ak
    mình cũng đang tim nơi bán tinh bột nghệ đảm bảo. bạn có sdt hay web của shop đó không bạn .bạn chomình xin với. tks bạn nhiều