Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ đã phẫu thuật cắt bỏ tử cung và buồng trứng thì còn ham muốn không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.78K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 194 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có bà chị đã phẫu thuật cắt bỏ tử cung và buồng trứng (do chửa ngoài dạ con). Bác sĩ chỉ định cắt hết vì chị ấy bị chửa ngoài dạ con và đã có hai cháu, cũng hơn 40 tuổi rồi.

Chị ấy nói là sau khi phẫu thuật thì còn ham muốn nhiều hơn?? Mình nghĩ là theo lý thuyết, đã cắt hết các bộ phận kia thì ko còn nội tiết tố nữ thì làm sao mà lại thế được nhỉ?

Có chị nào ở đây biết thì giải thích giùm được không ạ? Hay chị mình là trường hợp đặc biệt?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 194 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oh, ko bác nào trả lời mình à? Sau khi đi hỏi han, mình được biết thế này:
    - Nếu cắt tử cung thì ko thể có con nhưng vẫn còn các kích thích tố nữ tiết ra từ buồng trứng --> vẫn ok.
    - Nếu cắt hết buồng trứng --> hết ham muốn. Ngoài ra còn bị các triệu chứng khác như khô và nám da, loãng xương, khô âm đạo. Muốn sinh hoạt thì cần hỗ trợ của hoocmon và thuốc bôi trơn.

Vì thế các chị em nhớ luôn giữ gìn sức khỏe nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước khi phẫu thuật cắt bỏ tử cung mình cũng rất sợ mất hp gia đình. Mọi người cứ bàn tán, nào là sau mổ thành đàn ông, nào là cắt rồi nó... như cái giếng, chồng chán, chồng chê. Một số trang web cũng nói bị giảm ham muốn. Thực tế là các điều ấy... láo khoét hết. Mình thấy mọi chuyện vẫn như xưa, hoặc nếu giảm chỉ 0,5%, mặc dù năm nay mình cũng 50 mùa lá vàng rơi rồi. Cũng có thể do mình đã liên tục tác động vào huyệt dũng tuyền trong nhiều năm, nên NTT vẫn còn dù bị cắt. Hồi xưa cứ thấy ngưa ngứa chỗ dưới chân, chà xát thì thấy đỡ, chả biét huyệt hiếc gì. Sau nghiên cứu mới biết đấy là vị trí huyệt dũng tuyền. Ngoài tác dụng đó nó còn làm cho da đẹp. Minh rất may mắn được mọi người bảo trẻ hơn tuổi chắc cũng nhờ thế.